Toàn quốc: Ngonchan.com - Kính mới hàng vừa về xong - toàn hàng đẹp các mẹ nó ạ

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Thuylunglinh, 10/1/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. loancoffee

loancoffee Thành viên chính thức

Ðề: Đẹp rạng ngời mà không chói lóa -All about eyewear - Ngonchan.com

kính thời trang đẹp quá.hè nè đi biên sắm 1 em thôi

2. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

SWAROVSKI 9991 (Hồng,Tím) cái này còn không ạ? Em vừa đi đo khám sk thì cận 2 bên là 2 độ, nhưng maà e ẫn đeo kính 1 độ 5 từ trước đến nay vẫn thấy ok, nhưng đeo nhiều sẽ thấy nhức đầu, đau mắt, mn xem tư vấn giùm em vs, mặt em hơi dài, béo

3. Thuylunglinh

Thuylunglinh Bắt đầu tích cực

đâu tiên phải nói rằng với khuôn mặt hơi dài và béo của bạn thì lựa chọn gọng kính rất dễ , vì đa phần được thiết kế cho form mặt của bạn.
    Nếu bạn đeo 1,5 từ trước tới giờ mà bị tăng số thì tốt nhất bạn nên tăng lên một ít , ví dụ 1,75 . Hiện tượng đeo kính bị mỏi mắt do bạn nói đó là vì mắt phải điều tiết nhiều , sự tập trung và điều khiển thủy tinh thể gây ra mỏi mắt. và một số hiện tượng khôgn tốt khác
    Tốt nhất khi làm việc được mỗi 2 tiếng bạn nhắm mắt và nhìn ra xa vô cực tầm 2 phút ,để mắt được nghỉ ngơi trong phút chốc,
    Con kính swaroski còn hàng bạn ạ

4. charmant

charmant Thành viên sắp chính thức

may quas lại đang cần kính vì con nó mới bẻ kính rồi. Mỗi tội chả biết đi lúc nào đây.

5. Thuylunglinh

Em bán hàng tại gia luôn nên mn rảnh lúc nào thì qua chọn kính cũng oke mà ^^

6. Thuylunglinh

hi, mn đến cửa hàng mình ở số 8/181 Đê La Thành để ngắm nhiều kính đi biển lắm nhé ^^

7. Thuylunglinh

Em mới đọc được bài này hay, chia sẻ với cả nhà :
    Tia cực tím gây hại cho sức khỏe như thế nào?

