Đi xe máy “cùi bắp” ra đường bị xã hội coi thường

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi xy102.net, 4/1/2014.

1. Michelle_Lalle

Michelle_Lalle Thành viên chính thức

Ðề: Đi xe máy “cùi bắp” ra đường bị xã hội coi thường

Bạn làm việc trong cơ quan nhà nước à ? Trong cơ quan nhà nước sếp nhìn 6677028 là chuyện bình thường, cũng là 1 dạng làm màu đó bạn ^^

Mình làm việc cho cty tư nhân chứ ko phải nhà nước sếp mình có xe hơi luôn nhưng chỉ để dành khi nào đi xa hay chở gia đình đi du lịch thui hay mà thấy đời mà họ chỉ nhìn bề ngoài thui vào cửa hàng hay quán mà đi xe sịn điện thoại sịn là nó tiếp đãi khác chán thật

Đang tải...

2. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

Mình thấy mẹ này nói chuẩn. Dù gì vẻ ngoài lịch thiệp cũng dễ thu đc cảm tình của người đối diện. Các mẹ toàn kể ra các trường hợp TRONG NGOÀI BẤT NHẤT thì nói làm gì chứ =))

3. xy102.net

xy102.net Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy sợ khi đọc cmt của bạn ^^
    Xe bạn xuống cấp rồi mua ô tô thôi. Tiện thể mua thêm túi đẹp, đi ô tô rồi không sợ bị cướp giật nữa ^^

4. physics.hnue

physics.hnue Thành viên kỳ cựu

em cũng thía. mẹ em bảo mua con xe ga đi nhưng em vẫn cặm cụi con xe wave vì quen dùng rồi, lại ít tốn xăng. mình còn nghèo, tiết kiệm chút. góp gió thành bão. sau mua nhà mua xe ô tô (mục tiêu của e :D), cần gì phải so xe nữa

5. buiphuonganh

buiphuonganh Thành viên rất tích cực

hey, em thì thấy xe cũng là vấn đề đấy ạ....

6. ticykidvietnam

ticykidvietnam Thành viên sắp chính thức

Hình thức đâu có nói lên được nhiều điều,có khi còn bị đánh lừa

7. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

tuần mới nhiều od nhé.........................

8. trangmeo117

trangmeo117 chính thức trở thành dân buôn

e đi xe nào cũng được nhưng đừng cho e đi dream, e bị ngã mấy lần đâm ra hoảng. còn vụ đánh giá con người qua xe cộ thì e được trải nghiệm cách đây 4 hôm.
    bt xe nào ở ngoài dễ dắt thì e đi, hôm ý e đi wave s nhé, k phải mâys con đời tám hoánh nào đâu. vào cửa hàng quần áo. e vào hỏi có váy canh mặc không để em thử con bé chủ quán nó bảo chị không mặc được váy này đâu e đã nản rồi lúc sau nó dơ ngay cái váy vải phông lên bảo em chị chỉ mặc được mấy loại này thôi. dân công sở mà mặc được váy phông ngắn nhà nó đi làm à Cứ phải gọi là máu xông lên não.

Sửa lần cuối: 19/4/2016
  9. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

Mình thấy bạn nghĩ đúng. Một phần nữa là đi xe đẹp chỉ làm mồi cho trộm cắp. Mình đi wave quẳng đâu cũng được, để chả tốn chỗ,chả lo bị mất, mất thì cũng đỡ đau đầu.Tóm lại hàng chục người khuyên mình mua xe ga nhưng mình vẫn yêu xe số. 2 bánh thì xe gì nó cũng vẫn như nhau, thích thì nhích hẳn 4 bánh.

10. CunKeoBi

CunKeoBi Thành viên chính thức

Không phải nói xấu ng ngoài HN, nhưng đợt rồi em mới đi SG về, để ý thấy trong đó rất ít ng đi xe ga, còn ngoài HN thì hầu như toàn xe ga. Tìm hiểu kỹ thì mới biết rằng HN thích thể hiện ra vẻ bề ngoài như se đẹp, điện thoại xịn còn ở SG họ chỉ quan trọng là trong túi có bao nhiêu tiền chứ không mấy để ý đi xe loại gì, hay dùng điện thoại hãng nào. Mấy đứa bạn ngồi tám vs nhau vẫn trêu bảo mấy cái đứa mà cứ khoe điện thoại đẹp thế này thế nọ chắc gì đã phải điện thoại của nó, mà chắc gì trong tk điện thoại có tiền mà gọi, có khi chỉ dùng để khoe là chủ yếu giống như trường hợp đeo đồng hồ chết í ạ :D. Nhưng nghĩ thấy con người đúng là khó hiểu thật đấy ạ :(

