Kinh nghiệm: mẹ nào tắm bằng cám gạo cho em xin ý kiến

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi beec0ol, 13/3/2013.

1. yellowstone47

yellowstone47 Thành viên rất tích cực

Ðề: mẹ nào tắm bằng cám gạo cho em xin ý kiến

em tự tắm bằng cám gạo rồi: cho sữa tắm, cám gạo, mật ong, chanh, và sữa tươi, tắm kì cọ xong da mịn lên trông thấy đấy ạ. hihi, thế là thấy thích lắm rồi

Đang tải...

2. hababy22000

hababy22000 Thành viên tích cực

Mình dùng bột yến mạch đắp mặt thích lém :d
    Hôm nào mua đc yến mạch về trộn vào cám gạo tắm nữa

3. tuanmai0080

tuanmai0080 Japan Oder

mình chuẩn bị công cuộc kinh doanh cám gạo nhóe! lấy từ quê! sàng lọc đàng hoàng luôn ợ!

4. beec0ol

beec0ol Thành viên nổi tiếng

các chị ơi cho em hỏi . em bôi chanh buổi tối để giảm mụn đầu đen ở mũi . thì làm ntn mới đúng ạ.
    cách 1 : tắm cám gao - bôi dưỡng da- chanh
    Cách 2 : tắm cám gạo- chanh- bôi dưỡng da

5. hoavantq

hoavantq Thành viên chính thức

Mình cũng mua cám gạo rùi mà chưa thực hành bữa nào cả. Tối nay về thực hành theo kinh nghiệm của các mẹ và sẽ báo cáo kết quả vào ngày mai nhé ^^

6. timthaynhau-yesterday

timthaynhau-yesterday Thành viên tập sự

k biết có trắng da k? nhưng sau khi sử dụng thấy da mịn hơn đấy

7. umbalala

umbalala Thành viên kỳ cựu

Cái này e thấy đúng nè....e chưa thấy trắng nhưng có mịn nhiều.....tắm xong sờ da thích lém ý.....

8. phamthaihoanganh

phamthaihoanganh Thành viên tập sự

Mẹ nào da nhạy cảm và mỏng thì đừng tắm cám gạo với chanh ạ. Chanh có chất siêu tẩy, cộng với bản thân cám có chất tẩy tế bào chết nữa nên sẽ làm da dễ bị mỏng và bắt nắng lắm ạ

9. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

tắm cám gạo phải kiên trì mới thấy trắng lên.bên cạch đó biết bảo vệ da mới thấy hiệu quả.em rất thích cám gạo tuần đều 3 lần tắm ah.tắm như thế hết cả vụ hè thu.đến đông lạnh em nghỉ..làn da giờ khối ng thèm.NHưng mà đợt này k tắm nữa bầu bí rùi

10. heovit_kt

heovit_kt Thành viên mới

e thi co kinh nghiem nhu the nay, thay cac me noi tam cung oliu da trang len nhung e nghi tuy co dia tung nguoi hay sao i a, ban than e ne sau khi doc trang web cua chi ha cung ham ho di mua oliu ve dung , kien tri dung 2 tuan cac me a, ket qua la da cang hon nen so vao cam giac chac khoe hon nhung bi den sam di nhieu , long tay moc dai va dam hon, chua ke o phan co cua e con bi kho den noi may ngay sau no con bong troc da, hic so qua e bo luon. Cac me nao dung oliu thi nho thu truoc nhe, dung luong nho thoi, quan sat that ki sau 1,2 lan dau roi hay quyet dinh dung luon hay khong nhe

11. phamtrangtamly

phamtrangtamly Banned

Nguyên nhân khiến bạn bị tàn nhang

Nguyên nhân khiến bạn bị tàn nhang,nguyên nhân nào khiến bạn bị tàn nhang ? Nguyên nhân bị tàn nhang và cách trị tàn nhang hiệu quả nhất hiện nay. Bạn đang bị những nốt tàn nhang vô duyên làm ảnh hưởng đến sự tự tin và nét duyên dáng trên khuôn mặt bạn, vậy đâu là cách trị tàn nhang hiệu quả giúp bạn lấy lại vẻ đẹp của bạn. hãy cùng ABC tìm hiểu những nguyên nhân gâu ra tàn nhang để bạn cùng phòng tránh nhé. Đầu tiên chúng ta hãy cùng tìm hiểu tàn nhanh là gì sau đó là những nguyên nhân khiến cho da bạn bị tàn nhang .

Tàn nhang là gì?

Các nhà khoa học đã khám phá ra rằng sắc tố melanin chính là sắc tố cấu thành lên màu sắc của da và là nguyên nhân chính làm da bị tối. Vì vậy, khi bị kích thích, sắc tố này sản sinh ra nhiều ở da sẽ làm cho da bị tối đi.

