Các mẹ có con chuẩn bị học lớp 1 vào tháng 9/2010 cùng thảo luận nào!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Bé Phun, 21/4/2010.

Tags:
  1. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Tớ lại đang lo nhóc nhà tớ hết tháng 5 này tạm biệt trường mầm non mà ko biết quản lý, dạy dỗ cu cậu ra sao. Nếu để ở nhà với ông bà chỉ sợ cu cậu mê chơi game và ti vi thì chết. Cho đi học nhà cô giáo Tiểu học thì đâu có đựoc cả ngày như MG.
    Tớ cũng tìm hiểu có 1 số trường tư ở HN như Dream house có các lớp học tiền lớp 1, nhưng lại vẫn lo vì nếu bé học ở trường có đầy đủ tiện nghi như Dream house 3 tháng hè liệu bé có bị shock không khi đầu năm học lại học ở trường công lập.

Đang tải...

2. HuyLinh

HuyLinh Thành viên chính thức

các mẹ ơi thế hộ khẩu ở phường Hàng Bài thì con sẽ học đúng tuyến là Trưng Vương hay Võ Thị Sáu ạ? không biết bao g 2 trường này mới bán hồ sơ? mẹ nào có thông tin gì thì thông báo cho e biết với

3. Bé Phun

Bé Phun Thành viên chính thức

Chia sẻ với bạn. Lớp mẫu giáo của con mình cũng có một vài bé bị tự kỷ nhẹ nhưng mình thấy các cô cũng rất thông cảm và giúp đỡ các bé nhiều. Con nhà mình học cùng lớp với những bạn đó cũng rất vui vẻ, chỉ thỉnh thoảng về kể rằng bạn nọ bạn kia (những bạn bị tự kỷ) hay khóc, hay dỗi thôi. Theo mình biết thì các bé đó cũng đã tiến bộ rất nhiều một phần là do học chung với các bé bình thường khác.
    Theo mình bạn nên cho con học ở những trường vừa phải, lớp không đông quá và có sự trao đổi, "nhờ vả" riêng với cô giáo để con được sự chú ý và thông cảm, điều đó sẽ giúp con nhiều hơn.

4. metimeotimeo

metimeotimeo Thành viên sắp chính thức

Em ở Kim Liên, đúng tuyến là cu tí nhà em sẽ vào trường tiểu học Kim Liên. Có mẹ nào chuẩn bị cho con học tiểu học Kim Liên không thì trao đổi thông tin và kinh nghiệm với ah.

Cu Tí nhà em đã học lớp phụ đạo trước khi vào lớp 1 của cô Bình từ đầu tháng 4 rồi ah, cho đến giờ vẫn đang tập viết các nét cơ bản, thấy có vẻ cũng thích chí lắm (vì được cô chấm điểm), nhưng chưa thấy cô dạy đọc gì cả mà Cu Tí nhà em thì chưa biết đọc tẹo nào, mới chỉ nhận dạng chữ cái, nhà em cũng theo phương châm cho nghỉ ngơi xả láng, khi nào đi học sẽ theo chương trình nhà trường ah.

Em cũng đang băn khoăn về việc có chọn cô cho con không, nếu đúng tuyến vào trường thì vào cô nào biết cô đấy, còn nếu định xin vào lớp cô nào thì phải ngoại giao trước, chắc cũng mất 3-5tr, cũng thấy tiếc tiếc mà không biết có hiệu quả không. Trường KIm Liên thì nổi tiếng là đông học sinh, một lớp trung bình trên dưới 60 cháu, liệu các cô có quan tâm hết được các con không. Cháu họ nhà em năm ngoái học lớp cô Giang, cô được đi thi thành phố, cuối cùng, cháu nhà mình làm toán sai vẫn được 10 :(, mà 3-4 lần như thế chứ không phải 1 lần, mà cô bận cũng chẳng dạy bảo các con tác phong, kỷ luật gì cả, cứ hồn nhiên như cô tiên ý ah, chán lắm.

Có mẹ nào có kinh nghiệm hay cao kiến gì thì truyền đạt cho em với ah. Thanks, thanks.

5. bibobbib

bibobbib Bắt đầu tích cực

Con tớ năm nay cũng học ở Kim Liên đây. Nhà cậu ở khu nào.

6. ha hoa

ha hoa Guest

Nói chung đừng trông chờ vào các cô, quan trọng vẫn là con mình và mình quan tâm đến con. Nhất là các cô đi dự giải thì càng chú tâm vào việc của các cô, ít xát sao con mình, Khi các cô được chọn đi thi giải, các cô phải luyện tập có khi cả tháng chỉ dạy mỗi cái bài định thi ấy, do đó các con thiệt thòi là điều dễ hiểu

metimeotimeo thích bài này.
  7. metengcha

metengcha 094-508-7070

Nếu mẹ nó ở gần khu vực Chùa Láng thì cho con đến hoc lớp tiền lớp 1 trường Nguyễn Văn Huyên đi, con mình cũng đang học ở đó thấy cháu rất thích. Nếu cho cháu đi học từ bây giờ thì được miến phí hoc phí đấy.Bây giờ thì học vào Thứ7, CN. bắt đầu học các ngày trong tuần vào tháng 6 đấy!

mebezin thích bài này.
  8. metimeotimeo

Nhà mình ở khu tập thể của Bộ xây dựng, nằm lọt thỏm trong làng Kim Liên, cầu Đông tác rẽ phải í mà. Thế tình hình nhà bạn cho em bé học hành thế nào rồi, có ý định gì chưa? MÌnh cũng tham khảo một số người, nghe nói chỉ nên tránh cô Châu "già" ra thôi, còn lại thì các cô trẻ cô nào cũng nhiệt tình hết. Ý bạn sao?

