Giúp bé kích thích tiêu hóa, tăng cân

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi yensaokhanhhoa, 21/5/2010.

1. yensaokhanhhoa

yensaokhanhhoa Thành viên mới

CÔNG DỤNG CỦA YẾN SÀO:

Tổ yến có hàm lượng protein khá cao (43-55%, nhiều hơn thịt, cá) và các acid amin rất cần thiết cho cơ thể con người, không thay thế được và như cystein, phenylalamin, tyrosin.... Nó cũng chứa đường glucose với hàm lượng cao; lượng mỡ thấp, và các vitamin B, C, E, PP; các muối natri, sắt, phosphor; các nguyên tố vi lượng. Yến sào có tác dụng bổ dưỡng cao, làm cường tráng, dai sức, kích thích tiêu hóa, giúp an thần, gây ngủ, cầm máu, chữa được bệnh ho, thổ huyết, kiết lỵ. Đây là vị thuốc bổ rất tốt cho người ốm yếu, cao tuổi, sản phụ băng huyết, trẻ em suy dinh dưỡng.

+ ĐỐI VỚI TRẺ EM:

_Trẻ em biếng ăn, suy dinh dưỡng, kém ăn ( trẻ có thể ăn tổ yến từ khi biết ăn bột )
    _ Trẻ hay bị viêm họng, viêm mũi

_ Rất tốt cho các bé mới lớn ( các trẻ nhỏ hơn 2 tuổi thì chỉ nên cho ăn từ 2gr – 3gr 1 ngày
    )

Trẻ em có thể dùng yến sào như một thực phẩm cung cấp chất đạm.

Chính vì những tác dụng như trên, các mẹ đã dùng yến chế biến thành các món đơn giản , sau khi các bé ăn các axit amin sẽ được tổng hợp ( mà các loại axit amin này cơ thể bé không thể tự tổng hợp được) kích thích tiêu hóa, giúp bé ăn ngon, ngủ tốt, đồng thời da cũng hồng hào hơn, tăng cân thấy rõ.

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yensaokhanhhoa
    Đang tải...

2. yensaokhanhhoa

Nếu các mẹ có thắc mắc gì cần tư vấn về cách sử dụng yến sào đối với chế độ dưỡng giúp bé kích thích tiêu hóa, tăng cân, thì liên lạc mình, mình sẽ tư vấn miễn phí , cứ call cho mình: 01655848498, mình sẽ trả lời mọi thắc mắc

3. mothaiba

mothaiba Banned

cái này là quảng cáo hả bác?giá cả thế nào ạ?

4. yensaokhanhhoa

Bé lên cân

Đây là mục Dinh dưỡng, mình chỉ viết bài về công dụng của yến sào đối với bé bi vì mình đã bán cho các mẹ dùng cho bé ở nhà và có công dụng rất tốt, bé lên cân và da dẻ hồng hào thấy rõ nên muốn chia sẻ với các mẹ trên diễn đàn này.

Sửa lần cuối: 4/6/2010
  5. quaduahau1234

quaduahau1234 Banned

Ðề: Giúp bé kích thích tiêu hóa, tăng cân

cái này mình có kinh nghiệm, bạn cho bé ăn tổ yến, sẽ giúp biết tăng sức đề kháng cơ thể và chống suy dinh dưỡng

6. Me Phuc Nguyen

Me Phuc Nguyen Me cu Bi

Ðề: Giúp bé kích thích tiêu hóa, tăng cân

à thế mẹ nó ơi giá rổ thế nào ạ?