Đối chất: Phản hồi về nick lìn cute

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi nguyenlananh, 21/4/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nguyenlananh

nguyenlananh

Thưa ban quản trị diễn đàn mình là người hay mua hàng ở mụch thanh lý vì mình nghĩ nó tiện và nhanh chóng . Nhưng gần đây có rất nhiều người bán hàng không trung thực nên mình quyết định bắt đầu cuối tuần nếu mua phải hàng giởm mình sẽ post thông tin lên để mọi người cùng biết mà tránh . Điển hình là hôm thứ bảy rồi mình có mua cái điện thoại của em lìn cute số điện 0989 794 259 , em ấy nói với mình là pin trâu dùng 4 ngày , nhắn tin gọi loạn xạ mà pin hãn còn đầy nên mình quyết định mua để khi mình đi xa dùng cho tiện . Nhưng mình mua mới dùng được một lúc thì pin hết và máy tắt nên mình có nhắn tin cho em này tình trạng như vậy . Em ấy bảo chị sạc lại cho đầy rồi xem thế nào . Đến tối mình có sạc lại đầy sau đấy rút ra để đến hôm sau thì nó tắt lúc nào không biết . Mình có nhắn em là máy của em lởm quá chưa được một ngày đã hỏng không như quảng cáo là pin trâu đề nghị em nhận lại máy . Nhưng em ấy im lìm và sau vài tiếng mình có nhắn và gọi lại thì em này không hề có động tĩnh gì , nhắn tin trên diễn đàn cả inbox và bài em ấy đăng thì em ấy không hồi âm mà vào chỉnh lại bài viết là close . Mình không nghĩ với số tiền nhỏ như vậy mà em ấy lại đánh mất lương tâm con người như thế và cũng muốn diễn đàn trong sạch hơn nên mình mong mod xem xét giải quyết dùm mình .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenlananh
    Đang tải...

2. nguyenlananh

nguyenlananh

Ðề: Cần đối chất với em lìn cute có số điên 0989 794 259 ở số nhà 29 ngõ 160 Hoàng Mai

Không chỉ hỏng pin mà hình như nó còn bị sụt nguồn nên nó mới tắt phụp một cái em ạ . Thử sạc và cắm lại nó hãn thế em ạ . Chán những người như thế này lắm cơ .

3. nguyenlananh

nguyenlananh

Ðề: Cần đối chất với em lìn cute có số điên 0989 794 259 ở số nhà 29 ngõ 160 Hoàng Mai

Nàng này lúc ẩn lúc hiện , lúc ở Đình Thôn . Lúc ở Hoàng Mai em ạ . Lúc lại Lý Nam Đế . Chẳng nhẽ vì vài đồng mà phải đi rình hàng ngày sao được em ơi . Chỉ cần làm trong sạch diễn đàn là được rồi em ạ .

4. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào bạn,

Bạn vui lòng cho chính xác link bán hàng bạn đã giao dịch để BQt yêu cầu đối chất.

Cảm ơn bạn.

5. nguyenlananh

nguyenlananh

Thưa ban quản trị link của bạn ấy đây ạ :
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1319659-đã-tl

6. Mod MSTD

Ðề: Phản hồi về nick lìn cute

Mod đã yêu cầu lìn kute vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu lìn kute không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

