Tư vấn làm đẹp miễn phí cho tất cả các mẹ có nhu cầu làm đẹp

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lemai, 19/11/2013.

1. lemai

lemai Thành viên tích cực

Ngày 8/12/2013: Thông báo....thông báo! thời gian nghỉ ngơi của mình đã hết, không còn thời gian lượn diễn đàn hàng ngày nữa.

Với tất cả tấm lòng nhiệt tình, vì chúng mình cùng là phụ nữ!

mở topic này cũng chắc chắn sẽ có các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm . Như vậy chúng ta sẽ cùng học hỏi được nhau và làm đẹp cho nhau hơn phải không nào?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lemai
    Đang tải...

2. Nangthu9999

Nangthu9999

Ðề: Tư vấn làm đẹp miễn phí cho tất cả các mẹ có nhu cầu làm đẹp

Mình muốn hỏi về phong cách ăn mặc, mình kết hợp mầu xấu lắm, mẹ nó có thể tư vấn mặc quần áo, chân váy mầu gì để đi với nhau cho hợp không ạ?

lemai thích bài này.
  3. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

em cũng thế, chả biết phối hợp màu đâu toàn mặc lung tung.
    Chị chủ top ơi da khô thì nên dùng kem dưỡng da loại nào chị?

4. lemai

Chào nangthu999! mẹ nó không nói rõ là tuổi mẹ nó bao nhiêu? thường mặc váy ngắn hay váy dài? váy bó hay váy xòe? thường thích mặc gam màu sáng hay màu tối? Thích phong cách trẻ trung hay sang trọng? Vì vậy, với câu hỏi chân váy màu gì kết hợp với áo cho đẹp mình xin đưa ra cho bạn một số thông tin như sau:

Tùy từng màu váy khác nhau mà ta kết hợp với áo cho phù hợp. Ví dụ:
    Với chân váy màu đen thông thường vừa tầm đầu gối có thể sử dụng đi làm công sở hoặc cho tầm tuổi không còn quá teen: màu này ai cũng có thể mặc được và rất dễ kết hợp với các màu áo khác nhau, màu đen đặc biệt phù hợp khi phối với màu trắng, màu vàng và màu đỏ. Tuy nhiên, không nên kết hợp chân váy màu đen với một chiếc áo cũng màu đen và những gì khác màu đen vì trông bạn sẽ như một cây đen buồn bã. Kết hợp với tất cũng vậy, nếu mùa đông này bạn có mặc chân váy màu đen thì nên kết hợp với tất da chân màu da (nhớ chọn màu nuy chứ đừng chọn tất da chân trắng quá hoặc thêm đôi giầy màu đỏ, vàng hay xanh hay hồng nữa thì trông sẽ rất quê đấy)
    Với chân váy màu khác hoặc chân váy màu đen nhưng kiểu dáng cá tính như ngắn, bó, xòe ....không thuộc loại chân váy thông thường ở trường hợp trên, thì cách kết hợp sẽ có nhiều trường hợp khác nhau tùy loại áo và các phụ kiện như giày, dép, mũ, áo ...vv. Ngoài ra việc kết hợp chân váy các màu này còn tùy thuộc vào tính cách và sở thích của bạn, phong cách của bạn, còn tùy thuộc vào bạn mặc đi chơi hay đi làm nữa. Bạn tham khảo đường link dưới đây nhé:

http://tapchi.guu.vn/bi-quyet-mac-chan-vay-dep-trong-moi-hoan-canh-6XADz0hLFJesu.html

Xin chia sẻ một chút: Ngày xưa còn sinh viên và mới ra trường mình không có điều kiện tài chính nên giầy dép quần áo của mình thường chỉ đủ mặc và không có nhiều nên cứ hay thắc mắc sao mọi người mua nhiều giầy thế trong khi mình chỉ có một đôi. Sau này đi làm rồi giao tiếp nhiều, làm vị trí cao, có điều kiện đi chơi đi làm mới biết hóa ra mọi người mua nhiều đôi giầy là để kết hợp với nhiều bộ cánh khác nhau cho phù hợp.

