Những sinh linh là kết quả của những cuộc tình học sinh, sinh viên rồi sẽ ra sao????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vet bay mau, 4/11/2013.

1. vet bay mau

vet bay mau Mẹ Ma Bư

Đã nghe nói và đọc báo nhiều nhưng hqua mình mới tận mắt chứng kiến 1 đôi sinh viên đưa nhau đi khám thai và nằng nặc đòi bác sĩ kê cho thuốc để bỏ thai :( Thật sự thấy bất ngờ trước sự dửng dưng của giới trẻ bây giờ đối với những sinh linh vô tội được hình thành từ một phút nông nổi của bố mẹ chúng :( Mình nhìn lên màn hình thấy rõ 1 hình hài đang phát triển, đã 10 tuần tuổi rồi, nghe rõ tiếng tim thai của bé ... thế mà bố mẹ bé vẫn quyết bỏ vì ko có điều kiện để sinh bé ra :( Tại sao ??? Đã biết hậu quả có thể xảy ra mà sao vẫn còn làm, để rồi sẵn sàng vứt bỏ giọt máu của mình đi như thế :(
    Haizz, giờ ở nhà cứ nghĩ tới hình ảnh của đứa bé kia trong bụng mẹ nó mà ko nén nổi phải buông tiếng thở dài.
    Hqua bác sĩ ko kê thuốc bỏ thai cho mẹ đứa bé vì thai đã lớn rồi, muốn bỏ phải vào làm phẫu thuật trong bệnh viện. Thật ra mình nghĩ đó chỉ là kế kéo dài thời gian để bố mẹ bé nghĩ lại mà thôi. Bác sĩ cũng bảo giờ bỏ thai chả khác gì giết người, hãy cố gắng sinh bé ra ... nhưng ... nhìn cặp sinh viên non nớt kia, nhìn những câu hỏi kỹ lưỡng về bệnh viện, về khoa khám, về nơi có thể " giải quyết" được đứa bé ... thì e là khó có thể có phép lạ xảy ra :( Dù sao mình vẫn hi vọng, một hi vọng nhỏ nhoi... sẽ có " người lớn" vào cuộc để cứu vớt sinh linh bé bỏng đó! Dù hi vọng quá là mong manh ....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vet bay mau
    Đang tải...

2. phuonguyen11

phuonguyen11 Mũ Bảo hiểm chính hãng rẻ

Ðề: Những sinh linh là kết quả của những cuộc tình học sinh, sinh viên rồi sẽ ra sao????

Lứa tuổi bồng bột chưa biết hậu quả của việc mình đang làm. Cần sự quan tâm và giúp đỡ từ phía gia đình rất nhiều

Sửa lần cuối: 8/11/2013
  3. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Ðề: Những sinh linh là kết quả của những cuộc tình học sinh, sinh viên rồi sẽ ra sao????

trừ trường hợp bất đắc dĩ phải kế hoạch thôi,chứ thật ra nhìn những em trẻ lén lút đi giải quyết mà vừa giận vừa thương cảm.Các em chưa ý thức đựợc hậu quả có thể sau này.

4. doanly0511

doanly0511 Bán buôn Đồ lót

mình cũng suy nghĩ giống mẹ Diệp Anh. Con trong bụng dứt ruột ai chẳng thương, chẳng tiếc, nhưng vấn đề các em ý không đủ khả năng để nuôi sống bản thân mình chứ đừng nói đến 1 gia đình. đúng là vừa giận vừa thương :(

5. ngochan195

ngochan195 Thành viên tích cực

Ôi, kể cả người có gia đình đi kế hoạch mà mình còn thấy xót nữa. Trên cơ quan mình, các chị đi bỏ nhiều lắm. Mình bảo sao ko dùng các biện pháp tránh thai hiện đại, người thì bảo nếu đặt vòng ko hợp thì viêm, uống thuốc nhiều thì hại người, dùng bcs thấy ghê. Mình thì chẳng dám nói trc điều j, chỉ cố gắng ko để xảy ra những điều như thế. Nếu các bạn xem clip phá thai trên youtobe họ nói về các thai nhi ở các tuần tuổi bị phá khi còn ở các tuần thai rất nhỏ mới cảm thấy rùng mình và xót xa. Tội lắm các bạn ạ

6. lthl86

lthl86 Thành viên tích cực

Hazzzzzzzzz, đúng là lớp trẻ bây giờ làm nhưng không suy nghĩ sâu, để đến khi có hậu quả rồi mới bắt đầu tìm cách giải quyết.
    Đứa bé có tội tình gì đâu...........................

