Tranh luận: Mẹ nào có chồng bị bệnh gan do bia ruou nhiều thì vào đây chia sẻ thông tin nhé

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi bích ngọc sài gòn, 24/3/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. btbichngoc

btbichngoc Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mẹ nào có chồng bị bệnh gan do bia ruou nhiều thì vào đây chia sẻ thông tin nhé

Giờ thì người ta ít tặng nhau bia ruou rồi mà,người ta thường tặng nhau các sản phẩm tốt cho sức khỏe.Vậy mà một số "đại ca" vẫn cư mê mải với bia ruou,thiệt là.....

Đang tải...

2. Anh Phạm 95

Anh Phạm 95 Thành viên tập sự

Ðề: Mẹ nào có chồng bị bệnh gan do bia ruou nhiều thì vào đây chia sẻ thông tin nhé

mn cho ck dùng thuốc nam đặc trị bệnh gan đi. bệnh gan lúc đâu sẽ phải uống thuốc nam từ 6 tháng trở lên. sau đó đi khám lại hết vi rút gan rùi thi khoảng 3 tháng lại uống lại 1 đợt thuốc nam nữa cưa thế bệnh sẽ khỏi ko tái phát. mình cho bạn số đt của thấy thuốc đông y này chữa bệnh gan rất tốt. thấy thuốc này chữa được cả giai đoạn đầu của bệnh ung thư gan . sđt : 0976 398 180. tên là mạnh.mà bạn nhớ phải kiêng cho ck bạn thịt chó, thịt bò . thít trâu. bệnh gan ăn nhưng loại thịt đấy rất nguy hiểm đây. đã có ng chết chỉ vì them thịt chó quá nên ăn . trong khi chữa gần khỏi rùi. kiêng dâu mỡ.

3. phunggiamedic

phunggiamedic Thành viên đạt chuẩn

Men gan cao:
    1- Fortec x 1 hộp, mỗi lần uống 2 viên x 3 lần/ ngày sau ăn
    2- Arginine x 1 hộp, mỗi lần 1 viên x 2 lần/ ngày uống trước ăn 15 phút sẽ tốt hơn.
    Giải thích chút: Fortec là thuốc hạ men gan, Arginine là thuốc bổ cho gan, làm mềm tế bào gan bị xơ và tăng đào thải cho gan, ăn uống ngon miệng và ngủ ngon.
    Bác nào cao thì uống khoảng 3 tháng thì hết, em cũng vừa điều trị một ca có GGT - chỉ số đánh giá xơ gan do ruou trên 1500, 1,5 tháng thì bình thường.
    những ai uống nhiều r*** thì nên mua Arginine làm thuốc gối đầu. hộp dài màu vàng nâu ấy, đừng mua loại khác mà không hiệu quả.
    cái này bán đầy ở các hiệu thuốc cả nhà nhé, không liên quan đến đa cấp với thực phẩm chức năng đâu nhé!!!!

4. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

Xơ gan nguy hiểm lắm mẹ nó ạ. ông xã bạn đã bị cổ trướng chưa? tức là bị tràn dịch màng bụng chưa? nếu bị rồi thì đáng ngại lăm.s

5. hoacomay229605

hoacomay229605 n3/\0l!

tập thể dục mn nhé, vơi mn cho chồng uóng cay chó đẻ ấy ( diệp hạ châu). đun thay uống nc lọc luôn

6. STEVIA SUGAR

STEVIA SUGAR Bắt đầu tích cực

Chưa bị bệnh thì nên phòng ngừa bằng trà thảo dược, chứ đã mắc rồi thì phải chuyển tây y thôi.
    Chữa tây y ổn rồi thì mới kết hợp đông - tây y được.
    Bài học cho các mẹ nhé. Tốt nhất là phòng bệnh hơn chữa bệnh. Mỗi tối là 1 ấm trà cho cả nhà uống. Vừa tốt mà lại được ông xã nghĩ là chu đáo, đảm đang.
    Mà các bệnh về gan thì chỉ có uống cái gì mát mát, thanh độc giải nhiệt thôi.
    Như: Trà khổ qua
    Trà Vằng
    Trà Sen
    Trà thảo huyết minh
    Trà hạ diệp châu ....

