Tranh luận: Cho con học tiếng Anh 300k/ buổi có đắt ko các mẹ

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Trí Hưng Company, 19/5/2014.

1. Trí Hưng Company

Trí Hưng Company Bắt đầu nổi tiếng

Chả là e e chả giỏi giang gì tiếng Anh, nhưng em đủ hiểu rằng có TA con sẽ hội nhập tốt hơn, và time học hợp lý nhất là từ 3-6 tuổi, càng sớm càng tốt ý.
    Em có đc đi nghe một buổi hội thảo của học viện GS - học viện tiếng Anh Haven (mẹ nào đã từng biết đến chị Trần Thị Ái Liên và kỷ luật ko nước mắt thì chắc sẽ rõ hơn về GS)
    Học phí thì e thấy là nhiều so với thu nhập của em, nhưng đc khảo sát thực tế và xem kết quả các cô dậy thì e rất hài lòng.
    Đành cắn răng đk cho con 1 khóa 3 tháng hè bt là 3,5tr nhưng đi dự hội thảo đc giảm 1tr còn 2,5 tr. Coi như là một kỳ học hè cho con, nếu mà có kq em sẽ đk tiếp.
    em thấy pp dậy ở đây rât hay tức là tạo ra mt bằng tiếng Anh cho các con chơi, hoạt động, nghe, xem, và ngấm dần chứ ko pải học như kiểu học chữ mà cô giáo dậy trên lớp.
    Có kq như nào e sẽ chia sẻ cho cm nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trí Hưng Company
    Đang tải...

2. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Ðề: Cho con học tiếng Anh 300k/ buổi có đắt ko các mẹ

Bạn ơi theo tớ thì không thể noí đắt hay không đắt mà quan trọng nhất là chất lượng dậy có đúng với học phí không?

3. Trí Hưng Company

Đấy thì e đang nghĩ thế đấy, nhưng vẫn tham khảo xem kinh nghiệm cm như nào ạ

4. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

mình làm về môi trường này nên mình biết rất rõ,
    đối với gia đình có dk thì họ coi 300k là quá bình thường, đối với giá đình khá một chút thì đó là mức tạm được rồi, còn đối với dg khó khăn thì đó là cả 1 vấn đề. Vậy ở đây ko thể nói đắt hay rẻ cho những khóa học kiến thức cả.
    Nếu học có chất lượng và con bạn phát triển về tư duy, nhận thức và kiến thức thì chắc chắn bạn thấy 300k là tương ứng đúng ko và ngược lại.
    Học tiếng Anh hiện nay rất nhiều lựa chọn, quan trọng là bạn được kiểm chứng về môi trg học, giáo viên...kết quả cuối cùng con bạn đạt được đó là điều quan trog hơn. Do vậy, ko nên so sánh học phí đắt hay rẻ mà hãy so sánh mình là ng học thì mình đạt được điều gì từ đó.
    Bên mình có những lớp học dành cho thầy 1 trò, học phí là 600 - 900k/buổi mà vẫn rất nhiều khóa học dc khai giảng, nếu xét mặt bằng chung thì những học viên ko coi đó là đắt...

- Nếu bạn đã đc kiểm nghiệm về môi trg rồi thì cân nhắc cho con mình nhé, ai cũng muốn con cái học ở chỗ tốt mà, kinh tế gia đình mà chịu được thì 300k ko là vấn đề. Tốt nhất mẹ cứ cân nhắc thật kĩ.

5. bonbon1234

bonbon1234 Thành viên mới

300k/buổi là giá bằng Hội đồng Anh đấy, nhà nào có đk thì ko sao, nhà nào eo hẹp thì nên cân nhắc.

6. tamahedulink

tamahedulink Bắt đầu tích cực

hic hic, học những gì vậy mn, mình thấy khá là đắt. Hy vọng các con học được nhiều thì đỡ phí tiền mn nhỉ.

