Dùng quạt tích điện và đèn ắc quy khi mất điện thế nào cho bền

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hung soa, 16/4/2010.

1. hung soa

hung soa Quạt điện ThaiLand

Năm nay theo dự báo điện sẽ thiếu nghiêm trọng, mùa hè đến nếu khu vực bạn ở bị mất điện thì mọi người, nhất là các bé sẽ rất vất vả. Để sử dụng hiệu quả và bền lâu, nếu các bạn cần tư vấn, bố Hùng Soa sẽ cung cấp thông tin cho các mẹ nhé.

Chú ý
    -Do đặc điểm cấu tạo của Quạt, đèn tích điện, nếu để lâu không dùng đến sẽ bị hỏng, đặc biệt là bộ Ắc quy, phải 2-3 tháng nạp một lần. Các bạn nên vận dụng như sau: Thay vì phải mua thêm những chiếc quạt 220V thì sử dụng quạt ắc quy đã có sẵn, chạy ở chế độ điện 220v,(nếu nhu cầu phù hợp), như vậy vừa đỡ hỏng ắc quy, vùa đỡ tiền mua quạt mới, rất phù hợp với lúc ngủ vì lượng gió quạt này không lớn.

1. Thời gian sạc điện lần đầu cho thiết bị từ 15-24 giờ.
    2. Sau mỗi lần sử dụng phải sạc điện, thời gian sạc không quá 20 giờ /lần
    3. Nếu không sử dụng trong thời gian dài, từ 1- 2 tháng phải sạc điện cho thiết bị 1 lần (khoảng 10h)
    Các bố mẹ có thể tận dụng các loại quat tích điện, đèn tích điện đã mua để dùng vào sinh hoạt, thay vì mua thêm các loại quạt khác, tiết kiệm một phần chi phí cho sinh hoạt.
    - Khi sử dụng xong các bạn nhớ rút dây cắm ra khỏi ổ căm để tránh ắc quy bị nạp thường xuyên sẽ lão hóa, chai, không tích điện được.
    -Trường hợp quạt bị hỏng AQ, bạn tháo bỏ AQ ra và chạy điện 220vbình thường, nhưng nhớ mua dự phòng AQ đề phòng mất điện đột ngột
    -Đối với đèn ắc quy cũng vận dụng tương tự.
    Mình nghĩ nếu vận dụng như vậy ta cũng tiết kiệm được một số tiền khi mua quạt mới, vừa không phải lo bảo dưỡng thiết bị phòng khi mất điện đột ngột, phải không các bạn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hung soa
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 24/3/2015
  2. hung soa

Làm thế nào để tăng tuổi thọ của đèn, quạt tích điện (ắc quy) ?

Tăng hiệu quả và tuổi thọ của đèn, quạt tích điện

Hướng dẫn sử dụng đèn –quạt tích điện (ắc quy)

Tất cả các loại dùng nguồn điện ắc quy như đèn tích điện, quạt tích điện (sau đây gọi chung là Thiết bị) ... đều sử dụng tương tự, chỉ khác ở thời gian tối đa có thể sử dụng (VD: khi sạc đầy, đèn sáng được 8h), thời gian nạp đầy. Để tăng hiệu quả và tuổi thọ của đèn, quạt các mẹ cần LƯU Ý trong khi sử dụng một số điều.

3. Nếu không sử dụng trong thời gian dài, từ 1- 2 tháng phải sạc điện cho thiết bị 1 lần (khoảng 10h)

mekhanhchi1510 thích bài này.
  3. BốMi

BốMi Guest

the' loai ac quy do la loai ac quy nuoc' hay ac quy kho^ vay?

hung soa thích bài này.
  4. hung soa

Tăng tuổi thọ đèn quạt tích điện

Mấy hôm rồi bận quá không vào diễn đàn nên không biết câu hỏi của các bạn. Câu hỏi xin trả lời như sau:
    ẮC quy dùng trong các loại đèn, quạt tích điện là ắc quy axit (ắc quy chì-axit) nhưng có bông nhồi trong các ngăn để tránh làm khô dung dịch axit, do đó có thể nạp lại nhiều lần mà không cần đổ thêm dung dịch axit cũng như nước mưa như ắc quy axit thông thường. Loại ắc quy này chính là ắc quy nước .

