Kinh nghiệm: Có Nên Mua Bảo Hiểm Nhân Thọ Hay Không? Các Bố Mẹ Cho Ý Kiến

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thuyha1961, 10/7/2012.

1. Easter Lily

Easter Lily Thành viên nổi tiếng

Ðề: Có nên mua bảo hiểm nhân thọ hay không? các bố mẹ cho ý kiến

Hóng các mẹ, em cũng chưa dám quyết ah

Đang tải...

2. physics.hnue

physics.hnue Thành viên kỳ cựu

em đang băn khoăn có nên mua BH ko đây, vì nhà em mọi người hay bệnh lắm

singledad thích bài này.
  3. duyfc

duyfc Thành viên tập sự

Cách quản lý tiền của hầu hết chúng ta vẫn còn lạc hậu so với người dân ở các nước khác. Trong khi BHNT ở trên thế giới ra đời được khoảng 400 năm và trên 90% dân số các nước phát triển đều sở hữu BHNT thì người dân Việt Nam mới tiếp xúc với BHNT được gần 20 năm và chỉ 8% dân số sở hữu BHNT.
    BHNT và ngân hàng giống như cánh tay phải và cánh tay trái của chúng ta vậy. Chúng ta cứ đi so sánh hai cái với nhau rồi đưa ra quyết định hoặc BH hoặc ngân hàng mà tại sao không phải là 2 như việc không thể thiếu 1 trong hai cánh tay đắc lực của mình. Nói BH không bằng ngân hàng cũng đúng mà BH hơn ngân hàng thì cũng không sai, nhưng sẽ là tốt hơn nếu ta biết phân bổ và chọn lựa cả hai. Bạn có thể bị mất 1 triệu đồng 1 năm vì phí bảo hiểm đóng vào được khấu trừ cho việc đền bù các sự kiện rủi ro xảy ra đến với người khác, với 1 triệu 1 năm này tôi tin chắc các bạn không giàu lên nhiều nhưng lại được hưởng 1 chương trình chia sẻ rủi ro, bạn và gia đình không phải quá lo lắng đối mặt với những hệ quả to lớn trước nguy cơ người trụ cột không may tử vong, bệnh tật hay không còn khả năng lao động nữa. Sự thịnh vượng bền lâu và tương lai của con em mới là giá trị mà chúng ta hướng đến. Nếu chúng ta có QUYỀN được chọn lựa và có KHẢ NĂNG đảm bảo cho gia đình mình có một tương lai chắc chắn tốt đẹp tại sao chúng ta không làm, đến khi không còn cơ hội này nữa thì quyết định sai lầm được coi là một tội lỗi lớn.
    BHNT sinh ra minh chứng cho sự phát triển của xã hội trong việc bảo vệ và chia sẻ rủi ro. Không sở hữu BHNT cũng là một biểu hiện của lạc hậu. Chính phủ của tất cả các quốc gia trên thế giới đều kêu gọi người dân tham gia BHNT bởi những lợi ích cụ thể mà BHNT mang lại.
    ------
    Hiện tại, tôi là Tư vấn tài chính của Dai-ichi Life đến từ Nhật Bản, với cương vị là một người tư vấn tài chính tôi sẽ mang đến giải pháp tốt nhất đến gia đình chứ không phải là mang đến những gì mà mọi người thích. Tất cả những vấn đề còn khúc mắc đều có lời giải đáp. BHNT đang là một trong những ngành phát triển mạnh trên thế giới, có lịch sử hoạt động 400, điều đó chứng minh BHNT đã mang đến cho mọi người những lợi ích thiết thực to lớn như thế nào.
    Hãy liên lạc với tôi để có thêm hiểu biết về BHNT và được cung cấp những thông tin tuyệt vời của những giải pháp mà Dai-ichi mang lại. Chắc chắn bạn sẽ chọn lựa được chương trình bảo vệ thích hợp nhất cho gia đình.

