Có mẹ nào am hiểu về thủ tục làm bảo hiểm thất nghiệp không ạ. Em cần gấp, gấp, gấp!!!!!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi lotus2811, 9/3/2014.

1. trinh yen

trinh yen Da bò, cừu, dê + Gầy xuất Nhật Bản

Ðề: Có mẹ nào am hiểu về thủ tục làm bảo hiểm thất nghiệp không ạ. Em cần gấp, gấp, gấp!!!

Trời ơi, nghe mẹ này nói mà cứ như đúng thật rồi vậy? Khi bạn có việc làm thì bạn sẽ chấm dứt được hưởng BHTN. Nhưng bạn được truy thu toàn bộ số tiền BHTN chưa được hưởng (lấy 1 cục luông) chứ k phải như bạn nói đâu. Bạn tư vấn thế thì chết những bạn nào chưa biết gì về BHTN đấy.

Đang tải...

2. Mẹ Chunchin

Mẹ Chunchin Thành viên chính thức

Ðề: Có mẹ nào am hiểu về thủ tục làm bảo hiểm thất nghiệp không ạ. Em cần gấp, gấp, gấp!!!

Tầm phải 1 tháng mới xong đấy mn ạ.Xong rồi sau khi nhận lương thất nghiệp tháng đầu xong mn có công việc mới và muốn nhận 1 cục thì phải nộp hđồng mới để khai báo nó sẽ ktra xem hợp lệ k thì hẹn mn 1 ngày trả kqua và nếu k vđề j mới chi trả 1 cục cơ.Hơi lâu đấy.Tầm t/g mn ở lại vn thì sợ khó hoàn thành xong thủ tục lắm

3. BoBanhBao

BoBanhBao Thành viên tích cực

đánh dấu nhé, mình đang cần thông tin:)

4. Ðề: Có mẹ nào am hiểu về thủ tục làm bảo hiểm thất nghiệp không ạ. Em cần gấp, gấp, gấp!!!

Mình cũng xin phép đánh dấu để đến lúc cần thì áp dụng.
    Hồi trước bạn mình có làm thủ tục nhưng hình như hơi nhì nhằng, vì bên BH yêu cầu phải có giấy chứng nhận đăng ký học nghề (???) nữa vào thủ tục thì phải, có mẹ nào gặp phải TH này ko?

5. meoxuxu

meoxuxu Thành viên tích cực

oánh dấu em cũng đang quan tâm về nó ạ...................