Bị gia đình nhà chồng hủy hôn đột ngột

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dietmoigayhai, 14/4/2014.

1. Gautrucnhoxinh

Gautrucnhoxinh Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bị gia đình nhà chồng hủy hôn đột ngột

lại kim vs chẳng lâu, mình cũng 89 nè, năm nay cũng ko cưới được cũng vì cái chữ kim lâu, lại còn sao chiếu mệnh gì gì ấy..............., sao mà thời buổi này rồi mà vần nhiều ng mê tín, ghét thế ko biết. theo mình bạn nên bình tĩnh nc vs ng yêu, nói anh ấy về giải quyết việc gia đình, chuyện cả đời ko phải chuyện đùa nên nc qua điện thoại ko giải quyết được việc gì, gia đình bên kia ko giải quyết được thì cưới bên nhà bạn trước ko đón dâu nữa, coi như báo hỷ thế thôi, chẳng sao cả bạn ah, chị gái mình cũng cưới kiểu đó đấy có sao đâu, còn hoãn đám cưới bây giờ lại phải đi giải thích vs thiên hạ, mệt ng lắm

Đang tải...

2. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Hix.... đúng là rơi vào tình huống này khổ thật. Mà rõ ràng các cụ nhà bên ý còn đi xem năm lần bảy lượt, biết ngày sinh tháng đẻ của chị rùi còn không dự tính trước. Chuyện cả đời chứ có phải ngày 1 ngày hai đâu mà nói hủy là hủy. Quan trọng nhất lúc này là ý kiến của ngừoi yêu chị đấy, nếu anh ấy quyết tâm với chị thì sẽ cùng chị cố gắng thuyết phục gia đình thui.

P/s: Dù sao theo ý kiến của em thì cưới vào năm kim lâu không tốt lắm, có thờ có thiêng, có kiêng có lành, nếu chị có thể hoãn laị được thì cố gắng chờ cuối năm, qua đông chí sẽ đẹp hơn ạ. Hoặc anh chị cứ làm đăng ký kết hôn trước rùi cuối năm tổ chức báo hỷ cho chắc

3. dietmoigayhai

dietmoigayhai Bắt đầu tích cực

Ðề: Re: Bị gia đình nhà chồng hủy hôn đột ngột

Cảm ơn bạn, đến hôm nay là hom thứ 4, tối qua bọn em cãi nhau vì vấn đề này , anh áy nói nói ngọt các cụ không nghe, nói nặng các cụ cũng không nghe . Em muốn chửi cái bọn thầy bói đó ;(

4. dietmoigayhai

Khó quá các mẹ, các anh chị ơi .... Em thấy bất hạnh quá, gia đình anh ấy kiên quyết dù đã nhờ bà ngoại a ấy can thiêp, các bác anh ấy can thiệp mà em không nghĩ các cụ lại phản đối vậy . Các cụ vốn rất hiền tính nhưng không nghĩ tới chỉ vì mấy lời của mấy lão thầy bói mà mọi chuyện như thế này .
    E bảo anh ấy là gia đình anh không chấp nhận thì giờ gia đình anh phải xuống nhà tôi để nói chuyện với bố mẹ tôi về tất cả, tôi không chấp nhận việc người lớn nhà anh gọi điện sang nhà tôi nữa. Điều đó thật trẻ con ! Gia đình anh đã bao giờ để ý tới cảm nghĩ của tôi, có nghĩ gia đình tôi đã mua sắm đồ và bản thân tôi đã chuẩn bị gần xong cho đám cưới này rồi không ?
    -> Em đã nói như thế vì em rất ấm ức, em thấy hận gia đình nhà a ấy hận tới xương tủy rồi ! Và giờ cái kết là em và a ấy cũng đã cãi nhau , Em chán . Em còn bảo a ấy nếu như đám cưới này hoãn thì sau này sẽ chẳng có lần nào cưới xin nữa, tụi em sẽ mỗi đứa đi 1 đường để giải phóng cho nhau, em không chấp nhận được nữa !

5. hmai

hmai Thành viên chính thức

đến nước này rồi thì bạn phải nói chuyện với bố mẹ bạn sớm nhé,bố mẹ bạn nghe từ bạn sẽ đỡ hơn là nghe từ nhà trai đấy,và để ông bà chuẩn bị tâm lý để nếu nhà trai có xuống hủy hôn thì ông bà còn xử lý cho họ 1 trận

6. dietmoigayhai

Vâng, giờ em đang băn khoăn không biết đưa ra lý do gì nữa. A kia bảo nếu k cưới được năm nay thì xuống nc bảo đăng ký nhưng em không đồng ý , em đã bảo hoãn cưới đồng nghĩa sẽ không bao giờ em lấy anh ấy nữa. Biết đâu đăng ký xong tới lúc gia đình họ lại trẻ con như thế này thì sao ?

