Cần giúp: Con bị đi ngoài 1 lần/ngày phân lỏng và đi nhiều. Có mẹ nào bị tình trạng này ko ạ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ga beo, 21/10/2013.

1. ga beo

ga beo Thành viên chính thức

Hic, con em bị đi ngoài 3 ngày hôm nay rồi ạ. Lúc đầu chỉ là đi phân lỏng, 2 lần liên tiếp cách nhau 2 tiếng sau khi ăn bánh giò xong ( bố mẹ, ông bà ăn thì ko có vấn đề gì ạ nên cũng ko rõ có phải do bánh giò ko nữa). Sáng hôm sau em cho bé ăn phở và xôi thấy 1 lúc sau đi ngoài phân lỏng lắm. Em cho uống Biseptol tới chiều muộn ko thấy vẫn đề gì. Cũng chủ quan nên cho bé ăn linh tinh như khoai tây chiên, xúc xích. Hậu quả là đến tối bé đi rất nhiều ( gấp 3 lần những lần trước và phân lỏng vàng). Sau đó em cho thêm 1 lần biseptol nữa và duy trì đến ngày t2 thì ko vấn đề gì. Tối hôm qua bố tưởng con hết đi ngoài ( vì cả ngày bé ko bị đi ngoài nữa) nên cho con ăn xoài ngọt. Hic thế là 1 tiếng sau con lại đi ngoài nhiều như tối hôm trước. Bé uống Biseptol ngày t3 thì cả ngày hôm nay đi học ko thấy đi ngoài. nhưng tối về chưa ăn uống gì lại đi ngoài phân lỏng 1 lần nhiều như 2 ngày trước. Em đưa bé đi khám bsi cũng chỉ kết luận do ăn uống và bị tiêu chảy. về uống thuốc và uống thêm oresol chứ ko kê men tiêu hóa. Hic. Chẳng biết con bị sao nữa vì 1 ngày bị đi 1 lần mà rất nhiều. Bé nhà em sau 2 ngày mà sọp cả người đi. Xót con quá các mẹ ạ. Em tự mua thêm men tiêu hóa về cho con uống thêm rồi. Ko biết có mẹ nào có con từng bị giống bé nhà em thì chia sẻ giúp em với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ga beo
    Đang tải...

2. ga beo

ga beo Thành viên chính thức

Ðề: Con bị đi ngoài 1 lần/ngày phân lỏng và đi nhiều. Có mẹ nào bị tình trạng này ko ạ?

mà trong thời gian vừa rồi em có cho bé uống thêm cốm bio acimin nữa, vì bé cũng biếng ăn.

3. maianhjolie

maianhjolie Thành viên mới

Ðề: Con bị đi ngoài 1 lần/ngày phân lỏng và đi nhiều. Có mẹ nào bị tình trạng này ko ạ?

Bé nhà em bao nhiêu tuổi rồi ? Trẻ dưới 2 tuổi thường thì hệ tiêu hóa chưa được hoàn thiện nên em không nên cho bé ăn lung tung, nếu muốn cho bé ăn gì đó thì chỉ cho thử một chút một thôi em ạ. Cái này chắc chắn là bé bị rối loạn tiêu hóa nên đi ngoài vậy thôi, 1 ngày bị đi 1 lần thì cũng không nghiêm trọng lắm, em cho uống theo đơn của bác sĩ ý. Bé bị tiêu chảy bác sĩ hay kê thêm oresol để bù nước và điện giải. Bio acimin giúp cân bằng hệ tiêu hóa, uống cái này cũng được không vấn đề gì cả.

ga beo thích bài này.