Toàn quốc: Cụ Gia- đặt tên đẹp cho con theo phong thủy, ngũ hành. Gieo quẻ kinh dịch xem vận mệnh

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi bibidangyeu, 24/3/2011.

1. chuotnhat_lonin

chuotnhat_lonin Bắt đầu tích cực

Ðề: Cụ Gia- đặt tên đẹp cho con theo phong thủy, ngũ hành. Gieo quẻ kinh dịch xem vận mệnh

hay quá..........................................

2. Tieuho_82

Tieuho_82 Thành viên rất tích cực

Ðề: Cụ Gia- đặt tên đẹp cho con theo phong thủy, ngũ hành. Gieo quẻ kinh dịch xem vận mệnh

Cụ giải thích nghĩa tên Nguyên Thịnh của thằng cu nhà cháu với, cháu lại quên mất rồi

3. Vũ Khắc Gia

Vũ Khắc Gia Thành viên đạt chuẩn

Tên Nguyên Thịnh có nghĩa là giàu có có nguồn, cháu à. Chúc Nguyên Thịnh ngoan, thông minh, hay ăn chóng lớn nha.

4. me xuan anh

me xuan anh Thành viên tích cực

trùng tên với thằng ku nhà mình, cũng nhờ cụ Gia đặt tên, hi...hi...

5. Vũ Khắc Gia

NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM
    1. Hôm nay là ngày 28/6 ngày gia đình Việt Nam, xin chúc toàn bộ các bạn trên trang mạng lamchame.com & gia đình luôn vui, khoẻ, hạnh phúc và tràn ngập niềm vui.
    2. Xin tặng các bạn một số tên hay cho các bé thể hiện nguyện vọng tốt đẹp của gia đình và xã hội
    a. Mong con cái xinh đẹp, tuấn tú khoẻ mạnh: Tuấn, Uy, Anh, Trang, Hoán, Tú Vĩ, Vũ, Hùng, Tùng, Sơn , Thạch, Quyên, Giao, Uyển, Lệ , Mỹ, Lan...
    b. Mong con cái có học vấn, uyên thâm, đa tài: Linh, Nhuệ, Triết, Huệ , Minh, Hiếu, Hiển, Duy, Văn, Thư.....
    c. Mong con cái có phẩm chất lương thiện: Ái, Nhân, Dung, Đức, Hiên, Hiền, Lương, Luân, Thanh, Chính, nghĩa, Thành, Trực, Đạo...
    d. Mong con cái có cuộc sống sung túc: Đạt, Hưng, Thịnh, Doanh, Phong, Vinh , Hoa, Phú, Quý...
    e. Mong con cái hạnh phúc, bình an: An, Tĩnh, Thuận, Thông, Thái, nhiên, Ninh, Định, Khang...
    g. Mong con cái có sự nghiệp thành công: Cương, Cường, Kiên, Quyết, Định, Chí, Nghị, Hằng, Ý.....

heoconjapan thích bài này.
  6. Me Huy Long

Me Huy Long Đồ KM giá rẻ và bỉm Bobby

Kinh tế thị trường nên như vậy đó, mình nghĩ mọi người nên sáng suốt chứ cái tên ko quan trọng đâu mà quan trọng là đứa bé sinh ra được nuôi dưỡng và giáo dục tốt thì sẽ thành người giỏi tốt thôi.

7. Keros2boo

Keros2boo Thành viên rất tích cực

Cụ có xem tử vi vận mệnh ko cậu ui ?????????

8. bibidangyeu

bibidangyeu Bắt đầu tích cực

Chào bạn, cụ Gia chỉ xem khái quát vận mệnh theo Kinh Dịch chứ không xem tử vi bạn à.

9. vuvinh

vuvinh Thành viên tập sự

Hôm nay là NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM, em kính chúc bác & đại gia đình luôn vui, khoẻ & tràn ngập sự yêu thương trong gia đình cũng như với xã hội. Việt Khánh nhà em năm tới lên lớp 12 rồi, em rất mong cháu nối tiếp được như anh Minh, chị Linh...học giỏi, đỗ đại học và nên người. Gia đình em và các cháu luôn chân thành gửi lời cám ơn 2 Bác & các anh chị trong gia đình.