7. misae89

misae89 Thành viên tích cực

nếu bạn thực sự yêu anh và muốn lấy anh thì theo mình đăng kí trước rồi năm sau cưới cũng đc. có thờ có thiêng có kiêng có lành bạn ạ. hơn nữa theo như thầy bói nói bạn lấy anh ấy thì ko hợp tuổi, chết chóc và ng đó là bạn đúng ko? bạn vẫn giữ vững tình yêu của mình như vậy thật đáng ngưỡng mộ. mình chứng kiến ko ít gia đình vợ chồng ko hợp tuổi nhau, khi còn trẻ thầy bói nói sẽ có 1 ng chết trẻ và điều đó thực sự xảy ra, ko chết chóc thì cũng bỏ nhau dù có 3 mặt con. bảo sao giờ các cụ cứ phải xem tuổi hợp mới lấy, ko chỉ về đường chết hay sống, mà còn chuyện con cái, công việc, hạnh phúc. chút ý kiến mong bạn ko giận!

8. dietmoigayhai

Điều em lo lắng hiện tại là em không biết phải nói chuyện với gia đình em như thế nào nữa ? Còn với gia đình kia em không quan tâm nữa, dứt khoát đường ai nấy đi ! Thân con gái có giá của nó, không thể nhờn mãi với gia đình họ nữa

9. dietmoigayhai

Vấn đề tín tâm gia đình em còn tín tâm rất nhiều nhưng cuối cùng bố mẹ e vẫn chấp thuận, và bản thân em cũng tín tâm như bao người nhưng em cũng đã bỏ qua. Em rất sợ sẽ lại có 1 vết xước nữa, nếu đăng ký tới sang năm tuổi đẹp cưới lại hoãn nữa thì sao ? Em không giận mẹ, chỉ hi vọng các mẹ cứ góp ý chân thành để em được giải thoát tư tưởng

10. hmai

hmai Thành viên chính thức

điều quan trong là gia đình họ muốn để qua năm tuổi hay muốn kết thúc ấy bạn.nếu muốn qua năm tuổi thì họ ko phũ phàng đến mức phải lấy lí do có người ốm đâu,còn bình thường nhà mà có người ốm sợ ko qua khỏi còn mong cưới sớm đi ấy,sợ trùng vào việc buồn mất vui.

11. dietmoigayhai

Họ bảo vs con trai họ là muốn qua năm tuổi của em, sang năm tuổi sẽ đẹp nhưng em cũng nghĩ như mẹ sao họ lại bảo có người ốm ??

12. sontraisach

sontraisach Thịt lợn,gà,trứng hữu cơ sạch "siêu ngon"

thầy với chả bói,3 thầy cưới được,1 thầy thì không.làm ảnh hưởng đến bao người

13. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

gặp anh ng yêu nói cho rõ, chứ h đám cưới chuẩn bị xong hết rồi bảo nguyên nhân gì đặc biệt hủy còn đc chứ chọn ngày chán chê xong h đổ cho ông thầy bói thì kiểu gì

14. dietmoigayhai

Em bay sang Nhật hả mẹ nó huhu 26/4 anh ta mới về nước :(

15. hanabi2410

hanabi2410 HÀNG ÚC CÓ BILL

Túm lại là muốn để sang năm hay muốn hủy thì cũng phải xuống nhà bạn mà trình bầy chứ
    Không thì bạn trai bạn phải gọi cho bố mẹ bạn xin phép,xin lỗi gì gì đó
    Chứ không thể mình cứ im ỉm mà hoãn được

dietmoigayhai thích bài này.
  16. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

26t kim lâu la đung rồi,mình biêt nhiêu ng cưới tuôi kim lâu đa số gd k hạnh phúc ,ly hôn,ly thân .......các kiểu
    có điêu dự là cuơi rồi, đa chuẩn bị tinh thân mà nha trai lại thê thì k nên chút nào ,ma hoãn k báo với bạn thì chứng tỏ bmc tuơng lai cung chẳng tôn trọng gì bạn cả
    yêu cầu ng yêu bảo bme xuông trinh bày sự việc với bme bạn ,k đc im ỉm thê là k có sự tôn trọng nhé

17. thuyan16388

thuyan16388 Thành viên rất tích cực

Dự tính của gia đình bên ấy không phải là hủy mà là thay đổi thời gian. Bạn hãy đợi anh ấy về và nói chuyện với ba mẹ bên ấy. Sau đó cả nhà qua nhà bạn nói rõ vấn đề và xin cưới năm sau. Cần nói trước với mẹ bạn. Chúc bạn may mắn nhé.

18. dietmoigayhai

Vâng, em cũng nói với anh ấy thế ! Các cụ nhà a ấy bảo với anh ấy là : Nhà mình chưa xuống nhà người ta nói chuyện thì hoãn được :(.
    Dù là vợ hay là con dâu hay gì đi nữa, con người cũng cần có sự tôn trọng vs nhau...

19. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

thế sao nàng ko khai man tuổi đi hjhj mình đuà thôi, chia sẻ với bạn, mình cũng 89 nhưng cưới năm ngoái rồi, theo mình thì bạn nên nói với bố mẹ bạn để tìm cách giải quyết

20. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

mà hình như phải thầy giỏi mới xem đc, vì ko phải ai cũng 26 kim lâu đâu ạ, tự dưng nhớ ra ông cậu em bảo, ng ta tính kim lâu nhưng phải tính theo ngày tháng trong năm 26t chứ ko phải 26t là kim lâu cả năm đâu ạ