Kinh nghiệm: Xin Kinh Nghiệm, Địa Chỉ Niềng Răng Cho Con Ở Đâu Tốt?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi susan2004, 10/8/2012.

1. susan2004

susan2004 Thành viên rất tích cực

Con mình năm nay 8 tuổi bị hô, hai răng trước cửa thì bị thưa và đưa ra ngoài vì con có tật đẩy lưỡi mình đã đến Viện RHM Trung Ương kiểm tra rồi bác sĩ bảo phải đeo niềng răng từ bây giờ để can thiệp kịp thời với hàm răng hô, kinh phí là 30 triệu cho loại hàm bình thường và 40tr cho loại hàm tốt hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm cho vụ niềng răng này tư vấn mẹ cháu cái, có địa chỉ là niềng răng rẻ hơn cho mẹ cháu xin với ah.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi susan2004
    Đang tải...

2. dangduybibi

dangduybibi Thành viên tích cực

Ðề: Xin kinh nghiệm, địa chỉ niềng răng cho con ở đâu tốt?

Mẹ nó ơi con mới 8 tuổi là chưa phải lo về chuyện nắn chỉnh hàm răng đâu vì hàm răng của cháu chưa hoàn thiện. Tất nhiên cũng nên đến bác sỹ có kinh nghiệm để được tư vấn nhé. Hãy xem cữu ký của mình.

susan2004 thích bài này.
  3. susan2004

Hihi nhưng xã nhà mình cứ lo con gái xấu, để mình lưu topic của mẹ nó lại cuối tuần chạy qua nhờ mẹ tư vấn giúp. Thank mẹ nó nhiều nhé.

4. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Bé nhà bạn cùng tuổi với gái nhà tớ, hic, tình trạng cũng giống hệt luôn, toàn bị mọi người trêu cái mọc đằng đông, cái mọc đằng tây. Tớ cũng mới cho cháu đeo niềng răng đây. Đây là loại tháo ra lắp vào chứ ko cố định. Tớ nghe nha sỹ bảo nếu đeo thường xuyên (khoảng 1,5 năm) là có thể điều chỉnh hết hô và răng sẽ khít lại thậm chí có thể ko phải dùng loại niềng đeo cố định nữa. Bạn cứ đến phòng khám tư thôi, trong viện THM bây giờ họ làm linh tinh lắm, toàn cho giá lên trời thôi. Bố tớ đợt trước đến viện này cũng bị lừa phải nhổ 1 cái răng để trồng lại với giá đắt kinh khủng luôn. Bạn cứ tham khảo các nơi cho yên tâm.

susan2004 thích bài này.
  5. susan2004

:D Bé nhà bạn đeo được bao nhiêu lâu rồi đã tiến triển chút nào chưa ? Mẹ cháu cũng đang tham khảo các mẹ xem cách nào là tối ưu nhất mà đỡ tốn kém. Cái tháo ra lắp vào có phải loại bằng nhựa không hả mẹ nó. Mẹ nó cho tớ xin số điện thoại của nha sỹ làm cho con bạn được không ?

6. chiptomboy

chiptomboy Đồ gỗ online Chiptomboy !

mẹ nó đến phòng khám răng của bs Thu ở 24 Hoàng Ngân ( ko nhớ chính xác lắm nhưng phòng khám ở đường Lê Văn Lương rẽ phải khoảng mấy trăm mét là đến, phòng khám cũng khá to) bạn thân của mình làm cách 6,7 năm rùi, còn bi giờ 1 em ở công ty đang làm,nổi tiếng & cũng rất uy tín nhưng chi phí hơi cao

susan2004 thích bài này.
  7. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình mới đeo được 1 tháng nay thôi. Đúng loại này đó, nó bằng nhựa và có 1 vòng inox ở hàm trên. Mẹ nó cứ ra chỗ nha khoa DDS ở chỗ Cửa Đông đó, tớ ko nhớ rõ địa chỉ nhưng nó nằm ngay sát phố Lý Nam Đế, đối diện doanh trại quân đội. Ở đó họ tư vấn cũng khá nhiệt tình. Tớ làm của chi Hoà, số ĐT là 0906 265 168. Nhưng tớ nghĩ mẹ nó cứ đưa bé đến khám trực tiếp thì mới chính xác được.

susan2004 thích bài này.
  8. susan2004

Thank mẹ nó nhé, để tớ cho con tớ qua đây xem có gì sẽ thông báo kết quả với mẹ nó nhé.

9. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

bé mới 8 tuổi mà mẹ nhà này đã lo cho con rồi á, hi hi hi, sợ con gái xấu đây mà.

10. susan2004

Hihi từ lúc mới bắt đầu thay răng là bố cháu đã lo cái vụ răng xấu rồi hehe, vì con gái là bản sao của bố cháu mà mẹ cháu kêu làm 30tr thì xiền đâu ra:cool:, tưởng xã đưa sẽ đưa xiền mà cuối cùng lại chốt câu : "không có thì bán vàng đi mà làm cho con chứ":cool:. Chít mất. Nên mẹ cháu đang tham khảo xem chỗ nào thơm ngon bổ rẻ thì làm đây ?

