Khác: Cẩn thận khi đi siêu âm ở Bác sỹ Cường ở Tràng Thi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nga Bống, 12/1/2007.

1. monamour82

monamour82

Ðề: Cẩn thận khi đi siêu âm ở Bác sỹ Cường ở Tràng Thi

Qua pm bsy Vỹ đi, tuần sau tớ đi

Đang tải...

2. thỏ mèo

thỏ mèo Kh môn lệ phố-0979654585

Bác sỹ Kha Thị Trâm cũng nổi tiếng đâu kém cái ông C ấy chứ, bác này sa cx cực giỏi luôn, đông nhưnng vẫn rất nhẹ nhàng

3. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Giờ các bs có chút tiếng tăm là bs nào cũng fai õng ẽo và vip lắm,nên mong các mẹ đừng gặp fai trg hợp như thế

4. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Em toàn đi khám ở 89B phụ sản,
    Ở đấy có bs Vỹ nhưng em chưa gặp bác ấy bao giờ.
    Em hay khám cô Thư, nhiệt tình mà nhẹ nhàng lắm

5. Mẹ Nấm.

Mẹ Nấm. Thành viên rất tích cực

Làm nghề y thì phải đòi hỏi cả trình đọ và y đức chứ, ko phải cứ có trình đọ là kiêu căng đc.

6. Me_moka

Me_moka

Mình cũng đã đc diện kiến bs này rùi,nhưng mình là ng nhà của chú Quyết nên lão rất nhẹ nhàng,nhưng nhìn mặt mũi mình o ưa lắm

7. changanan

changanan Tranh thêu in chuẩn

E nghe danh đã lâu nên k dám đặt lịch, e đặt lịch khám bác Thực bên viện lão khoa, nghe nói bác ý nhẹ nhàng lắm. Dưng những 4 tuần nữa mới tới lịch khám cơ ạ, mong quá

8. kieukhanh2011

kieukhanh2011 Thành viên rất tích cực

sao bác sĩ thiếu y đức thế mà mọi người cứ thi nhau tới khám nhỉ?

9. KitchenID

KitchenID TỦ BẾP ĐẸP & TIỆN DỤNG!

Em đang khám ở phòng khám bác sỹ Trâm ở Lê Văn Thiêm, bác sỹ nhẹ nhàng, siêu âm kỹ, phòng khám sạch sẽ. Bác sỹ Trâm khám thứ 3,5,7. Em họ em đi khám bác sỹ Cường ở Tràng Thi, làm trip test bảo có dị tật, phải chọc ối để kiểm tra kỹ. Hai vợ chồng em ý về lo lắng, khóc lóc suốt. Cuối cùng đi kiểm tra ở phụ sản thì k vấn đề gì cả. Bây h cũng chuyển sang khám bác sỹ Trâm rồi ạ. Có điều đi khám bác sỹ Trâm nếu vào thứ 7 thì phải đi sớm nếu không đông quá là không nhận khám nữa.

10. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

bác si này cung hay có scandal ghê nhỉ, noi chung là sợ rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. kimthuongchv

kimthuongchv

e chưa nghe về ông này bao giờ cả, mới nghe qua bác sĩ thực thôi

12. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

bài viết này của bạn Nga Bống từ 2007 cơ mà, giờ bạn cho biết tình hình em bé ra sao đi bạn.
    mình có 1 người bạn cũng đi siêu âm thai ở bs CƯờng, BS siêu âm rồi bảo tim có vấn đề. Cả nhà lo lắng lắm, sau rồi đi siêu âm lại thì kq là ko sao hết. Sinh con ra bình thường nhưng sau 1 tháng thì có nhiều biểu hiện lạ, đưa con đi khám thì con bị TIM BẨM SINH và phải mổ.
    Vậy đấy, cuối cùng thì khi siêu âm bs Cường cũng nhìn ra vấn đề đó chứ nhỉ.
    Các mẹ phản ảnh về bs Cường thì cho biết thông tin về các bé sau khi sinh kèm theo nhé, vì nó là thông tin thực tế nhất.

13. meozen

meozen Thành viên rất tích cực

đọc mấy trang mà thấy sợ quá về kết luận của các bác sỹ, kể cả có đúng như vậy thì cũng nên khuyên người ta bình tĩnh và kiểm tra lại cho chính xác đã, cứ phán 1 câu xanh rờn, ghê cả người.

