Cần giúp: Đi taxi ra Nội Bài Taxi nào rẻ nhất

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi meyeucon1109, 6/12/2012.

1. Mebepdi

Mebepdi Thành viên sắp chính thức

Ðề: Đi taxi ra Nội Bài Taxi nào rẻ nhất

Các mẹ lưu ý khi gọi đặt taxi nếu chỉ hỏi giá và chưa đặt thì phải confirm rõ ràng cho họ nhé. Còn nếu ko họ có thể nghĩ rằng mình đang đặt taxi của họ đó.

Đang tải...

2. pikachu5086

pikachu5086 Thành viên rất tích cực

các mẹ đi sân bay thì nên gọi các hãng chuyên chạy sân bay - có 7 hãng thôi( ko phải đường phố) thì mới rẻ hơn và các hãng này được đỗ trong sảnh của sân bay; thường thì giá sẽ dao động chiều lên: 200k - :h:00 tùy vào khoảng cách nhà các mẹ tới sân bay; các hãng đấy là: Mai Linh air port; group air port; airport taxi; nội bài taxi; Đại Nam, venus và taxi Sân Bay. trong các hãng này thì hãng Taxi Sân bay (của cty Kumho việt thanh) là có giá rẻ nhất; như đồng hồ xe 7 chỗ giá có 13.500/km. Còn hãng kết nối Nội Bài - ko có xe chạy mà họ chỉ là tổng đài khách đặt họ sẽ đặt các hãng trên và trích %.

3. nhatkymombaby

nhatkymombaby Thành viên đạt chuẩn

Bên em đi là Airport Taxi của Vietnam Airlines, các mẹ có thể đặt xe trước tại website http://airporttaxi.vn, nếu chọn hình thức đi chung thì chỉ từ 150k chiều đi phụ thuộc vào vị trí, ví dụ khu vực hoàn kiếm, đống đa...chiều về khoảng 200k, vì theo quy định thì từ 01/01/2014 tất cả các xe taxi chiều về phải tính theo cước đồng hồ. Lợi ích bên em là các mẹ được đặt xe trước, đảm bảo có xe, không bị lỡ, nếu các mẹ chia sẻ được thì giá rất thấp, tất nhiên các mẹ phải đặt xe trước giờ khởi hành là 1h30p nhé. Chúc các mẹ có được chuyến xe như ý.

4. mykhaphuong

mykhaphuong Thành viên tập sự

đi từ HN ra thì các mẹ nó gọi cho Taxi nội bài là rẻ nhất vì bến của hãng này ở sân bay.Nên khi chở khách vào nội đô và quay về xe ko giá cước chiều này sẽ rẻ.Còn nếu ở sân bay về các mẹ chịu khó đi bộ ra ngoài cổng giáp đừong bắt những xe chở khách ra sân bay rồi làm giá với người ta.Đằng nào họ cũng phải đi xe ko về nội đô nên giá nào cũng chạy mà.em thường đi từ sân bay về hoàng quốc việt có 100k thôi:) chia sẻ với các mẹ nhé

5. khatvong8x

khatvong8x Miu Neko Shop

ngày 10/2 vừa rồi mình cũng vừa đi của Nội Bài với giá cước đồng hồ. Đi ghép cùng 1 cô về phố Huế, mình về Bùi Ngọc Dương hết 450k.
    Chiều đi thì mình hay gọi Airport hết 250k theo chuyến chứ ko tính theo cước.
    Ngày trước từ sân bay về tới nội thành là hết 350k/ chuyến nhưng do có nhiều người kiến nghị là họ bị thiệt vì đi gần cũng mất từng đó tiền nên từ năm nay chuyến về sẽ tính theo đồng hồ hết. Chịu khó bắt xe thì vẫn được giá rẻ vì nhiều xe đi không về. Mình có con nhỏ nên ko có người share mình vẫn phải đi theo đồng hồ. Lần trước đi về theo đồng hồ của Airport tới đầu ngõ 295 Bạch Mai mình mất 530k.
    Chồng mình hôm 4 Tết đi về bằng xe buýt của sân bay thì mất có 70k thôi nhưng đợi mất tiếng rưỡi :(

6. limi_nguyen

limi_nguyen Thành viên tích cực

em hay đi của noibaiconnect.com, e đi mấy lần đều ko phải là xe taxi mà là xe riêng 4 chỗ màu đen, giá thì 200k HN - NB, 2 chiều là 480k, e thấy dịch vụ ok rất đúng giờ, e toàn vào web ghi số đt rùi có nv gọi lại hẹn h đi, có hôm e đặt 5h sáng mà 5h kém15 đã thấy xe đỗ ngay ngắn ở dưới cổng đợi rùi mà trời mùa đông thì tối om om :). Còn chiều NB - Hn ko thì e hay đi xe nội thành ngược về

7. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

M thấy mn nên chủ động làm giá trước tài xế, có nhiều tài xế họ cũng chở trọn gói luôn cả đi lẫn về. Còn nếu như mn chỉ đi tới NB rồi mấy ngày sau mới quay về thì m nghĩ mn cứ chạy thẳng ra đi xe của VNE, JT ý, cho nó rẻ. Mỗi lần đi thế chỉ có 40k thôi mà, còn chiều quay về hình như k mất tiền thì phải, mami m đi chưa thấy lần nào mất tiền từ NB về HN cả

8. me be sin

me be sin Guest

có hãng taxi nội bài đấy bác giá thành hợp lý đó

9. meoluoi1107

meoluoi1107

em thấy chiều đi giờ giá cũng rẻ rùi, chiều về mình ra ngoài bắt xe và thỏa thuận giá sẽ rẻ hơn đó a

10. HoneyMom

HoneyMom Thành viên chính thức

Nhà em hay gọi bên Noibai Connect. đặt hẹn h trước rồi đến h hẹn, địa điểm hẹn là có xe tới đón. Giá đi ra sân bay chỉ quanh 200k. nói chung ok. mà đến ng lái taxi trước h đến đón còn gọi lại confirm lại h đi, h bay cho chính xác đế đón đúng h nữa chứ. Hình như khâu từ sân bay về thì báo trước bên này họ bố trí xe thì cũng rẻ, còn không thì chịu theo giá km của các hãng từ sân bay về

11. Nhím kute

Nhím kute Guest

đang có nhu cầu đi 2 chiều tối 10/3, ngâm cứu mới đc.

12. chip_tin12

chip_tin12 Thành viên tích cực

trước mình gọi taxi nội bài 200k/1 lượt đón khách, xe mới cũng đảm bảo nhưng nếu đi 4 người thì hợp lý hơn không đồ đạc kồng kềnh em lại hát bài ca xe bus

13. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

Chiều Hà Nội đi Nội Bài - các mẹ gọi xe của Taxi 123 ý, mình thấy rẻ nhất. Hôm 21AL mình đi Taxi từ nội thành HN ra Nội Bài của hãng Taxi 123 ý, có 180k tiền cước + 10k (phí cầu đường) + 15k (phí bến bãi - khoản này nghe tài xế bảo lúc ra cổng phải trả). Hãng này chạy đồng giá chiều từ nội thành ra Nội bài, Sóc Sơn dưới 32km đều 180k cả các mẹ à. Chiều ngược lại thì tính theo đồng hồ, mình ko rõ giá.
    Chiều Nội Bài - Hà Nội: khi xuống máy bay, các mẹ chịu khó đi quá ra ngoài cổng, thấy hãng Taxi nào quen quen thì vẫy. Đây thường là các xe chạy chiều về nên lấy giá rất rẻ (khi xe dừng lại thì nhớ hỏi giá trước khi bước lên xe để tránh bị chặt chém). Nhà mình hôm ấy về hôm 26 Tết mà còn lúc 23h đêm nữa mà về tận nhà (nội thành HN) cũng chỉ mất 200k.
    Xe bus rẻ nhất thì ko bàn ở đây rùi nhé. Chút kinh nghiệm của bản thân mình share để mọi người cùng tham khảo thôi, ko hề quảng cáo gì cả. Mẹ nào có cách kiếm đc Taxi rẻ hơn thì cùng chia sẻ để chị em cùng ngâm cứu nha :D

14. Mẹ Ngọc sún

Mẹ Ngọc sún Bắt đầu tích cực

sao em thấy bảo là tx Mai Linh giá cao, làm đi đâu em cứ tránh nó ra ko gọi các mẹ ạ

15. monkey 105

monkey 105 Thành viên kỳ cựu

25/4 này mình cũng đi Nội Bài, thấy các mẹ tư vấn là Việt Thanh, ko bít giờ cụ thể giá bao nhiêu, mẹ nào mới đi tư vấn giúp mình với nhé

16. khongbiengioic06

khongbiengioic06 Thành viên chính thức

Kết nối Taxi Nội Bài là giá rẻ nhất các bạn nhé, trọn gói chiều đi ra sân bay chỉ 200k thôi, chiều về là 320k
    Số tổng đài đây: (04) 35.729.666 Web: xetaxinoibai.vn

17. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

tớ cũng dang tìm, nhưng giá cũng same same như nhau
    tầm 200k là okie rồi

18. Mẹ đàn gà con

Mẹ đàn gà con Thành viên tích cực

Đánh dấu tham khảo vì anh xã cũng hay fai đi.

19. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

có mẹ nào có thông tin mới nhất ko ạ? chiều đi có vẻ ổn, nhưng chiều về mà tính theo km chắc giá cũng hơi chát ạ, hic

20. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

nhà mình có xe. bạn nào đi ới mình nhé, đi đường xa hai chiều miễn phí chiều về.