Khi cơ thể bạn, đặc biệt là vùng mặt đột nhiên xuất hiện những nốt chấm màu nâu hoặc đen thâm thì điều đó báo hiệu cho biết rằng bạn đã bắt đầu xuất hiện tàn nhang.

Những nốt tàn nhang này có kích thước to nhỏ khác nhau có thể bằng hạt cát thậm chí to bằng hạt đậu nếu bị nặng. Mặt độ tàn nhang trên mặt có thể dày đặc khiến cho vùng mặt của bạn bị đen xạm đi rõ rệt. tại Chuyên Tắm Trắng

Vào mùa hè, những vết tàn nhang lộ rõ trong khi mùa đông thì mờ hơn và nó sẽ mờ đi hoặc mất đi hẳn khi bạn ở độ tuổi 40 – 45.
    Có 7 nguyên nhân chính khiến cho da bạn bị tàn nhang:
    1 – Mang thai:

Trong quá trình mang thai, horemon tron cơ thể bạn sẽ có những biến đổi bất thường đặc biệt là sự rối loạn của hormone Estrogen. Điều này vô tình kích thích sự sản sinh sắc tố melanin dưới lớp da và phân bố ở khắp nơi trên cơ thể và sẽ làm da bạn xuất hiện tàn nhang. Hiện tượng này sẽ giảm đi sau khi bạn sinh xong.
    2 – Sử dụng mỹ phẩm:

Sử dụng mỹ phẩm không đúng cách, hoặc dùng những loại mỹ phẩm có chứa nhiều chất corticoid sẽ làm phá hủy tế bào da, cấu trúc da bị phá vỡ làm cho sức đề kháng của da kém đi, điều đó sẽ làm cho nguy cơ bị tàn nhang của bạn cao hơn rất nhiều. Vì vậy cách chăm sóc da mặt hiệu quả và sử dụng mỹ phẩm đúng cách rất quan trọng giúp làn da của bạn tránh bị tàn nhang
    3 – Sử dụng máy tính:

Màn hình máy tính có chứa điện tích, chính những điện tích này sẽ hút những chất bụi bẩn từ không khí. Khi ngồi làm việc nhiều giờ trước màn hình máy tính, những điện tích này sẽ bức xạ ra điện từ và ảnh hưởng trực tiếp đến da mặt của bạn và làm da mặt bị xạm dần theo thời gian.

Ngồi làm việc trước máy tính hàng giờ đồng hồ không những là nguyên nhân làm cho bạn có nguy cơ bị tàn nhang mà còn có nguy cơ gây ra nhiều chứng bệnh khác.

Vì vậy, khuyến cáo các phụ nữ không nên ngồi nhiều giờ trước màn hình máy tính, làm việc 2 tiếng thì cần nghỉ ngơi, sử dụng kem dưỡng da khi làm việc.
    4 – Máu:

Khoa học đã chứng minh khi những phụ nữ bị tàn nhang sớm, nếu sinh con gái, thì con gái cũng có nguy cơ bị tàn nhang sớm do sự duy truyền của mẹ.
    5 – Rối loạn nội tiết tố:

Gan kém, rối loạn tiêu hóa, các bệnh về nội tiết,…. Cũng là những nguyên nhân gián tiếp gây nên tình trạng tàn nhang ở bạn. Trong những trường hợp này thì điều trị tàn nhang bằng việc cải thiện rắc rối bên trong cơ thể bạn.
    6 – Nắng:

Các nhà khoa học đã phát hiện ra dưới tế bào da có chứa loại sắc tố thị giác Rhodopsin. Sắc tố này rất nhạy bén với những tia cực tím từ ánh nắng mặt trời, khi nhận biết được da của bạn tiếp xúc với ánh nắng mặt trời nó sẽ kích thích sản sinh ra Melanin để bảo vệ da trước những tia cực tím. Vì vậy da bạn sẽ bị xạm đi nhanh chóng chỉ sau 1 tiếng đồng hồ do sự tích lũy của Melanin. Vì vậy, việc bảo vệ nàn da khi ra nắng là điều rất quan trọng.
    7 – Lão hóa:

Ở những phụ nữ tuổi mãn kinh hoặc tiền mãn kinh, giai đoạn bắt đầu bước qua tuổi thanh xuân. Sự suy giảm nhanh chóng của hormone Estrogen sẽ làm cho sức đàn hồi và sức khỏe của da cũng kém đi. Vì vậy, trong giai đoạn này nguy cơ bạn xuất hiện tàn nhang là rất cao và việc bổ sung estrogen cho cơ thể là điều cần thiết để cải thiện vấn đề này.
    Cách trị tàn nhang hiệu quả?
    Địa chỉ Thẩm Mỹ Viện uy tín tại Sài Gòn: 11 Châu Văn Liêm - Phường 11 - Quận 5 - TPHCM