11. CunKeoBi

Một lần em đi mua điện thoại, nhưng ăn mặc hơi xuề xòa, nhân viên trong quán còn k thèm tiếp cơ, chắc nghĩ mình k có tiền mua í. Đúng là...hết chỗ nói :(

12. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Hihi e không nghĩ là mấy đồ dùng bề ngoài se sua lại có thể đánh giá con người một cách chủ quan như thế. Mình đi ô tô, cơ mà không bao giờ coi thường hay đánh giá người khác qua cái xe cái điện thoại hay bề ngoài, mình toàn nói người ta như vậy là tiết kiệm đấy chứ chưa chắc trong ngân hàng mình đã nhiều tiền bằng người ta

CunKeoBi thích bài này.
  13. Hangtmqt

Hangtmqt Thành viên chính thức

Nghĩ lại e thấy mình giản dị quá. Em đi làm bằng xe đạp điện ạ. Chẳng thấy ai coi thường mình. Có mẹ nói HN toàn đi xe ga để thể hiện. Nhưng em nghĩ k phải. Vì như em, nhiều lúc mặc váy e cũng đi xe ga cho tiện. Chứ đi xe số e bị rách ít nhất 3 cái chân váy r ạ

CunKeoBi thích bài này.
  14. nguyenlananh

nguyenlananh

Càng tiếp xúc nhiều người mình càng thấy không nên đánh giá con người qua cái xe , hay qua quần áo mặc , hoặc điện thoại hay những thứ bề nổi bởi nó chả đánh giá con người được . Ví dụ bác thông gia nhà mình bác ấy ăn mặc cực kỳ đơn giản ai cũng nghĩ bác ấy là ô sin . Nhưng có khi cả đống người chê bác ấy ko có nổi cái đít nhà của bác ấy cũng nên . Nhà bác ấy 500 m biệt thự vin homes 47 tỷ , đồ trong nhà toàn tiền tỷ bộ ghế , giường toàn thấy tiền tỷ chả có cái nào trăm , ô tô nhà bác ấy cũng 7 tỷ bác ấy chưa bao giờ ngồi lên cái ô tô ấy bao giờ , cộng thêm một ô tô được tặng thưởng khi mua nhà hình như trên 3 tỷ cũng chưa bao giờ thấy bác ngồi lên cái ô tô ấy . Toàn thấy bác ấy đi bộ với đi xe bus . Đấy là một cái nhà của bác ấy thôi . Còn ba nhà nữa mà mình biết đó là cái cửa hàng phụ tùng ô tô trăm mét cho thuê vét cũng 40 triệu một tháng , rồi cái nhà bên cầu giấy cũng hàng biệt thự , và một cái ở lạc long quân . Bạn bè nhà mình ai cũng bảo chị mới thuê ô sin mới ah mình nói luôn ối cô có bán cả dãy nhà cô cũng chẳng bằng đít nhà của bác ấy chứ chả ô sin .

15. CunKeoBi

Mn giống em, em đi làm có gần 2 cây số nên cũng đi xe đạp điện, còn suốt ngày đi ngược chiều cơ :D

16. August88

August88 Thành viên rất tích cực

CHỉ là phương tiện đi lại thôi, quan trọng là bạn có tự tin không ấy, còn thiên hạ nghĩ gì đâu liên quan đến mình

17. me-cubi

me-cubi

tớ đi con dream lùn mua cách đây gần tròn .....20 năm rùi, vẫn thích. bằng 1 ngôi nhà ngày xưa đây :D

18. cà phê Mít

cà phê Mít Thành viên chính thức

hôm nọ đi làm về em cũng bị 1 em đi Atila mới cứng nhìn với ánh mắt miệt thị( em đi con Cub biển số tỉnh lẻ truyền từ đời bố em) nghĩ cũng bực nhưng mà thôi kệ.nhiều người bây giờ cứ nghĩ ở trọ, làm công nhân cũng phải cố cho được cái xe tay ga để đi cho bằng bạn bằng bè .

19. me-cubi

me-cubi

đồ cổ là quý hiếm lắm đấy nhé :D

20. cà phê Mít

cà phê Mít Thành viên chính thức