Xin được tư vấn về triệu chứng hẹp bao quy đầu ở bé trai

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bi_Sang, 19/4/2010.

1. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Báo cáo tình hình là hnay vừa cho ku con đi nong chim rùi. Đúng thật phải bạo tay mới làm được. Ku nhà mình còn hơi bị chảy máu nữa. Xong bôi cái thuốc Beprosone vào bông rồi cho vào nong chim cho bé. Uống kèm kháng sinh và ceelin nữa. Thấy bsĩ bảo làm khoảng 1 tuần là ok.
    Nhg chẳng biết thế nào vì thấy ông hàng xóm thì bảo đi làm cho con ông ý bsĩ chỉ xịt thuốc vào rồi nong chim ra thế thôi. Chỉ làm 1 lần duy nhất thôi???

Đang tải...

2. Me Leng Keng

Me Leng Keng Thành viên mới

Bác Trang ỡ HCM mẹ nó ơi, địa chỉ mình có post ở trang 1 đó mẹ nó.

3. Me Leng Keng

ủa ủa, sao lại phải uống kháng sinh nhỉ? con mình thuộc dạng nặng, ko thấy lỗ tiểu nào luôn, giống như bị dính bao quy đầu luôn đó, mà bác sĩ mát tay, nong ra chẳng chảy máu tí nào, cũng chẳng phải uống kháng sinh viên nào, chỉ bôi tuýp thuốc Lion để khỏi bị sưng đỏ thôi.

Tùy vào mức độ chim con bị hẹp nặng hay hẹp nhẹ mà có nhiều cách chữa khác nhau . có bé thì cho thuốc, mẹ về bôi và tự nong, có bé thì phải đi nong , có bé thì phải bị cắt bao quy đầu.

4. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ bé nhé. Bé nhà mình đc 14 tháng thì đã nên cho đi nong chưa hả bạn? Hôm nào xin nghỉ đc mình cũng phải cho cháu vào bv VĐ khám. Thế làm thế nào để đăng ký đc bs trưởng khoa khám cho con mình nhỉ? Chắc là đông lắm đây.[/QUOTE]

Cho bé đi kiểm tra càng sớm càng tốt mẹ bé a. Tại em có cô ruột làm trong đó nên cô giới thiệu cho bác sĩ trưởng khoa, chứ đăng ký thế nào em cũng ko rõ nữa. Mẹ bé thử vào hỏi xem thế nào? Nhưng em thấy các bác sĩ trong VĐ , bác nào cũng nhiệt tình và mát tay hết ( hix.. KO hiểu có phải do cô làm trong đấy ko nữa ).

5. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Đúng rồi đó, bé nhà em bác sĩ trích vèo 1 cái xong luôn, chưa kịp kêu cơ, ko chảy máu tí gì, chỉ khi về mẹ phải lột ra để rửa, và bôi thuốc cho con thì như tra tấn, con ko cho chạm vào chim, mãi sau này mới cho mẹ lột ra để rửa, thì chim đã bị dính vào 1 chút rồi. Nhưng đi khám lại thì bác sĩ bảo OK rồi, đẹp lắm.
    Cái vụ này các mẹ phải bạo tay vào. Em có bà chị, ko biết con bị nhỏ đầu chim,ko dám lột ra rửa cho con, thế là con bị thắt nút đầu lại, viêm bàng quang, đi tiểu chay máu. Bác sĩ về bắt phải lột ra rửa và bôi thuốc. Nên kinh nghiệm mẹ nào có con trai thì kể cả mới sinh cũng phải lột chim con ra để rửa cặn bẩn ở trong cho sạch nhé. Chứ trong đấy đi tè xong là bẩn lắm đấy.
    Mẹ nào sợ đông thì cho con vào phòng khám ABC cũng đc, em nghe nói phòng khám đó dạo này cũng OK ra phết, ko như ngày xưa nữa. Nếu ko thì cho hẳn vào bệnh viện NHi TW hoặc Việt Đức khoa Nhi. Em thấy VĐ thì tốt hơn vì nó chuyên về mấy vấn đề này của em bé..
    Chúc các bé khỏe.