11. bacsyranghammat

bacsyranghammat Thành viên tập sự

Nên quan tâm tới các con từ khi các con bắt đầu thay răng,bởi có những trường hợp nên can thiệp ngay từ giai đoạn này để định hướng cho sự phát triển của xương và răng.Nhổ răng sữa có hướng dẫn hay nhổ đuổi cũng là một phương pháp cực kỳ đơn giản nhưng lại mang tới kết quả rất tốt cho nhiều trường hợp.Ngoài ra cũng có một số khí cụ cũng có vai trò tích cực giúp cho trẻ có một hàm răng đều đẹp và trông khỏe mạnh hơn.Trước đây hàm trainer cũng là một khí cụ hay được sử dụng để cho các cháu ngậm,nhưng hiện tại hàm trainer đã không còn được sử dụng nhiều do có nhiều hạn chế.Đã có những khí cụ khác thay thế hàm trainer,những khí cụ này đã đạt được những ưu điểm vượt trội so với hàm trainer,mang lại hiệu quả cao hơn.Một nụ cười đẹp,một hàm răng đẹp sẽ mang lại cho các con sự tự tin,mang lại nhiều cơ hội và sự thành công cho các con sau này hơn.Thân chào !

12. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

m hóng hớt với. con m 2 răng cửa cũng bị thưa giống m trong khí đo hàm thì lại giống bố nó: hàm trên và hàm dưới lệch nhau (chứ con m ko bị răng chìa ra mà là hàm). Ko biết cái này có chỉnh được ko?

13. Me-Bin-Bo

Me-Bin-Bo Bắt đầu nổi tiếng

Con trai mình vừa làm kẹp răng tháo lắp được 3 tháng ơ Nha Khoa Việt Đức 166 Thái Hà thấy rất ổn và giá cả mình nghĩ là hợp lý. Hồi năm ngoái mình nghe 1 người quen giới thiệu ra nha khoa 108 ở cuối Lò Đúc họ cũng cho làm hàm tháo lắp giá 3tr, đêm đau quá tháo ra nên nó nằm đè lên bị gẫy phải đi làm lại mất 1tr. Hè vừa rồi mình cho thằng em đi chữa răng ở Nha khoa Việt Đức thấy tốt nên đưa anh trai đi định làm niềng răng cố định vì sợ nó hay tháo ra nhưng BS Hòa ở đấy bảo nó lệnh khớp cắn nên làm hàm tháo lắp một thời gian rồi sau này mới làm niềng cố định. Giá kẹp răng tháo lắp của nó có 1,5tr, đợt vừa rồi đi chơi xa, nó lại để quên ở nhà hàng lúc ăn, vừa lại phải cho đi làm lại kẹp mới và BS bảo khách đang làm bị mất chỉ lấy 500k cho chiếc kẹp mới mà vẫn phải lấy lại khuôn thạch cao nhé. Mình thấy làm ở đấy BS cũng tư vấn về làm niềng răng rất cẩn thận, chú ý cả đến phát triển xưong hàm mặt của con nữa.

14. tocxinhxuongpho

tocxinhxuongpho Bắt đầu nổi tiếng

Nên để cháu lớn chút nữa đi bạn

15. Hoài Sara

Hoài Sara Thành viên rất tích cực

cái này em cũng ko có kinh nghiệm, em còn đang muốn biết địa chỉ làm cao răng

16. metunlinh

metunlinh Thành viên đạt chuẩn

Con mình năm nay 11 tuổi rưỡi mà răng hô quá, hạm lại nhỏ. Mình muốn cho con đi niềng răng mà không biết nên làm ở viện RHM hay khoa RHM bệnh viện VN- cuba. Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin địa chỉ bác sỹ tốt với. Mình cảm ơn nhiều!

Dungtrannd thích bài này.
  17. Dungtrannd

Dungtrannd Thành viên sắp chính thức

em thấy có nha khoa paris đang sale 10% đấy, nghe đồn bên này nhiều bác sỹ giỏi mẹ nó thử tham khảo xem

18. Menhim2008

Menhim2008 Thành viên rất tích cực

Đánh dấu, bé nhà mình học lớp 2 tám tuổi. Hai răng cửa bé ko hô nhưng lại thưa. Mẹ đang nghiên cứu vì có bác sỹ nói can thiệp luôn, có bs lại khuyên để tới khi con tầm 12 tuổi rồi niềng răng vì giờ điều chỉnh có khi con chưa mọc xong răng lại bị lại

19. momloveyou0715

momloveyou0715 Thành viên chính thức

Bé chỉ bị thưa 2 răng cửa thôi hay còn thưa ở một số răng khác nữa hả mn? Ngoài vấn đề thưa ra bé còn vấn đề gì ở răng nữa ko? Ví dụ như răng chen chúc, thiếu răng, răng có chìa ra ngoài nhiều ko? (Gọi là hô í :) )... Răng nanh hàm trên mn thấy ở vị trí nào?
    Nếu chỉ thưa ở răng cửa thì có những nguyên nhân sau: Phanh môi bám thấp, bám tại vị trí giữa 2 răng cửa làm 2 răng đó bị thưa. Răng ngầm tại vị trí giữa 2 răng đó. Nếu loại bỏ các khả năng đó thì sau này răng nanh mọc các răng cửa sẽ khít lại để có chỗ cho răng nanh mọc.

Nếu các răng khác cũng bị thưa thì chủ yếu là do sự bất cân xứng về hình thể răng và xương, tức là xương hàm thì rộng nhưng kích thước răng bé.
    Trường hợp này nắn chỉnh sẽ phải duy trì lâu hơn một chút để tránh tái phát.

Menhim2008 thích bài này.
  20. Menhim2008

Menhim2008 Thành viên rất tích cực

Bé nhà c mới mọc được 2 răng cửa thôi, 2 răng cạnh răng cửa mới nhổ chưa thấy lên và răng lanh chưa thay. Bé ko bị hô nhưng 2 răng cửa mọc hơi hình chữ V. Cái răng cửa thưa này có lẽ là do di truyền vì bà nội và bố đều bị thế. Bà nội thì ko thấy răng ngầm nhưng bố thì có răng bé tý mọc ở giữa.

momloveyou0715 thích bài này.