Tầng ôzôn ngày càng mỏng đi do ô nhiễm không khí. Tình trạng này khiến cho tia cực tím, một loại bức xạ lượng tử, có thể xuyên qua bầu khí quyển trái đất gia tăng tác động đến chúng ta cả về số lượng lẫn chất lượng. Có nhiều người biết đến tác hại của tia cực tím (tia UV) như: gây ung thư da, gây viêm giác mạc và đục thủy tinh thể...
    Có 3 loại tia cực tím khác nhau:
    UVA: Chiếm đậm độ cao nhất trong phổ tia UV với 97%, bước sóng từ 315-400nm. 80% tia được lọc nhờ giác mạc. Chúng có thể gây hại cho võng mạc nếu khả năng lọc của giác mạc không còn hay đậm độ của chúng quá cao.
    UVB: Là loại có đậm độ yếu nhất, chỉ khoảng 3%. Có bước sóng từ 280-315nm. 80% tia loại này được lọc nhờ thủy tinh thể, 20% vẫn có cơ hội xuyên tới tận võng mạc. Thời gian xuất hiện UVB chủ yếu là từ 12-16h.
    UVC: Là loại có hại nhất. Chủ yếu bị tầng ôzôn cản lại. Có bước sóng từ 100-280nm.
    Tầng ôzôn mỏng đi sẽ làm tia UVA và UVB xuyên qua khí quyển nhiều hơn cũng như làm giảm việc chặn lại tia UVC, điều này đồng nghĩa với việc cơ thể chúng ta hứng chịu tia UV nhiều hơn và sau đó là một loạt hệ quả:
    Với mắt
    - Tia UV gây tác hại cho mắt: Mộng hay giả mộng là tình trạng tăng sản của kết mạc nhãn cầu vùng rìa, thường là ở phía mũi, có khi cả ở phía thái dương. Thực ra kết mạc phía thái dương phơi nhiễm với nắng nhiều hơn nhưng tia sáng sau đó lại phản xạ sang tháp kết mạc phía mũi. Điều này giải thích mộng hay ở góc trong, đục thủy tinh thể nếu do tia UV gây ra cũng thường ở vùng ngoại vi mà chủ yếu là phía mũi dưới. Các tia chiếu vuông góc với giác mạc tất nhiên sẽ không gây hại cho nhãn cầu. Viêm giác mạc hay viêm kết giác mạc do phơi nắng là do mắt bị phơi nhiễm quá đáng với tia UV. Các đầu tận của thần kinh trên giác mạc bị tổn thương trước. Sau đó là lớp nội mô có thể bị biến đổi cấu trúc kiểu dị sản và lắng đọng các tinh thể.
    - Đục thể thủy tinh: Nếu do tia UV thường là dạng đục vỏ hay nhân trung tâm, thường thấy ở nữ nhiều hơn, có thể là do thói quen thích tắm nắng của chị em.
    - Võng mạc có thể bị tổn hại nếu tính lọc của giác mạc và thủy tinh thể không còn nguyên vẹn. Tỷ lệ thoái hóa hoàng điểm ở những người trên 70 tuổi ở nhóm đã lấy thủy tinh thể cao hơn hẳn nhóm còn thủy tinh thể khiến người ta nghi ngờ rằng tia UV có thể còn gây ra thoái hóa hoàng điểm.
    Với chuyên khoa da liễu, tia UV được cho là thủ phạm gây ra ung thư liên bào đáy, ung thư da, u hắc tố (melanome).
    Tránh phơi nhiễm quá mức với tia UV bằng cách giảm ra ngoài trời trong giờ cao điểm xuất hiện tia UV (từ 10h-14h), tắm nắng vừa phải, đội mũ, dùng kính lọc tia UV sẽ giúp bạn giảm thiểu tác hại của loại tia này với sức khỏe. Các bệnh nhân được mổ thủy tinh thể nên đặt thủy tinh thể nhân tạo loại cản tia UV hay mang thêm kính màu bên ngoài. Và bạn cũng đừng quên đến bác sĩ nếu thấy có bất cứ bất thường nào về sức khỏe.

8. kua_cute

kua_cute Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: mẹ nào bị cận thì vào đây nhé - gọng kính thuốc Tomford chất lượng đẹp mà giá cực tốt

Oánh dấu, mai qua xem..,. Vua mat e kinh can toi di hat karraoke. Hiiiii

9. Thuylunglinh

Ðề: mẹ nào bị cận thì vào đây nhé - gọng kính thuốc Tomford chất lượng đẹp mà giá cực tốt

tỉ năm rùi mình chưa đuọc đi hát karaoke ý,
    Bạn Kua_cute đến xem hàng nhà mình ở địa chỉ số 8/181 Đê La Thành( gần ngã tư Hào Nam-Hoàn Cầu - Đê La Thành) nhé ^^
    Mình là Thủy : 01634 363 222

10. Thuylunglinh

Em bán kính đã lâu năm, em nhận thấy rằng không phải ai cũng biết khuôn mặt mình thuộc dạng nào, vì vậy em muốn chia sẻ để các chị em biết để chọn đúng kính phù hợp với khuôn mặt :

Điều đầu tiên khi chọn kính bạn cần biết rằng, kích thước của mắt kính phải cân đối với kích thước khuôn mặt. Đơn giản là các mắt kính nhỏ phù hợp với khuôn mặt nhỏ, ngược lại các mắt kính lớn thì phù hợp với khuôn mặt lớn. Còn gọng kính phải có tính tương phản hay trái ngược với hình dạng của khuôn mặt. Các hướng dẫn ở đây không phải là các qui luật phải áp dụng nhưng chúng có thể giúp bạn chọn dúng gọng kính với khuôn mặt của mình.