Là phụ nữ thật tuyệt nhưng cũng thật rắc rối phải không các mẹ. Nhưng không sao, đôi lúc cũng phải tự biết yêu thương nuông chiều bản thân mình một chút để đẹp trong mắt mọi người.
    Nếu nangthu999 có chân váy nào hay bộ cánh nào cần tư vấn thì post lên mình sẽ tư vấn kết hợp cụ thể cho mẹ nó nhé! Chúc mẹ nó ngày càng đẹp hơn!

5. lemai

Xin chào Vung iu! Da bạn khô thế là giống mình rồi, em đã có từng dùng sản phẩm chăm sóc da nào chưa?

Đặc điểm da của phụ nữ mình với thời tiết khí hậu đặc trưng của Việt Nam thì da ai cũng sẽ bị khô kể cả những người bị mồ hôi dầu. Hơn nữa, chị em mình là phụ nữ đã có gia đình, có con cái, có tuổi rồi thì da lại càng héo khô hơn nữa. Bởi vì da luôn có sự lão hóa theo tuổi tác và thời gian nên ta cũng cần phải dùng kem dưỡng cho da giống như tưới nước cho hoa vậy, như thế mới giữ được sự tươi tắn trẻ trung.

Nếu em chưa từng chăm sóc da thì trước hết hãy làm quen dần bằng các sản phẩm phổ biến nhất như kem dưỡng da nivea (rất nhiều dưỡng dùng rất tốt trong mùa đông, mua được lọ to hàng xách tay từ Đức là tốt nhất nếu không mua của liên doanh bán ở việt nam cũng được), dầu oliu nguyên chất extra (có thể mua tại các siêu thị dùng cho 4 mùa đều được sau khi rửa sạch mặt vào buổi tối), đắp mặt nạ bí đao (cái này mình thấy trên mạng hay trên diễn đàn mình bán nhiều lắm mình cũng từng mua dùng). Ngoài ra nếu có thời gian bạn nên sử dụng các hoa quả tự nhiên để tự làm mặt nạ đắp tại nhà như mặt nạ cà chua, dưa chuột, chuối ...vv tất cả những vitamin và dưỡng chất trong hoa quả tự nhiên này đều có tác dụng làm dưỡng ẩm cho làn da khô của bạn. Không nên mua các sản phẩm dưỡng da ngoài chợ hoặc ít tiền hoặc không rõ nguồn gốc sẽ không có tác dugnj nhiều thậm chí có thể làm hại da hơn

Nếu bạn có điều kiện tài chính và thời gian, nếu đã sử dụng qua các cách dưỡng da thông thường ở trên thì bạn nên chọn mua cho mình loại kem dưỡng da hay sữa dưỡng phù hợp. Mọi hãng mỹ phẩm nổi tiếng đều có dòng sản phẩm cho da khô như ohui, dior, laleiger .....Đồng thời, nên đi spa ít nhất 1 lần/tháng để các chuyên viên spa loại bỏ cho da những tế bào chết và cugnx cấp dưỡng chất độ ẩm cho da. Nên dùng sửa rửa mặt hàng ngày để tái sinh làn da và nhớ đừng chọn nhầm sữa rửa mặt dành cho da dầu làm cho da càng khô hơn đấy nhé!

Cho dù là cách nào thì cũng cần làm thường xuyên một cách kiên nhẫn chứ không nên nóng vội vì không có gì là thần thánh mà cần có một quá trình bạn ạ. Bên cạnh đó bạn cũng nên có sự kết hợp chế độ ăn uống nghỉ ngơi điều độ và hợp lý, nên uống đủ nước mỗi ngày.

Trên đây là một vài thông tin hy vọng ít nhiều có ích đối với bạn, nếu cần thêm gì thì cứ nói mình sẽ tư vấn thêm bạn nhé! chúc bạn luôn xinh đẹp!

6. Nangthu9999

Nangthu9999

Em năm nay 30 tuổi rồi, thích trẻ trung năng động! đang bầu bí chuẩn bị sinh đang tích lũy kinh nghiệm sinh xong sẽ tu bổ nhan sắc để xin việc mới ạ!

