Khác: Mẹ nào có Ngựa đầu tháng 7 thì vào chia sẻ kinh nghiệm bầu bí nhé <3

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Đen Đanh Đá, 1/11/2013.

1. tomorrow79

tomorrow79

Ðề: Mẹ nào có Ngựa đầu tháng 7 thì vào chia sẻ kinh nghiệm bầu bí nhé :h:

Thấy các mẹ chăm chỉ uống vitamin, canxi và sắt quá. Mình thì uống bập bõm hôm nhớ hôm quên, đã thế sữa bầu lại ko uống được nên còn lúc nào cũng xuýt còi :(

Đang tải...

2. Đen Đanh Đá

Đen Đanh Đá Bắt đầu tích cực

Dạo này đang vào thời kì ăn tốt ngủ tốt, ăn 4 bát cơm mà vẫn thèm thuồng. bắt đầu tăng cân rùi, trông đỡ dặt dẹo rồi, hý hý.
    Mấy hum đi học mặc đồ sì pót, chả ai biết là bầu bí, toàn bị nhầm là học sinh cấp 3 :)) Cứ mỗi lần lên xe bus là cứ phải cởi áo khoác ra để được nhường ghế :D Bà bầu được ưu tiên mà. hô hô
    Sang tuần là nhà t đc 5 tháng rồi, làm mũi AT đầu tiên thôi ^^

meomeo231987 thích bài này.
  3. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

khi mang bầu cần tiêm những mũi gì hả các chị ơi?

4. tomorrow79

tomorrow79

Trộm vía em ăn tốt ghê à nha. Chị bữa nào khỏe thì được 2 bát hoặc hơn một chút xíu. Sữa thì ko uống tí nào vậy mà mặt mũi cứ nở như thị nở! :(

5. qsang2012

qsang2012 Thành viên rất tích cực

Trộm vía mẹ Zen ăn tốt thật. Mình mà mặc áo khoác cũng chẳng ai biết bầu bí. Chỉ cởi áo khoác ra mọi người mới nhận ra thôi. Mẹ Zen cán mốc 22 tuần chưa?

6. vananhiserve

vananhiserve Thành viên mới

chào các mẹ, việc là nhà e sâp chuyển về quê ở cùng với ông bà nội, muốn thanh lý 1 số đồ của bé. các mẹ muốn mua e để lại.
    1 . giường teddy cho bé sơ sinh đến 12tuoi. ( 5-6 chức năng - e ko nhớ nưa) dang còn mới lăm- mua ngay truoc 3,6 triêu( e de lai 1,7trieu)
    2. 1 cái máy xe đạp tập thể dục( cho 2 vc đều sử dụng dc, sinh song mẹ nào muốn lấy lại voc dâng hoạc mua cho ông xa ne) e mua ngay truoc 4trieu- e de
    ai 2trieu

lien he : 0947 498 268

7. tomorrow79

tomorrow79

Em nên mở top thanh lý và có hình ảnh thì các mẹ sẽ vợt ngay thôi. Chúc em sớm thanh lý được nha !

8. Đen Đanh Đá

thứ 6 tuần này là 22 tuần đây, cuối tuần lại rồng rắn đy siêu âm. hi he. t k mặc đc áo khoác từ hồi 3 tháng. phải mua thêm 3 cái số to hơn để mặc. trộm vía người nhỏ, bụng to ^^.
    kể cả hồi bị nghén em ăn vẫn tốt lắm, hồi đó thèm cơm mà k ăn đc cơm, cứ hôm nào trộm chồng ăn cơm là lại nôn chớ mệt mỏi mấy ngày, khổ ơi là khổ. mấy hôm tết nghén đi viện mẹ chồng nấu cháo cho ăn nhưng chả mún ăn vì chỉ thèm thịt, bánh chưng, cơm rau :))
    nói chung chả thấy ai nghén như em, người ta sợ đồ ăn, em thì ăn gì nôn đấy nhưng mà nhìn thấy đồ ăn là lại điên đảo thèm thuồng, sữa bầu oánh tì tì luôn, mấy hum tết cố nốt hộp Similac. nghỉ 1 tuần xong lại quay về XO, ôi sao mà XO ngon quá trời ơi. em uống tốn sữa quá trời, ngày nào cũng phải 2 hộp sữa chua, chắc sắp phải làm sữa chua thôi chứ đi mua thấy tôn quá. hức.

