nước mía ăn kiêng

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Hồng Cook, 2/8/2009.

1. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Lâu lắm mới vào topic này, sozy các mẹ :D
    Nhiều người khi nghe đến từ nhịn ăn là có ác cảm, là không khoa học (bản thân tớ lúc mới nghe cũng thế :rolleyes:) Nhưng nếu chịu khó đọc kỹ thông tin hơn thì các mẹ sẽ thấy đây là phương pháp thanh lọc cơ thể rất tốt. Giảm lượng mỡ thừa chỉ là phản ứng phụ mà thôi. Nhà tuantrang nói tuần cuối k chạy WC bao giờ cũng đúng vì khi bộ tiêu hóa đã đc thanh lọc hết rồi lấy đâu nữa mà đi :finga::finga::finga: Tớ chỉ giảm cân trong 5 ngày cuối thôi, 5 ngày đầu k xuống 1 tẹo nào...chắc cơ địa mỗi người 1 khác nhau.
    Nếu bạn nào muốn mua nước mía quanh năm ra đầu đường Thành thì phải, gần chợ hàng Da ngay gần hàng bún bò Nam Bộ nổi tiếng đông khách ý. Hàng này bán rất đông khách, chất lượng mía tốt.
    Sau 5 tháng sống ở khu vực thời tiết trung bình từ -10 độ đến 20 độ là cực đại, tớ lại lên 60kg rồi hu hu...ăn cái gì cũng ngon, ngủ lúc nào cũng đc...Mà đi tìm siro k có, nước mía thì đừng có mơ...ặc....Có điều an ủi là tăng cân cả nhà k riêng gì tớ, ở nhà chăm chút khổ sở k mãi chẳng thấy con tăng đc cân nào - sang đây tăng cân vù vù, suốt ngày chạy nhảy chơi đùa chẳng thấy ốm đau bao giờ.
    Cả nhà cố lên nhé, sang năm tớ về nhà chơi cũng phải tranh thủ ăn kiêng thôi :drinkers::drinkers::drinkers:

Đang tải...

2. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

Ðề: nước mía ăn kiêng

Mình 1m54 mà giờ 57-58kg, nhưng mình lại mắc bệnh thích ăn mới khổ, nhưng kiểu này phải giảm cân thôi, mất tự tin quá.
    Đọc từ đầu đến cuối có nghĩa là
    sáng : uông 1lít nước lọc pha với 2 thìa cafe muối ăn bình thường ( không phải mịn nhỏ có iốt)
    trưa đến tối : uống 6-12 cốc nước mía, mỗi cốc là 300ml ( 50% là nước lọc hay 100% thì tốt hơn??), mỗi cốc pha hai thìa chanh to tương đưong 1 quả chanh??? và thêm môt ít ớt cay.
    Mình hỏi thế có đúng không nhỉ??
    chắc phải sang tuần sau mới làm được vì giờ còn mấy cái tiệc măm măm đang chờ minh, huhuhuh

3. Mẹ bé Shu

Mẹ bé Shu Thành viên đạt chuẩn

Mình đã thực hiện theo pp này của chị Hồng và thu được kết quả rất khả quan. Sau khi sinh xong, mình nặng 63kg, cao 1m63. Vì mình không có sữa nên con gái măm sữa ngoài từ nhỏ, nên tháng thứ 2 sau khi sinh mình bắt đầu thực hiện phương pháp này luôn. Mình thực hiện trong vòng 15 ngày và giảm được 6kg. Buổi sáng mình pha 1 lít nước ấm cùng 2 thìa cà phê muối biển hạt to, chia đều ra các cốc uống từ từ. Thường thì mình uống khoảng 5 cốc nước muối vào buổi sáng. Ngày đầu tiên, việc uống nước buổi vào buổi sáng quả thực là cực hình vì uống đến cốc thứ 2 là mình có cảm giác buồn nôn lắm. Nên mình quyết định vừa uống nước muối vừa online, nghe nhạc nhẹ nhàng, ấy thế mà quên đi cảm giác buồn nôn đấy. Các bạn thử dùng cách ấy xem.

