Câu lạc bộ những mẹ dùng yến sào cho con

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi metholau, 11/5/2010.

1. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

Ðề: Câu lạc bộ những mẹ dùng yến sào cho con

chào nàng, dùng yến lọ cũng ok nàng ah! Nhưng mà ai cũng phải công nhận là lượng yến trong yến lọ không cao! Nếu nàng cho con dùng yến lọ thì có của Sanest, Yến Việt là đảm bảo! Mình làm 1 bài toán nhỏ để nàng tiện phân tích hen! 1 lọ yến của Sanest là 32k. Nếu nàng chuyển qua yến tổ cho bé (loại yến gãy tổ) thì chi phí bằng bao nhiêu đó nhưng đảm bảo 100% thành phần là yến! Bé con nhà mình cũng dùng loại này thôi! :)

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. linhteotop

linhteotop Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ thông thái co onl không a, hnay e mò mẫm vào nhà mình xin í kiến của các mẹ thông thái về cách dùng yến, e nhờ đc người nhà trong nha trang mua cho 2 lạng bạch yến. nhưng lại chưa biết dùng thế nào, liều lượng ra sao. các mẹ chỉ cho em cách dùng dễ thực hiện nhất được không ạ. e cũng chưa có cái "thố" chưng yến, thì e mua ở đâu đc ạ.
    ( e đang mang thai tháng thứ 4 ạ)
    e xin cảm ơn các mẹ nhiều

pinkpig-lotus thích bài này.
  3. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

chúc cả nhà ngủ ngon nhé, e cũng buồn ngủ rồi

4. metholau

metholau Bắt đầu nổi tiếng

Cách dùng thì về cơ bản em có thể search một lúc là ra cả loạt nhé! Nhưng cơ bản đầu tiên em phải nói rõ là yến bạch là loại nguyên lông hay được sơ chế rồi.

Nếu còn nguyên lông thì em cần phải làm sạch lông yến bằng cách ngâm nở rồi tách sợi, nhặt lông. Nếu muốn để lâu và ngại làm mỗi lần thì em làm luôn nhiều một lúc sau đó hong quạt cho khô để ăn dần.

Nếu là loại sạch lông thì chỉ việc dùng thôi.

Các món thì tùy theo sở thích mà làm, như chè yến, cháo yến...Nhưng đơn giản, dễ làm và nguyên thủy nhất vẫn là món chè yến chưng đường phèn.

Em không phải cầu kỳ kiếm thố chưng đâu, còn nếu muốn em có thể ra cửa hàng Minh Long mua bát thường đựng súp có nắp, còn nếu không em có thể dùng bát sứ ăn cơm, cốc thủy tinh dùng để chưng cũng ok.

Với bà bầu thì ban đầu em ăn với lượng nhỏ thăm dò bụng dạ đã em nhé, nếu trộm vía tốt, không lạnh bụng thì em có thể ăn đều theo kiểu mỗi ngày vài thìa nhỏ hoặc ăn cách ngày. Mỗi lần ăn khoảng 2g-3g. Tùy theo từng giai đoạn, từng thời điểm cũng như thể trạng cơ thể mà điều chỉnh mức ăn cho phù hợp nhé!

Chúc em 9w10da an toàn nhé!

5. pinkpig-lotus

Chị metholau đã nói rõ ràng hết rồi nàng nhé! còn công thức chế biến thì như chị ấy nói đơn giản nhất vẫn là yến chưng đường phèn, cao cấp hơn thì có 1 vài công thức sau, nàng thử xem nhé! :)

và 1 vài món mình có đăng ở các trang trước! Chúc 2 mẹ con nàng luôn khỏe mạnh nha! :)

madamilinhteotop thích.
  6. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

con em cũng đang ý định cho cháu ăn món này cơ mà chưa có tg ngâm cứu

7. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

tks metholau đã giải thích rõ ràng cho những bạn có nhu cầu dùng yến
    yến chưng cách thủy là cách đơn giản và hiệu quả nhất

