Hà Nội: .............................

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi nguyenhoangmai.hpu2, 19/12/2013.

1. Hoài Sara

Hoài Sara Thành viên rất tích cực

Ðề: giúp việc miễn phí + xin ở nhờ

e cũng nghĩ là người ta cần giúp vc cố định chứ ko cần giúp vc lúc bạn rảnh đâu, chúc bạn sớm ổn định chỗ ở

nguyenhoangmai.hpu2 thích bài này.
  2. light108179

light108179 Thành viên mới

Mẹ : Đỗ Xanh" nói đúng đó, bạn này chắc ở Thanh Hóa rồi...

3. light108179

light108179 Thành viên mới

Mẹ Đỗ xanh nói đúng đó, bạn này chắc ở Thanh Hóa rồi...

4. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

nói chung là mình thấy không ổn ,thứ nhất ,nếu bạn ở nhà cô dì ,chú bác ,anh em họ hàng nhà bạn ,những lúc bạn ở nhà ,đương nhiên là bạn phải làm việc nhà ,chứ ko ai hầu cơm lên phòng cho bạn ...là 1 cô giáo ,lúc nào cũng phải nhất như bạn thì dễ tự ái để làm giúp việc theo kiểu đó nếu như bạn ko muốn coi mình là osin , bạn ở thế khác nào là khách trọ đâu ,gia chủ ọh phải lo cho bạn hơn ,hehe ,
    mình nghĩ bạn nên ở cuhng với bạn nào đó nếu lương giáo viên thấp ,xin đi dạy thêm nếu ko thích làm việc gì khác trái nghề ,buổi tối h có rất nhiều cv cho bạn lựa chọn ,Pg bgio làm có 4 tiếng buổi tối thôi , l ươgn cũng gần chục triệu đấy ,chúc bạn sớm tìm được cáh giải quyết phù hợp nhé

5. monamour82

monamour82

Tớ đồng ý với quan điểm của mẹ này
    Bạn là gv đi dạy gia sư đi, cũng cải thiện đc nhìu
    Tớ nói thật, ko phải ng thân thì ko xin ở kiểu đó đc đâu

6. meemmon

meemmon Thành viên rất tích cực

Nhà m cũng có phòng trống nhưng giọng điệu bạn cao ngạo quá cũng khó ở cùng đc, nhất là khi nói chỉ giúp khi rảnh... Tốt nhất mn nên thuê phòng rồi tìm thêm việc j. Bạn ngại điều tiếng pải đi giúp việc, nhưng công việc chân chính có làm sao? Cá nhân nhà m cũng đang thuê cô giáo mầm non trông 2 nhóc nhà m, cũng dọn dẹp nhà cửa,.... Và m cũng coi như ce... Nhưng nó khác với yêu cầu của bạn. Cuối cùng, chúc bạn sớm tìm đc chỗ như ý

7. nguyenhoangmai.hpu2

nguyenhoangmai.hpu2 Bắt đầu tích cực

Nói thật lương của em bây giờ đc hơn 4 triệu cả dạy ở tr và gia sư còn lương em ở cùng gia đình ng mỹ này nữa 2 tr, cũng đc khoảng 6tr 1 tháng nếu cứ ổn thế này, em ở ngoài cũng vẫn thoải mái, nhưng thứ nhất em là đứa tiêu ít tiền, làm đc tiền thì gửi cho bố mẹ ở quê vì bố mẹ nghèo nên thương bố mẹ, thứ 2 em sống theo quan điểm phật giáo( ăn chay niệm phật, em cũng quy y tam bảo rồi), và muốn đi làm từ thiện, thế nên mới nghĩ ra cách này thôi vừa giúp đỡ các mẹ vừa m có chỗ ở đang hoàng chứ đi ở trọ tùm lum bạn bè linh tinh em ko thích sống như vậy, và có thời gian làm từ thiện và về quê thôi,thế mà các mẹ lại hiểu lầm, thôi thì các mẹ vào topic của em đọc thêm về bản thân em nhé, dù sao vẫn cảm ơn mọi ng, mọi ng cứ nghĩ xem ai chẳng muốn mình đc tôn trọng, em giúp các mẹ thì cũng mong các mẹ tôn trọng lại là điều đương nhiên thôi, ai cũng vậy mà

8. beec0ol

beec0ol Thành viên nổi tiếng

chị ơi Thanh Hóa thì sao ạ??..................

anhthu.hvblueriver124 thích.
  9. dell

dell Thành viên rất tích cực

Bạn nên nhớ, ở đời này không ai cho không cái gì. Thế nên mổ xẻ vấn đề ra thì như này nhé

