Tư vấn làm đẹp miễn phí cho tất cả các mẹ có nhu cầu làm đẹp

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lemai, 19/11/2013.

1. lemai

lemai Thành viên tích cực

Ðề: Tư vấn làm đẹp miễn phí cho tất cả các mẹ có nhu cầu làm đẹp

sorry em! hôm nay ngồi rà soát lại topic mới thấy câu hỏi này của em chưa có câu trả lời của chị, hình như hôm đó chị trả lời rồi xong mạng lỗi thế là chắc chưa gửi đi được cho em. Giờ chị viết lại đây:
    Em gái 93 mà chịu khó vào đây tham gia diễn đàn với các chị thật là đáng quý. Với chiều cao cân nặng đó em là một em gái nhỏ nhắn dễ thương. mông eo ổn là tuyệt lắm rồi, ngực lép ta khắc phục có sao đâu em, hãy lựa chọn áo độn ngực khi mặc quần áo thì sẽ đẹp thôi. Em còn trẻ cứ thoải mái mà lựa những gam màu sáng, những họa tiết hoa văn cá tính để tạo sự trẻ trung dễ thương cho mình. Người nhỏ gầy như vậy em không nên mặc đồ tối màu nhất là màu đen, và cũng đừng mặc đồ quá bó sát vì nó sẽ làm em gầy và nhỏ hơn đấy. Có mông có eo đẹp em rất dễ dàng chọn đồ để tôn vòng 3 hấp dẫn và vòng 2 nhỏ mơ ước. Chỉ cần tránh đừng chọn váy áo suông, chữ A hoặc rộng thùng thình trông sẽ toàn quần áo mà mất dáng của em đi đấy
    Nếu mắt nhỏ muốn to em nên học cách trang điểm cho đôi mắt được to sáng hơn như dùng kẻ mắt, kẹp mi, chuốt masscara hoặc dán mi giả cho mắt ...vv
    Môi dày em tránh lựa chọn son bóng hoặc son nước, đừng tạo cho môi cảm giác căng mọng và dày thêm.
    Riêng về tóc thật khó tư vấn nếu chị không được nhìn trực tiếp và những thông tin em cung cấp cũng không đủ để chị tư vấn giúp em được. Em hãy ra hàng tóc để họ nhìn trực tiếp và tư vấn sẽ tốt hơn em ạ

Chúc em luôn xinh đẹp!

Đang tải...

2. binh_yen

binh_yen Kem trắng da

em cũng lanh chanhh
    em cao bằng chị, nặng bằng chị. nhưng đc cái em chân e dài ai cũng tưởng em cao 1m60 cơ
    vấn đề lưng chị dài chị mặc áo croptop với chân váy bút chì kết hợp giày cao gót mũi nhọn
    em đi giày 5-7cm
    em mặc ai cũng khen cao ngất ngưởng ấy
    he. chị thử xem

lemai thích bài này.
  3. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

hôm nay e mới rinh 1 bộ phấn mắt 2 màu tông cam :3 nhân viên họ tư vấn cho e là mắt e có quầng thâm nên ngoài dùng kem che khuyết điểm ra thì nên dùng phấn mắt màu cam hoặc hồng cho đôi mắt thêm sức sống :( thế nên e phải tránh xa mắt màu khói r, cám ơn chị Mai đã tư vấn cho e ạ :D tặng chị những bông hoa này nà (u)(u)(u)

lemai thích bài này.
  4. HyChi Phan

HyChi Phan Thành viên chính thức

ukm cách phối quần áo thế nào cho đẹp ak :)

5. lemai

Thế à, chúc mừng nhé! rất vui vì mấy dòng tư vấn của mình giúp được bạn biết cách làm mình xinh đẹp hơn. Là phụ nữ ai cũng cần phải đẹp và chúng mình để ý là làm đc thôi. Chúc em ngày càng xinh đẹp nhé!