10. Me_Dau

Me_Dau Thành viên rất tích cực

Khoảng bao lâu sau khi chuyển khoản thì con em có tên ạ

11. Vũ Khắc Gia

Hôm nay nhân Đức thắng Achentina xin tặng các bạn trẻ sinh con trai trong dịp này các tên sau.
    1. Đức Thăng
    2. Đức Phong.
    3. Đức Nguyên
    4. Đức Thắng.
    5. Đức Thành.
    6. Đức Tiến
    7. Đức Trí
    8. Đức Chí.
    9. Đức Hưng
    10. Đức Thịnh .

Thông thường chỉ ngay trong ngày nhận được tiền trong tài khoản thì sẽ có tên của bé.

12. banglinh0710

banglinh0710 Thành viên tích cực

Đánh dấu khi nào có tập 2 sẽ phải dùng tới

13. forever247

forever247 Thành viên rất tích cực

Cháu nghĩ là cụ có thể cho số tài khoản lên đây luôn sau đó các mẹ chuyển tiền trc khi đi sinh thì cụ gửi tên lên viết vào giấy chứng sinh luôn cho tiện ạ

14. KuBiKuBi

KuBiKuBi Thành viên tập sự

Kính bác Vũ Khắc Gia!

Lời đâu tiên vợ chồng cháu kính chúc Bác và đại gia đình mạnh khỏe +Hạnh phúc+bình An, chúc Bác khỏe và giúp cho các cặp vợ chồng trẻ thỏa mãn trong việc đặt tên cho con yêu của mình!

Con trai cháu dự kiến sinh vào cuối năm giáp Ngọ này (khoảng 20/12/2014 đến 1/1/2015) Vợ chồng cháu rất thích tên Phong, và định hướng ban đầu nếu sinh con trai sẽ đặt tên Phong, cụ thể là: Hải Phong, Bảo Phong, Thái Phong.

Nghĩa của 3 tên này chúng cháu cũng đã mang máng hiểu,...Qua tìm hiểu được biết bác đặt tên theo Kinh dịch và gieo quẻ cháu rất thích kiểu này. Cháu cũng có tham khao trên mạng về các tên trên nhưng nhận được ý nghĩa của tên rất khác nhau,...May quá được gặp bác rất mong bác giúp cháu khi vợ sinh xong mẹ tròn con vuông cháu gọi điện nhờ bác giúp đặt tên cho Con trai cháu. Môt lần nữa kính chúc bác mạnh khỏe!

Kính Bác!

P/S: Kính nhờ Bác cho xin bác số tài khoản để cháu chuyển quà cảm ơn bác trước! Địa chỉ mail cháu là: lamgiangvan@gmail.com cháu sẽ gửi thông tin vào mail của bác cho tiện ạ!

Tieuho_82 thích bài này.
  15. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

Tên phong thủy đẹp và ý nghĩa quá, đợi có tập 2 sẽ qua bên bạn đặt cho bé mới được , em mình đầu năm sau sinh mình sẽ bảo em y qua bên ban xem tên nào đẹp cho con luôn

