Khác: Song thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phuongvntn, 13/3/2010.

1. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

Tớ đang mong lắm ý, nhà bs thì xa mà mỗi lần đi toàn phải giấu chồng, nhưng tớ lại đang lo về độ thành công lắm huhu

Đang tải...

2. Thien Lam

Thien Lam Thành viên tích cực

Đánh dấu. Em chờ tin của bác. E thì đợi sang năm mới có nên bây giờ vào hóng để học thêm ít kinh nghiệm

3. mũi tẹt

mũi tẹt Guest

uh, nếu cả 2 vợ chồng mà cùng đồng tâm hiệp lực có khi tỷ lệ thành công sẽ cao đấy nhỉ?

4. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Mebong ui, tình hình thía nào rồi? giờ G đã điểm chưa?
    chắc cuối tuần chị mới qua em được vì tuần này con trai được nghỉ học, nên buổi sáng chị toàn phải tha Cu Ỉn đến cơ quan, trưa về nhà thì cơm nước cho ăn để chiều bà ngoại trông mà!

5. me_bonggau

me_bonggau Bắt đầu nổi tiếng

tks mẹ nó nhé, bé nhà mình sau 1 time vật lộn với đủ các thể loại men, mẹ cũng thử đủ các thể loại cách thì cũng cầm tiêu chảy (trôm vía), nhưng bi giờ bé vẫn đi phân lỏng (cả 2 đứa) và theo lời bác sỹ thì mẹ cháu vẫn phải duy trì men cho cháu ít nhất 3 tháng để phục hồi lại toàn bộ men vi sinh đường ruột
    hồi bé còn nhỏ mẹ cháu cho cháu uống vác xin rota rùi, nhưng sau khi đọc báo thấy loại vacxin đấy k sạch thì không bít quyết định của mẹ cháy đugs hay sai

6. me_bonggau

hic, đưa qua nhà em đây này, em trông hộ cho, nhà em bi giờ cứ nhu nhà trẻ, 2 đứa hàng xóm cũng sang nữa, thỉnh thoảng lại có 2 đứa nhà chú sang chơi :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. Minh Mit

Minh Mit Thành viên tích cực

Mẹ bonggau!!! cho các bé ăn bổ tỳ ở Nguyễn Thượng Hiền cũng tăng dịch vị và men trong đường ruột đó nó còn kích thích thèm ăn nữa đó. Về cái khoản Virut Rotal thì mình chịu nhưng mình thấy bà chị mình cho thằng bé uống vacxin đó roài mà vẫn dính (1 số ng mình biết cũng kêu thế) nên ko biết cái vacxin đó sao nữa:rolleyes::confused:

8. me_bonggau

tks mẹ nó nhìu nhé, mình sẽ thử cho 2 đứa nhà mình xem thế nào, hi vọng là khỏi nhanh

9. Thien Lam

Thien Lam Thành viên tích cực

Nhìn 2 bé nhà chị thích quá cơ. E tập 1 là con trai rồi hy vọng tập sau sẽ có bé gái. Mà được sinh đôi 2 gái giống thì thích quá cơ. Ngày nào cũng vào ngâm cứu bí kíp của các mẹ mong rằng đến lượt mình sẽ được giống các mẹ.

10. mebong1211

Chị ơi nói ra chị đừng thất vọng vì e nhé, e chịu hết nổi nên bỏ cuộc rồi, hôm qua thả rồi, muốn đẻ 1 hay sinh đôi cũng được, bs Dục hiền thì hiền thật mà phải cái tính hay quên quá, chắc bs đông bệnh nhân nên thế, lần nào e đến bác cũng ko nhớ, khổ nỗi mình lại nghĩ bác nhớ nên cũng chẳng nhắc, đến hôm trước e đến siêu âm thì bác bảo cho e đi bơm do e đã rụng béng mất 2 quả rồi, e ngã ngửa hết cả người huhu, bs bảo thôi để sang chu kỳ sau, e về nhà nghĩ chu kỳ sau lại thế này, bs lại quên lại suốt ngày nhắc chắc e chết mất, mà chồng e sang tháng đi công tác rồi, e có làm thì ôm 2 quả trứng nằm nhà 1 mình thôi chị ạ, đã thế đợt đầu e dùng thuốc ko thành công thì lần sau e phải tiêm, e sợ lắm chị ạ, mình đang bình thường mà cứ tiêm vào người e cũng ghê. Thế nên e bỏ cuộc rồi, e nghĩ nếu chị vẫn máu thì tháng sau nếu e chưa chửa e với chị sẽ ra chỗ bs của nhà bonggau xem sao chị nhé. Còn vụ Procare cuối tuần chị qua nhớ gọi e nhé, nhỡ e lại cho con đi chơi

