Tranh luận: HÀNH TRÌNH GIẢM CÂN - Có mẹ nào cùng hành trình Herbalife với mình ko?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hong_ngoc, 6/12/2013.

1. hong_ngoc

hong_ngoc Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ, em 26 tuổi, đã sinh 2 em bé. Bé đầu lên 30kg nhưng sau 1,5 năm về phom. Nói chung chuẩn ko cần chỉnh. Tự tin chửa đứa thứ 2. lần này lên có 20kg. Vẫn tự tin sẽ về chỉ số mốc 51kg. Nhưng bé sắp 1,5 tuổi rồi mà dư 10kg. Khủng hoảng , nên càng béo :(( nghĩ đến tiền nhiều , càng béo nữa. Em cứ đầu óc thảnh thơi, ko nghĩ ngợi, ăn nhiều, ngủ đều => rất gầy, ăn nhiều, ăn bao nhiêu cũng chỉ để ..mọc tóc. Sao mà đẻ đứa thứ 2 cảm thấy vất vả mà người cứ sồ sề ra :(( bùn khủng khiếp. Sau khi LC nhiều lần ko thành , và cũng thấy PP này khá tốn tiền, em lại gặp chị bạn thấy gầy đi trông thấy, chị ý giới thiệu cho tư vấn của chị ý. Em lại quyết tâm giảm cân ( sau khi biết giá của liệu trình này - cũng ngang bạn 5s :(( vẫn cố dù tiếc tiền lắm :(( )

Mẹ nào muốn giảm cùng em thử liệu trình này cùng em xem sao:

Chiều ngày 5/12 : được tư vấn cân đo :

- Chiều cao : 163cm
    - Cân nặng : 65,3kg ( em cân ở nhà lúc 62, béo là 63k, ko hiểu sao lại thành 65kg. Chắc sắp "bị" nên tăng cân , hầu như em gần đến ngày bụng thường to , béo và thèm ăn kinh khủng )
    - BMI : 24.6
    - Số đo các vòng : + Ngực : 99 cm ( thanh niên em đã 87 dồi )
    + Bụng trên : 87
    + Rốn : 90,5
    + Bụng dưới : 93
    + Mông : 103 ( ngày trc là 93 )
    + Đùi : 59
    ==> Em cần giảm nhiều nhất vùng trên ( ngực , bụng )
    - Tuổi sinh học : 38 ( tuổi thật của em có 26 , buồn ko khóc nổi )

=================> Mục tiêu sau 3 tháng : cân nặng còn 53-54kg

===========================================================

Lịch ăn :

Sáng : + uống 1 ly 200ml nước + trà thải độc đặc
    + ăn sáng = 1 ly shake
    1 ly shake = 200ml -> 250ml nước + 2 thìa F1 + 1 thìa PP + 2 viên F2 ( xay sinh tố hoặc lắc bình )

Trưa : + uống 1 ly 200ml nước + trà thải độc đặc
    + ăn cơm bình thường
    Ăn cơm bình thường = hoa quả nhạt -> rau canh -> đạm trắng ( đậu lạc ) -> thịt/tôm/cua/cá -> cơm 1/2 bát hoặc 1 bát

Chiều : + uống 1 ly 200ml nước + trà thải độc loãng
    + từ 03-07 ngày đầu ăn chiều bằng cơm bt. Từ ngày thứ 7 ăn chiều bằng Shake

Chú ý : + Uống đủ 3,1 lít nước ( trà loãng ) / 1 ngày ( tỷ lệ thuận với cân nặng )
    + Ko ăn vặt
    + Đói : uống trà hoặc ăn 1 ly shake

=================================
    Tối về em áp dụng ngay , tức là ko ăn tối, uống 200ml trà + 1 ly shake . Ko hề mệt vì đói, chưa có cảm giác thèm tinh bột ( em ăn khá tốt tinh bột )

Sáng ngày 6/12 :
    - 1 ly nước 200ml trà đặc
    - 1ly shake

Xong rồi chạy lên gác gọi 2 đứa dậy. 1 đứa đi học mẫu giáo. 1 đứa sang gửi bà ngoại.