8. linhteotop

linhteotop Bắt đầu nổi tiếng

dạ vâng, e cảm ơn cách mẹ thông thái nhiều. hôm trc e thử làm chưng đường phèn ấy, ăn nó như ăn thạch rau câu ấy các chị nhỉ ? lần đầu e chưa biết bao nhiêu đường phèn cho hợp lí, thế là nấu ngọt ơi là ngọt :)). chế đi chế lại mới vừa vừa đấy ạ

9. sangdv29

sangdv29 Thành viên chính thức

Chào các chị, các mẹ trong "Câu lạc bộ những mẹ dùng yến sào cho con"

thấy nhóm mình rất sôi động vậy là sản phẩm yến sào đã đến được với rất nhiều người, mọi người đã có điều kiện sử dụng một sản phẩm yến sào bổ dưỡng, đặc biệt là các chị các mẹ đã dành tặng cho con trẻ của mình bổ phẩm này.

Và để các mẹ, các chị có được những món ăn bổ dưỡng chế biến từ yến sào, mình xin giới thiệu sản phẩm THỐ CHƯNG YẾN SÀO CHUYÊN DỤNG. đây là nồi chưng chỉ chuyên chưng yến sào, và các món ăn kết hợp với yến sào.
    Hiện tại mình cung cấp 2 dòng sản phẩm là:

Loại I: SỬ DỤNG CHO 4-5 NGƯỜI
    Nồi chưng đa năng rất dể sử dụng với 3 chế độ : lửa nhỏ, lửa lớn và chức năng tự động
    Nồi có lõi bằng sứ và không có lớp chống dính hóa học có lợi cho sức khỏe.
    Dung tích nồi : 1,5 Lít;
    Khối lượng : 1.5 kg
    Tiêu thụ điện năng : 140 W
    Điện áp: 220V/50Hz
    Kích thước: 213mmX213mmX184mm
    Bảo hành: 03 tháng

Loại II: SỬ DỤNG CHO 2-3 NGƯỜI
    Nồi có lõi bằng sứ và không có lớp chống dính hóa học có lợi cho sức khỏe.
    Dung tích nồi : 0,7 Lít, phù hợp cho 2-3 người sử dụng.
    Khối lượng : 1 kg
    Tiêu thụ điện năng : 70 W
    Điện áp: 220V/50Hz
    Kích thước: 150mmX150mmX143mm
    Bảo hành: 03 tháng

các chị, các mẹ nếu ai muốn biết thêm thông tin thì xem trang của mình: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1305726-N%E1%BB%92I-CH%C6%AFNG-Y%E1%BA%BEN-S%C3%80O-TAM-T%C3%82N-QU%C3%9D-0-7-l-b%E1%BA%B1ng-%C4%91i%E1%BB%87n-ti%E1%BB%87n-l%E1%BB%A3i-cho-2-3-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-d%C3%B9ng

Sửa lần cuối: 21/5/2014
  10. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

hè đến rồi, giải nhiệt với yến chưng đường phèn, hạt sen thôi !