7. lemai

ồ chúc mừng mẹ bầu! đang bầu cũng có thời trang bà bầu đấy em nhé! ngày xưa các cụ bảo bà bầu là xấu giờ đừng quan niệm như thế, càng bầu càng phải để ý ăn mặc cho đỡ xấu, cho vẫn xinh đẹp, bà bầu trẻ trung năng động cũng rất đáng yêu mà. Tích lũy kinh nghiệm từ giờ cho đến khi sinh xong là khôn ngoan đấy nhưng nhớ sinh xong vẫn cập nhật chứ đừng ngủ quên nhé. Sau này đi làm thì người sẽ to hơn nên quần áo khi đó hãy mua. Thời gian đầu sau sinh người không được chuẩn đẹp lắm nên cứ tạm mặc những quần áo bình thường, đừng có phong cách quá kẻo lại phản tác dụng. Thôi vậy cứ sưu tầm làm tài liệu tham khảo đi, sinh xong đi làm mang ra mà dùng hihi. chúc mẹ tròn con vuông em nhé!

8. igotaboy

igotaboy Bắt đầu nổi tiếng

với người nặng 50kg cao 1m53 thì mặcd dược kiểu váy gì hả mẹ nó thank mẹ nó nha

lemai thích bài này.
  9. divenoixa

divenoixa Thành viên rất tích cực

mẹ nó ơi em mới sinh xong người cao 1m62 nặng 55kg thì mặc váy như nào thì được hả mẹ nó ?thank mẹ nó nha

lemai thích bài này.
  10. lemai

Xin chào igotaboy! cân nặng và chiều cao này của bạn giống hệt em gái mình hihi, có điều em gái mình thì còn trẻ mới sinh năm 90 chưa chồng con nên eo ót mặc cũng ko khó lắm.
    Còn bạn không biết đã có gia đình có con hay chưa? dáng người thế nào? các vòng ra sao? cũng là yếu tố để xem kiểu váy gì là phù hợp. Tuy nhiên, với chiều cao và cân nặng này tốt nhất là không nên mặc váy dài đến chân vì như thế càng làm mình thấp hơn. Hãy mặc váy chữ A ngang đầu gối hoặc trên đầu gối một chút chứ đừng dài chùm qua đầu gối nhé. Nếu có đôi chân dài hơn lưng và cặp đùi không quá to thì bạn có thể mặc váy ngắn trên đầu gối hoặc váy xòe rất xinh xắn (trường hợp này hãy lưu ý đến tuổi của mình nhé, nếu tuổi không quá lớn và phong cách nhỉ nhảnh trẻ trung thì hãy áp dụng)

Đó là mình nói đến váy rời, ngoài ra bạn có thể mặc váy liền để ăn gian chiều cao nếu như bạn không bị béo bụng. Các loại váy liền thường ngắn chưa đến đầu gối sẽ làm cho người đối diện thấy bạn cao hơn, chân dài hơn. Tuy vậy, bạn không nên mặc váy liền chữ A bởi nó sẽ làm bạn thấp đi. Váy liền chữ A là lựa chọn tốt cho những người béo bụng tuy nhiên họ có chiều cao thì mặc mới đẹp.

Khi mặc chân váy nhớ đừng mặc áo buông, xuông hoặc dáng thụng quá nhé - kiểu kết hợp này chỉ hợp với người cao thôi, bạn chỉ nên mặc chân váy với áo đóng thùng thì mới làm cho bạn gọn gàng và cao ráo được.

Thêm một lưu ý nữa là khi mặc váy nhất định bạn phải đi giày dép cao gót nhọn thì mới tôn dáng được, tuyệt đối đừng đi giày dép thấp hoặc giày dép có đế to bằng nhé!
    Nếu cần tư vấn thêm gì cứ nhắn lại mình rất sẵn lòng phục vụ mẹ cháu! Chúc mẹ cháu ngày một đẹp hơn nhé!

11. lemai

Chào divenoixa! Cao thế, thật ngưỡng mộ. Vừa sinh xong nặng 55kg là bình thường rồi, đợi cai sữa xong sẽ ngót xuống chút nữa là vừa xinh. Với chiều cao cân nặng này thì mẹ nó nên chọn váy tối màu thôi đừng có rực rỡ quá nha kẻo sẽ to béo thêm lắm đấy. Rất may cho bạn là năm nay đang mốt dáng váy suông, váy chữ A, mẹ nó tha hồ mà lựa chọn nhé.