14. cattrang_6789

cattrang_6789 con là tất cả

Em quá thất vọng và bức xúc với BS CƯỜNG này nên phải lên đây chia sẻ với các mẹ, để rồi các mẹ không phải ân hận như em:
    Hiện tại em ở vĩnh phúc nên thai 12 tuần em đã tìm mọi cách đặt lịch siêu âm phát hiện dị tật ở BS Cường vì nghe các mẹ khen ông này ghê quá, với cả cũng vì tương lai con em chúng ta mà, em cẩn thận đặt thêm lịch BS Thực vào buổi sáng và BS Cường vào buổi chiều ngày 25/9 vừa rồi.
    Sáng: em đến bs thực ngồi xem bác ấy siêu âm cho các mẹ đến trước, bác nhiệt tình lắm, tư vấn tận tình mặc dù bác cũng cực kì đông khách vì một cũng tầm 40 ng ngồi chờ mà, mẹ nào có vấn đề gì bác đều giải đáp và tư vấn, có mẹ nào thai lưu bác động viên cứ theo dõi thêm vài hôm rồi qua khám lại....rồi mẹ nào ối hơi nhiều thì bác bảo ăn ít đường đi sợ mắc tiểu đường..... nói chung là được tư vấn để mình yên tâm. đến lượt em là ng cuối cùng, bác siêu âm cẩn thận, hỏi ngày kinh cuối cùng và để xác định thai phát triển có ổn ko, ví dụ theo ngày kinh là thai em mới 12 tuần 2 ngày nhưng theo máy thì thai phát triển tương đương gần 13 tuần, bác bảo thế này là thai ổn rồi đó, độ mờ da gáy ko có vấn đề.....nói chung bác tư vấn nhiều lắm, mặc dù lúc đó là 12h35p trưa, và giá tiền siêu âm là 250.000, mình ra về hồ hởi phấn khởi lắm.
    Nhưng cũng vì tò mò về độ tài giỏi của ông cường này và cũng vì tương lai của con (khám 2 ng cho chắc chắn hi hi) nên vẫn quyết định đi khám trên ông Cường này, báo là 4h lấy số 2vc đến từ 3h30p ngồi chờ ở quán nước chứ ko được vào chỗ ngồi chờ đâu ạ, đến 4h lấy số thì cái bà lễ tân ghê gớm kinh khủng, quát ghê lắm, mặt ko bao giờ cười, bảo 4h30p thì bắt đầu khám, lúc đấy các mẹ cũng đến nhiều lắm rồi tầm 20-30ng, kết quả là 5h30p mới khám, đến lượt em thì ông siêu âm đúng 1 phút ko hơn ko kém, em hỏi gì cũng bảo về đọc trong giấy, rồi gọi ng tiếp vào, em hỏi cô lễ tân việc khám lần sau thì bảo là xem trong giấy, ăc, ko còn gì để nói, em đi khám chứ có phải ăn xin đâu mà ghê thế, em đi khám để được tư vấn, đây chỉ toàn máy móc đo các chỉ số thôi, chẳng được tư vấn tẹo nào, tiền thu thì nộp 500.000đ, nếu thai đôi thì là 1 triệu, ra mặt ỉu xỉu chồng tưởng làm sao, em bảo lần sau ko bao giờ đi khám đây nữa, chẳng được cái tích sự gì, đã thế tiền gửi xe cũng mất 5k, rồi thì cốc nước chanh 30k, em nói thật, nhà em ko thiếu tiền và cũng ko tiếc tiền cho sức khỏe nhưng em thấy em mất tiền quá uổng công, quá ấm ức, em thấy làm bác sĩ thế chả để làm gì, ông đấy thu tiền nhiều em cũng oki thôi nhưng nó phải xứng với đồng tiền mà mọi người bỏ ra chứ, đi khám để được bác sĩ tư vấn để được bác sĩ kết luận là con mình ổn ko? em hỏi:" bác sĩ ơi, thai ổn ko bác", ông trả lời: " về xem trong giấy", ặc, ko còn gì để nói, nói chung đi khám mình ko được nói và hỏi gì cả.
    KẾT LUẬN: Mẹ nào mon men định đi khám ở đây thì xem xét lại đi ạ, chứ em đi khám về mà bức xúc mấy hôm nay, hôm nay em lên diễn đàn quyết để mọi người biết chứ đừng để hối hận như em.

lehoan3008 thích bài này.
  15. phudunghoa

phudunghoa Thành viên rất tích cực

Mẹ nó hạ hỏa đi,có thai mà nóng là không tốt nhé. Đặc tính của ông này là thế, nếu thai có vấn đề ông ấy sẽ nói chi tiết,còn bé nhà mn trộm vía khỏe mạnh nên bs bảo thế đấy. :)

16. duyenha182

duyenha182 Bắt đầu nổi tiếng

em cũng nghe nhiều ng khen bs Cường siêu âm tốt, đông bệnh nhân và muốn khám phải đặt lịch và chờ lâu nhưng nghe các mẹ trên diễn đàn phản ánh nhiều thế này thì cũng không thiện cảm với thái độ của bác ấy nữa rồi. Chắc là cứ qua bác sĩ Thực thôi ạ

17. BellaShopHn

BellaShopHn Túi xuất khẩu - Giày trẻ em

Mình thấy bác sĩ Cường có vẻ nổi tiếng về phát hiện dị tật thai nhi, nhưng dù giỏi cỡ nào chắc cũng có lúc nhầm lẫn.

18. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Em cũng nghe mọi ng nói ông này giỏi, đông người khám, có 1 bài của 1 mẹ trên này giới thiệu về ông bác sĩ này cho các gia đình hiếm muộn đấy. mà đọc xong chia sẻ của mn là nản luôn. hic

19. mattroidem1088

mattroidem1088 Thành viên rất tích cực

Khuyên chân thành các mẹ không nên khám ở đây,vừa mất tiền lại rước thêm bực mình vào người.Thím mình đi khám ở đây, bác sỹ nói là có vấn đề da gáy, nhưng bây giờ sinh em bé được mấy tháng hoàn toàn bình thường

20. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

hóng để biết thêm 1 bác sỹ tay nghê chưa tốt nữa, em chỉ khám ở bác sĩ ánh, bác sỹ thực có đặt phiếu khám nhưng hơi lâu vì đông quá nên đa phần em khám bác sĩ ánh vì bác gần nhà em