Vì 1 ngày phải uống 3,1 lít nước, nên em mang bình 900ml đi đo nước, ở cơ quan cứ quán triệt cả ngày phải hết 3 bình = 2,7l lít . Tối còn phải 200ml trà nước, rồi loanh quanh buổi tối cũng cần nước. Vậy là đủ 3,1 lít

Trưa : bắt đầu thèm tinh bột, về nhà chỉ dám ăn 1 bát cơm và 1 bát oto canh dưa nấu thịt bò. 2 mẩu bánh mỳ.

Đến cơn quan lại ngồi uống trà loãng và ngồi viết bài này cho các mẹ. Hic.
    Uống nước nhiều e thấy thế nào ý ạ. Có 1 ngày đã thấy mệt rồi.
    Em quán triệt 2 ăn bữa shake luôn. Nhưng nếu mẹ nào đói thì trong 7 ngày đầu vẫn đc ăn cơm 2 bữa.
    Sang tuần em quán triệt 4 ngày ( thứ 2-4-6-chủ nhật ) ăn cơm trưa ( tức là ăn 1 bữa cơm + 2 shake ) Và 3 ngày ăn cả 3 shake. Tẹo em sẽ hỏi chị tư vấn xem có áp dụng luôn đc ko.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hong_ngoc
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 6/12/2013
  2. cunxinhyeuyeu

cunxinhyeuyeu ĐỆ NHẤT DANH TRÀ

Ðề: HÀNH TRÌNH GIẢM CÂN - Có mẹ nào cùng hành trình Herbalife với mình ko?

Mình cũng đã dùng pp này mn ạ. Cảm nhận là có hiệu quả nhưng khá tốn kém. Nói chung giảm cưn mà xót ruột lắm.hì hì. Mình dùng hết 2 đợt mua đủ các loại ý. Giảm được 2kg thì phải (Lâu rồi cũng ko nhớ nữa), nhưng có giảm. Mỗi tội sau khi dừng nó lại nhích lên 1 ít. Mn kiên trì dùng lâu lâu chắc là ổn đấy

hong_ngoc thích bài này.
  3. hong_ngoc

ÔI mình muốn xuống tận 10kg cơ. Uống đc 4 ngày rồi, cảm thấy happy và "chịu " đc. cơ mà bị nhiệt thì phải... Hccc.. cố lên nào ^^

4. haluu279

haluu279 Thành viên đạt chuẩn

Co len e! Day la giai phap tot nhat roi ma ko kien tri duoc thi se chang dung dc loai nao dau. E con tre voi lai moi beo nen se giam nhanh thoi ma. Tot nhat e dung bo bua com trua, chi can thay 2 bua com bang shake thoi. Uong du nuoc , ko an vat, kho khan may ngay dau roi se quen ma. Chi cung da giam 6kg va dag cham soc rat nhiu nguoi co kqua. Giam nhiu hay it, ko an nua co tang len ko do la do cai mieng cua minh. Noi tom lai la e phai thay doi thoi quen thi moi cai thien dc, con Herbalife la bua an giup ho tro minh thay the bua com ma minh giam se ko bi met moi, ko bi da xau di thiu. Chuc e thanh cong! Sdt cua chi 0944356667

hong_ngoc thích bài này.
  5. bongvabin2012

bongvabin2012 Thành viên tích cực

Mình cũng đang định dùng herberlife đây, có người dùng trong 1 tháng gầy 10kg đấy, mình hào hứng lắm í nhưng vì cho con bú nên chưa dám áp dụng, mn áp dụng xem tình hình thế nào rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé!

hong_ngoc thích bài này.
  6. hong_ngoc

giảm 10kg với mẹ nào ăn quá nhiều thui mẹ nó ạ, toàn tạng người nữa, dùng HB hơi gây nhiệt, nhiều lúc thèm ăn vặt nhưng nghĩ đến giảm cân lại thôi, dùng cái này khá happy vì thực sự ko thấy đói, mẹ nó thử dùng xem, bên tư vấn sẽ tư vấn cho mẹ nó, thấy bảo Best Lim dùng cũng gầy nhanh lắm, mình đinh kết hợp cả 2 ko biết có đc ko. BL cũng dạng như HB uống xong ko thấy đói, tùy tạng ng có ng sẽ bị tiêu chảy hay táo bón.. Anw,, mình vẫn đang cố gắng.. :(((