Hotline: 0908 459 668 - Chuyên gia
    Tắm trắng,Tắm trắng toàn thân ngoài ra còn những dịch vụ như : Trị mụn,trị nám da,trị tàn nhang,trị rạn da, nâng mũi bọc sụn xóa nhăn da,nâng ngực, nâng mũi,nâng mũi hàn quốc,nâng ngực nội soi

Sửa lần cuối: 7/12/2013
  12. natural_skin

natural_skin Bắt đầu tích cực

Mình thì lười, nhà đầy cám gạo vì mình bán nhưng lười tắm, chỉ đắp mặt thôi, kiên trì thì thấy da vừa min, vừa sáng bóng

13. ngochamartvn

ngochamartvn Thành viên tích cực

Làm đẹp mà công phu vậy sao. E thấy hơi nản các mẹ ạ :-s

14. ixorabunny

ixorabunny Thành viên sắp chính thức

Bên mình đang có bán sản phẩm TẮM TRẮNG THUỐC BẮC TẠI TMV NGỌC ÁNH (nơi chăm sóc da cùa NGỌC TRINH suốt nhiều năm qua)
    - BẢO ĐẢM AN TOÀN, HIỆU QUẢ, CHẤT LƯỢNG 100%.
    - SẢN PHẨM LÀM SẠCH TẾ BÀO CHẾT TRÊN DA VỚI THÀNH PHẦN VITAMIN B6 CHIẾT XUẤT TỪ CÁM ĐẬU, CÁC LOẠI THẢO DƯỢC THIÊN NHIÊN VÀ TINH CHẤT DƯỠNG TRẮNG ĐƯỢC BÀO CHẾ TỪ CÁC BÀI THUỐC BẮC.
    - KHÔNG VÀNG LÔNG, KHÔNG HẠI DA, KHÔNG ĂN NẮNG.
    - HIỆU QUẢ NGAY TỪ LẦN ĐẦU TIÊN SỬ DỤNG.
    - LOẠI BỎ CÁC TẾ BÀO CHẾT TRÊN DA VÀ LÀM DA TRẮNG SÁNG, MỊN MÀNG.
    - CÁC BẠN DA TRẮNG CÓ THỂ SỬ DỤNG 2-3 LẦN TẮM, DA NGĂM ĐEN 5-6 LẦN TẮM.
    Bạn quan tâm thì sang topic của mình, mình tư vấn cho bạn nhé, sp này mình cũng đã dùng qua thấy hiệu quả nên muốn chia sẻ với bạn. Chúc bạn luôn vui ^^

15. chipchip.8424

chipchip.8424 Bắt đầu tích cực

Mịn màng khỏe da là chính c ạ.e kiên trì nên cũng thấy trắng xíu đó ạ và da e cũng k ngăm đen

16. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

tắm trắng bằng cám gạo phải chăm chỉ và kiên trì cơ, da e vốn k đen, cũng khá sáng, e tắm cám gạo khoảng 3 tháng chỉ thấy mịn thôi, chưa thấy da sáng rõ, vào đông e sợ lạnh nên bỏ luôn, chả tắm nữa :D

17. ixorabunny

ixorabunny Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ bạn phải kết hợp thêm kem dưỡng nữa thì da mới sáng hơn

18. cheshantuyet

cheshantuyet Trà Shan Tuyết Cổ Thụ

dùng cám gạo chăm chỉ thường xuyên chỉ giúp được da mịn màng láng mịn hơn, còn để trắng lên thì khó lắm mẹ nó ạ, mình thử rồi!

19. jang_star

jang_star Thành viên tích cực

Da em thuộc loại bình thường, không trắng mà cũng chẳng đen. Em dùng cám gạo gần 2 tháng nay. Chắc tại em nhìn quen mắt sao ý mà không thấy da trắng lên tẹo nào. Hôm trước đi chơi với con bạn thân sau hơn 2 tháng không gặp, nó bảo "Sao dạo này trắng thế, trắng hơn trước nhiều, mày dùng gì vậy." He he. Người khác nhìn vào mới thấy kết quả các mẹ ạ, mình dùng rồi suốt ngày ngắm nghía nên ko thấy gì khác đâu.
    Em hay tắm cám gạo pha thêm vài giọt mật ong thôi. Hôm nào ra đường mà quên áo chống nắng thì em pha thêm với chanh, chanh cứu cháy nắng đấy ạ.

20. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

em cũng hóng, phương pháp này có vẻ an toàn