6. lemai

Chào HyChi Phan! câu hỏi của bạn rộng quá nhưng không sao mình sẽ đưa ra cho bạn một vài thông tin cơ bản sau:

Trước hết cách phối quần áo còn tùy thuộc vào phong cách ăn mặc của mỗi người sau đó là đến đặc điểm tuổi tác và hình dáng của người đó. Tuy vậy cách phối quần áo có một số nguyên tắc cơ bản như sau:
    Một là: Không phối quá nhiều màu trên cùng một bộ trang phục
    Hai là: các tông màu nổi bật quá sặc sỡ thì hạn chế mặc nguyên cây từ trên xuống dưới hoặc cả quần lẫn áo. Cách phối này Hoa hậu Trương Thị May có sử dụng như đợt thi hoa hậu hoàn vũ vừa qua, dù đây là cá tính và phong cách riêng của Trương Thị May nhưng rõ ràng nó không nhận được sự đồng tình và đánh giá cao của đông đảo mọi người
    Ba là: Với những màu sặc sỡ nguyên tông như vàng, cam, chanh, đỏ ...vv thì nên chỉ mặc hoặc là quần hoặc là áo và phần còn lại hãy chọn màu tối như màu đen để kết hợp
    Bốn là: dù bạn mặc bất kỳ bộ quần áo hay đeo bất kỳ thứ trang sức nào thì cũng luôn để ý phần tạo điểm nhấn, khi đã tập trung vào điểm nhấn nào đó rồi thì những thứ khác bạn diện như để làm nền cho điểm nhấn đó mà thôi.

Chúc bạn luôn tự tin khi phối đồ. Nếu cần thêm thông tin nào hãy nói chi tiết để mình có thể tư vấn cụ thể giúp bạn hơn nhé!

7. smilewind

smilewind Thành viên rất tích cực

C ơi. e có tàn hương, da trắng, khô, tóc ngắn, e đang muốn mua chì kẻ mắt ạ. c tư vấn giúp em

8. Nangthu9999

Nangthu9999

Chị chủ top tư vấn rất chi là nhiệt tình like chị quá!

lemai thích bài này.
  9. lasan410

lasan410 Thành viên tập sự

hihi, em cảm ơn C ạ. Chúc C đắt hàng nhé!

lemai thích bài này.
  10. lemai

hihi tư vấn nhiệt tình và chỉ cần một lời khen của nangthu999 là vui rồi :))

11. Nha Duc Giang

Nha Duc Giang Thành viên sắp chính thức

Chi ui, e cung can chi tu van a. E cao 1m52 nang 43kg. Thich phon cach nang dong. Nhung doi khi thay no ko phu hop voi nhung cho can su lich su va sang trong. Nhin cac chi mac vay e rat thich nhung ko tu tin lam . E nho c tu van giup e voi a. E sinh năm 84.

12. lemai

Chào Nha Duc Giang! Với chiều cao cân nặng của em thì vừa xinh xắn rất Việt Nam rồi, dáng người này thanh thoát nhẹ nhõm em rất dễ mặc quần áo. Em thích phong cách năng động thì càng trẻ trung tốt mà. Nhưng đúng như em nói, đôi khi cần lịch sự và sang trọng vì em sinh năm 84 thì cũng có lúc cần như thế rồi (do công việc hoặc quan hệ xã giao). Vậy em vẫn có thể sử dụng phong cách năng động của mình ko nhất thiết phải là váy. Ví dụ: em có thể đóng thùng quần âu và áo sơ mi loại công sở lịch sự, màu sắc nhã nhặn và mắc tiền một chút, chọn chất liệu vải tốt hoặc quần áo có thương hiệu thì em vẫn đạt được hình ảnh năng động, lịch sự và sang trọng.

Còn nếu em muốn mặc váy thì cũng rất nhiều loại váy cho em lựa chọn không nhất thiết phải là lượt rườm rà. Các loại váy mang phong cách năng động cũng có nhiều mà em. Hãy chọn những loại vải và kiểu may năng động hợp với tính cách và sở thích của em là được. Ví dụ: em chọn váy bó thay cho váy xòe, chọn chất liệu vải cứng thay vì bằng chọn chất liệu mềm mỏng....vv. Ai bảo phong cách năng động là không lịch sự và sang trọng đâu em?

Chúc em luôn tự tin và thành công!