11. Dreamcatcher12

Dreamcatcher12 Banned

Bạn ơi cho mình hỏi mặt m tròn thì nên đeo kính dạng nào hả b? cả kính râm nữa nhé, thks b :)

12. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

kính cận thời trang ak bạn????????????????????

13. Thuylunglinh

Dạ, chị cần loại gọng cận thường, cận râm đi đường hay kính thời trang để em tư vấn ạ.

14. Thuylunglinh

về cơ bản, chọn gọng cận cũng như kính thời trang,Mn mặt tròn thì nên đeo kính hình chữ nhật, loại gọng có góc vuông vức như vậy khuôn mặt mn sẽ cân đối hơn, ^^
    Nhưng để chọn đuọc 1 chiếc kính phù hợp còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như tóc tai, quần áo, tính chất công việc...
    Để tốt nhất mn đến cử hàng để mình tư vấn trực tiếp nhé.
    Mn tham khảo 1 số mẫu này nhé:
    Rayban Rb5438 Black => 400K( pull box)
    Prada VPR6108-B tortoise => 550k(pull box)
    VOGUE VO2765 => 500K
    Tomford tf5146 Black => 450K

Kính thời trang

Rayban RB2140 - tortoise => 600k

Rayban RB2140 - black cam =>700K
    Louis Vuitton Z0343E tortoise =>700k

15. Design_Pro2

Design_Pro2 Bắt đầu nổi tiếng

Silhouette 8659Gold => 600k món này có fix nữa ko bạn.... đúng style mình thích.

16. Thuylunglinh

hàng này còn bạn ơi con đấy đeo cảm giác như không đeo ý ( vì nó quá nhẹ ) .
    mình bán chả được lờ lãi là mấy đâu , bạn cứ qua thử xem có hợp dáng không :)

17. Thuylunglinh

Nhà mình chú ý nhé " Những lưu ý khi chọn kính râm mùa hè":cool:
    Kính râm từ lâu đã trở thành vật dụng thời trang không thể thiếu, đặc biệt trong mùa hè. Nhưng không phải ai cũng biết cách lựa chọn kính râm đẹp, phù hợp, và có tác dụng chống nắng hiệu quả cho mắt.