7. lìn kute

lìn kute Bắt đầu tích cực

Thưa mod. em đúng là botay luôn với chị này.
    1. Là như em nói e mua em này 320k về chống cháy 4 ngày xong em đăng TL sang tay cho chị Lan Anh. Em đã nói chị qua nhà em lấy cho khách quan thì chị ấy nói là không qua dc thì e tiện đường mới cầm qua. Nếu em có ý lừa lọc gì thì e đã không nói chị này đến nhà lấy. ok
    2. em bán thanh lý trên này cũng nhiều mẹ nào đã mua hàng của em thì biết e ntn. Chưa từng gặp ai mà khủng khiếp như chị này.
    3. E là ng làm văn phòng bình thường chỉ toàn thanh lý đồ linh tinh chả buôn bán gì to lớn. Vì thế chị này gọi điện và nhắn tin e không thể phản hồi ngay dc vì chủ nhật là ngày chơi tít có bao giờ để ý đến điện thoại mấy.
    Đến tối muộn về mở điện thoại thì chao ôi có 1 cuộc gọi nhỡ và 1 hay 2 tn gì đấy e không để ý lắm. Liền vào toppic xem chị nt những gì để phản hồi lại. Nhưng ai dè mới tý thế thôi mà chị ấy đã làm loạn hết toppic của e. Nói e lừa đảo các kiểu trong khi đó chưa kịp thanh minh. Em k muốn toppic của mình là nơi nói chuyện chưa sác minh như thế nên e đã đóng topic và rất giận sao chị có thể nhục mạ ng khác như thế chỉ vì 200k . Chị cứ đợi đến ngày hôm sau xem em có phản hồi không đãchứ
    Em thấy bị nhục mạ thế nên e chán k thèm nc với chị này luôn
    4. Không những chị ấy nhục mạ trên diễn đàn lamchame mà còn nhiều diễn đàn khác nữa. E nghĩ chị nhiều tuổi rồi mà hành động thế e rất tức giận và tức giận nên cũng chán luôn tốt nhất k dây vào chị này cho mệt. 200k buổi đi chợ là hết
    5. EM còn cẩn thận bảo chị cầm sim ra lắp vào thử e dùng 4 ngày thôi nhưng thấy nó bình thường thì e bảo thế còn ngày thứ 5 chị dùng không hiểu nó bị làm sao. em cũng chưa rõ lắm. Nhưng với thái độ của chị ấy em không thèm hỏi luôn và đã chắc là do nó hỏng mà chị rất nhiều pin hỏng như chị nói còn gì.
    6. Em cần lời xin lỗi và xóa hết tất cả những gì xúc phạm nhân phẩm trước khi làm rõ sự việc điện thoại này.
    Còn nếu cần e có thể cho chị 200k không sao cả chị nguyenlananh ạ. thử hỏi có ai bảo chị đến nhà ng ta để lừa chị 200k không. chị nên suy nghĩ hành động của mình trước khi chỉ trích ng khác

8. lìn kute

Còn 1 điều nữa là tối qua e có phản hồi với chị ấy nhưng lỗi do nóng ruột gửi phản hồi cho chị ấy nên bấm liên tục mấy lần phản hồi. thì bị mod tưởng gửi phản hồi liên tục để đẩy bài lên nên mod đã khóa nik của em 5 ngày. Chứ không phải là e không có phản hồi nhá. Nhờ mod xác nhân cho em điều này mod s\rõ nhất đúng k ạ. giờ chắc mod mở trước hạn cho em để e đối chấp đung không ạ. thanks mod

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  9. nguyenlananh

nguyenlananh

Em mời chị đến nhà em hồi nào hả em ơi ? Em có cho chị số địa chỉ nhà không em nên nói có sách mách có chứng . Chị nhắn tin cho em rất lịch sự đàng hoàng nội dung y nguyên như thế này : Em ơi điện thoại của em chán quá em ạ . Từ hôm qua chị không gọi cuộc nào mà nó tắt luôn rồi . Em nhận lại hộ chị với nhé

Nội dung tin nhắn như vậy có gì sai trái hả em ? Chờ tin nhắn của em vài tiếng đồng hồ không hề thấy em hồi âm dù chỉ là một câu nên chị đã lịch sự gọi lại nhưng em tắt máy không nghe . Nên chị nhắn em tiếp theo đúng y chang không sai một từ như thế này :
    Không biết em bận hay như thế nào mà không trả lời . Chị hôm nay chắc chắn điện thoại của em quá giởm em ạ

Và tin nhắn ở diễn đàn nguyên văn đây em xem lại xem em có mời chị đến nhà hồi nào không em nhé :

