Thông tin: Chữa viêm âm đạo + viêm lộ tuyến tử cung

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi huyen2605, 6/5/2012.

1. huyen2605

huyen2605 Thành viên đạt chuẩn

Còn gần hai tháng nữa là mình sinh rồi

Đi khám để làm thủ tục sinh thì bác sĩ bảo bị viêm âm đạo, Cổ tử cung viêm, lộ tuyến

Bác sĩ kê Natacare đặt trong mười ngày

Mình tìm thông tin trên mạng nhưng không thấy nhiều thông tin lắm. Không biết có ảnh hưởng gì cho bé không ? Thuốc cũng không thấy ghi là cho bà mẹ mang thai

Có mẹ nào biết gì có thể cho mình xin ít thông tin nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyen2605
    Đang tải...

2. trandang86

trandang86 Bắt đầu tích cực

Ðề: Chữa viêm âm đạo + viêm lộ tuyến tử cung

Chị khám ở bệnh viện nào vậy?bác sĩ có uy tín ko? chị có hỏi ngày bác sĩ lúc đó ko?

3. Mehaan

Mehaan Mẹ Hà An

Mình mang bầu em bé thứ nhất, gần đến lúc sinh rồi mà bị ngứa, ngứa phần dưới kinh khủng,
    mình đi khám phụ khoa ở ngay phòng khám mà mình vẫn khám thai, phòng khám cô Hương ở Đường Láng, kết quả mình bị nấm và cô cho thuốc đặt, rửa bằng betadin màu vàng. Bạn có thể đến đấy khám lại, có soi tươi, lấy kết quả ngay.
    Bạn yên tâm, ko ảnh hưởng đến em bé đâu, hầu hết phụ nữ sau khi có chồng đều bị viêm mà, chỉ có viêm nhẹ hay nặng thôi.
    Hàng ngày rửa bằng nước trà xanh hoặc nước muối rất tốt bạn nhé.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông !

4. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

E cũng vừa sạch và bị ngứa quá, vừa phải đặt 1 viên Neo- penotran, thấy cũng đỡ hơn rùi ;)

5. dtkiencan

dtkiencan Thành viên nổi tiếng

Viêm nhiễm có khả năng làm vỡ ối sớm và sinh non. Nhưng bác sỹ đã phát hiện và kê đơn bạn nên yên tâm. Cũng ko nên lo lắng lắm

6. kawonmi

kawonmi Thành viên tập sự

Viêm nhiễm mà đối với phụ nữ có thai nên sử dụng Lady Balance, loại đó có thể cho phụ nữ có thai, vì không có kháng sinh. Nếu ngại bạn có thể hỏi qua ý kiến của bác sỹ thử. Nhưng theo ý kiến chung thì dung tốt, và cân bằng lại được độ pH đó.
    Mình thường mua loại này ở nhà thuốc 222 Nguyễn Phúc Nguyên, Q3, Tp.HCM. Hoặc bạn có thể gọi dt cho chị bên đó. Sđt: 09 08 09 7846

7. ahuypharma

ahuypharma Bác sĩ hoa súng, tư vấn

Chào bạn, nhiễm nấm âm đạo trong thời kỳ mang thai là hoàn toàn bình thường. Do sức đề kháng giảm sút, thay đổi nội tiết dẫn tới thay đổi pH của âm đạo nên các “bà bầu” dễ bị nhiễm nấm âm đạo hơn. Vì thế bạn không nên lo lắng. Về viêm nhiễm âm đạo thì bạn có thể đọc qua bài viết này :http://gynasy.vn/viem-am-dao/Viem-Am-Dao

Trong thời gian 3 tháng cuối của thai kỳ khi các bộ phận bên trong của thai đã phát triển tương đối hoàn thiện thì bạn có thể dùng các biện pháp điều trị tự nhiên. bạn có thể xem thêm tại đây : http://gynasy.vn/viem-am-dao/chu-y-dieu-tri-viem-am-dao-khi-mang-thai.html