Toàn quốc: Bộ thể thao Lining lót lưới, lót lông, áo phao gile, áo giữ nhiệt nam - nữ, ....

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Oggy's House, 6/5/2014.

1. Mẹ_Ốc_2013

Mẹ_Ốc_2013 Bắt đầu tích cực

Ðề: Oggy's House - Thời trang Bigsize ♥ Để luôn tự tin, xinh và thật đẹp ♥

Em bồ kết món lanh lắm. Bộ lửng lanh mn chỉ có những màu như hình ấy thôi à

2. Oggy's House

Oggy's House Bắt đầu nổi tiếng

Hì hì, tiếc quá :( Em cảm ơn mẹ nó nhiều ♥ Lần sau mẹ nó ủng hộ cho em nha ♥

3. Oggy's House

Em cũng thế mẹ nó ơi, đồ hè toàn chơi lanh :3 Mát lạnhhhhh ♥ Vâng ạh, bây h ít người mặc lửng lanh nên mẫu nó ko nhiều bằng bộ ngắn mẹ nó ơi :D. Vs cả kiểu bộ dây họ may mặc cũng tựa ba lỗ ý :3 Nhìn trẻ mà năng động hơn bộ lửng nhiều :D

4. meyeuconvabo

meyeuconvabo Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu, /...................................................

Oggy's House thích bài này.
  5. Oggy's House

Em cảm ơn mẹ nó nhiều ♥ Em sẽ cố gắng upd nhanh nhất các sản phẩm ạhhh :3

6. tyum_579

tyum_579 Hoàng Anh 0902141579

Ðề: Hạnh Tây Shop - Thời trang Bigsize ♥ Để luôn tự tin, xinh và thật đẹp ♥

bạn ơi, quần lanh họa tiết MS19 - cho ng bn kg thì mặc được.
    m béo lắm, mông to, đùi to

7. Oggy's House

Ðề: Hạnh Tây Shop - Thời trang Bigsize ♥ Để luôn tự tin, xinh và thật đẹp ♥

Mẫu của em cao 1m58 nặng 55kg đó ạh :D. Mẹ nó đợi em nhé, bên em sắp về quần lanh bigsize, có cả kiểu thụng lẫn kiểu bình thường :3 Phục vụ các mẹ mặc quần dài trong thời tiết "chói chang" ntn ạ :D

8. dungthaibaokhanh

dungthaibaokhanh Thành viên rất tích cực

chị chuyển tiền vào tk vietin bank của em rồi đó :)

Oggy's House thích bài này.
  9. dungthaibaokhanh

hết chấm bi xanh thì chuyển chấm bi đen cũng được em nhé

10. Oggy's House

Hì, vâng ạh :D. Em cảm ơn mẹ nó nha :3 Bộ đó em cũng hết sạch hàng luôn :3 May còn kịp dặn giữ cho mẹ nó một bộ đẹp nhất ♥

dungthaibaokhanh thích bài này.
  11. thuynguyenlinh

thuynguyenlinh Thành viên tích cực

Thế mn có freeship đến để chọn đc ko? Mẫu lanh pha ren số 03 các màu các size. Mình mua bộ cho bà mấy lần rồi toàn phải đi đổi vì mặc chật bụng, chật chân, mặc bó bà ko thích.

12. Oggy's House

Em đảm bảo vs mẹ nó là bà mặc vừa luôn ạh :D Bộ này em có size cho người trên 70kg cơ ạh :D Còn em ko freeship được mẹ nó ơi :D. Mỗi bộ em lãi rất ít, nên nếu freeship chắc lỗ nặng mất ạh :'( Mà mẹ nó ở đâu ạh ????

13. Oggy's House

4 nguyên tắc thời trang cho người mập

Việc làm thế nào để mặc vừa sành điệu, hợp mốt lại luôn trẻ trung, mới mẻ là bài toán vô cùng hóc búa cho những “sắc đẹp ngàn cân”.
    Người ta thường mặc định rằng người mập thì nên chọn đồ tối màu, trung tính để giảm thiểu độ “phì nhiêu” của cơ thể, tuy thế, chúng thường khiến họ trở nên cũ kỹ và tẻ nhạt. Việc làm thế nào để mặc vừa sành điệu, hợp mốt lại luôn trẻ trung, mới mẻ là bài toán vô cùng hóc búa cho những “sắc đẹp ngàn cân”.

