Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm: Mamadoanh Tính Ngày Rụng Trứng & Sinh Con Theo Lịch Tàu - Tầng 3 Nhà Rr Ngựa

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi samhh, 29/6/2013.

1. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

tối nay vc cháu xxx luôn đi nhé,trưa nay cô đã nhắn tin cho cháu là tối nay xxx ,cháu nhận được chưa ?

Đang tải...

2. mamadoanh

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Tai sao các cô ấy nhắn tin riêng cho bác ,bác đều muốn các cô ấy vào nhà mình viết bài ,và bác trả lời ,cũng như có em và KUHUM TƯ VẤN ĐỂ CÁC MẸ VỠ RA RẤT RẤT NHIỀU ĐIỀU,TRẢ LỜI NGƯỜI NÀY ,NHƯNG NGƯỜI KIA SẼ HIỂU VÀ ÁP DỤNG CHO MÌNH,PHẢI CHỊU KHÓ VÀO ĐỌC,VÀ CÁC MẸ ĐI TRƯỚC SẼ GIÚP BÁC TRẢ LỜI,NHỮNG PHẦN ĐƠN GIẢN,

3. mamadoanh

tối nay xxx,ngày mai nghỉ,ngày kia xxx tiếp

4. thiennga10

thiennga10 Bắt đầu tích cực

Mẹ cháu siêu âm lại lúc 9w3d rồi nàng ah, trộm vía thai phát triển tốt, chiều dài đầu mông 26mm, tim thai cao chót vót 171l/p. Mọi người đang bảo tim thai cao thế này chắc là công chúa rồi? bs hẹn 3 tuần nữa SA lại, để kiểm tra dị tật thai nhi. Mẹ cháu uống Prenatal cũng hợp, không bị nhiệt và cũng cảm thấy khỏe khoắn hơn. Còn gái nhớn uống Chillife cũng chịu khó ăn hơn rồi. Thuốc này mẹ cháu phải hòa thêm với nước để giảm bớt độ nồng cho bé dễ uống. Teng kiu mẹ cháu nhiều nhé

5. su hào muối

su hào muối Thành viên chính thức

Vâng, Chắc nhiều bài quá í ạ. Tháng này nhà mình thông báo 2v nhiều quá, em chúc chị (và cả em nữa) cũng nhanh nhanh thông báo 2v nhé c. Em từ ngày nghe cô Doanh và các chị về uống SOC thấy trứng đẹp hẳn c ạ, nhưng vẫn chưa có đc tin vui. Tháng cuối cùng của năm rồi nên mong là sang năm phải cố gắng hơn c nhỉ ^^

mamadoanhdieuhuyenktv thích.
  6. bich_zero

bich_zero Thành viên kỳ cựu

Cô Doanh ơi cháu buồn quá cô ạ, tháng này cứ hoi vọng thấy lưng đau, ngực căng và tức, bụng cũng chướng và mệt cứ nghĩ là có 1 tia hi vọng nhưng sáng nay vừa ngủ dậy thì ôi thôi QKD lại đến cô ạ. Cháu vừa đi làm vừa như người mất hồn vì buồn quá chỉ muốn khóc thật to cho vơi bớt.
    Cháu bị DNBT đã điều trị tây y đợt tháng 8, tháng 9 và bị sẩy hồi tháng 10. Cháu ngừng thuốc tây và chuyển qua đông y để điều hòa nội tiết. Cháu gửi lại cô chu kỳ kinh 3 tháng gần đây của cháu, cô tính giúp cháu ngày thử que rụng trứng và ngày đi soi trứng cô nhé. Tháng này vợ chồng cháu đang định quay về Tây Y có được không cô ơi???
    CK của cháu 3 tháng gần đây ạ: 10/11/2013 - 11/12/2013 - 09/01/2014
    Cô ơi cô tính giúp cháu với cô nhé, chu kỳ của cháu trước ko đều có tháng 32-35 ngày có tháng lại bị 2 lần 1 tháng cô ạ. Gần đây cháu uống thuốc đông y nên chu kỳ được đều hơn cô ạ.
    Cháu cảm ơn cô, chúc cô và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc.
    Hi vọng cháu nhận được ít duyên con cái của cô ạ!

