Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm: Mamadoanh Tính Ngày Rụng Trứng & Sinh Con Theo Lịch Tàu - Tầng 3 Nhà Rr Ngựa

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi samhh, 29/6/2013.

1. thutrang_vn

thutrang_vn Bắt đầu tích cực

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Em cũng thấy như chị ạ, tháng này em cần thử que ngày 8/3, em sẽ ra soi ở 32 Phùng Hưng (Hoàn Kiếm) pk minh đức hay sao ý chị, ơ đấy thấy bảo ghi chi tiết hơn và bác sĩ tư vấn cũng kỹ hơn

Đang tải...

2. thutrang_vn

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Thế còn chị đã xét nghiệm gì chưa chị?

samhh thích bài này.
  3. mekunkon

mekunkon Guest

Em cũng định đi xét nghiệm nội tiết xem thế nào (Cũng biết mình bị nội tiết rùi, vì hôm em đi khám đông y thấy ông ý bắt mạch bảo thế)

samhh thích bài này.
  4. mekunkon

mekunkon Guest

Qua 42 Nghĩa Dũng mẹ cháu nhé! Làm ở đó chỗ lấy mẫu sạch sẽ vợ có thể vào giúp chồng 1 tay :rolleyes:. Tốt nhất mấy ông nghiện Game với thuốc lá thì phải bắt đi XN càng sớm càng tốt mẹ cháu ah. Sáng nay sẽ cho người giao Sữa ong chúa cho mẹ cháu. Tk's!(u)[/QUOTE]

em nhận được sữa ong chúa rồi chị ơi, đọc hướng dẫn uống ở nhãn trên hộp là 1 đến 2 viên sau ăn, còn đọc trên topic của chị ý thì là uống 1 viên sáng sớm. Vậy trường hợp của em thì uống như thế nào chị ơi, Thanks chị! (u)

samhh thích bài này.
  5. metronbeo

metronbeo Thành viên chính thức

C ơi đi soi cô Yến là phải hỏi đấy chị, đúng là ở đó cô ấy chỉ nói mỗi kích thước trứng, trứng bên nào, e toàn phải hỏi thêm xem niêm mạc bao nhiêu, có dịch ko..... hỏi cô ấy vẫn trả lời. Đúng là cô làm rất là nhanh, vèo 1 cái đã thấy xong rồi.
    Nhà mình các mẹ hay đi soi ở 32 Phùng Hưng, c qua đó soi thử nhé. Em soi cô Yến thì bắt được em ngựa luôn.ihihiih. thêm nữa là soi cô yến nhưng phải nghe chỉ thị cô Doanh nhé chị, e làm thế ạ

6. mekunkon

mekunkon Guest

thanks chị nhé, ^^ mà em muốn làm xét nghiệm nội tiết tố thì xét nghiệm thế nào, lấy mẫu gì để làm xét nghiệm. em không biết nên hỏi nhờ các chị chỉ giúp. Em nhận được sữa ong chúa rùi, được gói rất kín trong 2 tờ giấy báo (có đúng ko chị :D)

samhhKuHim thích.
  7. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

em nhận được sữa ong chúa rồi chị ơi, đọc hướng dẫn uống ở nhãn trên hộp là 1 đến 2 viên sau ăn, còn đọc trên topic của chị ý thì là uống 1 viên sáng sớm. Vậy trường hợp của em thì uống như thế nào chị ơi, Thanks chị! (u)[/QUOTE]

Trượng hợp mẹ cháu uống 2 viên/ngày nhé!

samhh thích bài này.
  8. Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Ôi, sao bây giờ cháu mới biết topic này nhỉ, tiếc quá, cháu săn ngựa mà chưa đc, cô giúp cháu với, cháu pm cho cô nhé

9. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Đúng roài hàng đó nắp hộp rất dễ bị bẹp mà mấy cậu shipper thì phi như Ngựa chẳng may va quệt, ngã xe 1 cái thì coi như xong hộp thuốc. C cứ cẩn thận bọc nhiều lớp báo cho chắc ăn . Của 1 đống tiền mà đến tay khách rách mất tem chống hàng giả hay hộp méo mó thì ại nhận đúng ko em?

samhh thích bài này.
  10. mekunkon

mekunkon Guest

Chuẩn chị ạ. Em hỏi thêm chút là em muốn chia nhỏ ra để vào hộp nhỏ, em để cty uống buổi trưa, như vậy có sợ bị ẩm hay gì ko chị?

samhhKuHim thích.
  11. Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Cô ơi, Cô giúp cháu với, cháu đang săn Ngựa chưa đc, không biết còn kịp không ạ?
    Cháu sinh 3/3/79,
    Chồng cháu: 6/8/1976
    CK gần nhất: 4/12/2013 ; 3/1/2014; 5/2/2014
    Cháu chờ tin Cô, cháu đang miệt mài thoe dõi topic và kinh nghiệm của mọi người,

samhh thích bài này.
  12. Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Cô ơi, với cháu con nào cũng quý nhưng cháu đang mong thêm bé Trai Cô ạ.