11. Harybaby2

Harybaby2 Thành viên tập sự

Mình xin phép cả nhà được tham gia 1 chân nhé ;) Mình cho cu Bin nhà mình ăn yến từ lúc 5 tháng tuổi. đến giờ cu Bin đã được hơn hai tuổi rồi. Mình đã mua yến ở nhiều cửa hàng khác nhau, nhưng thấy yến sào Khánh Hòa vẫn ngon hơn cả. Cu Bin nhà mình dùng yến đều đặn 3 ngày/lần. Mình hay làm món yến sào chưng đường phèn, hoặc nấu với chè bột sắn. ăn rất ngon các mẹ ah. khi ăn thấy thơm, sựt sựt rất ngon. Mình thường làm cho cả nhà ăn (nhà mình có 5 người: ông bà nội,2 vợ chồng và cu Bin), mỗi lần làm mình dùng 2 tổ yến, các mẹ chú ý là yến ăn tốt nhất là vào buổi tối trước khi đi ngủ nhé, vì trong quá trình ngủ cơ thể mới hấp thụ được hết các chất trong tổ yến, không thì làm vào buổi sáng trước khi ăn sáng nhé. Ông bà nội bảo là ăn yến sào thường xuyên với lượng nhỏ còn tốt và tiết kiệm hơn là những món hải sản khác nên mình cũng hay mua.hihi. cu Bin từ khi ăn yến rất khỏe mạnh và thông minh, ai nhìn thấy cũng khen (trộm vía.hihi). cháu rất ít khi bị ốm. ông bà nội cũng vậy, sức khỏe của ông bà cũng rất tốt, da dẻ hồng hào, ít bị đau ốm, tinh thần thoải mái. mình và anh xã cũng thấy công hiệu của yến tốt thật sự. đúng là cũng bõ đồng tiền bát gạo.hihi. 6 tháng trước mẹ mình có lấy hộ ông chú dùng thử yến sào, chú ấy bị bệnh tai biến và dạ dày, chú ấy người yếu lắm, liệt nửa người không đi được, người thì tái bệnh. Nhà cô chú lo chữa chạy mất mấy trăm triệu rồi mà chưa đỡ được là bao. Từ ngày chú dùng yến sào thì thấy đã ăn ngon miệng hơn trước, lúc trước khi dùng thì người gầy đét, bây giờ đã tăng được nhiều cân rồi, sắc mặt hồng hào hẳn lên. Tuy chú vẫn chưa đi được và phải ngồi xe lăn nhưng trông chú khỏe mạnh hơn trước rất nhiều. Mọi người cũng cảm thấy vui được vài phần. Đúng là yến sào có nhiều tác dụng tốt thật. ai chưa dùng thì hay bán tín bán nghi, chứ mình dùng thường xuyên thì thấy công hiệu thật.hihi. ah quên! mải kể chuyện quá nên chưa giới thiệu cho các mẹ địa chỉ công ty bán yến mà mình hay mua. Mình mua yến ở chỗ 140/2 Đội Cấn - Ba Đình - Hà Nội. Chủ của công ty là anh Toàn (sđt:0989382620). Họ phục vụ khách hàng nhiệt tình lắm các bạn ah. Gọi điện cho họ mang hàng đến tận nhà, nếu không ưng thì không phải trả tiền nữa cơ, thế mới nhiệt tình chứ. Họ có nhiều loại tha hồ cho các bạn lựa chọn hợp với túi tiền của mình. Smiling... Ở đó bán yến sào Khánh Hòa xịn mà giá phải chăng, không đắt như ở các shop yến sào Khánh Hòa khác đâu. Tớ mua yến của cửa công ty này được gần gần 1 năm rồi, yến chuẩn, ngon, giá lại rẻ nữa. Các bạn cần tư vấn gì cứ gọi điện hỏi anh ấy sẽ tư vấn nhiệt tình cho các bạn. :p

Đây là trang web của công ty đó nè:

http://*********.com/forum/f2933/ye...phi-giao-hang-trong-noi-thanh-ha-noi-1797357/

12. thaivan979

thaivan979 Thành viên tập sự

Mình là thành viên mới nè,cũng mon men vào đây nhà có bé 2 tuổi rồi nhưng hơi bị "còi",được người bạn giới thiệu cho "bí kíp" về Yến sào nên mạo muội vào đây tham khảo thêm,mong mọi người giúp đỡ:confused::p

pinkpig-lotusmadami thích.
  13. metholau

Yến sào hem phải là thuốc tăng trọng nên kỳ vọng con ăn yến cái mập lên ngay là sẽ bị thất vọng đấy mẹ nó ạ. Nhưng theo kinh nghiệm của mình dùng cho con thì trộm vía ổn nếu kiên nhẫn dùng một thời gian dài thì sau này nhìn lại mẹ nó sẽ thấy được kết quả cũng xứng đáng với những gì mình bỏ ra đấy!