Một chiếc kính tốt là phải đảm bảo được cả hai yếu tố bảo vệ mắt và hoàn thiện style. Hơn nữa, nó cũng phải phù hợp với tỉ lệ khuôn mặt của bạn. Dưới đây là một số gợi ý giúp bạn tự tin hơn khi chọn cho mình chiếc kính phù hợp.
    1. Khả năng lọc UV
    Chỉ số chống tia cực tím UV đã quá quen thộc nhưng lại vô cùng quan trọng. Nó không chỉ ngăn ngừa tác hại của tia cực tím với mắt mà còn bảo vệ vùng da mỏng manh quanh mắt, tránh bị tổn thương và lão hóa. Hãy chọn chiếc kính có khả năng chống UVA (làm da bị lão hóa) và UVB (làm da bị cháy nắng).
    Khả năng lọc UV tùy thuộc vào màu sắc và chất liệu kính. Kính làm bằng polycarbonate, CR39 có khả năng lọc khoảng 50% tia UV.
    Màu hổ phách và xám được cho là lọc UV tốt nhất. Ngoài ra, kính màu đồng hay nâu đỏ thì lọc ánh sáng xanh tốt hơn các màu khác.
    2. Màu mắt kính
    Một yếu tố vô cùng quan trọng khi chọn kính đó chính là màu mắt. Tùy màu mắt sẽ thích hợp sử dụng cho từng hoạt động và thời điểm khác nhau. Ngoài ra, màu mắt còn có ảnh hưởng đến việc nhận biết và làm nhiễu màu sắc xung quanh.
    Các màu kính thông thường như xám, nâu và xanh ve ít gây xáo trộn màu sắc cảnh vật nên dù đeo lâu vẫn đảm bảo nhận biết màu sắc của mắt.
    Ngược lại, kính màu vàng, cam tuy lọc được tia lam, tia tím nhưng lại làm màu sắc cảnh vật bị xáo trộn. Đặc biệt, nếu không lựa chọn cẩn thận, nó có thể khiến một số bạn vốn tiềm tàng bệnh về mắt bị chóng mặt, thậm chí mất khả năng xác định màu trong thời gian ngắn.
    Kính xanh và hổ phách cũng có thể gây khó phân biệt màu sắc, đặc biệt là tín hiệu đèn giao thông. Nhưng bù lại nó giúp bạn nhìn vật thể ở xa dễ dàng hơn, ngay cả dưới ánh sáng mờ. Tuy nhiên, không phải kính tròng xanh nào cũng bảo vệ mắt khỏi tia cực tím.
    Kính màu xám thích hợp cho mọi hoạt động thường ngày, đồng thời vẫn đảm bảo thị lực tốt, màu sắc trung thực. Màu đỏ thích hợp với những nơi nắng gắt. Màu vàng nên dùng khi lái xe và đi biển.
    3. Khả năng chống lóa
    Khi thay mắt kính cận, bạn vẫn thường được hỏi có muốn chọn mắt chống lóa hay không. Trong kính râm cũng có tính năng tương tự như vậy. Tuy nhiên, không phải chiếc kính râm nào cũng đảm bảo tích hợp sẵn khả năng chống lóa.
    Mắt kính chống lóa là những mắt kính phân cực. Nó làm giảm chói, lóa bằng cách lọc ra ánh sáng phản chiếu khỏi vật thể. Ngoài ra, mắt chống lóa còn làm giảm sự mỏi mắt.
    4. Tỉ lệ khuôn mặt
    Ngoài các kiểu dáng bắt mắt, hợp thời trang, bạn cũng cần lưu ý chọn kính phù hợp với tỉ lệ khuôn mặt. Thường thì dáng kính ngược lại với dáng mặt sẽ giúp trở nên cân đối hơn. Ví dụ, nếu sở hữu khuôn mặt tròn thì bạn nên chọn kính gọng vuông, chữ nhật hay đa giác.
    Những chiếc kính có đường cong, dáng tròn như kính chuồn chuồn sẽ làm mềm mại hơn khuôn mặt vuông, góc cạnh.
    Nếu là mặt dài bạn cần cân đối bằng chiếc kính hơi dài một chút. Kính có mắt và gọng to bản sẽ giúp che đi khuyết điểm của khuôn mặt.

Read more: http://tapchi.guu.vn/nhung-luu-y-khi-chon-kinh-ram-mua-he-4brqeyUdSrfSd.html#ixzz2xnA0eBgW

18. yumimin

yumimin Bắt đầu tích cực

Cái hình bạn này đeo là kiểu Miu Miu nào thế chị

http://www.ngonchan.com/DetailPro.aspx?dtpr=Miumiuvmu04IVBGW

http://www.ngonchan.com/DetailPro.aspx?dtpr=Miumiuvmu04IVb

http://www.ngonchan.com/DetailPro.aspx?dtpr=Miumiu Vmu04lv black

3 cái Miu Miu này giống hay khác nhau vậy chị, cái nào giống hình ở trên em up, khuôn mặt em tròn nhỏ nên bự quá em ko mang được, mà em ở tuốt SG không qua thử dc, em thấy loại 700k và 1000k hình như giống nhau, có cái 600k trông form dáng nhỏ hơn đúng ko, nếu dc chị chụp em tấm hình để em coi 2 cái kính so với nhau thử nhe, em muốn gọng nhỏ gọn tí

19. Thuylunglinh

mẹ nó ơi , em bị nhầm giá, chắc do quá trình nhập dữ liệu bị lỗi , có 2 loại miu miu cận, 1 form to một nhỏ , dáng em trong ảnh là form nhỏ bên mình bán 600k
    Còn em 700k dáng nó to hơn tí.

Nếu bạn trong sài gòn , thì mình sẽ gửi hàng vào cho bạn thử , ok thì bạn lấy , nếu không ok thì bạn send ngược ra.
    Rủi ro duy nhất của bạn phải chịu là tiền ship hàng thôi

20. Thuylunglinh

em sửa giá trên website rồi nhé. chân thành cảm ơn mẹ nó . có mẹ nó mà em phát hiện ra thêm một lỗi về giá trên web ,
    Cảm ơn mẹ nó nhiều lắm

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.