samhh thích bài này.
  13. Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Cô ơi, hôm nay cháu lại bị rùi, cháu rất hy vọng tháng sau sẽ có, hihi

samhhKuHim thích.
  14. roma_girl1985

roma_girl1985 Thành viên sắp chính thức

mẹ này đúng là rất kiệm lời, kiệm lời quá thành ra ko có thành ý .... chút nào, Mama tư vấn là tư vấn miễn phi, với lại Mama cung đáng tuổi mẹ của mình rồi, tuổi lớn sức khỏe không nhiều, chẳng lẽ Mama đọc xong rồi nhớ trong đầu các câu hỏi của tất cả các mn để gháp lại àh, nhà này rất là tình cảm, lớn có trẻ có, lúc mới vào minh ko bit Mama bao nhieu tuổi đâu, nhưng đã nhờ là phải nói năng cho lịch sự, lễ phép chút mẹ nó ơi. mn tranh thủ đọc ljai trang 1 cho kỹ rồi viết lại những gì cần Mama tư vấn nhé....

15. Vityeu83

Vityeu83 Thành viên tập sự

Cô ơi!! cho cháu gửi lại thông tin nhé!cô tư vấn giúp vc cháu với ạ!Cháu chỉ mong có bé thui!
    Hôm nay là ngày thứ 13 của chu kì cháu đang thử que rụng trứng của chị kuhim( nhưng vẫn mờ lắm) với cho chồng uống tinh chất hàu rùi ạ!
    Ngày sinh của vợ:17/04/1986
    Của chồng:13/12/1983
    Chu kì 3 tháng gần đây của cháu là 30 ngày đều:20/12,21/01 và 20/02 ạ!
    Cô xem giúp cháu nhé!

samhh, mamadoanhKuHim thích.
  16. thutrang_vn

Chị bị nội tiết làm sao vậy, chị khám theo tây y cho chuẩn. Em có anh bạn mở phòng khám riêng về đông y, nhưng anh ấy nói muốn chữa cái gì cũng phải vào viện xét nghiệm hết đi đã, xong rồi đem kết quả tới để chữa theo đông y. rõ ràng máy móc tây y hiện đại hơn mà. Chị cứ làm xét nghiêm Medlatec đi, ngày thứ 2 của chu kỳ, xét nghiệm nội tiết tố là 125k/ 1 chỉ số (cần làm 5 hay 6 chỉ số ấy), và nếu chị muốn thì xn thêm cái khả năng dữ trữ buồng trứng (AMH) là 550k chị ah (nếu làm cả 2 cái này chỉ cần lấy máu 1 lần thôi, vào buổi sáng). Tổng là 1175k, còn tinh dịch đồ của chồng là 100k.

samhhKuHim thích.
  17. ngoclinhowen

ngoclinhowen Thành viên rất tích cực

Em ơi, chị cũng uống soc của chị KuHim đây, uống ngày 2v, dưng mà chị không chia nhỏ để vào hộp nhỏ như em. Mỗi sáng chị lấy 1 viên soc của chị cho vào hộp đựng thuốc 4 buổi (là hộp nhỏ, chia sẵn ngăn cho mình sáng trưa chiều tối í, mua ở Vincom có vài nghìn/ hộp), 1 viên tinh chất hàu chị cho vào túi kín (túi mà nhà thuốc hay để chia sẵn thuốc vào mỗi lần uống cho mình có miệng kín ấy). Tại chị nghĩ chia ra loại hộp khác sợ tính bảo quản không phù hợp.

samhhKuHim thích.
  18. Mẹ Bóng Cún

Mẹ Bóng Cún Thành viên tập sự

Cô Doanh ơi, ngày sinh hai cháu đầu của cháu như sau:
    1. Cháu gái thứ nhất: 9/11/2007 (lịch dương) tức là ngày 30/9/2007 (lịch âm) - Tháng mang thai là tháng 1.
    2. Cháu gái thứ hai: 23/11/2009 (lịch dương) tức là ngày 7/10/2009 (lịch âm) - Tháng mang thai là tháng 2.
    Cháu xin lỗi do cháu mới vào diễn đàn nên hôm nay mới tìm được cách đọc thư trả lời của cô ạ.
    Cháu cảm ơn cô rất nhiều.
    Cháu là Mẹ Bóng Cún ạ.

samhhKuHim thích.
  19. Boomyeu

Boomyeu Thành viên kỳ cựu

cô doanh ơi! cháu sinh năm 1983, còn chồng 1980 đang săn gái ngựa mà chưa được buồn quá. Cô cho cháu cháu cấn bầu tháng mấy thì có con gái, tháng này cháu chậm 8 ngày rồi mà chưa có gì siêu âm cũng k có gì cả mà vẫn chua bị buôn quá

samhh, su hào muốiKuHim thích.
  20. mekunkon

mekunkon Guest

vâng, em cũng sợ ko đảm bảo nên mới hỏi, để em làm theo cách của chị vậy. thanks chị nhé!

samhh thích bài này.