9. mecari

mecari Thành viên rất tích cực

em có bé ngựa vào cuối tháng 6 đây ạ

10. tomorrow79

tomorrow79

Ối trời nghe đoạn em tả ăn và uống mà chị thèm quá trời, giá mà chị một phần nhỏ đoạn uống sữa của em thôi cũng đã mừng rồi! Chị chưa tốn đồng nào cho sữa bầu cả, chắc phải uống thôi. Mà XO ngon lắm hả em?

11. cun keo

cun keo Dingo **'

c cũng thứ 6 này là cán mốc 22, đang mong chờ đi SA hehe, rưng mà cái khoản ăn thì thua đứt mẹ Zen. Tuần này vẫn thỉnh thoảng bị ợ hơi và chân hơi bị phù, tay chân bị tê mỏi lúc ngủ. Mẹ Zen có bị thế ko? mà mẹ Zen tiêm phòng gì vậy, trên này tuần 28 bsi mới chỉ định đi tiêm uốn ván hay sao í

12. cun keo

cun keo Dingo **'

chào mừng mẹ nó :) bé nhà mn là boy hay girl thế?

13. Mẹ Cốm TN

Mẹ Cốm TN Thành viên đạt chuẩn

Nghe mẹ Zen ăn uống mà thèm thế, mình chả ăn được mấy, vẫn đều đều như chưa bầu nhưng mà nhanh đói nên phải ăn tăng bữa lên chứ 1 bữa thì ko ăn đc nhiều, cố tý là nôn mất. Mà hnay mới ngó lại cái profile thấy mẹ Zen cùng tuổi với mình đới. Zen có đạp nhiều ko thế bạn?

14. Đen Đanh Đá

em mới thử 3 loại, XO, Anmum, Similac thôi, sữa nội em chưa thử. sang tháng thứ 4 em mới uống sữa bầu, chứ 3 tháng đầu em toàn sữa tươi, ngày 2 hộp.
    em thấy XO dễ uống, k ngọt quá, k nặng mùi, thấy thơm. Anmum thì ngọt, ngậy và k tan hết, Similac ai uống đc thì con to nhưng mà tanh tanh, ngai ngái, tóm lại thấy khó uống dù em rất thích sữa. chị cứ dùng thử loại nào hợp thì uống nhé, em thấy Xo dễ uống và lại hợp với em. sữa này hay bị hết hàng. đi quầy nào cũng còn 1 hộp trong khi các sữa khác la liệt.