Tư vấn tài chính
    Bùi Văn Duy
    BHNT Dai-ichi Life Việt Nam - Gắn bó dài lâu
    SDT 090 200 1441

4. thuyha1961

thuyha1961

Không biết mức thấp nhất thì bao nhiêu xiền/tháng

5. physics.hnue

physics.hnue Thành viên kỳ cựu

cháu cũng đang muốn tìm hiểu coi sao đây vì đóng nhiều sợ ko theo đc, hic

6. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

Mức thấp nhất là 3 triệu/1 năm. Nhưng còn phải phụ thuộc vào độ tuổi của người tham gia nữa ạ. Ai có thắc mắc gì cứ hỏi mình trả lời thoải mái. Hoặc các mẹ nếu thật sự quan tâm đến bảo hiểm hay tham gia làm tư vấn viên bảo hiểm, học lớp đào tạo về sản phẩm bảo hiểm mình sẽ hiểu rõ, kỹ nhất về bảo hiểm. Khi đó mình tự tin chọn lựa gói phù hợp nhất cho mình và gia đình mình. Và nữa là nếu không bán được cái nào thì ít nhất mình cũng được mua bảo hiểm giá rẻ hơn chút (vì được trừ hoa hồng cho đại lý, mà đại lý chính là mình mà).
    Mình tham gia làm tư vấn viên cũng là lý do muốn tìm hiểu kỹ về bảo hiểm trước khi mua cho gia đình. Vì nhiều người vẫn còn dị ứng với bảo hiểm lắm và hiệu ứng đám đông cứ người nọ nói với người kia chưa biết đúng sai nhưng cứ mang tiếng ác cho bảo hiểm. Nên nếu chưa hiểu đúng, hiểu rõ về nó chỉ cần có người nào đó nói 1 câu không hay là mình rụt lại, mất niềm tin vào bảo hiểm dẫn đến hủy hợp đồng giữa chừng. Và như thế là mình bị thiệt đầu tiên!

singledadthuyha1961 thích.
  7. YeuKhoainhieu

YeuKhoainhieu Thành viên chính thức

Kinh nghiệm tham gia bảo hiểm chắc các mẹ phải hỏi mẹ Nguyễn Thị Xuyến này nhiều. Mẹ này là 1 trong những khách hàng tìm hiểu cặn kẽ nhất, từng chi tiết điều khoản của hợp đồng tuy rằng mẹ nó tham gia giá trị k phải là cao nhưng theo mình đánh giá là quá phù hợp với điều kiện tài chính nhà mẹ ấy.

8. H79

H79 Mầm yêu con

Bên đấy cũng đc. Nhà mình thì bên AIA đấy là mua ủng hộ bà c vào làm việc để có hđ mới chứ mình cũng k thích cái vụ BH đó.

9. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

mình thấy đóng bảo hiểm giống hình thức góp vốn cho ng khác làm ăn, còn mình thì coi như tiết kiệm dc khoản đấy.
    em ko thích món này.

10. thuyha1961

thuyha1961

Ví dụ: 53 tuổi, không có bệnh gì, mua bảo hiểm 3 triệu/năm thì phải đóng mấy năm và được hưởng như thế nào?

11. Letrang81

Letrang81 Thành viên tập sự

Cá nhân mình đã có 1 hợp đồng BHNT của Pru từ 2006; 1 của AIA từ 2010 và mình đang phấn đấu có thêm 1 hợp đồng của Manulife trong năm nay.
    Nếu bạn nào muốn tìm hiểu về BHNT mà ở khu vực nội thành Hà Nội thì pm hoặc alo cho mình (0948438181) nhé. Mình luôn sẵn lòng cùng chia sẻ với bạn

singledad thích bài này.
  12. singledad

singledad Bắt đầu tích cực

Mình được 1 người làm lâu năm trong ngành BH nói lại rằng : " BHNT là của để dành" dành cho con cái hoặc người thân, của để dành đó ko có sẵn mà là tích góp trong nhiều năm.Một khi đã tham gia BHNT đồng nghĩa với việc mình đã an tâm để lại 1 nguồn tài sản nào đó cho con cái và người thân của mình rồi.
    Theo quan điểm của mình , người vn chưa hiểu hết ý nghĩa của việc tham gia BHNT.Mọi người thường cho rằng : giàu mới mua BH , mua BH sau nhiều năm đồng tiền sẽ mất giá. BH lừa đảo...Đối với BHNT nghèo mới cần mua BH , bởi vì chúng ta ko có tiền để lại cho con cái sau này, vậy tại sao chúng ta ko tích góp cho con cái ngay từ bây giờ theo khả năng của mình để ko may rủi ro đến với mình thì con cái mình cũng đã có đc 1 khoản tiền nào đó.
    Ngày nay bệnh tật đủ thứ , rồi hằng ngày xem tin tức tai nạn giao thông và muôn vàn rủi ro ập đến.
    Khi tai họa ập đến lấy tiền đâu ra để xoay sở.
    Tham gia BHNT đừng nghĩ những cái trước mắt mà cần phải hướng đến tương lai lâu dài.
    Đừng xem nó là kênh đầu tư mà nên xem nó là giải pháp bảo vệ gia đình.
    Vài lời chia sẻ cùng mọi người !

