Khác: Song thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phuongvntn, 13/3/2010.

1. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

hihi, em thì e k nghĩ là mỏng đâu c ạ, vì ckk của c cũng dài,nhưng vẫn cần chú ý đến từ đầu, nến nếu từ đầu bs cho uống nội tiết thì sẽ chắc ăn hơn c ạ

Đang tải...

2. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

Tưởng c quán triệt tư tưởng cho chồng rùi chứ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

3. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

hôm nay đang nẫu lắm đây em ạ! tối qua 2 vợ chồng vừa cãi nhau xong. ac ac. chồng chị bảo: sinh đôi có mà điên! tức ko chịu được. huhhuhuhhhuhuhuh.
    em ui, tháng này em cứ tiến hành đi nhé. chị sẽ chờ tháng sau, vì chị vẫn muốn lắm mà!

4. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

đợt trước chị thỏ thẻ thì ko thấy ông ý nói gì. Bảo uống thuốc để chuẩn bị có em bé thì xã cũng OK và uống rất chăm chỉ. tự dưng tối hôm trước đi măm với cả nhà, có em trai chồng chị cũng có 2 đứa con gái sinh đôi. Thấy bọn chúng chí chóe tranh giành nhau, cho ăn uống vất vả....--->>> nhìn cảnh đấy chắc xã thay đổi ý định. hic hic hic

5. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

Trời ơi chẳng bù xã nhà e thích sinh đôi lắm, nhưng công nhận chăm bé sinh đôi vất vả lắm chị ạ, vất vả từ lúc đẻ cơ, hic hôm trước e vào diễn đàn các mẹ mang thai đôi cứ thấy lo lo sao ý, nào là mang thai đôi nguy hiểm rồi thế nọ thế kia, nếu chị vẫn có ý định sinh đôi thì e mà may mắn chửa được e sẽ hi sinh 1 ngày dẫn chị đến nhà chú Dục hihi, e hứa đấy, e đang uống thuốc rồi, chờ đến thứ 5 tuần sau bắt đầu đi canh trứng

namin thích bài này.
  6. bongbong2009

bongbong2009 Mẹ Bông & Bống yêu

Hic, giá mà ông xã nhà mẹ nó nhìn thấy 2 bé nhà mình thì thay đổi ngay í. Trông đáng yêu lắm lắm. Ông xã nhà mình bth rất khô khan thế mà lúc chơi với các con thì cũng nựng này nựng nọ, yêu các con cực kỳ luôn. Vất vả 1 tí nhưng mà cũng bõ công mẹ nó ạ.
    Thực ra nếu cơ thể khỏe mạnh thì vc mang song thai cũng không vất vả lắm đâu (đầy người sinh 1 mà vẫn bị sẩy dù rất giữ gìn). Thai 1 hay thai đôi thì cũng đều phải giữ gìn như nhau thôi. Thời gian đầu chăm 2 bé hơi vất vả 1 chút nhưng mà về sau cũng quen í mà. Các mẹ đừng nản chí nhé. Cố lên mình cũng đang theo dõi topic này xem có mẹ nào thành công không để tập 2 còn làm tiếp 2 nhóc nữa

namin thích bài này.
  7. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, mình cũng mang song thai này, nhưng mình sắp đến giai đoạn sinh em bé rồi. Lo quá. Hồi đầu mới mang thai mình cũng không ăn được gì, thấy người ta tăng cân ầm ầm mình thì lại bị giảm cả nhà ai cũng hoảng nhưng bắt đầu sang tháng thứ 5 thì mình tăng cân giờ sắp sinh mình tăng 9kg đấy. Mình siêu âm được 2 bé gái, khong bít bé tin tin hay bé xu xu ra trước nữa. Cuối tháng này mình sinh nhưng vẫn đi lại bình thường, trong thời kỳ mang thai mẹ nó ko nên kiêng nhiều cứ ăn đầy đủ chất dinh dưỡng vì mình phải nuôi cho 3 người mà. để mình sinh xong lại chia sẻ kinh nghiệm sinh đôi lại cho mẹ nó nhé

8. mũi tẹt

mũi tẹt Guest

chúc bạn thành công, mình cũng thèm được sinh đôi lắm lắm. cho mình hỏi một chút tháng trước mình bị sốt vi rút, không biết tháng sau mình bắt đầu chiến dịch để săn đôi chú mèo có được không nhỉ? có ảnh hưởng gì không nhỉ?

mebong1211 thích bài này.
  9. mebong1211

Mình cũng ko biết có ảnh hưởng gì ko, nhưng mình nghĩ để chuẩn bị mang thai thì mình phải chuẩn bị sức khỏe cho tốt đã, mình định tháng 7 mới tiến hành cơ nhưng vì chồng sắp phải đi công tác nên phải bắt đầu luôn tháng này, tính thế này rủi ro sinh phải năm Dần cao lắm bạn ạ vì nếu may mắn mà chửa được ngay thì tớ sẽ sinh vào tháng 2, hic mà tháng 2 là tháng tết, sinh đôi thì có bao giờ sinh đúng ngày đâu toàn sinh sớm thôi nên tớ cũng lo lắm, tớ nghĩ mẹ nó cứ lùi đến tháng 7 cho chắc ăn vừa chuẩn bị sức khỏe vừa chuẩn con Mèo luôn

10. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Em ơi, tình hình em mấy hôm nay thế nào rồi????
    Nhà chị vưỡn đang chiến tranh lạnh!

