Cần giúp: Có mẹ nào biết thì giúp tớ với, tớ cần lắm ạ!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi meyeuchuoi, 28/5/2010.

1. meyeuchuoi

meyeuchuoi Thời trang VNXK

Số là tháng sau (tháng 6) MC tớ có việc nên không thể trông con giúp vc tớ được nữa. Đằng nào con tớ cũng đến tuổi đi mẫu giáo rồi (hơn 2 tuổi) nên tớ cũng muốn xin cho con đi học.
    Gần nhà có trường MN Lạc Trung để tiện buổi chiều ông nội có thể đón con hộ vc tớ, nhưng tớ lại chả quen ai để hỏi về trường đấy cả.
    Trên này có mẹ nào có con đang học MN lạc Trung hoặc có địa chỉ cô hiệu trưởng, hiệu phó gì đấy của trường thì làm ơn pm cho tớ với, tớ muốn đến nàh các cô xin cho con đi học.
    Gấp lắm rồi, chỉ còn vài ngày nữa là sang tháng 6 rồi. Các mẹ biết thì giúp với nhé, ths các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuchuoi
    Đang tải...

2. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình thì k biêt gì vè trường này nhưng xin chia sẻ với mẹ nó 1 chút vì minh cũng chuẩn bị cho con đi học, mẹ nó đến thẳng phòng hiệu trưởng trường đó vào giờ hành chính để hỏi thông thường các trường nhận hồ sơ vào tháng 7 đầu tháng 7 bạn đến mua hồ sơ về làm rồi mang đến nộp để trường xét tuyển và xếp lớp, vì tháng 9 là khai giảng mà,

meyeuchuoi thích bài này.
  3. meyeuchuoi

meyeuchuoi Thời trang VNXK

THực ra con nhà mình học trường này là đúng tuyến đấy, nhưng cứ đợi đến lúc xếp hàng mua hồ sơ tớ sợ chả đến lượt mình:p.

Vào thẳng phòng HT cũng chỉ e rằng do không có người giới thiệu cô ấy cũng sẽ không nhận, vì bây giờ tớ thấy bảo chỉ nguyên người qua các kiểu giới thiệu đến xin học cũng đủ học sinh rồi. Mà vào đấy đã không ok rồi thì sau có đến nhà cũng ăn thua gì nữa.

Thế nên tớ mới muốn xin địa chỉ nhà để nói chuyện được lâu và dễ hơn, tiếp mình ở trường có người ra người vào....

Ai hiểu nỗi lòng tớ không, chưa làm nhưng cứ sợ nhiều thứ thế...

4. phuongedu

phuongedu

Nếu bé nhà bạn đúng tuyến thì sợ gì người ta ko nhận, bạn lo quá đấy thôi, đúng tuyến ko trường hợp nào được từ chối hết bạn ạ