10. nguyenlananh

nguyenlananh

Máy của em dùng một lúc nó tắt luôn chị nhắn em ngay nhưng em bảo chị sạc lại đầy đây nội dung y nguyên đây :
    Không thêm bớt một từ nào nha em . Nếu em là người đàng hoàng , lịch sự thì em nên nhắn lại một câu chứ em bán thì nhanh mà gọi cả ngày em không hồi âm lại dù là một câu em là người thế nào em tự hiểu . Chị không cần 200 của em . Chị cần sự trong sạch . Bán hàng đúng như quảng cáo chứ không phải đăng tin một đằng bán một nẻo em ạ . Pin của em như thế nào ? Máy của em như thế nào em không nhận ra sao ? Mà lại đổ thừa như thế .

11. lìn kute

đầu tiên e đã không nói em ship cho chị nhé. Nhưng chị nói là chị không đi được em ship cho chị nhé thì em nói e ở Trương định chị bảo gần nhà chị quá mn ship được đấy nên em đã không nói cụ thể địa chỉ thì phải vì chị cũng k có ý đến nhé. Nhưng địa chỉ nhà e chị cũng biết rồi còn gì ngay cả topic tuyển dụng của e mà chị cũng moi lên làm trò đùa còn gì. Em không phục cách làm như thế này nhé.
    Tối qua tầm 11h em đi chơi về thấy điện thoại và tin nhắn của chị nên e đã vào topic phản hồi cho chị nhưng thấy chị đã làm bung bét hết diễn đàn của em lên rồi. Nên em không muốn giây vào chị luôn cho mệt đó là lý do e không nhắn tin điện thoại nhé.
    Còn phản hồi trên diễn đàn e phản hồi ầm ầm mà nhưng bị mod bắt ngừng nhé
    Em nói thật e chả lừa lọc gì ai. Chẳng qua e không nt lại cho chị chỉ vì ghét không muốn nc với chị. Nếu chị muốn làm đối chấp như thế này từ hôm qua trước khi đăng thông tin em lên bôi nhọ lên tất cả diễn đàn. Nào là muare, yahoo thì e ok chẳng sao và có thể đến đó xem. Nhưng chị đã bôi nhọ e như thế thì em cũng không nể chị nữa. Chị cũng có rất nhiều pin hỏng vì thế em biết sao được đó là do lỗi của máy. Còn e nói thật e dùng 4 ngày là ok
    Nếu là chị tự nhiên chưa biết chuyện gì sảy ra mà lên trên mạng thấy mình bị sỉ nhục ầm ầm thế chị còn muốn nc tử tế với ng đó nữa khộng.
    Chị nhiều tuổi rồi phải biết cái gì đúng cái gì sai. Chị chưa cho e thời gian thanh minh đã sỉ nhục ng ta như thế thì ai muốn nc với chị nữa. Thực ra nc qua lại thế này e chả muốn nói chẳng qua tức quá thì nói thôi.

12. lìn kute

ecc máy đó e có thể thề em dùng 4 ngày ok. Nên e k biết chị dùng nó bị ntn. Nhưng trước tiên e muốn yêu cầu chị xóa tất cả những gì xúc phạm em trên các diễn đàn khác xong e mơus có thể nc tử tế với chị được. OK.CÒn em bán hàng hoàn toàn tử tế lại còn được các mẹ đánh giá nhiệt tình nữa cơ. Nhưng gặp ng như chị thì botay rồi. còn mất danh dự vì 200k thế có đáng không. chị làm xấu e như thế e cũng làm thế với chị dc. Nhưng tư cách của e không cho phép e làm như thế. Chị có hiểu Lừa đảo như thế nào không ạ