Còn muốn mặc váy rời thì tùy vào vòng eo thế nào, vừa sinh chắc vòng eo còn đang hơi to là chắc chắn, hãy chọn chân váy màu đen kết hợp với áo đừng bó sát là được. Mấy năm nay hình như các hãng thời trang cũng bắt kịp xu thế béo lên của chị em phụ nữ nên cho ra những mẫu áo suông quây, khi mặc với chân váy giấu được vòng 2 của chị em nên trông chị em vẫn ngon xinh như ngày nào. Mẹ nó cứ thế mà lựa chọn nhé.

Chúc hai mẹ con mạnh khỏe, em bé hay ăn chóng lớn! nếu cần gì nữa cứ trao đổi mình rất sẵn lòng!

12. trang_tieu8

trang_tieu8 •___• h4`tr4ng •___•

Chị ơi, chị dạy em cách trang điểm thật tự nhiên và đẹp đi chị. Da em khô mà đi làm muốn trang điểm nhẹ nhẹ 1 tý cho sáng sủa 1 tý, nhưng do ko biết trang điểm nên đi làm e để mặt mộc và đánh 1 chút son nhẹ thui. Cũng muốn trang điểm dành lúc đi chơi đâu đó, :D. Em cám ơn chị ạ

13. Tuethanh

Tuethanh Thành viên chính thức

Chào chị!
    Chị có thể tư vấn về cách ăn mặc, đầu tóc cho ca khó này không ạ: nữ 33 tuổi, cao 154cm nặng 42kg, người dẹt, chân nhỏ (đặc biệt từ đầu gối xuống ạ, cổ chân nhỏ, chân cong). Da không đen, mặt tròn (tổng thể cả người vớt được mỗi cái mặt ạ). Các vòng đều nhỏ chỉ trừ vòng bụng.

14. lemai

Chào trang_tieu8! Trang điểm thật tự nhiên và đẹp là xu thế hiện nay đấy em ạ. Có điều chị không rõ em làm nghề gì và phong cách cá tính thế nào? đã có bộ trang điểm nào chưa hay bây giờ mới bắt đầu? Tuổi của em còn trẻ hay chững chạc một chút rồi. Có như vậy chị sẽ tư vấn cho em chính xác hơn. Tuy nhiên với nội dung câu hỏi của em chị tạm đoán là em ít tuổi, còn trẻ, và cũng chưa có thói quen dùng mỹ phẩm hay trang điểm sành điệu thành thạo gì.

Vậy chị tư vấn cho em theo hai hướng sau:
    Thứ nhất: nếu em chỉ cần rất đơn giản và trang điểm ở mức độ cơ bản với điều kiện thời gian và tài chính không cần đầu tư nhiều. Vậy em chỉ cần có các bước sau:
    - Dùng sữa rửa mặt hàng ngày để làm sạch da và bụi bẩn cũng là tránh cho da bị khô
    - Sau rửa mặt hàng ngày dùng kem dưỡng ẩm cho da khô như nivea A chẳng hạn hoặc dầu oliu nguyên chất extra mua tại các siêu thị để dưỡng ẩm cho da, lớp kem này cũng có thể thay cho kem nền kem lót luôn
    - Dùng phấn dạng bột chấm nhẹ nhàng phủ đều lên mặt, có thể dùng luôn phấn enchenter dành cho em bé đảm bảo an toàn và rất lành
    - Cuối cùng là đánh son môi nhẹ nhàng đừng dùng màu quá nổi bật hoặc đánh quá đậm sẽ không hài hòa với cách trang điểm qua loa này

Trên đây là cách thủ công, đơn giản dễ làm, tiết kiệm mà an toàn nhất để giúp em vẫn xinh tươi đi làm tránh cái mặt mộc của mình để nguyên như vậy. Do em chưa quen thì cũng có thể bắt đầu bằng cách này trước, khi quen và thạo rồi mình có thể nâng cao tay nghề lên.
    Nhược điểm của cách này do không có kem nền nên nó sẽ nhanh trôi bay mất phấn, vậy nên sau buổi trưa vào đầu giờ chiều hoặc tối về có việc đi đâu thì em chấm thêm một lớp phấn bột vào là được.