13. minioliver

minioliver Tiệm Ve Chai

Chị ui, có giảm béo mà hem có tăng cân ạ :( Em ăn như thuồng luồng ngủ như nhợn mà chả thấy tăng kí lô nào cả :(

14. lemai

Chào smilewind! hihi em miêu tả một loạt đặt điểm của em rồi kết luận là muốn mua chì kẻ mắt. Không biết là em muốn chị tư vấn gì đây hic :))

Nếu là tư vấn mua chì kẻ mắt thì thực ra những thông tin chính để quyết định lựa chọn mua chì kẻ mắt phù hợp phải là về đôi mắt em. Ví dụ như là mắt em to hay nhỏ, một mí hay hai mí? mắt to hay nhỏ? .....vv

Ngoài ra cũng còn cần thêm thông tin là em thích phong cách trang điểm đậm hay tự nhiên, trang điểm nhã nhặn hiền lành hay sắc nét và cá tính, trang điểm cho đi làm hay đi chơi? ....vv

Khi đó thì chì kẻ mắt mới cần phải chọn hay sử dụng kẻ vẽ như thế nào cho phù hợp em ạ.

Theo chị em nên tìm đến một hãng mỹ phẩm nào đó hoặc một trung tâm thương mại có gian hàng mỹ phẩm. Các nhân viên đó sẽ dựa trên đặc điểm khuôn mặt em mà tư vấn cho em lựa chọn chì và cách trang điểm luôn. Nếu có điều kiện tài chính và cầu toàn thì em mua sản phẩm của họ. Còn không thì mách nhỏ em là đành hẹn họ dịp khác và em ra cửa hàng tự mua loại chì tương tự ít tiền hơn rồi về kẻ vẽ như họ đã hướng dẫn là được.

Chúc em luôn xinh đẹp!

15. huehuehue

huehuehue Thành viên rất tích cực

em thì trc giờ chưa bj làm tóc bj.. k bít với khuôn mặt em tròn thì để tóc gì phù hợp nhỉ! thank c!

16. marneu

marneu Thành viên mới

Em chào chị Mai. Tóc e bông xù trông rất xấu,e đi ép thì cg chỉ đc 2-3 tháng là lại y nguyên,nên nhìn lúc nào cg cảm giác bù xù.nhân tiện chị giới thiệu lun chỗ nào làm tóc đẹp với

17. Nha Duc Giang

Nha Duc Giang Thành viên sắp chính thức

e cam on chi nhieu a. E cung chuc c luon thanh cong trong cong viec a.

lemai thích bài này.
  18. lemai

Chào em! tóc bông xù chính là chất tóc giống như chị luôn. Trước đây chị cũng ko biết bao lần ép tóc mà ko thẳng nổi vì thực ra là chưa gặp đúng thầy đúng thợ thôi em. Tóc bông xù rất khó ăn thuốc và kén thợ làm cho nên mình phải chọn cửa hiệu xịn thì mới trị nó được, chi phí phải chấp nhận là tốn kém một chút, người ta hết tiền trăm còn mình phải chịu mất tiền triệu thì mới ok em ạ.
    Không biết nhà em ở đâu? em có thể ra các hiệu tóc hàn quốc chuyên ép uốn với sản phẩm của hãng xịn như Mrshin ở Huỳnh Thúc Kháng, Linh Nguyễn 30 Pháo Đài Láng, hoặc Thái Quý ở Nghĩa Tân .....vv

Chúc em sớm tìm được thầy được thợ chuẩn cho mái tóc bông xù bất trị của mình nha :))

marneu thích bài này.
  19. kimoanh020186

kimoanh020186 Bắt đầu nổi tiếng

em đánh dấu nghiên cứu dần................

lemai thích bài này.
  20. lemai

Chào huehuehue! nếu bạn muốn tư vấn giúp về kiểu tóc nào phù hợp thì chỉ với thông tin về khuôn mặt tròn thôi e rằng chưa đủ để tư vấn cho chính xác được. Tuy nhiên khuôn mặt tròn thì để tóc dài và thẳng sẽ là lựa chọn nhiều hơn bởi khuôn mặt tròn thường thiên hướng trông rất dịu dàng hiền dịu. Dù vậy bạn cũng nên trực tiếp ra tiệm tóc để được các chuyên gia về tóc tư vấn được cụ thể hơn.

Chúc bạn luôn xinh đẹp!