Nhà ai đó thừa phòng cho bạn ở, nếu họ cho ng khác thuê họ sẽ có 1 khoản cố định hàng tháng. Họ lấy cái tiền thuê phòng thu đc đi thuê hẳn 1 người giúp việc sẽ thích hơn cho bạn ở nhờ, xong bạn rảnh thì giúp k rảnh thì thôi. giúp việc làm sai còn mắng đc, nói đc, chứ bạn làm sai ai dám mắng bạn, vì bạn chỉ làm giúp thôi mà

THÀ LÀ BẠN NÓI THẾ NÀY, CÁC MẸ AI CÓ PHÒNG CHO EM THUÊ VỚI GIÁ RẺ , GIÁ HỮU NGHỊ, LÚC RẢNH EM SẼ ĐỠ ĐẦN CÁC MẸ, SẼ GIA SƯ CHO CON CÁC MẸ FREE 2 BUỔI 1 TUẦN, NHƯ THẾ HỢP LÝ LÝ HƠN

Còn mình k hiểu bạn ngây thơ hay bạn cố tình k biết. Đúng là ai chăng muốn đc tôn trọng, nhưng cái gì bạn cũng muốn, muốn ở free, muốn đc tôn trọng, cái gì bạn cũng muốn, mỗi tiền bạn không muốn chi?

10. cold_sh4d0w

cold_sh4d0w Thành viên mới

Ðề: giúp việc miễn phí + xin ở nhờ ( em viết thêm trong topic mn bỏ chút thời gian đọc cho

Chị chủ topic này sửa lại thế này thì lại càng bị ném gạch nhiều hơn, tóm lại theo em là chị sang Mỹ sống chắc hợp hơn đấy ==

anhthu.hv thích bài này.
  11. gbs2kyo

gbs2kyo Thành viên đạt chuẩn

Ðề: giúp việc miễn phí + xin ở nhờ ( em viết thêm trong topic mn bỏ chút thời gian đọc cho

Ko biết làm giáo viên dạy gì.
    Diễn đạt lủng củng, trình bày lộn xộn, câu trước đá câu sau.
    Cái gì cũng muốn có nhưng mà lười, ngại việc.
    Chưa "cống hiến" gì đã đòi "quyền lợi".
    Miệng kêu mình là ng thật thà, hiểu chuyện, biết suy nghĩ thì nên xem lại.
    Ko thích ở với bạn bè => thiếu hòa đồng. Hoặc bị bạn bè ghét ko ai muốn ở cùng.
    Nhờ vả ko đc, quay ngoắt thái độ, ra vẻ lương cao 4tr + 2tr giúp việc, ko cho ở nhờ thì ta ở nhờ chỗ cũ, lại còn lôi chuyện từ thiện ra nữa =)).

Bố mẹ nào có điều kiện thì cho ở nhờ cũng đc, nhưg đừng có nhờ làm gia sư cho con. Con mình học hết tính xấu của cô này thì sao = ='

12. ngoc.ngo21910

ngoc.ngo21910 Mẹ yêu Bảo Ngọc...

Doc topic sua lai thay e dung la co van de that, o tro thi lam sao? minh k a dua dua doi an choi thi anh huong gi? luong e 6t thi sao phai di o nho? e viet the nay cac me cang ac cam, nhieu me cho o nho k lay tien va bao an o day nhung rieng e chac k bao gio, co giao gi ma viet bai cau van lung cung chang ra dau vao dau, botay...

13. Mẹ Đỗ Xanh

Mẹ Đỗ Xanh Thành viên chính thức

Bây giờ em ý còn nói là ở nhà ai tức là đang làm từ thiện cho người đấy, các mẹ ạ!
    Tốt nhất em cứ ở với gia đình có ông người Mỹ đấy đi, vừa oách vừa đỡ bị mang tiếng, lại có cớ nói các mẹ ở đây là hàng lởm.

(Xin lỗi các mẹ nhưng mình không kiềm chế được).

anhthu.hv thích bài này.
  14. Mẹ Đỗ Xanh

Mẹ Đỗ Xanh Thành viên chính thức

Ngoài ra, mình lấy làm kinh ngạc khi đọc văn của bạn này. Ngay 2 cái câu đầu dài loằng ngoằng của bạn ý có vài cái "nên", vài cái "nhưng", vài cái "vì" và vài cái "với lại", đọc xong một câu phải dừng lại thở hổn hển.

Em có thể vui lòng cho mọi người ở đây biết em dạy môn gì ở trường nào không? Như vậy là giúp ích được cho khối mẹ đấy. Cảm ơn em!

anhthu.hv thích bài này.
  15. khanganh

khanganh

bạn chủ toppic chắc cũng chẳng có ý rì, bạn ấy chỉ muốn hai bên tạo điều kiện cho nhau, nếu ai giúp đc thì giúp bạn ấy

16. gianghaingoc

gianghaingoc Thành viên đạt chuẩn

Mẹ mìn bắt cóc trẻ con, quyến rũ chồng các mẹ thì sao :))

17. Gia đình là số I

Gia đình là số I ♥ Bi thối của ba mẹ ♥

................................