6. TCT family

Thế à? Mình thấy bsĩ lộn hơi bị chảy máu nên nghĩ phải có kháng sinh để chống nhiễm khuẩn chứ. Đồng thời uống Ceelin tăng sức đề kháng nữa. Mình thấy kê thế hợp lý mà. Để tối về xem tình hình ku con thế nào đã. Có gì lại xin ý kiến của các mẹ sau. Tkx nhé

7. Hiền Thanh

Hiền Thanh Thành viên tích cực

Con nhà em mới đi nong về bé mới được 4 tháng tuổi . Làm 3 ngày bs ở Sanh phôn khoa nhi ho hấp gặp BS Hồng nhà H .Mất 300k thui chỉ khoảng 5 phút là xong . Chị nên cho con đi sớm không con đau lại tốn tiên hơn . Chúc bé mau khỏi .

8. TCT family

ơ c ơi làm 1 lần là xong luôn à? Ku c là dùng kẹp sắt nong a? Ku nhà e chỉ bôi thuốc thôi nhg 1 tuần mới được. Vừa làm hqua hnay làm tiếp mà đã hơi bị dính lại rùi. Hic, chẳng hiểu sao nữa. h phải sang phòng khám ngta làm liền tù tì 1 tuần chứ ko dám tự làm ở nhà :(

9. Me Leng Keng

Làm ở nhà cũng được mà mẹ nó, nếu bé dễ bị dính lại thì 1 ngày mẹ phải lột ra 2 - 3 lần. lột vậy con mới quen và ko bị dính.

Hồi con em mới nong chim, em lột thấy tụt hết ra thì khoái quá, có khi em tụt ra cho con đến 3 lần. trung bình là 2 lần/ ngày (1 lần vào buổi sáng, lúc mới ngủ dậy thì rửa chim, lột ra và bôi thuốc chống viêm, 1 lần là chiều lúc tắm , lúc tắm thì ngâm trong chậu nước lột dễ hơn. mà có khi buổi trưa về chơi với con , ngứa tay cũng lột ra kiểm tra, tại em sợ dính lại lắm).

mà mắc cười, có mấy lần lột ra rồi mà kéo lại ko được. em sợ quá chừng, ba nó nói để tự nó lát nữa nó tự tụt vào, em đợi mãi, tắm xong lau người mà chim con vẫn chưa tụt vào, (ko bit nó có đau ko nhỉ), lát sau chắc cu cậu khó chịu , ưỡn người khóc tí tẹo, tự nhiên chim lại thụt vào bình thường.

Nên mẹ nó chịu nó lột chim cho con vài lần trong ngày nhé. chứ dính lại là mai mốt phải cắt bao quy đầu luôn đó.

TCT family thích bài này.
  10. TCT family

Tkx mẹ nó nhé. Tại bsĩ dặn là ko được lộn ra quá. Mà mình thấy cái đầu chim của ku nhà mình bé lắm, bé tí xíu ý. Hqua bsĩ lộn mãi chảy máu mới ra được. Xong rùi cho thuốc vào đầu bông xoáy và lớp da của bé cơ. Chứ chưa lộn hẳn ra được. Mà mình cũng run tay lắm, sợ lộn ra rồi ko thụt vào được thì chít.
    Hnay ra bsĩ bảo có khả năng dính lại nên cũng đút thuốc vào trong được 1 ít thôi. Kêu mình chỉ làm nhẹ nhàng thôi ko bé đau. Với cả để cho khỏi vết xước (chắc do lộn hqua) thì mới làm mạnh tay được. Hic, vướng 2 ngày nghỉ thành ra chưa biết ở nhà sẽ làm thế nào đây?

11. nhimcon256

nhimcon256 Bắt đầu tích cực

Mẹ nó cho hỏi hẹp bao quy đầu có biểu hiện như thế nào? Bé nhà mình cũng được 4 tháng tuổi. Vì hôm trước có bác đến chơi bảo bé nhà mình có khả năng bị hẹp bao quy đầu

12. Bi_Sang

Bi_Sang Thành viên mới

Nghe sốt ruột quá nhỉ. Kiểu này em phải nhanh chóng xin nghỉ 1 ngày đưa bé vào VĐ nong thôi. Nghĩ đến cảnh cu cậu khóc ầm ĩ lại thấy thương. Mà ko biết có chịu cho mẹ sờ vào ko nữa???

13. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

GS Luân mở phòng khám ở Nguyễn Du chếch với cà phê Mai và cạnh nhà hàng gì tớ cũng không nhớ rõ lắm.

14. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Có gần Viện Mắt Sài Gòn không bạn, hay là phía mạn Hồ Ha le?

15. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Mạn Hồ hale bạn ơi..........ngắn quá không đủ ký tự.

16. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà tớ bị nong 2 lần đây, lần đầu khi còn bé khoảng 3 tháng đã phát hiện bé tiểu nhiều vì bao quy đầu bé, mình được đứa bạn cho số điện thoại của bs ở viện nhi đến tận nhà làm, hồi đấy con bé nên nhìn thấy bs cứ cười và đập chân, khiếp đến khi nó được 15 tháng do bố mẹ sợ tuốt nhiều đau chim con nên lại bị dính vào phải nong lại, úi giời đến lúc đấy thì con biết đau rồi, nó đạp bs dã man, ngượng cả người vì con. Bây giờ ngon lành rồi, tớ thấy bảo nếu để bị hẹp lâu dẫn đến viêm vì bã đậu dính ở trong đó. Bs xịt cái thuốc chắc gây tê rồi nhỏ betadin sau đó làm cái gì tớ cũng chẳng dám nhìn, chỉ mỗi tội sau đó chim bé sưng to, rồi xẹp dần, bs bảo sau 1 ngày thì bắt đầu nhỏ betadin và lần sau thì tuốt nhẹ rồi nhỏ nước muối. Bé nhà tớ bị sốt mấy lần mà ko hiểu vì sao thì bs bảo do bị viêm. Tớ có số đt của bs đó, mẹ nó xem nếu cần thì gọi nhé, tớ đã giới thiệu cho nhiều người lắm rồi, bs Thuyết 0913364044, đợt trước tớ làm là 300k, chẳng biết bây giờ là bao nhiêu nữa

Sửa lần cuối: 29/4/2010
  17. Bi_Sang

Bi_Sang Thành viên mới

Cảm ơn mebong nhé! Hôm trước hỏi thăm thì có người lại khuyên tớ là nên cho bé trích luôn, 1 lần là xong, chứ nong vừa đau lại mất thời gian vì phải làm mấy lần mới được. Ko biết có nên cho bé trích ko nhỉ? Ah, mẹ nó có áo sơ mi cho bé 1, 2 tuổi ko? Tớ thích mấy cái áo sơ mi kẻ đó quá.

18. bac sy mat

bac sy mat Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình cũng bị hẹp bao quy đầu từ tháng thứ 5, mình đưa bé vào VD nong thấy rất nhẹ nhàng. Hàng ngày tắm cho bé cũng lộn ra và bôi thuốc chắc sẽ không bị lại nữa.

19. Nhân Bùi Hạnh

Nhân Bùi Hạnh Thành viên tập sự

Ðề: Xin được tư vấn về triệu chứng hẹp bao quy đầu ở bé trai

[
    CON TRAI TÔI BỊ HẸP CHIM ??? và Cách chữa Tuyệt vời !!

