Sữa pediaasure mới

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi phuocnam, 2/7/2014.

1. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Chào các mẹ, có mẹ nào cho con uống sữa pediasure không ạh, lúc trước em mua loại 1.7kg, lần này tới cửa hàng thấy loại mới 1.6kg, lo lắng quá các mẹ, thời gian gần đây nghe thông tin hãng Abbott này có làm sữa giả nữa, vào mạng share thì it thông tin quá, có mẹ nào mua sữa này kg ạh.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuocnam
    Đang tải...

2. NDIEP

NDIEP Bắt đầu tích cực

Ðề: Sữa pediaasure mới

Đó chỉ là do nhà sx thay đổi quy cách đóng gói thôi bạn ạ. Đừng quá hoang mang. Tốt nhất nên gọi hotline để ng ta giải thích cho. Cũng đừng nên quá hoảng sợ với mấy tin tức về sữa giả trên mạng. Mình thì k cho con uống abbott nữa vì từ ngày bán sữa dê cho con ăn sữa dê, trước kia thì vẫn trung thành với abbott. Tuy nhiên, hôm vừa rồi thấy bài viết về sữa giả của cty j đó trong SG, họ sx sữa lởm thì đúng hơn chứ k phải sữa giả. Vậy mà nhà báo dám lấy ảnh đại diện là hình có các sp của Abbott để làm khách hàng hãng này bị hoang mang.
    Mình xin có đôi chút nói về sữa lởm và sữa giả:
    - Sữa lởm: Nhà sx k uy tín, sx k đầy đủ giấy phép, quy trình sx k đủ tiêu chuẩn... họ sx ra các dòng sp rẻ tiền phục vụ đối tượng thu nhập thấp hoặc những ng k đủ thông tin. Tuy nhiên, tên sản phẩm và tên nhà sx thì có thể chỉ nhái gần gần giống với các Hãng nổi tiếng chứ k lấy y nguyên mẫu mã.
    - Sữa giả: Tự Sx ra sản phẩm giống hệt sp của Hãng nổi tiếng nào đó để trà trộn vào hàng thật bán ra thị trường. Cái này do các cửa hàng khi nhập hàng phải biết.

phuocnam thích bài này.
  3. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Đúng là mình hơi hoang mang, nhất là quy cách đóng gói cứ thay đổi, mình mua ở cửa hang cũng khá uy tín.Vừa rồi, lại xem thông tin công an mới phá đường dây làm sữa giả tại SG, thu gom nhiều vỏ lon, tem nhãn mác và đóng gói theo quy cách 400g-1.5kg có tên của hãng Abbot này
    Mình cũng vừa gửi thư trực tiếp hỏi Cty Dinh Dưỡng 3A.
    Cám ơn mẹ nó cho mình thông tin.

4. Trí Hưng Company

Trí Hưng Company Bắt đầu nổi tiếng

em ko cjo con uống sữa này, mẹ nó mua của các cửa hàng uy tín, siêu thị và đại lý ủy quyền xem ạ

5. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình cũng đang cho bé nhà mình uống Pediasure BA. Vẫn là loại hộp 900g nên không rõ loại 1,7kg. Loại này khá mắc tiền nhưng vì bé nhà mình còi lắm nên phải bổ sung sữa tăng cân cho con.

6. datinhcodon

datinhcodon Thành viên tập sự

no chỉ thay đổi kg thui ạ, k ảnh hưởng gì đâu các mẹ nhé, e làm abbott ạ @@