11. haha19881988

haha19881988 Thành viên chính thức

ôi chúc mừng chị, em cũng thích có song thai, đẻ 1 lèo nuôi 1 thể :)), chị có bí kíp gì ko, eo ơi thích ghê cơ

12. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Sáng nay vào nhà nghe tin của em mà chị đang buồn lại càng thêm buồn lắm ý. Công cuộc sinh đôi gian nan quá em nhỉ! huhuhuhuhuhuhuhuu

13. mebong1211

Gian nan lắm chị ạ, e đang chờ tin 2 vạch đây, sinh 1 cũng được chị ạ, hic cái số mình nó ko được sinh đôi, cố đến thế rồi còn biết làm sao bây giờ. Lúc đấy e định xin bs cho bơm nhưng nghĩ mà bắt lão nhà e đi lấy hàng ra chắc lão ý nhẩy cồ cồ vào mặt e ý.

14. vomattit

vomattit Đủ quyền lập Họ

Em lạc vào topic này, thấy phục các chị lắm. VC em đang có kế hoạch sinh con trong tháng tới, nhưng em khong dám nghĩ đến song thai đâu. Thứ nhất vì em sinh lần đầu, sợ ko có kinh nghiệm, chăm 1 đứa đã khó, 2 đứa chắc em ko lo được cho con chu đáo. Thứ 2 vì em nghe nhiều và cũng thấy nhiều trường hợp sinh đôi bao giờ 1 bé cũng yếu hơn bé kia nên cũng sợ sợ.
    Nhìn các mẹ có 2 bé sinh đôi yêu quá. Tập 2 có lẽ em sẽ cơm nắm muối vừng học hỏi các mẹ ạ.

15. bongbong2009

bongbong2009 Mẹ Bông & Bống yêu

Mẹ nó thử qua CLB sinh đôi trong WTT xem nhé, các mẹ bây h đc ăn uống đủ chất hơn nên con phát triển đêu lắm. Như 2 bé nhà mình đẻ ra là 2.9kg mỗi bé đấy. Bây h tròn 7 tháng đc 8.9kg, bò siêu rồi còn đang tập đứng nữa, răng đc 3, 4 cái. Thích lắm í

16. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Hôm qua, 2 vợ chồng chị nói chuyên với nhau rồi. Nhưng 1 chắc còn chả sinh chứ đừng nói đến đôi em ạ. Chị nẫu lòng lắm y.
    Chở tin em 2 vạch nhá!

17. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Ngắm 2 bé nhà bông bông yêu quá cơ! Hôm nào cho giao lưu với Cu Ỉn nhá!:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

18. chocmun

chocmun Dương Nữ cung Thiên Bình

Chúc mừng mẹ chủ top 2 quý tử nhé, mình luôn thích mang thai đôi mà có được đâu, hihi

19. pillorchid

pillorchid Tinh dầu Perfume

Em xin phép đánh dấu top này để học hỏi kinh nghiệm. Bây giờ e hóng các mẹ thôi ạ. ^^

20. Hà Anh

Hà Anh Guest

dạo này kém rôm rả nhỉ? con tớ 6 ngày nữa tròn 1 tuổi, bằng giờ này năm ngoái đang lo lắng vô cùng nhanh quá, thứ 7 định đến thăm bác Dục, ai đi cùng hay muốn gửi gắm ko tớ giúp, hihi

Last edited by a moderator: 9/6/2010