7. socola234

socola234 Thành viên tập sự

cô ơi, huhu, cô quên cháu rùi , cô chỉ định cháu mùng 6/1 thì cháu thử que, nhưng mùng 2/1 cháu thấy ra nhiều dịch quá, cháu thử que v2 đậm hơn v1, sốt ruột ko biết tháng này thế nào cháu đi soi trứng ng ta bảo trứng rụng rồi cô ah, cháu về báo cáo với cô ngay hỏi xem tối cháu xxx có khả năng có em bé ko, cô bảo cứ xxx đi mà, xong cô nói như thế là tháng này cháu có 34 ngày thui mà. tháng này ko đc cô chỉ định cho cháu tiếp cô nhé, cháu cảm ơn cô ạ

8. maimailabaoxa87

maimailabaoxa87 Thành viên chính thức

Cô doanh và các chị ơi!!!. hôm nay 9/1 theo chỉ thị của cô, 8h sáng cháu/ em thử que RT thì vạch thứ 2 mờ tịt (căng mắt ra mới thấy v2) ạ. Như vậy cháu/em để 19h thử tiếp đợi 2v gần đậm bằng nhau rồi mới đi soi trứng đúng ko ạ??? Mà AD thì khô, ra ít dịch đặc đặc thôi ạ

Sửa lần cuối: 9/1/2014
  9. ALG Toàn Cầu

ALG Toàn Cầu Bắt đầu tích cực

cháu chào Cô, Cô ơi cháu đã gửi ibox vào nick samhh cho Cô nhưng chắc chị samhh bận quá không vào đọc được.
    Cháu chăm chỉ theo dõi topic bữa giờ mà không có tên cháu, hiii nên hôm nay cháu mạo muội lại nhắn tin nhờ Cô ạ.
    Quan hệ của vợ chông cháu đang có khoảng cách, tối ngủ mà mỗi người 1 chăn Cô ạ. Nhà chồng cháu thì toàn là cháu gái. Cháu định kế hoạch để kinh tế ổn định rồi mới có con nhưng tình hình này thì không ổn Cô ạ. Mong Cô hãy giúp cháu để cháu có 1 đứa con, là trai thì càng tốt ạ. nếu không cứu vãn được cuộc hôn nhân này thì ít nhất cháu cũng có đứa con. Trước đây cháu cũng rất muốn làm single mom nhưng vì không có chồng thì không thể có con nên giờ có chia tay với chồng, nuôi con 1 mình thì cháu cũng không ngán. NHƯNG cháu phải vớt 1 đứa trước khi ra đi ạ, đã bõ công lấy chồng thì phải có con chứ đúng không Cô. hiiiii
    Ngày đầu của 3 tháng gần nhất của cháu là: 27/10 và 27/11 và 31/12
    Mỗi lần cháu thường bị là 7 ngày
    cháu sinh ngày 25/12/1988 (dương lịch)
    chồng cháu sinh 02/02/1985 (dương lịch)
    Cháu cảm ơn Cô rất nhiều ạ.
    Cháu xin bổ sung thêm thông tin là cháu chưa sinh đẻ hay nạo hút gì ạ.

Sửa lần cuối: 9/1/2014
    mamadoanhKuHim thích.
  10. dieuhuyenktv

dieuhuyenktv Thành viên tích cực

Chị ơi, thế là c hơn 2 tháng rôì áy nhỉ, cuối năm e bận bù đầu ko có lúc naò vào nhà xem tình hình mọi người thế nào, e thì lại lên lịch chiến đấu tiếp đây c à, ngày mai 10/1 e đi soi lại theo chỉ thị của cô c à, c ủn mông cho e nhé

11. thiennga10

thiennga10 Bắt đầu tích cực

Hôm nào chị cũng vào nhà để ngóng tin em mà chẳng thấy, chị đang tuần 11 rồi. Công việc bận rộn không lo nghĩ lại thoải mái tư tưởng em ah. Đợt này nhà mình rầm rộ 2V đấy em ah, chị sẽ ủn mông em thật mạnh để tháng này em cũng đón được con yêu nhé.