7. Trí Hưng Company

e ko chuyên lắm đâu, nhưng đây là ở học viên Haven đấy ạ, các anh chị làm trong nghề chắc cũng bít ý, e đặt tiền rồi. e sẽ thử nghiệm 1 khóa xem tnao`

8. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

300K/1 buổi là tương đối đắt đó bạn. Bạn cần xem kỹ chất lượng thế nào, nếu đắt mà sắt ra miếng thì cũng ok. Bạn nào chuột bạch về cho ý kiến nhé

9. hoctienganh.ETC

hoctienganh.ETC Thành viên đạt chuẩn

Theo mình đắt rẻ là quan điểm mỗi người, nếu bố mẹ thấy chất lượng ok với mức phí bỏ ra là được.
    Tuy nhiên học ngôn ngữ không thể nhanh được,học tiếng anh sẽ là quá trình đầu tư lâu dài.Mình cũng làm bên ngành này mình biết, có nhiều bố mẹ cố gắng cho học chỗ đắt nhưng sau đó thì bảo cố được vài khóa thui, thế nên lại chuyển sang trung tâm mình với mức phí hợp lý hơn, và có thể theo lâu dài, không lo phải chuyển.

longtit1812 thích bài này.
  10. loandt0709

loandt0709 Thành viên chính thức

Bé nhà chị em không biết mấy tuổi chứ độ tuổi từ 3 - 6, việc học mang tình học mà chơi, chơi mà học nhiều hơn chị ạ, Học phí đắt hay rẻ tùy vào kinh tế của chị thôi. Nhưng em quan tâm đến phương pháp của cô giáo hơn chị ah

11. Nguyễn Thị Bích Diệp

Nguyễn Thị Bích Diệp Thành viên tập sự

MÌnh nghĩ 300k/buổi hình như đang là mặt bằng chung rồi thì phải, hơi đắt với nhà mình vì có 2 đứa phải học, mình đang mời giáo viên Úc về dạy cho con mình, phương pháp cực vui nhộn, thầy bò lăn bò toài í, làm robot các kiểu. Mỗi buổi 30-45', tính ra 2 đưa nhà mình thỉ rẻ hơn học trung tâm mà không phải đi lại nhiều, có mẹ nào con 1.5 đến 3 tuổi, gần đoạn Yên Phụ, muốn join với nhà mình thì join cho vui vè save cost nhé.

12. lybeobeo

lybeobeo Thành viên chính thức

trời ơi 300k 1 buổi mà là ok ạ??? nếu con bạn dưới 6 tuổi thì mức đó là quá cao. Vì các bạn í chơi là chính, mỗi buổi giỏi lắm là 5 từ mới thôi (,mà có bạn còn vật vã không đọc dc và nhớ dc í chứ) Mà lớp con bạn có bao nh bé??? Liệu bạn có đủ sức đầu tư lâu dài không? vì Tiếng anh đâu phải là 1-2 tháng hay 1-2 năm đâu, bạn phải tính đầu tư cỡ trên 10 năm nhé. Như nhà mình đang cho con học với gvnn thì giá bằng 1/2 giá của bạn thôi và mình thấy giá đấy là ok( do mình thuê dc gvnn tận gốc -tận ngọn chăng?) Mà cô Ái Liên đó - thực tình là với nh người ít tham gia vào các khóa bồi dưỡng thì nghe thấy hay vậy chứ như bọn mình đi suốt thì thấy cũng bt; và cái kỷ luật không nước mắt đó nó sẽ thành công nếu con bạn là 1 bé vốn đã ngoan ngoãn. Còn nếu bạn gặp phải trường hợp cá biệt thì cái góc bình an đó sẽ là ác mộng của bố mẹ vì để con vào dc đó 1 phút bố mẹ sẽ mất nhiều nơ ron thần kinh ( cả về sức lực lẫn trí tuệ). Đơn cử thế này : trong lớp có 1 bạn cá biệt - thường xuyên nằm trên ghế, không học bài, chửi các bạn, không hợp tác làm việc, hay nổi giận và ném đồ dùng học tập- thậm chí khi cô nghiêm khắc còn đòi nhảy lầu tự tử thì bạn nghĩ cái goc bình yên đó nó có hoạt động được hay không???? Nên nh diễn giả đó họ nói chung chung thì rất là hay nhưng mỗi đứa trẻ là một cá thể khác biệt nhau làm sao mà áp dụng chung dc.
    nên, bạn đã lỡ rồi thì cho con đi học cho biết còn theo mình bạn nên tìm hướng đầu tư đúng đắn hơn :)