16. Vũ Khắc Gia

Chào cháu lamgiangvan@gmail.com
    Thông qua trao đổi của cháu trên diễn đàn bác cám ơn lời chúc tốt đẹp của cháu tới bác.
    Gia đình Bác chúc gia đình cháu luôn an khang, hạnh phúc & thịnh vượng.
    TQ có nhiều chữ đọc lên âm là phong (đồng âm nhưng dị tự) nên chữ phong có rất nhiều nghĩa . Phong là: gió, đỉnh núi, to lớn, giàu có, tốt đẹp, phong tục, ban cho, con ong...
    Khi chữ Phong đi với tên đệm khác nhau thì nghĩa cũng sẽ khác nhau:
    * HẢI PHONG
    * THÁI PHONG
    - Thái là rất, phong là giàu có. Thái Phong là rất giàu có.
    - Thái Phong là rất tốt đẹp
    * BẢO PHONG
    - Bảo là quý báu, quý giá. Phong là gia phong. Bảo Phong là gia phong là quý báu ( đất nước có quốc phong, gia đình& dòng họ có gia phong...)
    - Phong là ban tặng, phong tặng, phong hàm. Bảo Phong là ban tặng cho điều quý báu.
    * TUẤN PHONG
    Tuấn là cao, phong là đỉnh núi. Tuấn Phong là cao như đỉnh núi.
    * THANH PHONG.
    Thanh là trong lành, Phong là gió. Thanh Phong là ngọn gió trong lành
    .......................
    * Bác cũng rất tôn trọng ý nguyện của các gia đình khi muốn đặt tên con theo ý muốn của gia đình. Sau khi phân tích ngũ hành trong tứ trụ cũng như THẾ trong quẻ của bé cần bổ trợ ngũ hành nào mà đặt tên cho bé ... nếu có thể đặt tên các bé như ý muốn của gia đình được thì khi đó tên bé sẽ đặt theo ý thích của gia đình.
    Qua đây xin chúc các gia đình khi có Bé yêu luôn chọn được tên hay, đẹp và có ý nghĩa cho các bé yêu của mình. Chúc các Bé và Gia Đình luôn an khang, hạnh phúc & thịnh vượng trong cuộc sống.

17. Vũ Khắc Gia

THÔNG TIN KHÁCH HÀNG

Cháu tên là Hải Nam sinh 1979 hiện nay đang làm việc và sống tại Tp Đà Lạt mấy năm trước cháu cũng nhờ bác để đặt tên cho 2 đứa con nhà cháu rồi, cháu đang có một việc này kính mong bác giành chút thời gian tư vấn giùm cho cháu nhé .

1. Tháng 10 năm 2013 cháu có mở kinh doanh về lĩnh vực Dầu nhờn xe ô tô và xe gắn máy và cháu có đặt tên thương hiệu doanh nghiệp là "Khang Thịnh " còn giấy phép kinh doanh cháu lấy tên em trai cháu đứng tên là hộ kinh doanh cá thể Tân Phong sinh năm 1982 , do những năm này cháu đang có sao xấu còn em cháu đang có sao tốt, trong một dịp cuối năm 2013 có 2 đối tác cùng mời hợp tác làm đại lý, do chỉ được chọn 1 trong 2 đối tác để làm nên cháu thân vân nên đã nhờ một người ở Tp Đà lạt xem giùm xem chọn bên nào để lâu dài và ổn định có lãi vì cháu mới bắt đầu nên còn nhiều khó khăn , sau khi tư vấn xong thì họ nói là cái tên " Khang Thịnh" đang đặt vô tài, có tiểu nhân phá và chỉ làm 2 năm có lợi là 2013 - 2014 từ tháng thứ 25 trở đi sẽ thất bại . và tư vấn cho cháu đổi tên doanh nghiệp mới là " Hải Nam Tân" tức là cửu cung sẽ được lâu dài .

2. Hiện tại cháu vẫn để tên là "Khang Thịnh " để giao dịch với đối tác và khách hàng nhưng thấy việc kinh doanh không được như ý muốn và nhân tiện sắp tới cháu có làm thêm một thương hiệu dầu nhờn cho xe ô tô và phân phối thêm Phụ tùng xe gắn máy như : nhông đĩa , ruột xe, má phanh, ....nên cháu dự tính xem xét lại nếu phải lấy tên mới thì xem kỹ lại để làm luôn cho thương hiệu này, sau này thấy tốt và ổn định rồi thì mới làm thông báo và sổ theo dõi công nợ cho khách hàng cũ đang kinh doanh trước đây, chứ làm một thời gian rồi đổi tên rất phiền phức và bất tiện, cũng không nên đổi nhiều lần vì khách hàng sẽ không biết đến doanh nghiệp mình mà chỉ nhớ thương hiệu dầu nhờn mình làm đại lý phân phối thôi .

3. Ngoài tên "Hải Nam Tân " khi viết tắt sẽ là "HNT" hoặc "HT" hoặc "HN" thì còn những tên nào có thể đặt được , cháu mới kinh doanh còn đổi được chứ lấy tên và kinh doanh lâu rồi thì rất khó thay đổi, bác xem giùm tên như là " Phú Thịnh , Hưng Thịnh, Thịnh Phát ,...... hoặc có tên nào được nhờ bác chỉ giùm cháu .

