Thuốc chữa táo bón nguồn gốc thảo dược

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Lan Nhi, 18/6/2010.

1. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

Thuốc chữa táo bón nguồn gốc thảo dược
    Táo bón là một bệnh ít gặp hơn so với bệnh tiêu chảy ở trẻ em nhưng cũng gây ra không ít khó khăn cho những bà mẹ trẻ còn thiếu kinh nghiệm nuôi em bé. Táo bón được đặc trưng bởi khoảng cách giữa hai lần đi ngoài quá lâu. Phân trẻ thường rắn, khó khăn khi bài xuất phân.
    Táo bón chiếm tỷ lệ cao trong các bệnh lý tiêu hóa. Táo bón do rất nhiều căn nguyên khác nhau, có khi cấp tính, hoặc mạn tính (chiếm đa số các trường hợp).
    Táo bón nếu không điều trị tốt có thể gây biến chứng phức tạp: dãn đại tràng, sa trực tràng, sa tử cung (dạ con), trĩ... Ở trẻ em, táo bón kéo dài gây chán ăn, chậm lên cân, thậm chí gây tình trạng đau bụng kéo dài hoặc nôn trớ.
    Điều trị táo bón ngoài việc loại trừ các nguyên nhân, uống nhiều nước, tạo thói quen đi đại tiện đúng giờ thì thuốc chữa táo bón đóng vai trò quan trọng. Hiện nay có rất nhiều loại thuốc chữa trị chứng táo bón VD: Duphalac, Berlisol…..
    Berlisol có nguồn gốc tự nhiên, an toàn cho hệ tiêu hoá của bé.Các chất xơ tan trong sản phẩm Berlisol có tác dụng đặc trưng của chất xơ đó là khả năng chống táo bón do khi vào ruột chất xơ hút nước, tăng khối lượng phân và kích thích nhu động ruột làm tăng co bóp để tống phân ra ngoài, giúp bình thường hoá tình trạng phân và số lần đại tiện.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lan Nhi
    Đang tải...

2. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Nhóc nhà e giờ táo ghê quá chị ạ, vậy chị bán thuốc hay giới thiệu thuốc hả chị

3. Lan Nhi

Lan Nhi Banned

Bé nhà mình bị tao suốt,mình rất lo lắng, cho bé ăn rau nhưng cứ thấy rau là bé lại nhè ra ko ăn.May wa có chị hàng xóm mách là cho bé dùng Berlisol sẽ hết táo.Mình cũng chưa tin lắm, nhưng nhìn con thương quá nên mình đã tìm mua và cho bé uống, ko ngờ thuốc do hiệu quả thật.Giờ bé nhà mình đã khỏi hẳn rồi.Mình post lên để các mẹ cùng tham khảo.Mẹ Ỉn-Tomy thử xem thế nào nhé

4. wakodovn

wakodovn Thành viên rất tích cực

Các mẹ thử dùng malt extract của wakodo nhật bản cho bé nhé. Be nhà mình bây giờ dùng hàng ngày thay cho mật ong (cho vào nước cam đỡ cho đỡ gắt) mà còn phòng chống táo bón nữa các mẹ a.

Tham khảo thông tin trong link dưới chữ ký mình nhé, có nhu cầu tư vấn thì cứ gọi mình nhé
    TKs

5. toto1234

toto1234 Thành viên tích cực

Ðề: Thuốc chữa táo bón nguồn gốc thảo dược

thuốc này có dùng cho người lớn được không mẹ nó ơi? Mà khi cần thì dùng hay dùng theo liều, đợt?