Toàn quốc: CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi huong-heo, 8/8/2014.

1. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc :heart: :heart:

Trước hết em xin cảm ơn các chị đã đọc bài viết của em ah ^_^

Chị họ em lấy chồng trong Quảng Trị chuyên làm Chè Vằng và Cao chè Vằng để bán cho các mẹ trong đó mà đến giờ em mới biết. Chẳng là chị em vừa sinh cháu được mấy ngày nhưng sữa ít quá, cu cậu ăn không đủ nên hay quấy khóc mà cả nhà không muốn cho ăn sữa ngoài từ sớm. Chị họ em biết nên gửi luôn cho 2kg chè vằng uống thử thì thấy chị em ăn ngon miệng hơn nên cũng nhiều sữa hơn hẳn, thằng “chóa con” ăn no nên không còn đói khóc, ngủ cả đêm ngon lành ^^
    Thấy loại lá tự nhiên này tốt quá nên chị em em cũng muốn chia sẻ cho các chị, đặc biệt là các chị mới sinh bé như chị em nhé. Do chị họ em làm, người nhà cũng đã và đang sử dụng luôn, em cũng giới thiệu với một số chị ở công ty hoặc người quen của gia đình dùng trước khi mở toipic này nên các chị có thể yên tâm sử dụng nhé. Cùng với sự góp ý chân thành của các chị em, nhà em đảm bảo chỉ cung cấp cho các chị loại chè Vằng
    TỰ NHIÊN – CHẤT LƯỢNG TỐT NHẤT – SẠCH NHẤT – GIÁ CẢ TỐT NHẤT.

Ngoài Lá Chè Vằng ra, em còn cung cấp CAO LÁ VẰNG nữa các chị nhé. Có cao này, các chị không cần lích kích mua về, rửa rồi đun nước nữa mà sẽ rất nhanh chóng có một cốc nước lá Vằng.

THÀNH PHẦN:

- Chè Vằng: Thân và cành lá Vằng sẻ rửa sạch, cắt nhỏ, phơi khô loại bỏ các tạp chất, lá bẩn, vàng, hỏng
    - Cao Chè Vằng: được làm từ Lá Vằng sẻ và nước tinh khiết

CÔNG DỤNG:

Theo Đông Y, Chè Vằng có vị hơi đắng, tính mát, có tác dụng hoạt huyết, thanh nhiệt, lợi thấp, tiêu viêm
    Dân gian từ xưa dùng chè Vằng pha nước cho phụ nữ uống thay nước sau sinh, giúp ăn ngon cơm, phòng các chứng hậu sản và mau chóng phục hồi sức khỏe. Ngoài ra chè Vằng còn giúp chữa các bệnh viêm nhiễm khuẩn sau đẻ, viêm tử cung, viêm tuyến sữa… nên phụ nữ dùng chè Vằng rất LỢI SỮA, giúp cơ bụng, cơ tử cung co lên nhanh chóng, để các chị lấy lại dáng vóc sau sinh.

Với các chị em hay bị đau bụng kinh, bế kinh, kinh nguyệt không đều cũng có những tác dụng cải thiện đáng kể các tình trạng kể trên.

Nhiều gia đình ở miền trung, giờ lan ra Hà Nội và Hồ Chí Minh còn dùng chè Vằng làm nước uống hàng ngày nhằm kích thích tiêu hóa, giảm béo, mát gan, tiêu độc. Đặc biệt đối với người già thì giúp ngủ ngon giấc, giảm mệt mỏi, ăn ngon miệng.