Trộm vía em ăn nhưng k vào mẹ mấy, vào con thôi. từ tết đến giờ em mới tăng được 1,5kg. sắp về số cân hồi con gái. em chỉ phấn đấu tăng 9-10kg thôi, nhưng thấy em ăn uống thế bạn em chúng nó toàn dọa là e phải tăng 20kg. trong khi em chờ mãi đến bây giờ mới thấy tăng. quan điểm của em là ăn đủ, chứ k nhiều. ăn theo nhu cầu. Cố gắng làm sao đủ với yêu cầu cho 1 phụ nữ mang thai. :)
    em chưa bị ợ và cũng chưa bị phù. toàn bị sụt cân sao mà phù đc :( chị tăng bn cân rùi, lưu ý nhé, có hiện tượng phù là phải đi XN ngay nhé, dấu hiệu nhiễm độc thai nghén. đứa ở cơ quan em cũng thế. 5 tháng phù hết chân tay, đi XN là bị thừa protein trong nc tiểu đó.
    Cái vụ chân tay tê mỏi lúc ngủ thì chắc em nghĩ ai cũng bị, vì thai to rồi, cần nhiều canxi và các chất dinh dưỡng, mẹ k cung cấp đủ thì thai sẽ lấy từ cơ thể mẹ dẫn đến mẹ bị như vậy. em kiểm chứng cái này rùi, cứ hum nào em ăn uống mà k đủ canxi ý, là đêm hum đó cứ phải bẻ chân, bẻ tay, xoay người.....mà đã k ngủ đc là sẽ đi tè nhiều, còn hum nào em ăn đủ thì ngủ 1 mạch từ 8h tối đến 6 rưỡi sáng, kiểu bất tỉnh nhân sự, k biết gì luôn, điện thoại để ngay bên tai, chồng đi học 8h tối về gọi nc với 2 mc còn k biết gì :D bình thường em k bị mệt mỏi mấy như mấy bà cứ kêu than ( trừ khi em nghén)
    Thế nên, cố gắng với phương châm, nuôi con khoẻ, dạy con ngoan, k chạy đua cân nặng của con. thì hãy bổ sung đầy đủ chất cho con từ bây giờ. chứ ở cơ quan em có đứa lúc bầu bí nó k ăn uống gì, bây giờ con nó hơn 1 tuổi nhưng từ lúc sinh ra, ti mẹ còn k ti mấy, ít ngủ, hay ốm. nuôi vất lắm ý. vì thiếu chất mà. hic.
    ah. việc em làm thường xuyên nhất là: uống mật ong buổi sáng trc khi ăn, mỗi ngày 1 hộp sữa chua( có khi 2,3 hộp), mỗi ngày 1 quả cà chua luộc. bôi dầu dừa cả mặt và bụng. trộm vía. e k bị mụn, da mặt sáng mịn hơn cả hồi con gái. hú hú, trộm vía ngàn lần.
    sang tháng thứ 5 em tiêm uốn ván luôn. vì lúc này đang trong thời gian khỏe mạnh, tiêm sẽ k sao cả. e cũng hỏi bác sĩ là đi tiêm được rùi.:)
    hi, Zen đạp nhiều, đạp từ lúc 18 tuần. vì ban này nghịch mà, trộm vía. mình hay nói chuyện, kể chuyện, cho Zen nghe nhạc. Còn khi nào bố Zen về thì nhường việc đó cho bố luôn. bạn Zen chủ yếu đạp khi đói, khi mẹ nằm ngửa. mẹ cứ ăn no là bạn ý im thin thít, ha ha. bố bạn ý toàn đùa là mẹ toàn cho bạn ý ăn no để bạn ý ngủ k đạp nữa. bố Zen rất thích Zen đạp, cứ lần nào đạp là phải gọi để cho tay cảm nhận. có hum đang nằm bố Zen cho tay lên bụng rùi gọi, Zen ơi, đạp đi con, xong bạn ý đạp thật. bạn này thích bố vì bố bạn ý chiều bạn ý và hay nc hơn mẹ mà ^^

15. Mai Hường Lê

Mai Hường Lê Thành viên tập sự

Em chào các mẹ ạ!
    Hnay e mới tham gia diễn đàn, rất vui đc làm quen với các mẹ. Em cũng đang có ngựa con, dự sinh đầu tháng 7, các mẹ cho em học hỏi kinh nghiệm cùng với nhé.
    Thanks các mẹ nhiều ạ

16. Mai Hường Lê

Mai Hường Lê Thành viên tập sự

Mẹ Zen ơi, Nấm nhà em cùng tuần tuổi với Zen, nhưng thấy chị ăn uống tốt quá, e lại thấy thèm. Sáng nay e vừa đi khám, bạn ý đc 372g, bs bảo con nhẹ cân hơn so với tuần tuổi.Mẹ có kinh nghiệm gì truyền cho e với.

17. nguyenpro88

nguyenpro88 Bắt đầu nổi tiếng

meomeo cưới xong rồi chưa thấy lên buôn chuyện nhỉ :) htrc nhìn thấy cái ảnh mặt béo bụng béo quá cơ :)

18. Đen Đanh Đá

mn cứ ăn uống đầy đủ, chủ yếu là thịt, cá, trứng, sữa. cân nặng em bé bây giờ chưa quan trọng, 3 tháng cuối con mới tăng nhanh mà. đừng lo lắng. mn uống sữa bầu thử xem, đảm bảo con lúc nào cũng trên 3kg luôn. nhà mn là boy hay girl vậy?

19. Đen Đanh Đá

fb của các mẹ là dư lào đới? nhà mình như tên nick luôn đó

20. Dien

Dien Guest

cảm giác lần đầu tiên làm mẹ thật hạnh phúc cho tui.