13. nguyenlananh

nguyenlananh

Em làm văn phòng nên ăn nói cho chính xác em ạ . Nếu em bảo không ship chị chào em luôn em nha . Tất cả các giao dịch trên lcm chị mua chỉ vì tiện đem đến tận nhà nên chị phải xác minh lại là đem đến tận nhà thì chị mới mua em ạ . Không chị dừng luôn rồi em nhé . Và em bảo em là người làm văn phòng mà em bán hàng xong thích thì em trả lời , không thích em mặc kệ hả em . Em thử mua hàng vừa mua chưa được một lúc hàng không dùng được lúc ấy cảm giác của em thế nào ? Mà chị đã rất kiềm chế nhắn tin quá lịch sự , đàng hoàng đến tận tối muộn em cũng ung dung như không . Không hề một câu trả lời lên chị mới đăng cảnh báo và không có gì sai sự thật nha em và lúc đó đăng đúng một trang . Đến hôm nay sáng ra thấy nick em hãn chưa sao em ạ và không hề có một phản hồi nào lên chị cảnh báo tiếp đúng không sai sự thật nửa lời đấy em ạ . Xúc phạm em cái gì chị còn chưa biết đâu em nhá . Nếu em không lừa ai thì tại sao em không đàng hoàng , lịch sự nhắn lại một câu . Và tại sao quảng cáo pin trâu mà dùng một lúc nó lại tắt ngấm , tắt ngầm ? Lý do vì sao em giải thích đi ? Chị đã để thời gian không ngắn để em có thể trả lời nhưng em thử xem bao nhiêu tiếng đồng hồ em im lặng đã thế sáng ra thấy em phải xóa ngay nội dung và đề chữ close ?

me.lala thích bài này.
  14. nguyenlananh

nguyenlananh

Chị nghĩ nếu máy của em tốt tử tế đúng như em nói , và con người em tốt đúng như em nói thì em đã lịch sự ngay từ đầu rồi chứ không phải vào vừa phản ảnh rất nhẹ nhàng mà đã phải close xóa hết nội dung bán máy đi . Cây ngay không ai sợ chết đứng em ạ . Mà hôm thứ bảy mua xong chị đã hí ha hí hửng như em nói là pin trâu nhưng buồn lá nó lại tắt ngóm luôn lên phải nhắn em luôn rồi đấy nhưng em hãn bảo chị sạc đầy vào xem sao giờ em lại còn lật ? Thật 200 nó chả to đến thế đâu em ạ . Danh dự con người quan trọng hơn rất nhiều đấy em .

15. lìn kute

OK thì chị không nhìn em bảo tiện đường e mới ship còn gì. Có nghĩa là e cũng k có ý định ship nhưng chị nói gần nhà thì em ship thôi. Còn k phải là thik trả lời hay không thì trả lơi mà là đối nếu chị đơi e đến sáng nay hoặc khi em đọc dc tn e phản hồi thì có phải ok không ạ, Nhưng chị làm bung bét và bỗiaayus danh dự ng khác trước khi đối chấp. Còn e để điện thoại ở nhà cả ngày cơ 11h mới về mới đọc dc thì mớidduwwwocwj chứ có phải ai cũng có thời gian giữ khư khư cái điện thoai bên mình đâu nhưng chưa cần nt đã đọc dc tùm lum tùm la của chị rồi nên đi ngủ cho lành.
    CÒn em dùng 4 ngày e nói 4 ngày e chả nói sai còn như chị nói là thật hay giả e không biết nữa vì e dùng 4 ngày ok nên e mới nói chị xạc lại hộ em xem vì dùng đến ngày t5 thì cũng đã hết dc rồi

16. lìn kute

đúng như chị nói. Em khóa đi chẳng qua là không muốn thành cái chợ ở đó thôi. CHị có gì thắc mắc cứ nói vàoddaay đi. sáng mai em sẽ trả lời. Nếu mai e còn thấy thông tin trên mạng bêu xấu thì e xin lỗi chị nhé. Em sẽ không nói 1 câu nào với chị nữa. Còn nếu sáng mai e thấy mọi thứ trở lại bình thường seach google không thấy gì nữa. Thì chị em mình bình tĩnh giải quyết nhá. Nhờ mod chứng kiến sáng mai e vào đối chất tiếp giờ em phải về rồi