- bác cho cháu thông tin tài khoản để cháu chuyển tiền bữa trước thông tin TK cháu lại không lưu lại .

Cháu tín nhiệm bác đã lâu nay nên việc này kính mong bác giành thời gian nghiên cứu giúp cháu, cháu không quên ơn bác .

Sau này bác và gia đình có dịp vào tp Đà Lạt du lịch cứ thông tin cho cháu biết để đón tiếp .

Thân chào bác, kính chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe, may mắn .

--
    Hai Nam

18. Paidu

Paidu Bà già cốm

em khá tò mò vấn đề này, nhưng mà em lại ko dám đi xem o_O

19. bimbim82_minhmun

bimbim82_minhmun 0934510808

Mình thì chưa nhờ bác bao giờ vì bản thân mình tự đặt cho con và có người nhà biết chỉ cho nhưng đã giới thiệu cho 1 anh bạn,anh ý nhờ bác đặt cho cả 2 thằng cu và đều rất hài lòng vì cái tên bác cho.
    Chúc bác luôn mạnh khỏe và minh mẫn !!!

20. Vũ Khắc Gia

CHÚC MỪNG 7O NĂM NGÀY THÀNH LẬP QUÂN ĐỘI NHÂN DÂN VIỆT NAM
    ….“Cho em thơ ngủ ngon và vui bước sớm hôm đến trường
    Cho yên vui mùa xuân đôi lứa còn hẹn hò ước mơ
    Ðã có những hy sinh khó nói hết bằng lời
    Nên đọng lại trong tôi những nghĩ suy. “….
    Chiến tranh đã lùi xa 39 năm , đất nước đã & đang sống trong cảnh hòa bình, các bé sinh ra đã không còn đặt các tên là: Hùng, Dũng, Chiến, Thắng, Lợi…..mà thay vào đó là các tên Anh Thư, Minh Nguyệt, Hạnh Phúc, Tuấn Anh, Ngọc Diệp, Ngọc Linh…..
    ….“Cho em thơ ngủ ngon và vui bước sớm hôm đến trường …..
    Lời bài hát còn vang vọng mãi bởi câu hát tràn đầy lòng yêu thương trẻ thơ, trẻ thơ có gì hạnh phúc bằng giấc ngủ ngon và vui bước đến trường?
    Cảm ơn các anh những người lính – bộ đội cụ Hồ luôn thầm lặng hy sinh để cho em thơ ngủ ngon, cho em thơ vui bước tới trường
    BIỂU DƯƠNG ĐỘI CỨU HỘ TRONG VỤ SẬP HẦM THỦY ĐIỆN
    Sáng 21-12, Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc đã tới thăm và làm việc với Bộ Tư lệnh Quân khu 7. Thay mặt Đảng và Chính phủ, Phó Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc đã biểu dương thành tích tham gia cứu hộ, cứu nạn trong vụ sập hầm thủy điện tại Lâm Đồng vừa rồi.
    Trước sự chủ động điều phối lực lượng, phối hợp với các lực lượng liên quan, các cơ quan chức năng đã kịp thời cứu được 12 công nhân bị kẹt ra ngoài an toàn. Qua đó, hình ảnh người chiến sĩ Quân đội Nhân dân ngày càng cao đẹp, được sự tin tưởng của Đảng, Chính . phủ và nhân dân cả nước.
    Và đây chiến công trong thời bình của các anh đã được nhân dân cả nước đón chào, lại thêm nhiều em bé con em của 12 công nhân không bị vắng cha thiếu mẹ - lại được ngủ ngon và vui bước tới trường.
    CHÚC CHO QUÂN ĐỘI NHÂN DÂN VIỆT NAM LUÔN “ BÁCH CHIẾN BÁCH THẮNG TRÊN MỌI TRẬN CHIẾN CHỐNG QUÂN THÙ. CHÚC CHO DAN TỘC VIỆT NAM LUÔN ĐƯỢC SỐNG TRONG HÒA BÌNH & HẠNH PHÚC