Xả.................Cảnh cáo shiper

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi meduachuot10, 23/5/2014.

1. meduachuot10

meduachuot10 Thành viên rất tích cực

Ðề: Xả.................Cảnh cáo shiper

Mình bực quá xả thôi, giờ hết rồi, tối qua ăn cơm xong mình lọ mọ đi ship cho khách rồi, biết là trời nắng các bạn ấy cũng vất vả, mình và khách hàng cửa mình chưa bao giờ có điều gì ko hài lòng với shiper.
    Ngày nắng nóng cùng cố gắng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đang tải...

2. Bee Panda

Bee Panda Thành viên tập sự

Mình đã từng đi ship hàng nên đã biết nhiều chuyện :
    Bỏ ra 2 triệu ra đặt cọc xong giao hàng thì lúc thì chị bận cv chưa về, chị đi mua hàng, chi đi đón con... vài ngày sau chị không mua hàng nữa em trả lại nhé... chủ hàng bảo tớ tưởng chị ý lấy rồi cơ mà? Bạn không giao hàng nên chị ý không lấy à, trả đây không lấy tiền ship nhé... hàng bị bẩn rồi này, tớ trử tiền .. hàng thế này sao tớ bán được----> kết quả ngồi im trong nhà, 15 phút sau có 3 thằng to con đi vào mày muốn nửa tiền hay đi về người không? Đến lúc này thì nhảy vào đấm nhau luôn, hồi kết thì ra đây là bọn chuyên lừa đảo dùng nhiều số đt, bên Gia Lâm...chú ý địa điểm bên đường Ngọc Lâm, bán mỹ phẩm Nguyễn Lương Bằng... Sau khi suy nghĩ mình đã phải chịu vừa đòn đau vừa bị phạt hành chính nhưng bù lại lấy được tiền hàng :).

Tình huống giao hàng đến chung cư cho bà đẻ : gõ cửa ~ 1 tiếng, gọi đt không nghe,,, vừa mất tiền gửi xe, mất time mình sắp xếp hẹn khách hàng sau nữa... đến khi ra thì mới bảo : mình cho con chơi ném đt vào gầm giường, ngủ say quá , thông cảm nhé!!!
    Tình huống giao hàng đến nhà là 1 chiếc chiếu trúc to, KH bảo em mang lên đây nhé ( cầu thang 6 tầng), mình quay máy gọi chủ hàng bảo em chỉ giao hàng đến thôi chứ ko mang lên... kết quả phải mang hàng về và nhận đc tiền ship 1 lượt???
    Tình huống ship hàng đến nơi rồi gặp KH như thế này : em ơi chị không có khóa nhà em quay lại sau nhé, vừa đi 15 phút em ơi quay lại ngay không chị đi chợ đây ( hàng là hàng đông lạnh)... khó đỡ !!!..

Còn nhiều nữa... cái được và cái mất mình chưa liệt kê được... làm nghề ship là nghệ thuật mà không phải ai cũng thành thạo ;)
    .....

3. bjnyeu

bjnyeu Thành viên tích cực

hic , em cũng bị vài lần , ship đến nơi lại kêu chờ , hồi em ship là mùa đông rét căm căm lại còn mưa , gọi mấy cuộc đt , 3k gửi xe , xăng xe nữa thì chả còn đc bn tiền.vậy mà vẫn cứ phải tươi cười , vì bát cháo , hộp sữa cho cn mà khổ thế k biết . hic

4. Nguyễn Thị Xuyến

Nguyễn Thị Xuyến Mẹ của Bi

Nhà mình là ox đi ship hàng, mà nhiều khi cũng bị kiểu bảo ship thì cũng uh mà bận việc chính nên lại chưa ship, lúc khách gọi mình mới biết. Cũng bực mình lắm ạ. Nói chung ai cũng biết người ship hàng vất vả, nhưng nếu cảm thấy ko ship được thì nên nói rõ, để người bán còn nói với khách, chứ cái kiểu bảo đi rồi mãi ko đi thì đúng là bực mình thật

thuthugbbnmeduachuot10 thích.
  5. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Đọc topic, người bán lẫn người ship đều có tâm sự riêng. Nói chung, cả 2 bên đều không may vớ phải đối tác không hợp tác như thế, chứ không phải bên nào cũng tệ như thế
    Hôm nọ ngồi uống beer với thằng bạn - là shipper trên này, dù đã muộn và giọng xoắn cả lại (mình cũng hơi xoắn :p) mà nó vẫn nhất quyết tới nhà khách nhận đơn hàng để sáng mai đi sớm
    Mình gàn, muộn rồi (và cũng hơi phê) thì về nhà đi, sáng qua sớm mà nó không chịu nghe