Tôi có cậu con trai hơn 3 tuổi ,hay bị ngứa đầu chim ,có lần lần bị sưng gây đau và có mủ ,đi khám bệnh viện ,cháu phải uống kháng sinh và Bác sĩ nói cháu bị viêm do hẹp - dính bao quy đầu ,hẹn vào viện để cắt ???
    Bố cháu Biết Bs Vượng PK. Hàng Bột – Hn ( Đt. 0912 86 3699 ) chuyên chữa bệnh này . ,Tới đây ,Bs khám và giải thích kỹ về bệnh và cách chữa Hẹp Bao Quy đầu :Bằng Phương Pháp Nong Giãn ,mở rộng Bao Quy Đầu Của Cộng Hòa Pháp ,Không Cần Cắt Mổ Nhằm làm cho da quy đầu giãn rộng ,không gây hẹp lỗ đái nữa với dụng cụ và Kỹ Thuật đặc biệt của Pháp ,mà không cần Tiêm chích ,cắt xén ,không gây đau ,không phải thay băng,không gây chảy máu vvv. Tôi thấy hợp lý và cho cháu theo chữa trị . Hay thật ,ông làm kỹ thuật đặc biệt ,khéo léo , khoảng 10 phút gì đó – Xong ,về nhà chim cháu bình thường ,đái vèo vèo ,nhanh hơn trước ,tôi bôi thuốc theo hướng dẫn và sau 1 tuần bảo dưỡng là ổn .
    Bây giờ lỗ đái của cháu lộ hẳn ra ngoài ,đầu chim rộng ,không còn chỗ đọng nước tiểu làm phồng chim lên nữa ,tôi cho cháu trở lại bệnh viện khám lại nơi mà đã hẹn cắt CHIM cháu ,bác sĩ bảo : về đi bây giờ không phải cắt nữa ,về làm vệ sinh cho cháu sạch sẽ hàng ngày là được .Bs còn nói là làm như vậy sẽ tránh được Ung thư và các bệnh sinh dục về sau .
    vậy mà nhiều mẹ không biết vác con vào nằm viện ,rồi gây mê nguy hiểm ,rồi cắt chim - đau đớn ,các cháu đau - sợ và Chột lắm đấy. cách chữa của Bs Vượng Thật Tuyệt Vời với con tôi . hanhnhansjc - ANTD.

20. Nhân Bùi Hạnh

Nhân Bùi Hạnh Thành viên tập sự

Ðề: Xin được tư vấn về triệu chứng hẹp bao quy đầu ở bé trai

CON TRAI TÔI BỊ HẸP CHIM ??? và Cách chữa Tuyệt vời !!

Tôi có cậu con trai hơn 3 tuổi ,hay bị ngứa đầu chim ,có lần lần bị sưng gây đau và có mủ ,đi khám bệnh viện ,cháu phải uống kháng sinh và Bác sĩ nói cháu bị viêm do hẹp - dính bao quy đầu ,hẹn vào viện để cắt ???
    Bố cháu Biết Bs Vượng PK. Hàng Bột – Hn ( Đt. 0912 86 3699 ) chuyên chữa bệnh này . ,Tới đây ,Bs khám và giải thích kỹ về bệnh và cách chữa Hẹp Bao Quy đầu : Bằng Phương Pháp NONG – GIÃN của Cộng Hòa Pháp ,Nhằm làm cho da quy đầu mở rộng ,không gây hẹp lỗ đái nữa với dụng cụ và kỹ thuật đặc biệt của Pháp ,mà không cần Tiêm chích ,cắt xén ,không gây đau ,không phải thay băng,không gây chảy máu vvv. Tôi thấy hợp lý và cho cháu chữa trị . Hay thật ,ông làm kỹ thuật đặc biệt ,khéo léo , cẩn thận ,khoảng 10 phút gì đó – Xong ,Chẳng Thấy có tí máu nào ,Cháu êm …về nhà chim cháu bình thường ,đái vèo vèo ,nhanh hơn trước ,tôi bôi thuốc theo hướng dẫn và sau 1 tuần bảo dưỡng là ổn .
    Bây giờ lỗ đái của cháu lộ hẳn ra ngoài ,đầu chim rộng ,không còn chỗ đọng nước tiểu nữa ,tôi cho cháu trở lại bệnh viện khám lại nơi mà đã hẹn cắt CHIM cháu ,bác sĩ bảo : về đi bây giờ không phải cắt nữa ,chỉ làm vệ sinh cho cháu sạch sẽ hàng ngày là được .Bs còn nói làm như vậy là tránh Ung thư và các bệnh sinh dục về sau .
    Vậy mà nhiều mẹ không biết vác con vào nằm viện ,rồi gây mê nguy hiểm ,rồi cắt chim đau đớn ,các cháu đau - sợ và Chột lắm đấy.
    Việc các mẹ Thằng Đậu tự làm là tốt ,nhưng em nghĩ không an toàn và tốt đâu ,bởi em cũng đã nhờ nhiều Bác sĩ rùi mà có phải ai cũng biết làm đâu nữa là Mẹ Thằng Đậu ?
    Cách Điều trị theo Phương Pháp mới của Bác sĩ Vượng ,Là tuyệt vời với con giai tôi . hanhnhansjc - ANTD. Kính Thư.