Kinh nghiệm: Có mẹ nào đã dùng sản phẩm GTF điều trị bệnh tiểu đường chưa?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mehaicon@, 17/5/2010.

1. mehaicon@

mehaicon@ Thành viên mới

Người nhà mình bị bệnh tiểu đường, hôm nay định mua máy đo đường huyết thì tra thấy Công ty cổ phần Toàn cầu GTF Việt Nam đang có chương trình KM sp GTF . Mình thấy SP quảng cáo tốt định mua về dùng thử sẵn tiện được tặng máy đo đường huyết SDcheck của HQ luôn...nhưng đang phân vân vì giá thành cũng đắt quá 1.520.000k 1 hộp lận. Mẹ nào đã từng dùng qua SP này thì cho mình xin tí kinh nghiệm để quyết định nên mua hay không nhé...Thanks các mẹ ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mehaicon@
    Đang tải...

2. mehaicon@

mehaicon@ Thành viên mới

up lên cho các mẹ xem ạ......................

3. Birua

Birua Thành viên tích cực

Mình thấy bác bạn bố mình cũng đang dùng sản phẩm này. Thấy bác bảo uống 1 thời gian thấy lượng đường huyết giảm. Tất nhiên là chỉ dạng thực phẩm chức năng hỗ trợ điều trị, ko thể thay thế thuốc. Bác ấy vẫn phải khám và uống thuốc định kỳ.
    Bạn thử hỏi họ nếu ko lấy máy đo đường huyết có giảm giá cho ko. Vì máy đo đường huyết nên mua máy tốt của hãng có uy tín. Vì có độ chính xác cao, mà mất ít lượng máu, que thử cũng rẻ hơn, giảm chi phí mỗi lần đo

Sửa lần cuối: 19/5/2010
    mehaicon@ thích bài này.
  4. mehaicon@

mehaicon@ Thành viên mới

Đó là giá chính thức nên họ không giảm dù không lấy máy đâu bạn ạ...mình cũng lăn tăn vụ này nên chưa biết sao nữa....?.Sẵn tiện bạn tư vấn cho mình loại máy đo đường huyết nào tốt nhất luôn nhé, thanks!

5. ha hoa

ha hoa Guest

Có điều kiệnthì mua máy đo đường huyết để tự đo là tiện nhất, nhưng nguy cơ tiềm ẩn ở chỗ: Bệnh tiểu đường là bnệnh AIDS của Châu Á, liệu bạn có đủ khả năng tài chính để chạy đua hok? Bệnh này cực kì lauđài và trường kì đó, thậm chí còn khánh gia bại sản nữa kìa.Cho nên pải cẩn trọng để còn chữaa chạy lâu dài

6. mehaicon@

mehaicon@ Thành viên mới

Mình không hiểu ý bạn cho lắm...???

7. mehaicon@

mehaicon@ Thành viên mới

Không có mẹ nào biết sao nhỉ...?

8. Birua

Birua Thành viên tích cực

Bạn nên mua máy của Roche. Máy của Roche khi dùng lấy máu gần như ko có cảm giác đau, mà rất ít lượng máu (do kim được thiết kế đặc biệt). Kết quả có độ chính xác cao. Về lâu dài, que thử cũng đỡ tốn kém và dễ mua hơn các loại máy khác. Bạn ra cửa hàng hỏi loại mới nhất của Roche.
    Mình cũng biết vài trường hợp mua máy của hãng ko có tên tuổi, về sau muốn mua que thử cũng ko có bán, đành phải bỏ cả máy.