Mình cũng bán hàng, cũng gặp nhiều loại shipper, nhưng đúng là để giữ đc mối quan hệ lâu dài với 2 bên, ngoài chuyện tiền nong sòng phẳng thì cũng cần tin tưởng, thoải mái với nhau mới dễ làm các mẹ ạ

meduachuot10 thích bài này.
  6. shop8228

shop8228 shop8228 - 096.106.6264

Cái này là cả 2 bên phải thông cảm cho nhau, trời nắng ai muốn ra đường, vì công việc kiếm tiền mà phải đi, để thuận lợi cho cả hai bên thì tốt nhất người bán phải thỏa thuận rõ về tổng tiền khách hàng phải thanh toán. Thêm nữa với shipper thì nếu giao hàng chậm hoặc đến chậm thì cũng nên có cuộc gọi hoặc nhắn tin lại cho người bán để họ còn thông báo lại cho khách

meduachuot10 thích bài này.
  7. mebexu2013

mebexu2013 GIÀY VNXK RẺ ĐẸP ->0936 456 836

Công nhận làm shiper đúng là nhiều tình huống thật, hôm trước vì bận việc mình không vào được máy xem có khách nào OD ko đến chiều mới thấy có mấy OD, bí quá đành nhờ ck mình đi ship, đến nơi khách đòi mang lên tận phòng t20, xong tiền hàng hết 918k khách đưa 2 tờ 500k vì không có tiền lẻ trả lại họ bắt đi xuống dưới mua gì rồi mang lên trả lại họ. Trời vậy mới thấy ship 1 đơn hàng vất vả thế nào. Mặc dù mình có thỏa thuận khách là xuống dưới nhận giúp để shiper ko phải gửi xe. Chia sẻ với các bạn shiper. Nhưng cũng mong tất cả các shiper cũng có trách nhiệm với công việc của mình, shop cũng chẳng dễ dàng gì khi kiếm được OD của khách. Họ phải gây dựng thương hiệu, uy tín và lòng tin đối với khách hàng. Nhỡ ship cũng làm uy tín của shop giảm đi, làm mất lòng tin của khách đối shop.

8. kimthuongchv

kimthuongchv

e giống mn bị bỏ bom đến chán luôn........................

9. Babysealion

Babysealion Hàng Mỹ cho Bé

Trước mình cũng đã hình dung shipper vất vả, vào đây đọc càng thương hơn

10. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

chia sẻ vs chủ top ạ. e cũng bị 1 lần rồi

11. love_u_so_much

love_u_so_much

e đi ship hàng vài lần vì tiện đường mấy lần. Dù tv k bị bỏ bom hnao nhưng cũng bị bắt chờ đôi lần và gọi k nghe máy. Vs thời tiết ntn thì ngẫm thấy càng thương các b shipper í, hzzz

12. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

em thì lại rất có duyên với mấy người mà gọi không nghe máy với lại phải đợi nhé, lần đầu đi ship rất là bực mình, mình ở nhà đã gọi trước rồi mà đến gọi vẫn không ai nghe máy, công ty thì to biết đâu mà tìm, ấy thế mà có chỗ em đứng chờ cả 30p ấy, xong rồi biết được là họ có việc gấp biết mình gọi nhưng không nghe được, rồi xong sau đó là hộc tốc chạy xuống luôn, rồi đấy lại là những khách quen hầu như tuần nào cũng ship đến ý nên thấy vẫn vui không sao cả

13. Mẹ Nhỏ Huyền

Mẹ Nhỏ Huyền Thành viên rất tích cực

shiper khổ thật mình ít hàng nên cũng dồn vài ngày tự đi síp lần, tốn tiền điện thoại rùi chờ đợi, bên trong cái áo chống nắng mồ hôi lúc nào cũng túa ra như tắm ấy, vất vả lắm !!!

thuthugbbn thích bài này.
  14. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

em cũng có 1 lần thuê shiper thôi còn lại là tự đi ship, nhà em ở cầu giấy mà đi ship tận time city cần ship hàng luôn vì đang cơn thèm của chua trong khi có mấy khách hẹn tẹo nữa đến nhà, hôm đó em đăng lên shiper plaza và có 1 bạn gọi điện bảo qua luôn, nhà bạn ấy ở trần duy hưng, và sau đó có mấy bạn gọi điện nhưng em đều từ chối, kết quả là 30p sau chưa thấy mặt mũi bạn ấy đâu, gọi điện bảo em đang đi tới phạm hùng chị đợi 5p, 15p sau nữa em lại gọi và ko nghe, em bực mình quá đi mất luôn, không qua được ngay thì nói luôn hoặc là bao giờ qua thì bảo chứ cứ bảo em qua luôn để người khác ngồi đợi bực mình lắm, rất hiểu cảm giác nhà chủ top luôn, khách cứ gọi giục bảo em ơi bà chửa đang hành chị đây, em qua sớm cho chị với. đang định tự mình đi ship dắt xe ra cổng thì bạn ấy gọi và gặp luôn ở cổng, nói chung là không hài lòng lắm nhưng vẫn tươi cười, sau đó bạn ấy cũng chẳng đi time city ngay mà còn đi ship ở đâu nữa ý mà tận 1 tiếng rưỡi sau chị khách nhà em mới nhận được hàng, em ngại quá lúc chị ấy nhận được chị ấy nhắn thanks em, cóc ngon lắm làm em đỡ bực phần nào nhưng lại thấy ngại với chị khách ấy nhiều lắm. haizz, từ đó bận gì em cũng tự đi ship luôn cho nhanh