Trang phục màu trắng, jean ôm sát hay đồ kẻ ngang… từ lâu đã là khắc tinh của những tín đồ thời trang mũm mĩm. Tuy vậy, không phải vì thế mà phải nói lời “từ biệt” với những mẫu trang phục này. Chỉ cần một chút đầu tư công phu trong khâu chọn quần áo, những “sắc đẹp ngàn cân” cũng dễ trở nên tỏa sáng, sành điệu hơn bao giờ hết.
    Một vài gợi ý sau đây sẽ phần nào giúp bạn đáp ứng được những yêu cầu đó:

Jean ôm sát

Những cô nàng mập mạp thường rất ngại khi chọn những trang phục bó sát bởi chúng thường làm nổi lên những phần mỡ thừa của cơ thể. Mặc dầu vậy, có rất nhiều cách khắc phục sự cố này để vô tư diện đồ bó xuống phố.

Khi chọn đồ ôm sát, tránh chọn những chất liệu thun, mỏng nhẹ, có độ đàn hồi bởi chúng rất dễ "ăn theo" đường nét cơ thể. Nên chọn chất liệu cứng, thô như : jean, denim, kaki… chúng sẽ giúp "ép" được thân hình thon gọn hơn. Bên cạnh đó, khi chọn quần không nên chọn loại quá nhiều họa tiết rườm rà. Và chói mắt bởi chúng khiến người đối diện chỉ chăm chăm "ngắm nghía" vào nhược điểm hình thể bạn.

Đồ kẻ ngang

Chúng ta đã quá quen mắt với những bộ thời trang kẻ sọc từ nhiều năm nay và không một ai phủ nhận trang phục kẻ sọc có một sức hút khó chối từ. Trong nhiều năm qua, trong ý niệm của những nhà thiết kế thời trang, những đường kẻ sọc dọc thường tâng bốc thân hình mảnh mai của người mặc. Thế nhưng thực tế là, chính những trang phục sọc ngang mới giảm thiểu được sự mập mạp cho người mặc.

Chính bởi vậy, thay vì “chăm chắm” tậu cho mình những bộ sọc dọc thì hãy tô điểm cho tủ đồ những họa tiết kẻ ngang nền nã, cá tính.

Màu trắng

Rõ ràng, không ai phủ nhận màu trắng mang lại nét tươi trẻ và thường khiến các tín đồ thời trang "tăng cân". Tuy nhiên, nếu biết "lấp liếm" bằng những đường may hoàn hảo và đường cắt tinh tế theo đúng form dáng, hiệu quả vô cùng bất ngờ cho giành cho những "sắc đẹp ngàn cân". Cùng với bộ cánh có được nhấn nhá ở phần eo cùng với những nếp xếp không những khiến người mặc vô cùng trẻ trung mà còn che dấu được vùng mỡ thừa của cơ thể.

Đầm lệch vai

Đầm lêch vai hẳn nhiên tâng bốc và không ngừng nâng niu làn da nõn nà phần cánh tay của phái đẹp. Nếu bạn sở hữu thân hình mập mạp nhưng rắn chắc, không chảy xệ, việc diện những bộ cánh này là một thử nghiệm hay ho.

Nếu bạn sở hữu thân hình mập mạp nhưng rắn chắc, không chảy xệ, việc diện những bộ cánh này là một thử nghiệm hay ho.

14. Oggy's House

Oggy's House - Thời trang Bigsize dành cho người Việt size Tây

Bạn chỉ đẹp khi chính bạn tin là mình đẹp :3 Thời trang tạo ra những món đồ giúp con người trở nên đẹp và quyến rũ hơn. Nó thay đổi, cập nhật liên tục cũng là để phục vụ nhu cầu của phái đẹp. Vậy thì chẳng có lí do gì để bạn từ chối quyền được mặc đẹp, được khiến mình nổi bật trong mọi hoàn cảnh.

♥ OGGY'S HOUSE ♥

Tel: 094 .744. 1239

Add: phòng 806 Chung cư 27 Lạc Trung (đi vào ngõ 29 Lạc Trung rồi rẽ tay phải ở chỗ rẽ đầu tiên) Hà Nội.

Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ chưa biết làm đẹp ♥

Sửa lần cuối: 15/5/2014
  15. Oggy's House

Guu.vn - Theo sát những quy tắc dưới đây và bạn sẽ tự tin hơn với trang phục thoáng mát, nhẹ nhàng của ngày hè.

Là một cô nàng có thân hình mũm mĩm cũng đồng nghĩa với việc bạn sẽ đứng trước muôn vàn khó khăn khi chọn đồ hè cho mình. Chỉ cần một sơ suất rất nhỏ khi chọn đồ thôi cũng sẽ khiến bạn trở thành trung tâm của sự chú ý bởi vẻ "phì nhiêu" không mong muốn với bắp tay to, vòng 2 ngấn mỡ hay cặp đùi lớn. Tất nhiên, sẽ luôn có cách để bạn tránh được việc này và tất cả những gì bạn cần làm là hãy tham khảo những bí quyết chúng tôi liệt kê dưới đây. Chắc chắn, bạn sẽ tự tin hơn rất nhiều trong mùa hè này đấy.