fuonganh2014Ngay_tho thích.
  13. HuyenMy shop

HuyenMy shop Thành viên chính thức

Mình cũng đi hội thảo của học viện Haven rồi nghe cô giáo thuyết trình hay quá và phương pháp học cũng trùng với phương pháp mình đang áp dụng cho con nên ham hố khuyến mãi nên đặt tiền luôn cho con. Nhưng sau một thời gian mình thấy có nhiều vấn đề:
    Thứ nhất: trong hội thảo nói là giảm giá cho những người tham gia hội thảo và phải đặt cọc luôn nhưng thực tế thì giảm giá suốt vì thực chất là giá nâng lên rồi giảm giá thôi.
    Thứ 2: là các đĩa cô bán trong hội thảo kêu là 150k/ đĩa giảm giá còn 100k/ đĩa nhưng thực tế là như các đĩa khác thì mình không biết chứ như gogo thi bên ngoài bán chỉ 10-20k/đĩa. Còn các đĩa khác quảng cáo rất hay nhưng nói thật con mình không hào hứng bằng các đĩa mình mua bên ngoài vì nó không vui nhộn bằng.
    Thứ 3: Lúc hội thảo cô mang các card cô mang ra thì in ra đẹp và hoành tráng nhưng thực tế thì rất bé và xấu, cái hình bé tý bằng ngón tay và phải dán từng cái rất không chuyên nghiệp. Thêm nữa lại thu tiền sách và tiền card ngoài học phí rất đắt.
    Thứ 4: Cơ sở vật chất của lớp học rất kém. Phòng bé tý, và họ không muốn cho phụ huynh lên lớp nên mình cũng chỉ nghe con kể lại là phòng bé thôi.
    Và phương pháp học cũng không được hay ho như cô Quyên đã thuyết trình. Nên nói thật với giá học phí như thế mình qua LL hoặc Applo học còn hơn.
    Đây chỉ là ý kiến của mình để các mẹ tham khảo trước khi đăng ký cho con học chứ đừng như mình nghe hội thảo nói hay rồi vội đăng ký cho con học.

Ngay_tho thích bài này.
  14. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

e nghĩ học phí đắt rẻ còn phụ thuộc vào uy tín, cơ sở vật chật thế nào, 1 lớp học mấy người..... Tối qua e nghe 1 gia đình kể, họ chuẩn bị cho con đi du học, thuê giáo viên nước ngoài dạy cho e ấy, 1 thầy - dạy 1 em nhé mà học phí 300 USD đấy, thấy anh chị đấy nói là: đắt n xắt ra miếng

15. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

hix học phí vậy bằng vợ chồng tớ làm không công cả ngày :rolleyes:

16. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

Học 1 kèm 1, hoặc 1 thầy kèm 2 -3 bạn thì đc, chứ đi trung tâm thế là đắt chứ nhỉ

17. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

300k/buổi là cả một vấn đề. mà ngoại ngữ thì không thể "nhồi nhét" một lúc được, rất "dài hơi". bạn hãy cân nhắc về vấn đề tài chính của mình.

18. fuonganh2014

fuonganh2014 Thành viên tập sự

Mình nghĩ với mức 300k/ 1 buổi là cũng hợp lý nếu chất lượng tốt. Theo mình, ngay từ nhỏ trẻ được tiếp xúc với tiếng Anh chuẩn, được nghe người bản địa nói là thực sự rất có lợi, khi quen được accent của người nước ngoài thì việc khi lớn lên nghe nói TA rất đơn giản. Như mình bây h học chật vật với TA đây này, đi làm với người nước ngoài mà cứ ấp a ấp úng.
    Nếu mình là bạn có lẽ mình chọn BC hoặc Apollo, vì 2 chỗ này nổi tiếng quá rồi. Còn trung tâm Haven thì mình cũng không rõ.

19. Ngay_tho

Tớ thấy mn nói rất đúng. Tớ cũng đang cho con theo 1 lớp TA như con bạn (=1/2 của 300K). Và cái Kỷ luật ko nc mắt tớ cũng có nhận xét giống mn. Tớ chưa đi hội thảo nghe lần nào nhưng đc xem video các m quay up lên mạng. Có 1 ng hỏi nếu ở nhà mình ko có đệm ốp vào tường nhà mà bé đập đầu vào thì làm thế nào??? Chị Ái Liên cũng chưa có câu trả lời thuyết phục. Vì chị ấy học bên Mỹ, tất cả đk bên đó khác xa bên mình.

20. Ngay_tho

Tiếc quá không gần nhà mn. Tớ cũng muốn cho con gái hơn 3t join mà xa quá.