Đối chất: Phản hồi về nik babyhoney

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi hatrangtt, 11/3/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hatrangtt

hatrangtt Đồ sau sinh 0989731800

Ðề: Phản hồi về nik babyhoney

Đọc kỹ lại thì ở trên chính bạn baby đã nhận là tiền me e Phong nợ sẽ trừ vào các lượt họ sau mod ah

E ấy bảo đợt này em đang khó khăn vì dính vào vụ chị Muathuytinh phải trả cả 2th nên chị để em chậm mấy suất này, đến lượt đóng họ em trả cho mọi người luôn. Tớ ok. Còn suất của chị Candynguyen. Bạn có thể hỏi chị ấy, suất này Pong gọi điện cho chị ấy hẹn trả tiền cả suất của mình, vì em ấy đã thu đủ. sau đó Pong ko có tiền trả nên điện cho mình nhờ mình ck cho chị candynguyen vi chị ấy ở xa.
    Chứ tớ không phại loại vô tránh nhiệm như bạn nói đâu. Như bat của Binh_yên, tuy Pong vẫn nợ suất họ nhưng không dính gì đến bát này tớ vẫn trả bạn ý đầy đủ. Ban đầu mình nt cho bạn như trên vì mình nghĩ mình cũng là người có lỗi, biết tình trạng khó khăn của em ấy nhưng vẫn bao che, thông báo là nhận đủ họ nhưng thực tế là trừ vào lượt đóng họ sau

Đang tải...

2. babyhoney

babyhoney Đủ quyền lập Họ

Mình đang tìm cách coppy tn từ máy đen trắng ra máy màu để chụp ảnh. Nhưng hơi khó,m cứ chụp a từ đt đen trắng ra đã nhé.

3. hatrangtt

Hình như là quá 24h rồi

4. babyhoney

Xin lỗi Mod và hatrang, hôm qua cty tớ bận quá, ko có thời gian để up ảnh. Tớ tìm cách chuyển tn nhưng ko được, đành chụp kiểu này vậy:

5. babyhoney

6. hatrangtt

Chậc, cái tn này k trả lời đc câu hỏi của mod. Cái mod hỏi là bằng chứng tiền họ của tôi bạn đua cho cái pong cơ. Tn này chỉ chứng tỏ là nó còn nợ b chưa có tiền trả và bảo b ttoan trước tức là trừ vào khoản nợ đó. Khi nó bảo b ttoan b có xác nhận ck hoặc xác nhận đã nhận tiền mặt vậy mới là đã nộp họ theo quy định

hoannhaBimTomBo thích.
  7. BimTomBo

BimTomBo Bim Tôm Bo -3 tình yêu

Xin phép Mod và các mẹ, cho mình phát biểu ý kiến nhỏ của cá nhân. Với tư cách người đã và đang làm về tài chính ngoài xã hội, là thành viên từng tham gia họ trên diễn đàn,mình thấy cách xử sự của babyhoney là ko thỏa đáng. Vì trên dd,mọi ngừoi chơi với nhau trên tinh thần tương trợ, có khó khăn rủi ro sẽ cùng chia sẻ hoặc xử lý. Vì cách trình bày của babyhoney hơi rối rắm và ko nhất quán,nên mình chưa thể hiểu là mn chưa cầm lựot tiền họ của mn hay mn cầm rồi nhưng bgio lại trừ nợ khác.. Nhưng cho dù rơi vào 1 trong 2 trừong hợp trên, thì mn vẫn phải trả lựot họ cho ngừoi chơi sau, và mn đi mà đòi lựot họ của mình với chủ họ là mẹ em Pong. Đó là quy tắc khi vỡ họ. Tại sao mn là ng lấy lựot họ trứoc,ko lấy cho đủ đi, bgio lại bảo chủ họ còn thiếu của tôi từng này từng kia,tôi chưa lấy lựot họ,ng nhận sau đi mà đòi chủ họ đựoc. Thế thì mọi nợ nần của chủ họ dồn hết cho thành viên cuối, những người lấy đầu ung dung xong việc à? Như bát của mình chơi lần trước,chủ họ cũng bị vỡ bát, mọi thành viên trong bát nói thẳng ra ko ai là ko bị chủ họ nợ tiền, ng ít cũng mấy trăm vài triêu,ng nhiều cả mấy chục triệu. Nhưng những thành viên lấy đầu bát vẫn tiếp tục trả tiền họ cho lead mới thay thế là mình,để chi trả cho những thành viên lấy sau. Còn mỗi người tự tìm cách mà đòi tiền của mình với chủ họ. Cuối cùng bát cũng đã hoàn thành,và đến giờ mình biết nhiều thành viên vẫn bị chủ họ nợ tiền,nhưng ko ai kêu ca phàn nàn việc trả cho thành viên sau. Nên mình nghĩ trong trừong hợp này, dù hatrangtt có ck trực tiếp hay là ko, thì nghĩa vụ của bạn vẫn phải thanh toán lựot họ cho hatrangtt và đi đòi nốt tiền của mình với mẹ em Pong(dù biết rằng đòi bgio là việc ko khả thi) bạn nhé !!!