1. Chất liệu

Đầu tiên bạn cần tự đặt câu hỏi cho mình: Với thân hình mũm mĩm, bạn có cần phải đắp thêm những chất liệu cứng cáp lên người để khiến cho vẻ ngoài của mình trở nên nặng nề thêm? Sau khi đã phần nào thấy được "tác hại" của việc này, bạn hãy khoanh vùng những chất liệu mình có thể nói "có". Đó là những chất liệu mềm mại, nhẹ nhàng giúp cơ thể bạn nhìn duyên dáng và uyển chuyển hơn chứ không bị thô cứng. Lụa, cotton hay voan ren, vải lanh, thô... đều là những chất liệu phù hợp, tuy nhiên, bạn cần tuyệt đối nói không với cotton hay voan ren bó sát lấy cơ thể, với đặc điểm của các loại vải này, chúng không chỉ làm lộ ra những phần thừa mỡ của cơ thể bạn, mà còn khiến chúng nhìn "ngấy ngán" hơn rất nhiều.

2. Kiểu dáng

Về kiểu dáng, các cô nàng mũm mĩm nên mạnh dạn nói không với những trang phục quá diêm dúa. Bèo nhún, nơ thắt, hoa đính,... tất cả đều nên hạ xuống mức tối thiểu. Thậm chí, nếu có thể, bạn hãy chọn trang phục với kiểu dáng đơn giản, minimalist thì càng tốt. Các chi tiết rườm rà sẽ chỉ khiến vẻ ngoài của bạn nặng nề thêm. Bên cạnh đó, trang phục vừa vặn, không quá bó cũng như không quá rộng sẽ giúp che được các phần thừa mỡ và nếu muốn nhấn nhá cho vòng eo của mình thì những chiếc chân váy/ quần cạp cao sẽ là gợi ý hoàn hảo cho bạn.

3. Họa tiết

Là một cô nàng mũm mĩm cũng đồng nghĩa với việc bạn nên tránh xa các họa tiết cầu kỳ, rắc rối. Thay vào đó, những họa tiết đơn giản, mật độ thưa sẽ là gợi ý hoàn hảo. Chúng sẽ giúp tạo nên vẻ thanh thoát hơn cho vẻ ngoài của bạn. Một gợi ý rất hay nữa cho các nàng mũm mĩm chính là họa tiết kẻ sọc, chúng "gia tăng" đáng kể chiều dài của cơ thể bạn, điều này đồng nghĩa với việc nhìn bạn sẽ cao hơn một chút và bề ngang thừa mứa sẽ được thu gọn lại.

4. Màu sắc

Quan niệm nàng béo mặc màu tối chưa bao giờ là lỗi thời và khiến bạn chệch hướng. Màu tối giúp bạn nhìn gọn gàng, mảnh mai hơn rất nhiều. Nhưng ngoài ra, bạn cũng có thể khiến mình tươi tắn hơn bằng cách diện cách gam màu lạnh như xanh lá, xanh cobalt hay xanh ngọc,... chúng vừa có tác dụng "ngang cơ" như màu đen, lại có vẻ ngoài trẻ trung, nữ tính hơn rất nhiều.

16. Oggy's House

Oggy's House - Thời trang Bigsize dành cho người Việt size Tây

Bạn chỉ đẹp khi chính bạn tin là mình đẹp :3 Thời trang tạo ra những món đồ giúp con người trở nên đẹp và quyến rũ hơn. Nó thay đổi, cập nhật liên tục cũng là để phục vụ nhu cầu của phái đẹp. Vậy thì chẳng có lí do gì để bạn từ chối quyền được mặc đẹp, được khiến mình nổi bật trong mọi hoàn cảnh.

♥ OGGY'S HOUSE ♥

Tel: 094 .744. 1239

Add: phòng 806 Chung cư 27 Lạc Trung (đi vào ngõ 29 Lạc Trung rồi rẽ tay phải ở chỗ rẽ đầu tiên) Hà Nội.

Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ chưa biết làm đẹp ♥

17. clampx1709

clampx1709 Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, quần lanh họa tiết có sz dành cho người 52kg, cao 1m54 ko bạn? Inbox cho m nhé!

18. Oggy's House

Đã inbox cho mẹ nó nha ♥ Em cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều ♥

19. dungthaibaokhanh

em dùng dịch vụ cpn nào thế?chị chưa thấy gì cả

20. Oggy's House

Em dùng của ecotrans chị ơi :3 Em hỏi rồi ạh, trong ngày hôm nay là chị nhận đc đồ ạh :D