9. metengcha

metengcha 094-508-7070

Có mẹ nào cho con học trường Sài Đồng không nhỉ, nhà em chuẩn bị chuyển sang khu đó nên chắc cho cháu học bên đó cho gần, đi lại đỡ vất vả.Nhưng lại trái tuyến.Mẹ nào có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé!

10. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

CÁC MẸ UI \! Cho tớ hỏi Trường tiểu học Khương Mai có cô nào dạy tiền lớp 1 hok nhỉ?
    Khỉ nhà tớ năm nay cũng vào TH Khương Mai, nhưng vẫn chưa tìm đc lớp tiền lớp 1 để theo học. Ở nhà mẹ mới chỉ dạy ghép vần băng miệng thui, học toán thì trong phạm vi 20 rùi.

11. bibobbib

bibobbib Bắt đầu tích cực

Nha cau o gan nha minh. Nha minh o khu tap the B24 ngay cau. Con minh cung di hoc duoc hon thang. Lop co Giang. Dang hoc viet nhung net co ban va tap ghep van. Khong kheo co khi minh voi cau biet nhau day. Hoi xua ho khau nha minh la to 82b ma. Minh cung thay moi nguoi noi vay. Chi can tranh co Chau thoi. Con cac co lop 1 deu nhu nhau.Nhung cac co dc chia ra lam 2 top, top 1 co: co Binh, co Thuy, co Trang, co Giang. Top 2 la ca co con lai:( Cha hieu sao may minh ko danh dc chu co dau

12. boboxinh

boboxinh Chuyên thu mua dầu ăn đã qua sử dụng để xuất khẩu.

Chào các mẹ!
    Nghe các mẹ bàn luận về chuyện học hành của các con tui cũng muốn hỏi thăm một chút. Có mẹ nào con học ở trường tiểu học Phương Mai ko? Tui muốn hỏi thăm xem cô nào nghiêm khắc để xin cho thằng tướng cướp nhà tui vào đó cho cô điều trị nó.

Sửa lần cuối: 13/5/2010
  13. Bim&Bin

Bim&Bin Bắt đầu nổi tiếng

Hehe.... mẹ này hay nhỉ :rolleyes:
    to all : có mẹ nào cho con học trường Ban Mai trong Văn Quán - Hà Đông ko ??? cho mình ít kinh nghiệm với........

14. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi cho mình xin địa chỉ cái. Trường Nguyễn Văn Huyên ấy là TH a?

15. betoong

betoong Thành viên tập sự

mẹ nó ở khu vực nào vậy, tớ cũng ở Hà Đông, đang đau cả đầu cái vụ chọn trường cho con. Mẹ nó định cho con vào trường nào thế, khỉ con nhà tớ đúng tuyến thì vào TH Văn yên đây. Trường này có ra gì ko nhỉ.

16. meuchin

meuchin Thành viên mới

Gửi các mẹ
    Mình cũng có bé gái tháng 9 này là vào lớp 1, mình có ý định lo cho con vào trường điểm nhưng vẫn còn băn khoăn về trường lớp. Ngoài ra có mẹ nào đã có thông tin về trường Mai Dich, Đường Trần Bình không chia sẻ cho mình với.Hay ở khu vực Lê Đức Thọ có trường cấp 1 nào ok thì tư vấn cho mình, thật sự mình rất lo lắng,hiii
    Mình cảm ơn các mẹ nhiều

17. memitbong

memitbong Thành viên chính thức

Mình cũng đang định cho con vào Kim Đồng, nhưng hộ khẩu trái tuyến nên phải nhờ vả... Có mẹ nào biết cô giáo nào dạy tốt ở trường Kim Đồng thì bảo giúp mình với.

18. minhnguyen2006

minhnguyen2006 Thành viên mới

Mình có bạn con học Đoàn Thị Điểm lớp 1 năm vừa rồi đấy. Bạn mình nói ở trường đó chỉ thi vào là khó khăn thôi còn khi học thì nhẹ nhàng lắm. Tối con bạn về không phải học và cũng không phải đi học thêm đâu. Chỉ có điều trường đó học phí cao nên nếu thu nhập không ổn định thì băn khoăn thôi. Chúc bạn tìm được trường ưng ý cho của để dành của mính

meuchin thích bài này.
  19. metimeotimeo

Thông tin này nghe mới đây, lại còn chia các cô thành 2 tốp, chết mất, cô Thủy thì tớ cũng chưa nghe nói nhưng cô Trang thì tớ cũng có nghe qua. Như vậy là truyền miệng cũng chính xác đây. Thế cậu có định xin cho con vào lớp cô Giang không hay cũng để nhà trường đặt đâu thì vào đó? Chẳng may vào lớp cô Châu thì sao nhỉ? Hu hu, lo quá

20. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

có mẹ nào cho con vào Nam Thành Công hay Thành công B khong, mình đng băn khoăn giữa 2 trwowngf đó> Có phải Nam Thành công học rất n ặng ko, về nhà phải làm nhiều b ải tập nên mình cũng lwowngx lự.