Mẹ nó muốn hỏi gì thì cứ thoải mái hỏi, mọi người có kinh nghiệm gì thì luôn sẵn sàng.

pinkpig-lotusmadami thích.
  14. cunchingan

cunchingan Bôngbébỏng-Bảobướngbỉnh

e tham gia với ạ, bé nhà e siêu còi, 20 tháng mà đc hơn 9kg thôi, ốm suốt thôi. các mẹ mua yến ở đâu uy tín chỉ cho e với

15. cutituoirong

cutituoirong Bắt đầu nổi tiếng

èm èm nghe các mẹ nói mà em cũng rục rịch muốn mua cho Tiểu BẢo nhà em ăn, cháu 22 tháng mà có 11kg, lại hay bị ốm, tháng nào cũng ốm, chán ghê cơ, em cũng mua 1 lạng của nhà mẹ Pingping-lotus rồi, nhưng mua cho bác cháu ăn, nói chung là bác cháu nói ăn vào đỡ đau đầu hơn. hì hì chắc lại mua 1 lạng 2 bác cháu nó ăn thôi

16. pinkpig-lotus

cái này thì phải khuyến mãi lớn cho tiểu Bảo nha! được mẹ tiểu bảo khen nức mũi mất thôi! :)

17. pinkpig-lotus

Đúng như chị metholau nói nhé! mình chia sẻ thêm 1 ít thông tin để các mẹ tham khảo nha:

Vì sao yến sào có thể giúp bé ngon miệng, hết biếng ăn còi xương ==>> Trong yến có 31 vi chất, giúp bé chuyển hóa, hấp thụ thức ăn tốt, giúp bé tăng cường sức đề kháng nên bé khỏe, ăn ngủ được nên lên cân thôi! Ngoài ra các mẹ lưu ý, yến không thay thế được thức ăn đâu nha! Yến chỉ giúp bé tăng cường hấp thu dinh dưỡng, 1 tuần 2-3 lần, và 1 lần từ 2-3 gram thôi à, vì vậy mẹ hãy thay đổi thực đơn để giúp bé có đầy đủ dưỡng chất cần thiết nhé!
    Trong Yến sào có 1.75% Lysine - Lysine là một loại acid amin thiết yếu, giúp trẻ ăn ngon miệng, gia tăng chuyển hóa, hấp thu tối đa dinh dưỡng. Lysine cũng giúp tăng cường hấp thụ và duy trì calci, ngăn cản sự bài tiết khoáng chất này ra ngoài cơ thể. Vì vậy, Lysine giúp trẻ tăng trưởng chiều cao, ngăn ngừa bệnh còi xương.

18. cunchingan

có mẹ nào mua chung yến k ạ? cho e chung với. e muốn mua cho bé dùng thử xem bé có chịu ăn k đã rồi mới mua cả lạng ạ!thanks các mẹ ạ!

19. metholau

Em muốn dùng thử có thể ra cửa hàng Sanest mua một hộp 3g về chưng đường phèn cho con dùng thử. Nếu trộm vía con hợp tác thì mua sau cũng được. Đa phần thì các bé đều thích yến, nhưng nhiều mẹ cũng rất khó hợp tác.

Còn nhà mẹ nó mà gần 274 Lê Duẩn hay 23 Phan Chu Trinh thì qua mẹ cháu cho mượn ít yến mà dùng thử trước nhé!

20. cunchingan

Em cảm ơn chị ạ. e k ở gần đó nhưng có thể nhờ người qua đó được ạ, nếu đc chị có thể share lại cho e 5g e cho bé dùng thử được k ạ?

metholau thích bài này.