7. Michelle_Lalle

Michelle_Lalle Thành viên chính thức

thật tội cho những sinh linh nhỏ bé chưa kịp nhìn thấy cuộc đời này đã bị mẹ cha nhẫn tâm vứt bỏ,mà mình thấy phụ nữ khổ nhỉ bỏ đi con của mình mà nếu phá thai sức khỏe về sao cũng sẽ kém đi

8. bogaugau

bogaugau Bắt đầu nổi tiếng

A men!!!!!!!!!!! mong sao cho sinh linh đấy đc bô mẹ chúng giữ lại

9. aochongnang1

aochongnang1 Thành viên rất tích cực

Đã từng nghe nhiều về vấn đề " sống thử" và đã tận mắt chứng kiến hậu quả mong rằng câu chuyện mình kẻ dưới đây sẽ là bài học cho các bạn trẻ.

Mình biết 2 em này cách đây đã vài năm. 2 em này yêu nhau từ thời sinh viên năm thứ nhất, đến năm thứ 2 thì dọn về ở với nhau. Em gái thì lập trường rõ ràng rằng sau này sẽ lấy cậu người yêu làm chồng. Còn cậu người yêu thì bên ngoài có vẻ yêu chiều bạn gái, nhưng thực ra chỉ là lợi dụng cô bé để thoả mãn sex, giải trí cho đỡ buồn chứ không có 1 % nào xác định với cô bé. Lí do đơn giản là cô bé không phải là mẫu người phụ nữ cậu và gia đình cậu chọn.

Sau khi ra trường cô bé kia thì sốt ruột muốn cưới, nhưng cậu người yêu cứ lập lờ. Và lên kế hoạch để cô bạn gái chán, nói lời chia tay trước. Sau chia tay 1 tháng, cậu kia hạnh phúc bên cô bạn gái mới và không quên " tặng" cô người yêu cũ 1 " món quà" chia tay.

Hậu quả là cô người yêu cũ có thai, còn cậu người yêu thì phủi tay coi như không biết( dù cô bé đã báo nhưng cậu người yêu vẫn mặc kệ). Có lẽ cậu ta sợ trách nhiệm, sợ phải cưới người mình không còn yêu nữa.

Nói tóm lại theo mình không nên "sống thử" nhất là với sinh viên, người thiệt thòi luôn là con gái. Dù cô gái đó có là người thế nào đi chăng nữa. Thế mới biết tình yêu và sự chung thủy bây giờ đều là thứ xa xỉ.
    Thật tôi nghiệp các sinh vô tội! Nhưng thôi thế cũng là một cách giải thoát cho các con. Vì theo mình để xảy ra có thai ngòai ý muốn đã là một cái tội, sinh ra mà không cho các con 1 cuộc sông đầy đủ vẹn toàn lại là cái tội lớn hơn.

Sau này con mình lớn nếu là con trai mình sẽ dạy con cách làm 1 người đàn ông có trách nhiệm, nếu là con gái mình sẽ dạy con cách sống của 1 người phụ nữ có cái nhìn bao quát. Và sẽ cố gắng làm 1 người bạn của con, chia sẻ với con và tìm mọi cách để con cảm nhận được sự quan tâm, tình cảm của mình dành cho con.
    Hi xin lỗi các mẹ, hôm nay Hà Nội mưa bão, mình khó ngủ đọc mấy bài về lối sống của giới trẻ, lo cho con nên nói hơi nhiều :) , các mẹ thông cảm :) !