17. nguyenlananh

nguyenlananh

Nếu em nói em không có ý định ship thì chị cũng nhắn ngay với em là thôi dừng luôn em ạ . Em ngoan cố , và quá cố thủ đó em . Từ khi mod bảo em đối chất em mới bắt buộc phải vào , còn từ hôm qua xin lỗi em cứ cop lại tất cả các trang chị đăng xem chị có nói sai nửa câu với em hay không em nha . Chị sẽ không bao giờ xóa nếu em không giải quyết đàng hoàng lịch sự , vì các tin đăng đó không sai dù nửa câu em nhé . Nếu em dùng được 4 ngày như em nói chắc chẳng đến nỗi vừa cầm một lúc chị đã phải nhắn tin cho em luôn rồi em ạ . Nếu máy 4 ngày thật chắc chả tự dưng tự dở đùng cái nó tắt ngóm , tắt ngòm như thế đâu em . Chị lúc đó đã nghĩ thôi qua một ngày thôi cũng được nếu nó qua ngày thì thôi tạm chấp nhận nhưng nó không qua nổi một ngày . Và thái độ của em như thế mà em hãn ngoan cố là mình đúng thì chị không hiểu em làm văn phòng kiểu gì ?

18. nguyenlananh

nguyenlananh

Ồ em cứ vô tư khóa tại sao phải xóa nội dung bài viết của em đi hả em ? Khóa lại thì ok đúng không em việc gì phải xóa nội dung bài viết bán hàng khác làm gì nhỉ ? Những câu em nói hoàn toàn rất mâu thuẫn em ạ . Từ đầu em bảo em bảo với chị là em mời chị đến nhà xem chị cho em xem tin em nhắn thì em lệch hướng đi quá em ạ . Em xem em nói có câu nào chuẩn ngay từ đầu không hả em ?

19. Mod MSTD

Để tránh làm loãng topic, 2 bên vui lòng không tiếp tục đôi co mà tập trung vào 2 vấn đề chính:

1. lìn kute cho rằng nguyenlananh nói xấu bạn. Bạn vui lòng chụp ảnh màn hình và cung cấp tại topic này. Bạn lưu ý: Bạn cần cung cấp bằng chứng chụp được tại lamchame.com, còn các bằng chứng chụp ở website khác sẽ không được coi là hợp lệ.

2. Tập trung vào chất lượng chiếc điện thoại mà nguyenlananh đã mua.

Các bài viết không phục vụ 2 vấn đề này sẽ được tạm thời xóa bỏ mà không cần thông báo trước.

20. lìn kute

- mod nhìn hộ e xem e bảo có phải tiện đường e mới ship thôi. Có nghĩa là nếu không tiện đường thì chắc chắn thì phải đến nhà lấy rôi đúng không ạ
    - Nếu lừa lọc thì e đã chả cho số điện thoại em đang dùng lên phải không
    - CHị Lan anh không pm vào toppic mà chị ấy mua mà chị ấy lại vào toppic e đang thanh lý cái khác để chị nói mà chị ấy nói chung chung là quá rởm thì tất nhiên còn ai giám lấy cái dt e đang thanh lý đó nữa đồng nghĩa với việc e đóng topic mà em bán thứ khác không liên quan gì đến việc lừa lọc gì như chị này nói
    Còn cái topic mà em bán cho chị này cái điện thoại 200k đó e có xóa đâu, Nếu nói xóa dấu vết như chị này thì e phải xóa cái topic bán hàng mà chị này đã mua chứ. Mod làm chủ cho e . Chị Lan anh này trí tưởng tượng phong phú thật
    CÒn điện thoại thì nó về tay e được 4 ngày e thấy dùng ok chưa hiểu tại sao rơi vào tay chị ấy lại thế. Em chưa xác minh được

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.