Ngày mai 11/4 nhà e bị ngân hàng tịch thu nhà ah.....

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi meyeuton11, 10/4/2014.

1. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

2. meyeuton11

meyeuton11 Thành viên tích cực

Ðề: Ngày mai 11/4 nhà e bị ngân hàng tịch thu nhà ah.....

chán lắm cả nhà ah. Nếu nhà e mà đc bán thì đã ko đến nỗi . mệt mỏi căng thẳng., vc e bh mỗi ng 1 việc cũng đỡ, haizzzz ở chỗ bọn e ko lấy đc tiền còn bên kia thì làm đủ mọi trò, mẹ chồng e kêu phải hỗ trợ cho a.c ko mất nhà . hỗ trợ đến nỗi chuộc đc xe máy, trả đáo hạn ngân hàng mua thêm đc 1 cái xe đạp và 1 cái xe đạp điện. Cái hay là hôm sau đi khoe với xóm nhà e là xe đạp mua gần 30 triệu đông... Đấy gọi là ko có tiền đấy ah. TRong khi đó, bọn e thì ông bà kệ vì có ý nghĩ con cả mới là đích tôn, mới là trưởng tộc ( theo ý nghĩ của bố chồng e) . E mệt mỏi, chán nản, mang tiền chùa ra cho thiên hạ để đc tiếng thơm. Vc e 3 ngày ở nhà 7 ngày về ngoại , ở nhà đc mấy ngày, tiền điện nước lúc nào cũng gần 2trieu, roi keu chia doi ra cho cong băng. Theo mn vc e có đc công bằng tí nào ko mà bh đòi hỏi công bằng............... chán nản.

3. phuongthuyutc

phuongthuyutc Bắt đầu tích cực

Đủ bình tĩnh để đọc bài của mẹ nó. Hic, mà giờ 2 vc mẹ nó có công việc ổn định chưa.
    Em thì cũng xi tret vấn đề kte lắm, công việc bấp bênh. Được cái mình may mắn xin được công việc lương khá chút.
    Mình không bao giờ quan tâm đến của lả nhà chồng với của chồng mình, tự lực cánh sinh là tốt nhất.
    Giờ mình đi làm nuôi 2 mẹ con, giúp đỡ bố mẹ nuôi em trai. Chồng mình thì tốt bụng hàng tháng vẫn đưa tiền cho mình.

Chúc 2 vc bạn sớm giải quyết ổn thỏa mọi việc.

4. H79

H79 Mầm yêu con

chia sẻ với chủ top, chẳng biết bh chủ top thế nào rồi?

5. April_lily

April_lily Thành viên sắp chính thức

Khuyên thật lòng chủ top là phải kiếm việc làm đã, để có tí thu nhập ổn định. Lớn rồi không thể cứ ngồi nhà ngửa tay xin tiền mãi được. Còn nhà chồng ở đc thì ở, ko ở đc thì về nhà bố mẹ hc ra ngoài thuê nhà cho tự lập, với cả tách đc ông chồng ra khỏi ảnh hưởng của bố mẹ, anh chị chồng. Cứ tìm một công việc, ít nhiều tiền cũng đc. Ng ta bảo nhàn cư vi bất thiện mà, túng tiền lại còn khổ hơn nữa. Đến lúc con cái ra đời thì tính sao. Gì thì gì 2 vc cũng phải đi làm đi. Chủ top đang bầu bí thì kiếm việc buôn bán tạp hóa nhỏ hay CTV bán hàng online cũng đc. Chồng thì có sẵn nghề nội thất, ko có tiền tự làm thì đi làm thuê cũng đc mà. Ai chẳng bắt đầu từ 2 bàn tay trắng. Cố lên rồi mọi chuyện sẽ dần đc giải quyết. Chúc 2 vc sớm ổn định đc cs để còn đón bé ra đời nữa!

6. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

em cũng thấy thế! hy vọng bạn sớm vượt qua

7. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình cũng nghĩ trong tình huống như vậy ai cũng đành bó tay. Chỉ có điều mình còn sức khỏe còn làm được việc và việc gì cũng có thể làm được miễn là không phạm pháp và chịu khó chịu khổ thì vượt qua được vững vàng thôi.

8. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

chả hiểu được vc nhà bạn cứ bám víu vào đấy làm gì, ra ngoài thuê ngay cái phòng mà ở, làm bao nhiêu ăn nhiêu, tìm việc mà làm đi chứ cứ ở nhà thế lấy gì mà tiêu, em gái mình mới sinh chưa được 3th đã phải đi làm này, ở nhà ôm con có mà chết đói ah.

9. Vunguyen179

Vunguyen179 Vũ Hero - Chuyên gia tài chính ngân hàng

Chia buồn cùng bạn.