Cần giúp: Nhà mình ơi em mọc răng khôn số 8, huhu, đau quá:((((((((((((((((((

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi xoaixoai, 12/2/2014.

1. xoaixoai

xoaixoai Bắt đầu nổi tiếng

Trước tết răng hàm dưới đau ê ẩm, em chủ quan tưởng viêm lợi chỉ súc miệng bằng nước muối ko uống thuốc vì sợ đầu năm mua thuốc cả năm uống thuốc. Cả tết chẳng ăn uống đc gì. Hic hic, hôm nay đau quá, chị cùng công ty xem hộ hóa ra em bị mọc răng khôn. Mọc lệch ah. Bị nhú đầu lên rùi, đâm vào má đau quá. Nhà em đang có ý định có em bé, có nên đi nhổ răng lúc này ko ah? Nhổ ở đâu an toàn và kinh tế 1 chút không ah? Em định nhổ cả 2 bên luôn. Các chị bảo xác định cứ tiền triệu, hức. Xót quá mà vẫn phải làm thui ah. Em cảm ơn mn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xoaixoai
    Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Ðề: Nhà mình ơi em mọc răng khôn số 8, huhu, đau quá:((((((((((((((((((

tốt nhất ra viện răng hàm mặt bạn ạ

xoaixoai thích bài này.
  3. mesuyeu2012

mesuyeu2012 Thành viên chính thức

Hix, rất đồng cảm với bạn vì mình cũng từng bị mọc răng khôn r. Khó chịu vô cùng, nó là răng ngu thì đúng hơn là khôn @@. Nhổ răng bạn cứ xác định tiền triệu là đúng rồi. Mình vừa đi nhổ về đây. Đang chờ thêm 1 tuần nữa rồi xử nốt cái bên kia.
    Theo mình, phòng khám rẻ thì rất nhiều bạn ạ, bạn ra gần viện 108, mình thấy đa phần ở đấy làm thủ thuật đều rẻ hơn chỗ khác 1 chút. Nhưng theo mình, khi đã làm bất cứ cái gì liên quan đến sức khỏe thì bạn đều phải tìm nơi uy tín, sạch sẽ (các dụng cụ đều đảm bảo vô trùng không thì rất dễ lây bệnh truyền nhiễm). Rẻ hơn 1 vài trăm mà mọi thứ của nó đều kém hơn, đến lúc rước bệnh vào người thì lại bảo biết thế, lúc ý muộn rồi. 1 vụ Cát Tường chắc cũng đủ để cảnh tỉnh nhiều người nhỉ?
    Mình thì quen làm răng ở Nha Khoa Úc Châu. Cả nhà mình đều làm ở đấy. Mình đi tham khảo nhiều nơi rồi mới quyết định đây sẽ là nơi mà cả vợ chồng con cái sẽ gửi răng ở đây :D. Chỗ này giá thành ở mức trung bình - khá, một số cái còn rẻ hơn trong viện Răng - Hàm - Mặt. Uy tín lâu năm và rất sạch sẽ. Lúc nào mình đến khám cũng thấy các cô y tá đang vệ sinh vô khuẩn dụng cụ, ngay trc mặt mình luôn nên rất yên tâm.
    Chia sẻ với bạn 1 địa chỉ tin cậy, bạn thử qua đây khám xem. Chỗ này còn chấp nhận bảo hiểm nếu bạn có đấy. Mình nhổ răng ở đây được bảo lãnh luôn nên nhổ miễn phí ^^

xoaixoai thích bài này.
  4. Tommyphu

Tommyphu Thành viên chính thức

minh mọc răng khôn mà không có nhổ @@, nó mọc thẳng lên luôn, giờ hết đau rồi, không bít co bị gi ko nhỉ

xoaixoai thích bài này.
  5. xoaixoai

Mình bị mọc lệch :(((((((((((. Hôm nay định đi chụp chiếu xem có nhổ đc không nhưng cty bận quá lại chẳng đi đc. Chắc lại phải để sang tuần rùi. Cứ như đau đẻ chờ sáng trăng ý.

6. xoaixoai

Hihi, vậy ah. Hic, bắt đầu từ hôm qua mình phải ăn cháo rùi. Nhổ xong có phải kiêng khem gì nữa không hả mẹ nó?

7. nuocmatsongnile

nuocmatsongnile Thành viên chính thức

mình cũng có răng khôn nhưng mọc thẳng ko thấy đau nên kệ nó chắc ko sao đâu các mẹ nhỉ.

8. Miss Tran

Miss Tran Thành viên kỳ cựu

Đồng cảm vowdi chị.em cũng từng bi mọc răng khôn.công nhận là đau thật,hic,nhưng e cũng ko nhổ,đau khoảng tuần.nó nhú hẳn lên là hết đau,em mọc 3 cái hẳn hoi,cứ thay phiên nhau mọc trong năm vừa rồi,hết bên phải lại bên trái,hết hàm trên lại hàm dưới @@

9. vetranhdepvn

vetranhdepvn Thành viên chính thức

Mình có một cái răng khôn, có đợt đau lắm, đi khám người ta bảo là mọc ngược, khuyên phải nhổ đi. Nhưng mình không nhở, giờ chẳng bao giờ thấy nó đau nữa. Hehe. Lúc mọc thì đau tí thôi ý mà :D

10. tieumamthau

tieumamthau Thành viên chính thức

híc híc, mình cũng bị mọc 2 chiếc, mọc lại bị lệch nữa, lúc mọc thì chỉ bị đau có mấy ngày thôi ko bị xưng, mình nghe nói là mọc răng khôn lẹch thì nên đi nhổ, nhưng răng của mình mọc to như răng hàm, giờ mà nhổ thì sợ ảnh hưởng đến dây thần kinh, nên sợ ko dám, ko biết cứ để vậy có sao ko nhỉ