13. singledad

Mình cũng mong các ACE tư vấn viên BH nên tư vấn kỹ về điều kiện bồi hoàn khi xay ra rủi ro, thiết kế giải pháp bảo vệ phù hợp với khả năng tài chính của kh, đừng vì lợi ý cá nhân mà thiết kế những gói đóng phí quá cao để rồi kh khổ sở phải hủy hợp đồng vì ko đủ khả năng thanh toán.Kh hiểu sai về BHNT là lỗi của TVV,nếu kinh doanh chân chính và bằng cái tâm thì mình tin chắc KH sẽ tự đến với mình mà thôi.

tienminh02lhboi thích.
  14. thuyha1961

thuyha1961

mua bảo hiểm thì là hình thức tiết kiệm. Nhưng vì một số công ty làm ăn không nghiêm chỉnh nên dân tình ngại thôi

chuotcontimesingledad thích.
  15. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy các công ty bảo hiểm bây giờ làm ăn chân chính đấy chứ. Họ luôn công bố rõ dàng rành mạch mà. Họ đưa ra các điều khoản trong hợp đồng người tiêu dùng nên đọc kỹ để hiểu vê hợp đồng của mình khi có sự kiện xảy ra cứ hợp đồng mà chiếu. Chẳng ai lừa ai cả.

chuotcontime thích bài này.
  16. singledad

Mn chăm lo gia đình chu đáo nhỉ , ko biết mn có làm trong ngành BH ko ?

17. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

M tháng 7 này sinh bé, đang nghiên cứu k biết mua BHNT của bảo việt hay manulife cho con. Kinh tế của 2vc k dư dả j, nên muốn để dành cho con 1 món sau này con lớn có tiền mà đi học

Sửa lần cuối: 6/6/2014
  18. bé siêu quậy

bé siêu quậy Thành viên tập sự

thật sự em thấy các mẹ chưa hiểu rõ nắm về bảo hiểm cho lắm.Trước khi tham gia một hợp đồng bảo hiểm đặt bút ký thì mình phải hiểu rõ những quyền lợi và điều khoản trong hợp đồng chứ.Bảo hiểm vừa là hình thức bảo vệ vừa là hình thức tiết kiệm đó các mẹ ạ.Em nói thật em cũng là một nhân viên tư vấn của công ty bảo hiểm ace trước kia em cũng nghĩ như các mẹ đó nhưng sau khi tham gia một khóa huấn luyện em đã hiểu rõ hơn về bản chất của bảo hiểm.Có mẹ nào cần giải đáp thắc mắc nào cứ alo cho em theo số điện thoại 0979501713 em sẽ giải đáp những băn khoăn qua sự hiểu biết của em về bảo hiểm.Em không có ý bán mua ở đây nhé chỉ là muốn các mẹ hiểu rõ hơn về quyền lợi mà các mẹ nắm trong tay thôi

19. tap_kinhdoanh

tap_kinhdoanh Thành viên chính thức

Mình cũng là tư vấn tài chính, mình thấy răng các công ty bảo hiểm đều làm ăn nghiêm chỉnh, có chăng là các tư vấn làm hỏng hình ảnh của công thôi. Để làm tốt thì phải xuất phát từ cái tâm.

20. nguyen thach anh

nguyen thach anh Thành viên mới

Chào các mẹ!
    Có lẽ trong chúng ta không ai muốn cuộc sống chúng ta sẽ phải gặp rủi ro trắc trở nhưng chúng ta cũng biết rằng rủi ro luôn tồn tại trong đời sống của chúng ta. Tương lai gia đình chúng ta, con cái chúng ta sẽ ra sao nếu chúng ta gặp phải những rủi ro đó. BHNT là phương pháp giúp chúng ta chuyển giao những rủi ro đó, giúp cho con cái chúng ta đảm bảo được tương lai tươi sáng khi chúng ta không còn bên cạnh nữa.