7. nguoicantho09

nguoicantho09 Thành viên tập sự

Chào các bạn, mình cũng muốn góp ý kiến.
    Nếu chỉ bị men gan tăng thì dùng cây chó đẻ răng cưa + atiso tỷ lệ 1/1.
    Nếu bị xơ gan thì phải dùng đến linh chi và xáo tam phân, bạn bè mình dùng nhiều rồi có kết quả tôt.
    Nếu ung thu gan có AFP cao thì dùng xáo tam phân là hiệu quả nhất.
    Và theo mình các bạn nên khuyên ông xã và người thân nên hạn chế rươu bia không tốt.
    Chúc vui.

8. thaohang

thaohang Thành viên đạt chuẩn

Nghe nói là trà atiso giúp giảm thiểu và ngăn ngừa bệnh gan đấy mẹ à.

Trà túi lọc ác-ti-sô được bào chế từ các bộ phận của cây với tỷ lệ: thân 40%, rễ 40%, hoa 20%. Mỗi túi chứa 2g, liều dùng không hạn chế. Thảo dược Ác-ti-sô là bài thuốc trị bệnh gan được dùng để điều trị hỗ trợ trong các bệnh gan b, suy gan... Ngoài ra mình uống hàng ngày cũng giúp hạn chế được các mụn nhọt do gang nóng đấy

9. phunggiamedic

phunggiamedic Thành viên đạt chuẩn

Thuốc thì có rất nhiều cây thuốc có tác dụng với các bệnh viêm gan, xơ gan, nhưng cơ bản là cách phối hợp thuốc như thế nào, dùng dược sứ là gì, đó là cái quan trọng. chứ nếu cứ mua cây về băm ra sắc uống là khỏi thì làm gì còn ai bị bệnh nữa. các thầy thuốc hơn nhau cũng là ở khâu điều chế và gia giảm thôi.

10. Nem nắm giao thủy

Nem nắm giao thủy 0168.692.4048

Sợ quá cơ....Bia với riệu thật nguy hiểm. Sau này lấy chồng e phải đề phòng lấy ng ít bia r*** thôi. hì:)

11. Anh Phạm 95

Anh Phạm 95 Thành viên tập sự

uống r*** xong .uống 1 cốc nc diệp lục vào thì ko sợ .vưà giải độc rươụ.lại thải chất độc ra ngoài ,rất tốt cho cơ thể.lại ko mệt mỏi

12. mebopbeo

mebopbeo Thành viên mới

Chào Anh Pham 95.bạn nói đúng đó.ngày trước chồng mình bị men gan mỡ máu,nhưng nhờ 1 người bạn đã giới thiệu cho dùng nước diệp lục
    K-Liquid Chlorophyll và bộ làm sạch cuả nó mà giờ chồng mình đã cân bằng mỡ máu,men gan không còn nữa,hồi đầu mình không tin mấy thứ này đâu,nhưng do khi uống thuốc tây thì lại bị phản ứng cơ thể sảy ra nên bó tay ,đành làm thử.thật bất ngờ bạn ạ.và bây giờ trong nhà mình lúc nào cũng có 1 chai K-Liquid Chlorophyll trong nhà.bởi nó còn chữa được viêm dạ dày nhẹ,chữa được bị bỏng,và nhất là bị đứt tay đứt chân cầm máu rất nhanh mà không cần băng bó....khoản giả r*** thì khỏi cần nói rồi...hii

13. nhaxuongvungtau

nhaxuongvungtau Thành viên tập sự

bạn có thể điều trị thuốc mát gan tiêu độc bên nhà thuốc thanh tuấn nhé, mình đã sử dụng qua điều trị khoảng 2 hộp đã có tác dug rồi đó bạn, da mát hơn, ngủ thoải mái hơn, đây là dang thuốc bằng cao mềm chiết xuất từ các loại thảo dươc bạn ah, bạn vào wed nhathuocgiatruyen.vn để tìm hiểu nhé, chúc bạn có sức khỏe tốt sau khi điều trị

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.