3 tháng giữa: Các mẹ ơi, giúp e!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meyeucon111, 8/4/2014.

1. meyeucon111

meyeucon111 Thành viên chính thức

E đang ở tuần thứ 18 thai kỳ rồi, mà hôm trước bị ra 1 chút nhầy lẫn máu màu bùn, hay nâu nhạt j đó, bụng dưới bị đau phía bên phải khi thay đổi tư thế! Hic, e cứ tưởng qua 12w là an toàn rồi. Hôm qua e đi khám bs, trộm vía, bé con không bị làm sao, vẫn pt bth, bs bảo bị động nhẹ, rùi cho thuốc spasmaverin về uống, dặn nằm nghỉ ngơi. Vậy mà, hôm nay ngày thứ 3 rồi, mà tình trạng e vẫn thế, ko bít bị lsao nữa, bs thì chỉ kê thuốc, chứ chẳng khám j. Lo quá. Mình nghe củ thai an thai rất tốt đúng hok các mẹ, nhưng mình chẳng bít mặt mũi nó ntn, mà cũng chẳng bít tìm ở đâu. Các mẹ giúp mình, cho mình lời khuyên trong trường hợp này với, nhanh nhanh giúp mình với. Lo quá!:((((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeucon111
    Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: Các mẹ ơi, giúp e!

Mn phải đi khám lại xem tn đi nhé,vì thuốc kia là an thai tránh động thai mà vẫn còn biểu hiện đấy thì nên đi khám

3. nhungpt

nhungpt 0974 15 15 99

em nghĩ là cái gì có tác dụng cũng phải từ từ mẹ nó à
    chứ uống thuốc phát mà hết luôn thì thành thuốc tiên mất à
    mn cứ nghỉ ngơi nhé? tránh đi lại, vận động
    hồi em 10w cũng bị động thai, uống củ gai 3 ngày là hết
    trước em còn thừa cũng cho mấy mẹ tren LCM ý, mua thì hình như 30k/gr thì phải

4. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

Mn nên khám chỗ khác xem thế nào, mặt khác cũng hạn chế đi lại vận động nữa.

5. hikissme

hikissme Thành viên chính thức

Thuốc spasmaverin chỉ là thuốc chống co thắt tử cung thôi.. ko có tác dụng an thai hay dưỡng thai gì cả. Vì thai bị động như vậy có thể do tử cung co bóp nhiều quá nên bác sĩ mới kê cho bạn thuốc này. Thuốc này ko ảnh hưởng đến thai...
    Bác sĩ khuyên bạn nghỉ ngơi thì bạn nên hạn chế tối đa hoạt động đi lại, tốt nhất là nằm im trên giường, kê chân lên cao. dần dần sẽ hết tình trạng ấy thôi, vì không phải cái gì cũng có tác dụng ngay. kể cả bạn có uống củ gai thì cũng phải vài ngày mới dứt được. Và dù bạn có dùng phương pháp nào thì cũng nên hạn chế tối đa đi lại nhé! Nếu bạn chưa yên tâm có thể đi khám thêm chỗ khác nữa xem.
    Quan trọng nhất là bạn phải giữ vững tinh thần, động thai ở giai đoạn này thì khả năng hỏng thai cũng rất thấp, nên bạn đừng quá lo lắng. Tranh thủ thời gian này nghỉ ngơi để mẹ khỏe con khỏe. Kiêng ox ra bạn nhé.

6. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

3 ngày dùng thuốc mà vẫn vậy thì cũng lo nhỉ, mn đi khám chỗ khác xem sao, về củ gai an thai thì mình lại ko biết cái này rồi trước mình bị động thai cũng chỉ uống thuốc giảm đau và đặt thuốc như của bạn 10 ngày thui

7. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

mn nên đến bv lớn có uy tín ấy.chứ cứ để vậy rất nguy hiểm

8. ốc lê

ốc lê Thành viên tích cực

em ra bệnh viện khám, bác sĩ cho thuốc, rồi cứ theo lời bác sĩ mà làm, thế là an toàn nhất, em đừng quá lo lắng, lo lắng cũng ảnh hưởng rất nhiều đến em bé đấy. yên tâm đi, ko làm sao đâu.