3 tháng đầu: Em thử que hai vạch mờ, CK hơn 10 ngày mà giờ em lại sốt, nổi hạch ở sau tai, các mẹ gúp e

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hifimi, 2/12/2013.

1. hifimi

hifimi Bán Quần áo trẻ em cực rẻ

Chào các mẹ,

Em đang lo quá các mẹ ạ. Em bị chậm kinh hơn 10 ngày rồi, hôm trước mua que quick strip về thử thì thấy có hai vạch mờ nhưng nhìn rõ là hai vạch. Em hơi chủ quan vì nghĩ là có khả năng không có vì em vừa mới cưới được hơn một tháng. Thế là em cứ đi đi về về về quê suốt các mẹ ạ. Đến hôm qua em từ quê lên thì bắt đầu sốt do buổi chiều có việc phải đi ra ngoài nhiều nên tối về em thấy có hạch ở sau tai. Đôi lúc em thấy đau bụng (rất đau) nhưng không nhiều. Em lo quá nếu như vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không ạ. Các mẹ cho em xin kinh nghiệm với, Em cảm ơn các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hifimi
    Đang tải...

2. mua08062012

mua08062012 Bắt đầu tích cực

Ðề: Em thử que hai vạch mờ, CK hơn 10 ngày mà giờ em lại sốt, nổi hạch ở sau tai, các mẹ g

Điều đầu tiên theo mình là bạn nên thử lại que, xem chắc chắn mình có mang thai ko? Vì gần ngày kinh, vẫn có hiện tượng báo giả (thử que lên 2 vạch). Với lại, theo như kinh nghiệm của mình thì ít mẹ nào mang thai mà ko bị ốm, đặc biệt là những tuần đầu tiên (vì thay đổi nội tiết,...).
    Mình cũng thế, 2 đứa đều bị ho, sổ mũi và hâm hâm sốt. Đứa đầu ok, thậm trí trộm vía còn rất khỏe, ít ốm vặt (lúc mang thai 10 tuần mình còn bị sốt virus, cao 39 độ). Đứa thứ 2, thì 17 tuần, lần nào siêu âm cũng tốt cả, chưa có vấn đề gì. Vài thông tin cho mẹ nó yên tâm.

hifimi thích bài này.
  3. hifimi

hifimi Bán Quần áo trẻ em cực rẻ

Ðề: Em thử que hai vạch mờ, CK hơn 10 ngày mà giờ em lại sốt, nổi hạch ở sau tai, các mẹ g

Em cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ ạ, Chúc chị may mắn ạ :)

4. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Thử lại lần nữa nếu o chắ chắn đc mn nên đi siêu âm đầu dò ,quan trọng kt luôn hạch đằng sau la gì nha

5. Mẹ Kyn Kyn

Mẹ Kyn Kyn Thành viên đạt chuẩn

MN ơi, lúc mình chậm kinh 8 ngày thử que cũng lên mờ mờ, đi sa thì chưa thấy j, đến lúc chậm 14 ngày đi sa lại mới đc 4w5d, m đoán là do e bé đc thụ tinh gần cuối chu kỳ vs con vào ổ chậm nên mn cứ bình tĩnh, m lúc mới chậm đến h là tuần thứ 9 vẫn thỉnh thoảng ốm, sốt, ng mệt mỏi, buồn nôn, but kết quả sa thì hoàn toàn bth. Mn chờ khoảng dăm ngày nữa đi sa nhé, mà e bé mới chớm hình thành thì đừng sa đầu dò, vì e đc nghe rất nhiều ng khuyên rồi ah.
    Chúc 2 mẹ con cùng khỏe nhé !!!

6. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

bạn nên đi khám cho yên tâm , bầu bì cẩn thận vẫn hơn ma :D

7. Bò Già

Bò Già Guest

theo mình thì nếu chậm 10 ngày rùi thì vạch cũng đậm rồi. mẹ nó đi siêu âm tầm này cũng có thể biết thai đã thành phôi, làm tổ trong tử cung hay chưa đấy. Tầm này mà sốt thì ko sao đâu. Mình biết nhiều mẹ còn uống thuốc cảm cơ, nhưng sau này thai kỳ vẫn khỏe mạnh

8. Me_moka

Me_moka

Mình nghĩ mn nên đi kt lại,chứ nói thật mà những triệu chứng mn kể cũng o phải bt đâu