15. meduachuot10

meduachuot10 Thành viên rất tích cực

BIẾT là shiper vất vả nên mình cũng hay trả thêm các bạn ấy.
    hôm nay gặp tình huống này nhé coi như mình đánh cược: gọi 1 bạn shiper mới toanh( sinh viên) bạn ấy đi từ Giáp Bát đến nhà mình gần K.D.Tiến lấy hàng ôi trời bạn ý bảo chị ơi em không có tiền ứng trước tiền hàng đâu, mình thương bạn ấy trời nắng mà lại bảo về đi chi ko đồng ý khi ko thanh toán trước thì thật tội cho bạn ấy, tiền hàng của mình 390k nếu như em ấy mà ko thật thà thì đi tong, mình bảo em ship cho chị xong quay về trả chị tiền ngay nếu làm tốt lần sau có đơn chị gọi.
    Và theo thoả thuận ship 25k, và vì trời nắng quá mình cho thêm em ấy 10k nữa là 35k.
    Xong em quay về trả tiền mình đúng hẹn.
    , nhưng ngày công đầu tiên cũng xứng đáng và tạo được lòng tin.
    Các bạn shiper cố lên thời buổi giờ khó khăn mà, làm việc gì cũng vất vả chứ không riêng gì shiper nhưng chỉ cần nhiệt tình và có trách nhiệm với công việc của mình thì luôn vui vẻ đấy chứ, người bán hàng người mua hàng và cả shiper nữa.
    Số đt em ý đây: 01698007669
    em ấy ở gần Giáp Bát nhé, ai có đơn gọi em ấy.

16. monamour82

monamour82

Shipper như b nhìu mẹ cần lắm
    Tớ trc khi nhờ ship luôn phải thỏa thuận rõ ràng tiền thu của khách rồi mới giao cho Shipper, trộm vía Shipper nhà tớ chưa gặp trường hợp như này
    Hix, nhưng có 1 lần mình nhờ shipper ngoài, đã thỏa thuận giá cả rùi đến nơi b ây lại còn thu thêm của khách 10k nữa, khách phản ánh, m áy náy quá, bảo lần sau mua thi bớt tiền
    Lần khác nhờ Shipper 3 đơn nhận hàng từ sáng, rốt cục ship cho mình đc 2 đơn, đơn thứ 3 to nhất thì lại ko ship, khách hết giờ thì về, mình xin lỗi hẹn khách hôm sau thì hôm sau khách hủy od, chán

17. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Nhà em hay miễn ship nên khoản tiền ship ko mấy khi các bạn ship phải gặp cảnh khách mặc cả với ship ạ. Mọi việc với khách mình cần thỏa thuận cụ thể để tránh rắc rối khi ship gioa hàng cho khách, cũng phải nhanh gọn để ship còn lên đường tác nghiệp nhiều việc khác nữa mà.

18. mematto

mematto Bán Mỳ chũ

nắng nóng này bị bỏ bom đúng là bực. E thì cũng vẫn cặm cụi tự đi ship hàng. Nhưng cũng sẽ lưu ý

19. meohu

meohu Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng từng bị bỏ bom nên cũng hiểu dc tâm trạng bị bỏ bom ức chế ntn.

20. Cơm Hùng béo

Cơm Hùng béo Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình thì cả shiper lẫn ng thuê ship đều phải có trách nhiệm với lời nói của mình, giờ làm ăn khó khăn kiếm tiền khó khăn kiếm được vài chục chạy cong đít ấy chứ. Mình dạo này ko dám gọi các bạn nữa vì bị bỏ bom mấy lần, nhục nhất lại là đồ ăn khách cần ăn đúng giờ trong khi đợi mãi bạn thì ko đến bạn thì báo là em hỏng xe giữa đường ko đến được đâu ạ he he các bạn chơi mình thế thì mình bó tay ạ mất hết khách của mình dày công mới kiếm được. Lại còn có các mẹ nhận lời em ship này rồi lại nhận lời em ship kia thì khổ các em ý quá. Nói chung là con người sống đầu tiên nên có tí lương tâm đã ạ . Mỗi ng có ý thức 1 tí thì mọi việc sẽ tốt đẹp thôi.