Sau 30 phút, mình vào "trực ban" trong WC luôn hì hì. Khoảng 30p sau đó mình bắt đầu đi mua nước mía. Thường mình chỉ mua đầy chai Lavie 1,5l thôi. Mình dùng 1/2 quả ớt sừng, bỏ hết hạt đi rồi băm nhỏ, cho vào chai nước mía. Mỗi lần uống, rót 100ml nước mía, rồi lại 100ml nước lọc, vắt thêm 2 thìa nước chanh, cho thêm đá. Uống ngon cực luôn. Cứ thế trong ngày mình uống hết chai nước mía đó. Kết thúc 15 ngày, mình ăn nhẹ sữa, bún, cháo trong 3 ngày đầu theo hướng dẫn của chị Hồng và down thêm được 1kg nữa

Mình thực hiện vào khoảng tháng 7, cho đến bây giờ mình vẫn duy trì số cân đó. Mình đang muốn giảm thêm cân nên chuẩn bị thực hiện pp này lần thứ 2 đây. Có bạn nào thực hiện cùng mình không, chúng mình cùng thi đua nào!!!

4. Mẹ My Nhím

Mẹ My Nhím Thành viên rất tích cực

Mình đang muốn thử đây. Ngày mai sẽ là ngày đầu tiên. Thấy các bạn cứ nói uống nước muối khó, mình thì thấy rất bình fường, chỉ đang lo ko biết uống nc mía với chanh và ớt thế nào thôi đây.

À, bạn ơi cho mình hỏi với tối cũng vãn uống đc à. Mình sợ uống đồ ngọt vào buổi tối thì béo chứ.

Chúng mình cùng thi đua nhé, để mình còn có ý chí phấn đấu.

5. Mẹ bé Shu

Bạn ơi buổi tối sau 7h thì tốt nhất không nên uống nước mía nữa bạn nhé! Chúc bạn giảm cân thành công :)

6. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

mẹ nó ơi thế phải thủ bao nhiêu cốc nước mia. mà cả ngày chỉ đc uống nước mía ko ăn gi ah???? thế có toi ko??? lại còn cả ớt nữa. mẹ nó nói cụ thế tý để mình học tập. đang muốn giảm cân

7. Mẹ bé Shu

Mình thì buổi sáng trước khi uống nước muối thì chạy ra hàng nước mía gần nhà mua đầy 1 chai Coca 1,5l ấy. Sau đó thì cắt 1/4 quả ớt sừng, bỏ hạt đi rồi thả vào chai nước mía. Sau đó thì uống 1l nước muối, bạn cho khoảng 2 thìa cà phê muối biển thôi nhé, muối hạt to chứ ko phải muối iot đâu. Đợi khoảng 30 phút là bạn vào WC rùi. Sau đó mới uống nước mía. Mình thì cứ 1 lần uống thì lấy 1 cái cốc ra, rót nước mía chừng độ nửa cốc, sau đó nửa cốc còn lại thì rót nước lọc vào. Vắt nửa quả chanh vô nữa, cho thêm đá uống ngon tuyệt. Cứ thể bạn uống hết 1 chai nước mía trong 1 ngày.

Chúc mẹ nó giảm cân thành công nhé!

8. thanhngoc3003

mẹ nó ơi thế có đc ăn gì ko??? hay chỉ đc nước mía ko? mà mẹ nó cho hỏi 1 ngày mẹ nó mua 1 chai đó hết bn tiền???

9. Mẹ bé Shu

Cả ngày bạn không được ăn gì ngoài uống nước lọc và nước mía nhé, hihi chịu khó chút đi bạn. Cứ nghĩ mình gầy được mặc đẹp là vượt qua hết ấy mà. Mình thường mua theo cốc, 1 chai 1,5l khoảng 7 cốc nước mía, mình mua 1 chai nước mía rơi vào khoảng 50k gì đó bạn ạ!

10. thanhngoc3003

huhu...thế tàh uốg sữa còn hơn. mẹ nó ơi em hỏi thật mẹ nó giảm đc bn kg??? em cũng theo pp của 1 mẹ chỉ gày đi chứ ko xuống cân nên cũng lo lo. thế mẹ nó uông nước mia chanh ớt thấy thế nào. chịu đc đói ko? em mà nhịn ăn chắc ox em mắng chết. em ăn ít đã kêu trời rùi

11. Mẹ bé Shu

Mình giảm được 6kg bạn ạ. Trong 3 hôm đầu thì đói kinh khủng, nhưng cứ đói là mình uống nước. Đến ngày thứ 4 thì không đói nước nhưng thèm ăn lắm luôn. Mình thấy nước mía rất dễ uống, thậm chí ngon là khác ấy. Hì hì ox của bạn giống ox của mình thế, nhất định không chịu cho vợ ăn kiêng. Nhân ngày ox mình đi công tác nên mình lén thực hiện luôn đó hihi.

