Có mẹ nào đi phỏng vấn, thi tuyển ở Hoya chưa ạ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoa.technology, 21/10/2013.

1. hoa.technology

hoa.technology huonghoa.technology

Tình hình là con bé em họ ngày mai đi phỏng vấn ở Hoya làm kỹ thuật viên IT ạ. Nó có nhờ em hỏi giúp xem có mẹ nào đã từng làm việc, thi tuyển, phỏng vấn ở cty đó chưa?
    Phỏng vấn, thi thố có khỏ lắm ko? Có phỏng vấn Tiếng Anh ko ạ? Thi viết dư lào?
    Hồi cách đây 2 năm em có làm ở Canon, vị trí tuyển dụng phòng nhân sự. Hồi đó phải thi và phỏng vấn những 3 vòng, Tiếng Anh có vẻ rất quan trọng.
    Em ko biết Hoya và Canon cùng của Nhật, ở cùng khu công nghiệp Thăng Long thì quy trình tuyển dụng có giống nhau ko?
    Vì con bé em nó kém Tiếng Anh lắm nên cũng hơi lo.
    Có mẹ nào biết thì chia sẻ với em nhé! Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoa.technology
    Đang tải...

2. tomato88

tomato88 Một cây làm chẳng nên non

Ðề: Có mẹ nào đi phỏng vấn, thi tuyển ở Hoya chưa ạ?

Mình thi ở Hoya rồi, nhưng ở vị trí XNK. Hình như các vị trí cốt lõi này là người Nhật trức tiếp tuyển dụng (tức là sẽ ko có sự can thiệp nhờ vả của ng Việt). Có 3 phần thi: Tiếng Anh, IQ, Phỏng vấn thì phải, mình thi xong Tiếng Anh + IQ đến 11h sáng, chồng đợi ở ngoài để về quê ăn giỗ 1 phần, 1 phần bít bài thi của mình chắc cũng tạch nên rút lui ko thèm nghe kết quả nữa.
    Nhưng đc cái nhìn môi trường làm việc của Hoya pro lắm.... :)
    Chúc em ấy thành công!

hoa.technology thích bài này.
  3. hoa.technology

hoa.technology huonghoa.technology

Ðề: Có mẹ nào đi phỏng vấn, thi tuyển ở Hoya chưa ạ?

Hi. Em mình cũng toạch rùi mẹ nó ạ. Nó ứng tuyển vị trí kỹ thuật viên IT, tuyển có 2 người mà thấy nó về kể có đến 25 người đến phỏng vấn. Cuối cùng cty tuyển 2 bạn nam cơ. Mà giờ làm cho mấy cty của Nhật lương cao, chế độ cũng tốt lắm chỉ có điều hơi áp lực. Nó lại đang chờ Canon tuyển đi nộp hồ sơ