Thông tin: Bình Chọn Nụ Cười Đáng Yêu tháng 3/2010

Thảo luận trong 'Ảnh đẹp của con' bởi momo, 1/3/2010.

1. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Ban tổ chức ơi, mình chưa hiểu lý do tại sao BTC lại đề ra quy chế mỗi ảnh post 1 bài?

Theo mình thì như vậy là chưa hợp lý lắm, bởi vì tại sao:

- Ảnh tham gia không tập trung, gây khó khăn cho cả người dự thi và người vote.
    - 1 thành viên vote rồi thì chỉ đc vote 1 lần, chứ ko đc tính thành số vote thứ 2. Như vậy sẽ công bằng hơn cho những người chỉ post 1 hoặc 2 ảnh.
    - Chính vì ảnh ko tập trung vào 1 bài post dự thi, nên chính BTC sẽ mất thời gian để tập trung và lọc số vote của mỗi bài dự thi.

Ý kiến của mình là mỗi thành viên post từ 1-3 ảnh vào 1 bài, chứ ko phải mỗi ảnh 1 bài. Mong BTC xem xét xem ý kiến của mình có hợp lý ko.

Bé nhà mình tháng 3 vừa rồi mặc dù đc 99 vote, mình nghĩ là một số lượng vote chưa từng có trong cuộc thi Ảnh bé trên LCM, nhưng ảnh của bé nhà mình ko đoạt giải là vì lý do trên. Tuy nhiên mình nghĩ là cuộc thi là cho vui thôi và mình rất mừng vì sự ủng hộ của các mẹ cho bé nhà mình lại lớn đến vậy. Mình là thành viên có thâm niên cũng kha khá ở LCM nên muốn làm mọi điều có thể để xây dựng diễn đàn được tốt hơn.

Thanks BTC và các mẹ.

Đang tải...

2. BTC cuộc thi ảnh

BTC cuộc thi ảnh Thành viên sắp chính thức

Chào mẹ momo!
    BTC đưa ra quy định như vậy:

1.Ảnh gửi dự thi phải là ảnh chụp tự nhiên không qua chỉnh sửa bằng bất kỳ phần mềm chỉnh sửa ảnh nào (các mẹ nên gửi ảnh dự thi chất lượng tương đối tốt để khi in ảnh sẽ đẹp hơn) .

2.Mỗi ảnh gửi thành một bài riêng trong mỗi topic để thuận tiện cho việc chấm giải bằng cách bấm nút “Cảm ơn”.

Là vì khi thành viên tham gia đạt giải phải gửi ảnh gốc về cho BTC để BTC làm quà tặng cho bé.Như bạn nói thì sẽ có 3 bức ảnh gửi về cùng một lúc cho BTC thì làm sao BTC biết bức ảnh nào đẹp nhất để in tặng cho bé.Mong sự hợp tác của các bạn tham gia để cuộc thi ảnh ngày càng "vui _khỏe" hơn.

Mẹ SilkNga Bống thích.
  3. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Thanks BTC đã giải đáp. Mình chỉ thắc mắc mỗi quy định số 2 thôi, chứ số 1 thì quá rõ rồi.

Mình nghĩ bức ảnh chọn để in làm giải thưởng thì do người thắc cuộc được lựa chọn 1 trong số bức mà họ mang ra dự thi thì còn dễ hơn rất nhiều cho cả người thi lẫn BTC. Ảnh của 1 người dự thi thì cùng 1 em bé, chứ không phải là nhiều em bé, nên không lo là các bức ảnh quá khác nhau.

Ý kiến của mình là để nhằm giảm công sức cho BTC, tăng sự thuận tiện cho cả người dự thi lẫn người theo dõi cuộc thi.

Mong các cuộc thi của diễn đàn chúng ta sẽ càng ngày càng chuyên nghiệp hơn.

Mẹ SilkNga Bống thích.
  4. BTC cuộc thi ảnh

BTC cuộc thi ảnh Thành viên sắp chính thức

BTC xin cảm ơn những góp ý của bạn.Nhưng BTC mong muốn đã là cuộc thi thì Bức ảnh nào đạt giả là do tất cả các thành viên tham gia bình chọn(không chỉ có thành viên đạt giải lựa chọn)như vậy sẽ khách quan hơn.

Mẹ Silk thích bài này.
  5. unincon

unincon Thành viên chính thức

minh có 1 yêu cầu nho nhỏ mà thấy là rât hợp lý như thế này:
    sau khi bình chọn được bé nào dạt giải hoặc hết thời hạn tham dự của tháng thì BTC nên thông báo ở trang 1 để các thành viên tiện theo dõi và post luôn ảnh đạt giải cho bà con còn ngắm nghía lại.
    Mình nãy giờ phải tìm mãi mới thấy bài mà BTC thông bao....hic

Sửa lần cuối: 15/4/2010
  6. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

be nay gan giong be NAM YI trong phim HAI SAO CHO EM cua HAN QUOC wa

7. nhungpt7986

nhungpt7986 http://shophangxachtay24.

Ðề: Bình Chọn Nụ Cười Đáng Yêu tháng 3/2010

Nhìn các bé dễ thương quá!:rolleyes:

8. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Ðề: Bình Chọn Nụ Cười Đáng Yêu tháng 3/2010

Các con xinh quá, đúng là trẻ thơ bé nào cũng đáng iu hết ah, mai em cũng khoe ảnh bim bim nhà e ah.