7. Thuy Lan

Thuy Lan Hương rừng Điện Biên

béo cũng khổ, gầy cũng khổ, mn chịu khó tập tành nữa thì chẳng mấy lại minhon

hong_ngoc thích bài này.
  8. hong_ngoc

ôi em lười tập lắm ạ . Mà cũng chẳng có thời gian nữa

:((

9. Vanilla

Vanilla Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đang dùng sắp được 1 tuần rôi. Mình cao 1.58cm, nặng 62kg. Uống ngày 2 lần và bữa trưa bình thường. Thứ 2 tớii mình mới cân thử xem giảm được bao nhiêu.

10. chipconbebong

chipconbebong Thành viên mới

Mình cũng đang dùng HB và áp dụng cả LC. Hiii, vì mình thuộc dạng dễ béo, khó gầy mà. Mình áp dụng uống HB và LC được gần 4 tháng thì giảm 9kg. Từ 64KG giờ mình còn 55kg. Mục tiêu của mình là về 52kg, nhưng mà đợt này trời đang lạnh nên uống trà không được mấy. Thêm nữa từ gần tháng nay mình thấy giảm kg chậm rồi, chắc đến ngưỡng rồi thì phải. Mọi người cố lên, nói chung cố gắng đừng ăn nhiều cơm thì sẽ giảm kg nhanh.

11. lacphongcovan

lacphongcovan Thành viên đạt chuẩn

em cũng giảm cân bằng Herbalife nè chị. nhưng em giảm siêu nhanh, trong vòng 3 tháng, em xuống gần 15kg.
    vòng 1 và vòng 3 vẫn khỏe đẹp.
    em cao 1m75, hồi trước thì người chỉ hơi mập thôi, khoảng 68-69kg.
    sau đấy em bị tai nạn gãy xương, uống 20 thang thuốc bắc, cháu nó vọt một phát lên gần 90kg.
    làm cho em quay cuồng, may là vòng 1 và vòng 3 của em thuộc loại... to, chân tay lại dài
    nên người nhìn ko kinh dị lắm.

mà em thấy cũng ko tốn lắm đâu, chắc tại em làm thẻ nên được giảm giá tận 35%, với cả em ko phụ thuộc quá nhiều vào herbalife.
    uống gọi là để hỗ trợ thôi
    mỗi tội là sau khi chia tay bạn zai đi du học, bắt bồ với e khác. em dành ra tận nửa năm để ăn rồi mếu. kết quả là cháu nó lại về như cũ.

hiện tại bây h em cũng đang định bắt đầu lại, cơ mà chưa có động lực lắm.
    gần 1 tháng rồi mà em mới xuống được có gần 4kg

hong_ngoc thích bài này.
  12. bongvabin2012

bongvabin2012 Thành viên tích cực

Mình đang áp dụng giảm cân của Amway, cũng gần giống herberlife đấy bạn ah, hôm nay là ngày thứ 4 rồi thấy bụng cũng nhỏ nhỏ hơn tí, mỗi tội tớ vẫn đang cho con bú nên ít sữa hẳn đi,.............

hong_ngoc thích bài này.
  13. mebeocuaTin

mebeocuaTin Bắt đầu nổi tiếng

Lâu lắm rùi mới thấy mặt.Tình hình giảm cân thế nào rùi em? chị dạo này chững lắm. Chắc sắp cai sữa rùi, đang tính uống thuốc cho nhanh, hic..

hong_ngoc thích bài này.
  14. linhanh1x92

linhanh1x92 Mẹ Bầu

mn này nói đúng.. cơ mà rất tốn kém ạ ......em thì chịu em uống cái phục linh + chế độ ăn uống và luyên tập giảm được 18 cân.. có mẹ nào muốn cùng em giảm thì vào cái topic của em... ngày ngày sẽ cùng các mẹ ăn uống xem thế nào

hong_ngoc thích bài này.
  15. hong_ngoc

sau 1 tháng dùng em giảm đc 3kg các mẹ ạ, vẫn đang tiếp tục hành trình :(((