Sửa lần cuối: 30/4/2010
  5. mẹ Bon 20-9

mẹ Bon 20-9 Thành viên mới

Mình có 1 đèn sạch điện, hiện tại nạp điện rồi nhưng bật không sáng, vậy thì bị hỏng hay do ắc quy? Cách khắc phục ntn? mình còn 1 quạt tích điện vẫn sáng đèn nhưng quạt không chạy, có phải hỏng ko, Bố (mẹ) hung soa tư vấn giúp nhé. Xin cảm ơn

hung soa thích bài này.
  6. huynhdoanthuc

huynhdoanthuc Thành viên chính thức

Nhà em cũng có 2 cái quạt tích điện nhưng có lẽ do ko đọc kỹ hướng dẫn trc khi sử dụng nên em sạc 24/24 ngày nào cũng vậy và giờ thì nó ko tích điện đc nữa, mỗi khi cúp điện chỉ chạy đc khoảng 10phút. Vậy chủ top cho em hỏi làm cách nào để mình khắc phục lại đc. Thanks.

hung soa thích bài này.
  7. mekhanhchi1510

mekhanhchi1510 Thành viên rất tích cực

Em cũng có một cái quạt tích điện bị hư. Tuần vừa rồi em sạc ko thấy đèn báo sạc sáng và quạt không chạy được nữa. Em xin hỏi Bố/mẹ hung soa là quạt nhà em có khả năng hỏng ở chỗ nào, em đổ nước axit thêm vào bình nạp có được không ah?

hung soa thích bài này.
  8. Vịt Xiêm

Vịt Xiêm Bắt đầu nổi tiếng

Quạt nhà e cũng đang bị tình trạng như này. có lẽ phải thay cái ắc qui mới mẹ nó ạ

hung soa thích bài này.
  9. hung soa

Sử dụng quạt, đèn tích điện

Bắt bệnh qua thư rất khó.Bạn lấy chiếc ắc quy mới lắp vào và bật công tắc đèn hoặc quạt lên để kiểm tra, nếu thấy đèn sáng hoặc quạt chạy là ắc quy không tích điện nữa, phải thay ắc quy mới. Giá Ăc quy Sunca 4.5 A củaTQ hện nay bán lẻ 70.000 đồng/chiếc. Bạn đừng mua loại 4.0 A vì tích điện được it hơn. Ắc quy trong quạt là loại ắc quy không đổ thêm axit vì để quá lâu đã hết hạn sử dụng hoặc bạn không nạp đúng quy trình nên AQ bị lão hóa. Bạn có thể gọi ĐT cho mình theo số 0982250147 để được tư vấn rõ hơn.

Sửa lần cuối: 30/6/2010
    mekhanhchi1510 thích bài này.
  10. hung soa

Bắt bệnh qua thư rất khó.Bạn lấy chiếc ắc quy mới lắp vào và bật công tắc đèn hoặc quạt lên để kiểm tra, nếu thấy đèn sáng hoặc quạt chạy là ắc quy không tích điện nữa, phải thay ắc quy mới. Giá Ăc quy Sunca 4.5 A củaTQ hện nay bán lẻ 70.000 đồng/chiếc. Bạn đừng mua loại 4.0 A vì tích điện được it hơn. Ắc quy trong quạt là loại ắc quy không đổ thêm axit vì để quá lâu đã hết hạn sử dụng hoặc bạn không nạp đúng quy trình nên AQ bị lão hóa. Bạn có thể gọi ĐT cho mình theo số 0982250147 để được tư vấn rõ hơn

11. hung soa

Bạn gọi ĐT cho mình để tư vấn được rõ hơn vì mình chưa hiểu loại gì và nó cũng có nhiều bệnh khác nhau tùy theo thời gian sử dụng của bạn nữa. Thông thường thì do hết điện AQ mà thôi. Nếu ở gần thì mình có thể sửa giúp các mẹ được

12. hung soa

Ðề: Làm thế nào để tăng tuổi thọ của đèn, quạt tích điện (ắc quy) ?