12. hoatuyet109

hoatuyet109 VCB 0611000186782

Chị cố lên rồi sẽ đến lượt chị mà, e thấy chị kiên trì vậy chắc chắn sẽ sớm có tin mừng thôi. Có thể là món quà đầu năm lắm đó chị ạ
    @ chị thiennga10: đợt 8, 9w gì đó e siêu âm, tim thai cũng 170l/p đấy chị ạ nhưng là zai :D

13. ngocanh187

ngocanh187 Đủ quyền lập Họ

Ôi chị cũng tim thai 171l/p hả chị
    Em SA hôm 8w2d thì tim thai cũng 171l/p
    Em chả biết cao hay thấp, có khi em cũng con gái rồi chị nhỉ :D

14. thanhhuy2013

thanhhuy2013 Thành viên mới

Chị ơi, đừng có khóc! Tháng này hụt rồi thì thôi không được miên man nghĩ mãi về nó, mà chị phải nghĩ là: "Đến ngày, đến tháng thì con yêu của mình mới về được chứ" Phải nghĩ như thế chị ạ! Tinh thần phải thật thoải mái k áp lực thì cực kỳ nhanh 2v chị ạ! Chị cố lên!

15. bongvy1112

bongvy1112 Thành viên tích cực

Vâng cô ạ, cháu không thử que hay soi trứng gì cả, vck cháu cứ hứng là xxx thôi cô ạ. Lỗi của cháu đã không theo chỉ dẫn của cô :( , chúng cháu muốn tự nhiên mấy tháng đầu này rùi kết quả thế nào sẽ để ra tết khám cô à. Và chiều tối qua QKĐ ghé thăm cháu rùi cô ơi. Cháu ghi lại mấy chu kỳ mấy tháng gần đây cô theo dõi tư vấn giúp cháu với ạ, lần này cháu ko le te với ck cháu nữa, cứ lẳng lặng thôi :)
    Chu kỳ của cháu : 15/09, 26/10, 29/11, 08/01
    Cháu cảm ơn cô ạ.

16. thanhhuy2013

Em cảm ơn chị KuHim nhiều ạ! Để em uống Zentonmum một thời gian xem thế nào có gì thì em chuyển sang Prenatal, chị cũng có bán loại này phải không chị?

17. Lục Gia

Lục Gia Thành viên rất tích cực

hí hí hí tối về mình cũng xem hí hí hí

Chúc mừng em nhé, bác sĩ giữ thai thì em có thể tới bsĩ Dũng ở Kim Ngưu, bsĩ Dục - Hoàng Quốc Việt. Đến càng sớm càng tốt

Nghe câu vớt 1 đứa trước khi ra đi ngộ nghĩnh quá, vớt gì mà 2 thằng 2 chăn ngủ riêng thế hử. Chúc em sớm tóm được ngựa đực để có quyền cưỡi đầu túm cổ thằng bố ngựa đực nhé

18. thanhhuy2013

Cái bà KQD ghé rồi hả chị? Bực!
    Đọc bài chị hôm qua em cứ âm ỉ hy vọng là do que chưa lên rõ thôi, giờ vào đọc thấy chị báo tin này.
    Thôi, cho ra khỏi đầu luôn và ngay chị nhé, chị đừng nghĩ nhiều. Nghĩ là: "Ừ thì lại cùng các chị em khác săn tiếp". Có đơn thương độc mã đâu mà sợ. Cô Doanh và cả nhà lúc nào cũng đồng hành cùng tất cả các chị em, nên chả có gì mà phải lo hết. Chị nhé! Em chúc chị và các chị em khác 2v thật sớm!

19. maimailabaoxa87

maimailabaoxa87 Thành viên chính thức

Chị lục Gia ơi, help em vụ này với , e thử que RT sáng nay theo chỉ dẫn của cô thì v2 mờ lắm, chắc đợi chiều 19h thử lại hả c, 2v đậm gần bằng nhau mới soi trứng đúng ko ạ??? hn là ngày thứ 15 chu kỳ của em rùi ạ. e có nt cho cô Doanh nhưng chắc cô bận chưa trả lời được ạ

20. thaonguyen892747eor

thaonguyen892747eor Thành viên tập sự

up phụ đồng chí-chúc đồng chí mua may bán đắt
    but camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camerabut camera camera sieu nho camera nguy trang camera quay len camera mini but ghi am usb ghi am dong ho camera moc khoa camera