Sửa lần cuối: 22/12/2013
  18. Gia đình là số I

Gia đình là số I ♥ Bi thối của ba mẹ ♥

Mình nghĩ chỗ ở và cv của bạn hiện tại vs gđ ng` Mỹ đấy là rất ổn . Đầu tiên mình đọc cái tiêu đề sung sướng click vào nhưng khi đọc xong thì mình thất vọng . Mình đang mở cơm văn phòng thiếu người rửa bát và làm cv linh tinh ( chỉ làm vài tiếng b? trưa thôi ) và chỗ ăn ở thì thoải mái có thừa . Nhưng mình nghĩ chắc bạn ko thích làm n~ vc. như vậy . Chỉ cần làm vài tiếng b? trưa còn thời gian khác thì bạn thoải mái thích làm gì thì làm . Đổi lại mình cho bạn chỗ ở và ăn hàng ngày k phải nghĩ . Nhưng cái chính là bạn có chịu ko ???

Mình nghĩ các mẹ đều có đủ điều kiện là có chỗ ăn + chỗ ở cho bạn nhưng đổi lại bạn phải giúp đc họ n~ lúc họ cần thì đó mới công = và tôn trọng nhau đc. . Mình thấy có rât n` mẹ đăng tin tuyển ng` có bao ăn + ở đó chứ . Chứ cho bạn chỗ ăn chỗ ở rồi nhờ bạn làm gì đó bạn bảo : " vc. đó nặng lắm em ko làm đc. hay chờ tí em về em rảnh em làm " ... Đến người nhà đến ở nhờ mà cái kiểu này thì mình cũng khó chịu nữa là ng` ngoài . --> mình thấy ở bạn là k có sự công = ( bạn bỏ ra quá ít để đổi lại bạn lại nhận đc n` )

Còn mình nghĩ cái kiểu giúp đỡ này chỉ nên dành cho n~ người nào thật sự khó khăn , vừa ko có vc. làm vừa k có chỗ ở . Họ có thể dành toàn bộ tâm huyết để giúp đỡ gđ nào đó để đổi lại họ có chỗ ăn + ở ... Còn bạn thì mình thấy bạn thừa điều kiện để đi thuê 1 căn phòng nhỏ ở tự do mà . Chứ bạn đừng ngụy biện là thích sống tình cảm và thế này thế nọ . Ở chung vs ng` lạ là rất dễ gây xích mích và dẫn đến k ở đc lâu --> bạn phải thay chỗ ở liên tục --> rất khó khăn cho bạn ......

Trích " Nên em muốn xin ở nhà mẹ nào có nhu cầu cần giúp việc lúc chiều tối hoặc sáng ra, lần trc em cũng đăng tin giúp việc ăn ở tại nhà, cũng có vài mẹ nhưng mà công việc lại nhiều quá, em còn đi dạy ở trường nên ko thể hoàn thành tốt cả 2 việc 1 lúc đc, với lại ít nữa em muốn thi cao học để học tiếp, nên là em nghĩ thế này sẽ tiện cả 2 bên ... " - Ở 1 mình bạn có thể yên tĩnh học hành để lên cao học và cũng chả phải làm gì những lúc rảnh rỗi . Bạn đi làm thì cũng phải nghỉ ngơi . --> ph án thuê phòng ở riêng ( + đi làm thêm n` cv khác để thêm thu nhập ) là mình thấy hợp lí nhất rồi .

Tốt nhất bạn nên khóa topic vào và dừng ngay ý nghĩ này để khỏi gây hoang mang dư luận . Và mình nghĩ nhiều lời khuyên của các mẹ trên này là đúng và hợp lí đấy . . .

Sửa lần cuối: 22/12/2013
  19. Thuy Lan

Thuy Lan Hương rừng Điện Biên

em đi làm thêm việc gì đó theo ca tối , lý tiền đó trang trỉ tiền nhà có phỉ tốt hơn k? ở cùng nhau dân dần mới có mâu thuẫn, em lại chuyển đi nơi khác sao?

20. leonid

leonid Thành viên đạt chuẩn

Ðề: thất vọng khi mà mình có ý tốt

nếu chỉ một hai người có ý kiến thì có thể là họ có vấn đề, nhưng đến người thứ ba thứ tư ý kiến với mình thì mình cũng nên xem lại nhé chủ top, nếu là mình thì mình cũng chẳng dám nhận bạn đến ở đâu :(

anhthu.hv thích bài này.