Chú ý
    -Do đặc điểm cấu tạo của Quạt, đèn tích điện, nếu để lâu không dùng đến sẽ bị hỏng, đặc biệt là bộ Ắc quy, phải 2-3 tháng nạp một lần. Các bạn nên vận dụng như sau: Thay vì phải mua thêm những chiếc quạt 220V thì sử dụng quạt ắc quy đã có sẵn, chạy ở chế độ điện 220v, (nếu nhu cầu phù hợp), như vậy vừa đỡ hỏng ắc quy, vùa đỡ tiền mua quạt mới, rất phù hợp với lúc ngủ vì lượng gió quạt này không lớn.

Các bố mẹ có thể tận dụng các loại quat tích điện, đèn tích điện đã mua để dùng vào sinh hoạt, thay vì mua thêm các loại quạt khác, tiết kiệm một phần chi phí cho sinh hoạt.
    - Khi sử dụng xong các bạn nhớ rút dây cắm ra khỏi ổ căm để tránh ắc quy bị nạp thường xuyên sẽ lão hóa, chai, không tích điện được.
    -Trường hợp quạt bị hỏng AQ, bạn tháo bỏ AQ ra và chạy điện 220v bình thường, nhưng nhớ mua dự phòng AQ đề phòng mất điện đột ngột
    -Đối với đèn ắc quy cũng vận dụng tương tự.
    Mình nghĩ nếu vận dụng như vậy ta cũng tiết kiệm được một số tiền khi mua quạt mới, vừa không phải lo bảo dưỡng thiết bị phòng khi mất điện đột ngột, phải không các bạn

Sửa lần cuối: 14/5/2012
    cuamitphuong1_0 thích.
  13. hung soa

Các bạn đừng nên lãng phí khi co san phâm trong nhà nhé

14. m3m30k0n

m3m30k0n Thành viên nổi tiếng

Ðề: Dùng quạt tích điện và đèn ắc quy khi mất điện thế nào cho bền

bạn cho mình hỏi quạt của mình ko chạy là do hết acquy cần nạp hay là pải thay mình mang ra CH sửa ng ta chưa ktra bảo mình thay 2 quả acquy mỗi quả 120k . tư vấn mình v

15. m3m30k0n

Ðề: Sử dụng quạt, đèn tích điện

mình mang ra quán thay 250k cho 2 quả acquy anh ấy bảo cup điện đàn sáng đc 6 tiếng có BH cái này BH bao lâu vậy bác chủ ko biết topic sớm

16. m3m30k0n

bác Hướng dẫn cách tháo acquy luôn nhé. híc em mang ra quán bảo thay acquy mà đắt quá thì cho e dùng TT ng ta bảo sửa nắp thêm cái gì mới đc

17. m3m30k0n

quạt là nhớ là loại vừa tích điện vừa có đài PM ấy cái này này bác chủ ơi [​IMG]

18. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

tiếc đứt ruột. Cái ắc quy nhà m nó hỏng sau khi tồn tại được 2 cái mùa hè (số lần dùng rất ít vì trộm vía ko mất điện). Mua cùng đợt thì của nhà ngoại m còn nguyên.
    Muốn bền ư, theo m là dùng hay ko thì định kỳ phải nạp và xả cho nó (nhà m bỏ quên cả mùa luôn).
    Bố đẻ m cái vợt muỗi dùng mấy năm trong khi nhà m mỗi vụ vài cái. Bố m chăm nạp lắm.

hung soa thích bài này.
  19. Mebodaivuong

Mebodaivuong Thành viên rất tích cực

Quạt tích điện và đèn tích điện thật sự hữu ích, nhà mình có cả 2 thứ, nhất là mùa hè thỉnh thoảng lại mất điện

20. xuancuongk

xuancuongk Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó cho mình hỏi quạt tích điện sunca nhà mẹ nó giá bao nhiêu thế?