8. babyhoney

Cảm ơn ý kiến của mẹ nó, có thể mình trình bày hơi rối một tí. Nhưng sự thật là chơi bát họ trên diễn đàn mình là như vậy. Nếu chơi ở ngoài mọi người đều biết mặt nhau, nhưng chơi trên diễn đàn thì chỉ biết chủ họ. Việc thanh toán tiền thường là ck hoặc chủ họ đến thu trực tiếp, cũng không ký nhận gì. Như trường hợp của mình và cũng như nhiều mẹ trên này. Bọn mình chơi nhiều bát cùng một chủ họ nên việc trừ tiền cho lượt sau để tiện cho chủ họ không phải đi lại là chuyện bình thường.
    Bát cuối mình chơi nhà Pong này, thay vì việc Pong trả tiền họ cho mình thì mình trừ ngược lại, thanh toán luôn cho 2 lượt đóng sau. Và việc này mình thống nhất với Pong trước khi đến lượt nhận bát họ của c Candy và Hatrang. Chứ không phải đến lượt mọi người lấy mà mình không lấy được tiền mình mới trừ sang.
    Nên cũng rất mong Mod và hatrang hiểu. Vì nếu mình thanh toán tiền cho hatrang bây giờ có nghĩa là mình thanh toán 2 lần tiền. Một cho chủ họ, 1 cho người nhận họ. Chủ họ cũng đã nói đã cầm tiền họ của hatrang và cũng nói chuyện với hatrang. Còn nếu chủ họ nói không nhận tiền thì mình sẽ có trách nhiệm trả tiền ngay cho hatrang.

tungtan83 thích bài này.
  9. hatrangtt

Thưa mod, lần t3 baby khẳng định đã trừ tiền họ sag người sau.xin mod có phán quyết công bằng cuối cùng
    Thk mod

10. hatrangtt

Ngay trong bat này dù nhiều mẹ mẹ e pog còn nợ nhug mn đều có ý thức trách nhiệm nộp họ cho e.voi nhug ng khó khăn e cug tạo đk trả dần như mijun đã trả 2 lần,còn 1 lần,miuxinh trc pog nhận trả nhug sau thấy nó k trả e mẹ ấy cug đã trả xog phần của mẹ ấy
    Còn các chị khác trả e ngay trog t1 rôi
    Nếu k trả thì Bạn baby này và pog nói chung k khác j nhau

11. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Bạn vui lòng chụp nốt nội dung tin nhắn trong vòng 24h.

Cảm ơn bạn.

hatrangtt thích bài này.
  12. babyhoney

Đoạn tiếp theo đây mod, mình up thiếu. Tn mình trả lời đồng ý thì ko con lưu nhé,đt này tn gửi đi lưu được ít nên nó tự mất. Còn 1 tn Pong gửi cùng lúc nữa nội dung: OK c, vậy e còn nợ c 1,4tr. Mấy hôm nữa e thu họ của các mẹ e trả c luôn. nếu mod cần m chụp đt để up.

13. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Cái màn hình chụp lại như vậy "Vt Pong2" không nói lên vấn đề gì cả.
    Không có bằng chứng cho rằng tin nhắn đó từ số điện thoại của 1 người xác định nào đó.

14. Mod MSTD

Đây là nội dung từ số 01699086156 gửi cho bạn với nội dung:

mẹ bé Pong nhắn tin bạn chuyển 2 xuất của candy và hatrangtt cho bạn, tuy nhiên, bạn có chuyển 2 xuất họ đó cho mẹ bé pong (trong khi mẹ bé Pong đang nợ bạn 8tr) hay không thì bạn chưa chứng minh được.

Bạn vui lòng tiếp tục bổ sung bằng chứng chứng minh bạn đã chuyển 2 xuất họ đó cho mẹ bé Pong.

hoannha, hatrangttKOCKEC thích.
  15. Mod MSTD

Mời bạn babyhoney cung cấp thêm thông tin trong vòng 24h.

Nếu bạn không cung cấp thêm thông tin, điều đó đồng nghĩa với việc bạn chưa chuyển suất họ của hatrangtt cho mẹ em Pong.

16. hatrangtt

hình như im lặng là câu trả lời rồi mod ah

17. Mod MSTD

Khóa nick babyhoney bởi lý do: Không tiếp tục cung cấp thông tin.

BimTomBohoannha thích.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.