Thứ hai: đây là cách trang điểm bài bản với những bước cầu kỳ, chi phí cho bộ đồ trang điểm cũng kha khá vì nên mua mỹ phẩm của hãng cho an toàn, không nên tiết kiệm mua hàng ko rõ nguồn gốc, hàng chợ hoặc hàng đa cấp sẽ làm hỏng da mặt mình. Chi phí mỗi sản phẩm cũng nên vào khoảng từ 500K đến tiền triệu tùy theo em lựa chọn. có thể chọn hãng teminad của canada thì mới có giá khoảng 500-800/sp. không thì mua của ohui, dior, .....vv khoảng 800-hơn triệu hoặc mấy triệu/sp.
    Cách này chị nói qua thôi ko chi tiết vì sợ em ko quen lại nản, nếu muốn chi tiết chị sẽ nói kỹ hơn sau
    Bước 1: dùng sửa rửa mặt phù hợp với loại da khô của em
    B2: sử dụng nước hoa hồng để lấy lại cân bằng cho da
    B3: dùng kem dưỡng hoặc sữa dưỡng cung cấp độ ẩm cho da
    B4: dùng kem lót để bảo vệ da trước khi dùng kem nền
    B5: dùng kem nền để cho lớp trang điểm giữ được cả ngày không bị trôi mất phấn, muốn trang điểm tự nhiên thì chọn kem nền màu tự nhiên với da là được
    B6: dùng kem che khuyết điểm nếu bạn có vài cái mụn đáng ghét hoặc vài nốt thâm, nám hay tàn nhang
    B7: phủ phấn mịn màu da tự nhiên lên toàn bộ khuôn mặt
    Như vậy mới được khuôn mặt, còn môi và mắt nữa, thậm chí cả lông mày

Trang điểm tự nhiên hay đậm là do mình lựa chọn màu mỹ phẩm và liều lượng thôi em ạ. Tất cả các bước chị hướng dẫn em đều dùng liều lượng mỗi thứ khoảng hạt đỗ thôi em nhé, nivea mà bôi nhiều gây nhờn và khiếp lắm đó, phấn cũng phủ ít thôi kẻo lại trắng bệnh ra thì ko còn là tự nhiên nữa. Còn nếu sản phẩm của hãng thì lại càng dùng ít như hạt đỗ bé một thôi vì nó có đủ thành phần cô đọng rồi

Thế đã nhé, nếu cần thêm nữa cứ nói với chị, chị rất sẵn lòng! Chúc em sẽ ngày càng xinh đẹp!

15. Nangthu9999

Nangthu9999

Cảm ơn chị nhiều ạ! em đang chuẩn bị cho tất cả các cách làm đẹp sau sinh như là uống tinh bột nghệ, bôi nghệ vào người sau khi sinh 7 ngày không biết có hiệu quả không ạ? da em bầu bí nhưng được cái mịn lắm không bị mụn ạ!

16. trang_tieu8

trang_tieu8 •___• h4`tr4ng •___•

Hihi, chị lĩnh vực nào cũng siêu nhỉ, thích thật. Em cám ơn chị nhìu nhé. Em sẽ thử ạ. Từng bước một chắc sẽ ổn, hì hì. Nếu vướng chỗ nào em sẽ hỏi chị tiếp ạ. Em cám ơn chị nhé. Chúc chị mọi điều tốt lành a. :D

lemai thích bài này.
  17. lemai

Uống tinh bột nghệ hơi khó uống nhưng ai mà uống đc thì rất tốt cho dạ dày cho cả làn da nữa. còn bôi nghệ vào người sau khi sinh thì chị không biết, vì sao vậy? nhà em bán hẳn biết rõ có thể nói cho chị biét không? (tò mò quá)

18. GossipGirlxoxo

GossipGirlxoxo Banned

Ôi tìm được cái topic của chị em hạnh phúc qua!! chị ơi chị tư vấn cho em với, em cao 1m53 nặng 43kg, dáng quả lê. mông eo thì ổn nhưng ngực lép ạ, mặt thì tròn mắt hơi nhỏ so với mặt, môi hơi dày 1 chút xíu. Em nên ăn mặc và làm tóc thế nào cho ưa nhìn ạ, em sn năm 93 ạ. Em cảm ơn chị.

19. Tuethanh

Tuethanh Thành viên chính thức

Chị sót bài này rồi chị ơi!............................

20. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

:D cách phối đồ của e là k quá 3 màu trên 1 set đồ và mỗi set đồ chỉ nên có 1 điểm nhấn :3 ví dụ các mẹ mặc 1 cái áo màu sắc nổi bật rồi thì nên chọn quần hoặc chân váy trơn, màu cơ bản như đen, trắng

lemai thích bài này.