11. mebong1211

Thứ 6 e sẽ đi canh trứng tiếp chị ạ, chị chờ kết quả của e nhé, tình hình chị như thế nào rồi hả chị, e có Procare rồi, nhưng chỉ có 2 lọ thôi, e nhường hết cho chị đó, lọ cũ e vẫn còn khi nào e bầu e mua sau cũng được, chị có lấy thì bảo e nhé

12. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Thứ 6 tức là mai đấy hả em? hồi hộp phết nhỉ? ngày thứ bao nhiêu rồi đấy?
    Procare nếu em chưa dùng thì giữ cho chị nhé, lúc nào rảnh chị qua lấy nhé. cảm ơn em nhìu!
    Dạo này nhà mình vắng vẻ quá á á !

13. mebong1211

Mai e là ngày thứ 13, e cũng đang lo lắm chị ạ, vì e chỉ có mỗi 3 quả trứng thôi, mà e cảm giác như nó rụng mất rồi, chỉ ko biết là mấy quả thôi, e chưa dùng đâu, vì lọ cũ e vẫn còn, ngày cuối tuần chị qua lấy cũng được, đợi bầu rồi e mua luôn thể, cái metramcoi ko cần nữa hả chị, dạo này ko thấy vào nhà, thế tình hình chị thế nào, vẫn máu sinh đôi ko chị

14. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Chị vẫn máu lắm, nhưng vưỡn đang chiến tranh lạnh với chồng. ac ac. metramcoi chuyển chỗ làm nên dạo này chẳng thấy tăm hơi đâu cả. Để chị thử liên lạc xem metramcoi đâu nhá!
    Đi siêu âm thế nào thì nhớ về bá cáo cả nhà nhá! Mong tin em lắm lắm! Cố lênnnnnnnnnnnnnnnnnn!

15. Minh Mit

Minh Mit Thành viên tích cực

Bạn ơi! 2 bé nhà bạn đã khỏi ốm và đi ị chưa?hí hí. Bé nhà mình thỉnh thoảng lại bị đi nhầy mũi và có máu cá hiện tượng của Kiết Lị ý. MÌnh hay cho bé uống thuốc nam ở 12 Nguyễn Thượng Hiền. Nếu bé nhà bạn chưa khỏi thì bạn cho bé qua đó xem sao. Ở đó chữa cả đi TC đấy ạ. Nhà mình mỗi lần bị là đều uống thuốc ở đó rất nhanh khỏi (quảng cáo hộ tý):razz:.Thuốc ở đây mình dùng chỉ thấy bó tay trước loại bị dính virut Rotal thôi ạ.(bé nhà mình dính vụ này roài nên mình biết).
    Các mẹ cũng tham khảo địa chỉ này khi con em mình bị TC nhé.(cái này ngày xưa bme em dùng cho em bjo em dùng cho con em hí hí:rolleyes:
    Các bác cho em lót dép hóng hớt vụ sinh đôi nhé nhưng em chỉ thích sinh đôi hoặc trai hoặc gái thôi ạ. hí hí Năm sau em mới hoạt động được năm nay ko được tuổi ạ

me_bonggau thích bài này.
  16. mebong1211

Chị thử liên lạc với con mụ tramcoi xem thế nào, e vẫn cố đây chị ạ, hic nhưng tình hình trứng của e vẫn bé quá chị ạ, mãi chẳng chịu to lên gì cả

17. mũi tẹt

mũi tẹt Guest

bạn ơi! chu kỳ này bạn đi siêu âm bác sỹ nói là sẽ có 3 quả trứng rụng đó hả? mới theo dõi hành trình của bạn thôi mà mình cũng đã thấy hồi hộp rồi, không biết tháng sau đến lượt mình theo dõi, mình sẽ hồi hộp cỡ nào nữa? hôm thứ 6 của bạn là ngày thứ 13, hôm nay là ngày thứ 16 rồi. những ngày này chắc phải đi siêu âm trứng thường xuyên nhỉ? chúc bạn thành công nhé!

18. mebong1211

Hic hôm qua mình đi siêu âm nhưng trứng vẫn nhỏ lắm ý, vẫn 12mm, chẳng hiểu sao bao nhiêu ngày mà chẳng to lên gì cả, bs hẹn mình thứ 4 đi siêu âm lại. Ngày trước chẳng cần uống thuốc đến ngày 15,16 là mình đã thấy trứng được 18mm rồi, tháng trước vừa siêu âm kiểm tra mà, buồn quá nhưng vẫn theo tới cùng, cám ơn bạn nhé

19. Bé Zinzin

Bé Zinzin Thành viên mới

Các mẹ ơi, có bác sĩ nào họ đảm bảo tỷ lệ thành công cho mình không ạ. Chi phí có đắt không?

20. Hà Anh

Hà Anh Guest

Chúc mẹ mebong1211 thành công, mở hàng cho cả nhà nào.