12. bechixinh

bechixinh Thành viên sắp chính thức

em cũng đang mún giảm cân, cám ơn chị nhé

Mẹ bé Shu thích bài này.
  13. Mẹ My Nhím

Mẹ My Nhím Thành viên rất tích cực

Hôm qua là ngày thứ 10 mình thực hiện pp này rồi. Quả thực là không ngờ được pp này lại có tác dụng như vậy. Trước khi thực hiện mình nặng 56 kg nhưng bây giwof chỉ còn 52,5 kg thôi (vừa đứng lên cân xong, hhi hi, ngày nào cũng mấy lần cân để xem kết quả đấy). 2 hôm đầu tiên thì thấy hơi thèm ăn, nhưng sau đó thì rất bình thường. Mình định thực hiện thêm 5 ngày nữa nhưng ox không cho bảo thế thì để chết à. Vậy nên từ hôm nay sẽ giảm không triệt để, tức là vẫn uống nước mía thay bữa tối. Các mẹ ơi pp này có tác dụng lắm, chỉ cần quyết tâm thôi. À mà phải nói thêm là mẹ nào mà huyết áp thấp cũng không lo gì nhé, mình cũng vậy mà.
    Cảm ơn bạn hongcook đã phổ biến pp này. Mình chắc chắn sẽ còn thực hiện nhiều lần nữa.

14. thanhngoc3003

mẹ nó nói em thèm quá.. nhưng gần nhà ko có nước mia, mà mấy hôm nay đông quá trời ko đi đc. ox mình thì ko đi công tác nên ko hiu làm kiểu gì bjo :((.. muốn gầy quá....huhu....các mẹ cho em xin cảm tưởng về nước mía ớt chanh. có cay ko?? có ngang ko??? em uống nước mía với chanh thì ok. nhưng với ớt thì chưa...ko cảm tuơng đc. giam can kiểu này ko tốn. chứ kiểu LC thì chắc sắp phá sản. vì tốn quá..... thế em ko đc uống sữa đúng ko? chỉ có nước lọc. và nước mía.

15. Chíp

Chíp Thành viên tập sự

Ô, có cả cái này ạ? Hay quá!

16. Mẹ bé Shu

Bạn ơi, khi thực hiện phương pháp ăn kiêng bằng nước mía thì bạn không được ăn uống bất cứ thứ gì ngoài nước lọc, trà không đường nhé! Cố lên bạn, đã bỏ công sức 10 ngày ra rùi thì kiêng triệt để đi thì mới giảm đúng số cân mình mong muốn được.

17. Mẹ bé Shu

Hoan hô mẹ nó. Mình sợ nhất là vụ uống nước muối đấy, mỗi lần uống là phải nhắm mắt lại cố uống cho nó nhanh ko thì nôn ra hết. Mẹ nó có vào WC sau 30 phút không? Cô em gái mình chẳng hiểu sao nó uống nước muối xong mãi không có hiện tượng gì, lại sợ uống nước muối nữa nên nó chỉ uống trong 2 ngày đầu và ngày cuối cùng thôi, những ngày còn lại nó bỏ qua luôn vụ nước muối. Ấy thế mà cũng giảm được 4kg trong 10 ngày đấy :D

18. bechixinh

bắt đầu từ sáng mai em cũng áp dụng, em vừa mua 1kg muối hạt to sạch rồi, mà thấy chị chủ top bảo 1l nước mà cho có 2 thìa cà phê muối có ít quá ko nhỉ

19. bechixinh

em định sau khi uống nước muối mỗi ngày sẽ uống 10 cốc 300ml nước mía, trong đó có 150ml nước mía+ 150ml nước lọc, tỉ lệ 1:1 như chị Hồng nói, chứ uống nước mía ko ngọt quá ko thể uống được, cho vào 1/4 quả ớt chỉ thiên, 1 quả chanh, ko biết thế có đc ko nhỉ, chị chủ topix ơi chị ở đâu rùi, hic hic chỉ giáo cho em với

20. bechixinh

chị ơi ngày chị uống mấy cốc nước mía? có pha tỉ lệ 1: 1 như chị Hồng ko ạ