Suýt bị cướp trên taxi, sợ kinh khủng khiếp!!!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi support11, 8/8/2014.

1. support11

support11 Guest

Bạn Tô Hồng Vân chia sẻ:

(Hoàn hồn rồi mới kể, mà nhắc lại cũng vẫn run)

Tối qua Mẹ Vịt có việc nên kh hơn 12h đêm phải đi taxi từ bệnh viện FV về nhà một mình. Xe của 1 hãng taxi phổ biến, do bệnh viện gọi dùm đàng hoàng chứ ko phải bắt dọc đường. Vừa lên xe là theo thói quen, Mẹ Vịt BẤM KHOÁ hết cả 2 cửa băng ghế sau và NHẮN TIN THÔNG TIN HÃNG & SỐ XE cho chồng.

Đi được kh 2p thì tài xế lấy đt ra và gọi cho người quen, do cảnh giác nên mình nghe rất kĩ xem tài xế nói gì thì cũng chỉ là tám bâng quơ với bạn về doanh thu của ngày và "tiện thể" nói thêm là đang đi về hướng Xô Viết Nghệ Tĩnh. Mình cũng chưa run đâu... Sau đó tài xế GỌI THÊM 1 CUỘC ĐT, lần này thì NÓI RÕ LUÔN LÀ "VỀ CHUNG CƯ MĐ Ở XVNT, ĐÃ ĐI ĐẾN CẦU TÂN THUẬN".

Lúc này thì hồn vía mình lên mây mất rồi, run cầm cập. Vội vã gọt đt cho chồng, cố ý nói cho tài xế nghe "MẸ ĐANG ĐI TAXI HÃNG ... SỐ ... ĐI ĐẾN CẦU TÂN THUẬN RỒI, BA NHỚ XUỐNG TẬN NƠI ĐÓN MẸ".

Mình vừa dứt lời là tài xế đã hỏi "EM CÓ RẼ ĐÂU TRƯỚC KO HAY VẪN VỀ XVNT?" Mình bảo vẫn đi như cũ, tay thì nhắn tin liên tục với chồng, 2 vợ chồng quyết định là chồng sẽ chạy xe ra Đài Truyền hình (cùng trên tuyến đường về) và chờ sẵn ở đó để đón mình. Mình cũng lôi bóp ra luôn, rút CMND và credit card bỏ vào túi quần, rút nhẫn cất túi quần luôn. Cái bóp thì mình để trên ghế xe, lấy cuốn sổ đang cầm theo đậy lại. Còn cái túi thì bỏ ra, không đeo trên người, sẵn sàng tư thế có ai ập vào là "Đây, anh lấy đi rồi tha cho em".
    Đi giữa đường có 1 lần dừng đèn đỏ mình thấy tài xế mở cửa xe ngoái đầu ngó ra đằng sau, từ sau đó cứ liên tục nhìn gương chiếu hậu nên mình cũng cứ lâu lâu ngó quanh xe xem có ai đi theo ko. Tay cầm đt đã bấm sẵn số 113, mình cứ yêu cầu tài xế đi theo tuyến đường mình muốn, dù anh tài xế này cứ luôn miệng "Ủa đi đường này cũng được mà em", cuối cùng mình tới được chỗ hẹn với chồng, mình bảo tài xế "anh tấp vào ngay sau cái xe đó giúp em" rồi mở khoá cửa, chồng tấp vào đón luôn, mình trả tiền ko chờ tiền thối, cứ thế chạy thảng vào xe nhà, người run bần bật hị hị

--
    Biết là mọi ng đã share nhiều chuyện này (và rất may là mình có đọc) nhưng mình vẫn share tiếp kinh nghiệm thực tế của bản thân: LÚC ĐÓ RUN LẮM LẮM LẮM LẮM LUÔN NÊN NẾU CÓ CHUYỆN GÌ XẢY RA THẬT CHẮC CŨNG TÊ CỨNG NG KO PHẢN ỨNG ĐƯỢC, nên mình note lại những lưu ý để chia sẻ và cũng để nhắc mình:
    - Chỉ đi taxi đêm khuya nếu điện thoại còn pin và còn tiền để gọi (thật, ko thì thà ngủ bụi hoặc phải kiếm cách khác để di chuyển)
    - Luôn báo cho người nhà thông tin xe mình lên.
    - Luôn khoá cửa xe chỗ mình ngồi, dù vẫn còn "tay trong" là tài xế để vào xe nhưng dù sao (nếu có) bọn cướp thật thì bọn chuang cũng ko tiếp cận đc mình quá dễ dàng.
    - Để ý tài xế để xứ lí kịp thời các tình huống.
    - Nhanh tay cất những vật dụng quan trọng vào người, còn lại thì cứ xác định "của đi thay người", MIỄN GIỮ ĐƯỢC TÍNH MẠNG! Nhẫn các thể loại dù có quý hay ko cũng nên tháo ra để tránh vụ chặt tay chặt chân huhuhu
    - Nếu ko có người quen nào ra đón được thì nên đổi lộ trình, nói chung chung 1 điểm nào đó mà trên tuyến đường sẽ đi ngang qua đồn công an to to và ĐỘT NGỘT BẮT TÀI XẾ DỪNG Ở CHỖ ĐÔNG NGƯỜI MÀ MÌNH MUỐN.
    --

Ko biết còn "tips" gì để bảo vệ mình nữa ko nhỉ :-?
    P.s: ngay sáng hôm sau thông tin số tài, giờ đi và điểm bắt taxi đã được mình báo cho hãng, hi vọng hãng đã có động thái gì đó

trích facebook của bạn :Tô Hồng Vân

Xem thêm các chủ đề tạo bởi support11
    Đang tải...

2. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Ðề: Suýt bị cướp trên taxi, sợ kinh khủng khiếp!!!

Hix sợ thế, hạn chế tối đa đi đêm mn nhỉ

3. lelinh88

lelinh88 Bắt đầu tích cực

đọc sợ quá chị ạ.
    Có lần em đi 1 mình từ Hải Dương lên Hà Nội, tuyến đường 80km. Trộm vía, may thay cho cái thân em, không lúc đấy nó lai em lên Lạng Sơn em cũng k biết gì vì có biết đường đâu :((

4. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

eo, đọc bài của mẹ nó mà thấy sợ thật đó, lần sau đi đâu chắc phải kêu xã đi đón thôi

5. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

sợ quá, hạn chế đi đêm, các cụ bảo đi đêm lắm có ngày gặp ma mà

6. Mẹ Cún Bông

Mẹ Cún Bông Thành viên tích cực

Đọc xong mà vẫn còn run. 2h30 sáng nay có việc phải đưa chồng đi đến Công ty để đi du lịch. Lúc đầu tính là lấy xe nhà chở chồng đến đó vì nghĩ gọi taxi giờ đó khó. Suy đi tính lại 2 vc bảo thôi anh bắt taxi đi cho an toàn chứ giờ đó ra đường sợ lắm. Nói chung ở VT tớ ko đi đâu một mình sau 9h tối

7. khangrau

khangrau Bắt đầu tích cực

TAxi mà cướp của khách hả mn, tụi nó làm vậy 1 lần rồi nghỉ lái taxi luôn à. Mà buổi tối các mẹ có việc nên kêu ông xã chở đi cho chắc ăn.

8. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

Đi ra ngoài ban đêm muộn sợ thật, càng phụ nữ càng sợ

9. Nội Thất Tuấn Vân

Nội Thất Tuấn Vân Thi Công Nội Thất

phụ nữ mà đi đêm 1 mình rất nguy hiểm.ít nhất cũng phải có 2 ng còn dám đi.mẹ nó liều thật

10. sieuthivimart

sieuthivimart

Ui đúng là sợ thật đấy thế này chắc em chả giám ra ngoài muộn

11. Do Hong Nhat

Do Hong Nhat Thành viên nổi tiếng

sợ quá tránh ra đường vào lúc nửa đêm, k có lại bị bọn cướp sờ gáy

12. remember_me

remember_me Thành viên rất tích cực

Sợ quá, tưởng taxi dù mới bị thế

13. Me-Hin va Rodo

Me-Hin va Rodo Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ này tỉnh táo thật, phải mình không biết thế nào .

14. Goldenhorse

Goldenhorse Thành viên đạt chuẩn

Đây là ở HCM, không biết HN có thế k? Sợ quá, đúng là hạn chế ra đường ban đêm

15. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

trước mình cũng nghe mấy vụ tài xế làm "tay trong" cho mấy vụ cướp taxi đấy, cũng may bạn lanh trí nên mới thế, ko là vừa tới nơi là chúng lột sạch luôn đấy. hic, giờ tốt nhất ko nên đi đâu ra ngoài đêm khuya :rolleyes:

16. Mikan

Mikan Thành viên tích cực

Hic, mấy vụ tương tự như chị share nhiều lắm lắm luôn mà sao không thấy mấy hãng taxi có trách nhiệm gì hết ko biết. Giả sử mà khách phản ánh với hãng, nói rõ số xe, giờ đi, giờ bị cướp, tường thuật (có thể ghi âm) cuộc điện thoại của tài xế thì phải đuổi cổ luôn chúng nó cho biết mặt chứ. Bọn tài xế côn đồ này thông đồng với cướp để giật tài sản của khách, phải cho tống hết vào tù mới thích đáng.

17. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Đọc truyện của mn mà e cũng hết hồn theo. Sợ wa. Sao giờ lắm tệ nạn vậy sống lúc nào cũng nơm nớp lo sợ và đề cao cảnh giác hic

18. NGHỆ AN

NGHỆ AN Guest

Dã man bọn cướp !

19. evaland6868

evaland6868 http://zokada.com

đúng là phụ nữ không nên ra ngoài muộn 1 mình các mẹ a, e cũng nhát chết lắm :(

20. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Đọc lại chuyện này thôi mà em còn đang run bần bật chứ mà em phải tình huống này chắc ko còn giọt máu nào mất Híc