Có mẹ nào làm kế toán xây dựng giúp em với ạ,

Thảo luận trong 'Học tập' bởi nhd2312, 9/6/2014.

1. nhd2312

nhd2312 Bắt đầu tích cực

Cty e là cty xây dựng, trong quá trình thi công có làm hợp đồng giao khoán với các ông đội trong đó có chi phí nhân công. Trong đội thợ có cả nhân viên mà công ty kí hợp đồng và cả nhân viên thời vụ, jo em đang ko biết là những lao động thời vụ thì thuế tncn của họ phải làm thế nào.
    Đvới những người có mst rồi thì bảo họ làm mẫu 23,người nào chưa có thì đkí thuế cho họ rồi có làm luôn mẫu 23 cùng lúc được ko ạ, chứ khấu trừ 10% của ng ta thì nhiều quá ạ?
    Em cũng thấy có chỗ về mua hóa đơn nhân công của thuế, nếu mua hóa đơn nhân công của thuế thì mh ko phải làm đkí thuế và làm mẫu 23 cho lao động thời vụ có phải ko ạ, mua hóa đơn nhân công thì bao nhiêu %, quy trình làm như thế nào ạ, cứ mỗi lần làm hợp đồng giao khoán thì đều phải mua hóa đơn nhân công có phải ko ạ?hay mỗi ông đội chỉ cần mua 1 hóa đơn nhân công ạ, nhờ các mẹ giúp em, em mới vào nghề ạ bị phân làm mảng thuế tncn mà e đang lo quá ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhd2312
    Đang tải...

2. nhd2312

nhd2312 Bắt đầu tích cực

Ðề: Có mẹ nào làm kế toán xây dựng giúp em với ạ,

Mẹ nào biết thì giúp em với ạ, em đang bí quá ạ.

3. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

Ðề: Có mẹ nào làm kế toán xây dựng giúp em với ạ,

mình trc kia hoc kế toán xong thấy ko hợpv ới nghề nên bỏ ko học thêm nữa. Mình có chị mình làm kế toán trưởng cho tập đoàn xây dựng danh tiếng tại VN, nhiều năm kinh nghiệm và chị còn mở thêm cả DN riêng bên ngoài nữa, Mình nghĩ về vấn đề này bạn nên hỏi ng có chuyên môn như chị ấy là tốt nhất