CÁCH SỬ DỤNG:
    - Đối với các chị sau sinh, để lợi sữa:
    Các chị mua chè Vằng khô, mỗi lần lấy khoảng 2 năm chè rửa sạch rồi cho vào nồi. Nước đầu nếu sợ bụi bẩn có thể đun lăn tăn sôi rồi chắt nước đó ra, sau đó cho nước khác vào đun sôi trong vòng 15 phút để chè tiết hết chất trong cành lá ra (Lưu ý: đun nhỏ lửa cho lá tiết hết chất mà không bị trào ra ngoài). Đến khi nước đun có màu vàng đậm là uống được rồi.
    Chè vằng có vị hơi ngăn ngẳn đắng, ngọt hậu nên lần đầu hơi khó uống, các chị có thể uống loãng cho quen dần và nên uống nóng sẽ dễ hơn uống khi đã nguội (Kinh nghiệm sau khi em nếm thử khi còn nóng và khi nguội cho thấy điều đó :D )

- Chữa kinh nguyệt không đều
    Chè vằng 20g, ích mẫu 16g, hy thiêm 16g, ngải cứu 8g. Tất cả thái nhỏ, phơi khô, sắc với 400ml nước đến khi còn 100ml, uống 2 lần trong ngày

- Chữa đau bụng kinh, bế kinh:
    Cành lá chè Vằng phơi khô, 1kg nấu với 3l nước trong 3-4 giờ, rút nước đầu rồi nấu lại với 2l nước mới trong 2 giờ rồi trộn hai loại nước lại, cô lại thành cao mềm. Mỗi ngày uống 1-2 g với nước ấm ( có thể sử dụng luôn CAO CHÈ VẰNG để đỡ mất công và thời gian chế biến các chị ah )
    Ngoài ra chè Vằng còn có tác dụng diệt khuẩn nên có thể đun lấy nước rửa vết thương

- Tiêu độc, mát gan, giải khát
    Lá chè Vằng phơi khô, đun với nước sôi 15 phút hoặc 10g cao có thể pha với 5l nước sôi ( 1 gói nhỏ có thể chia ra 5 lần pha) ( cái này có thể sửa lại)

BẢO QUẢN:
    - Bảo quản chè Vằng nơi khô ráo, tránh để nơi ẩm mốc, sau khi mở túi, lấy chè ra phải buộc lại kĩ để tránh hơi ẩm làm mốc lá
    - Cao Chè Vằng để nơi thoáng mát, khô ráo, tránh ánh nắng mặt trời

ĐẶT MUA HÀNG:
    Các chị có thể đặt mua hàng ngay tại topic này hoặc gọi điện, nhắn tin cho em theo số 0986.001.886 em sẽ nhiệt tình tư vấn ah

MUA HÀNG:

Các chị tiện có thể qua địa chỉ nhà em ở Cổ Nhuế - Từ Liêm hoặc em sẽ FREESHIP tới các khu vực như đường Trần Cung, Phạm Văn Đồng, Hoàng Quốc Việt ạ. Các cung đường khác, em sẽ lấy phí ship giá cực kì cạnh tranh và hấp dẫn.

Đối với khách tỉnh khác ngoài Hà Nội các chị chuyển khoản trước cho em 100% tiền hàng + Tiền ship em sẽ gửi hàng hoa bưu điện cho các chị ngay sau khi được chuyển khoản ạ.

GIÁ BÁN:
    - Chè Vằng xẻ: 60.000đ/ 1kg
    - Cao Lá Vằng: 400.000đ/kg 1kg gồm 50 gói. Em có bán lẻ 0.5kg , giá 250.000đ và gói lẻ 15.000đ/ gói, ship ít nhất 5 gói 1 lần

[/FONT]
    [/COLOR]
    Đây là hình ảnh sản phẩm nhà em ạ
    http://anh.*********/upload/4-2012/images/2012-10-22/1350875239-chevang-babau-eva2.jpg

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huong-heo
    Sửa lần cuối: 14/1/2015
  2. kiwi229

kiwi229 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc :heart: :heart:

Cái này hay nhỉ, nhưng sao khô rồi, về chỉ việc hãm nước uống hay phải nấu thế nào em ơi

3. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Chào mừng chị xông đất nhà em ạ. Chè này dễ uống lắm, chỉ cần đun lên lấy nước uống thôi chị. Chị có nhu cầu thì alo cho em đắt hàng nhé (u)

4. kiwi229

kiwi229 Bắt đầu nổi tiếng

uh, mai chiều tầm 4h mang cho chị thử 1kg chè vằng sẻ nhé, nhớ đúng giờ nhé vì chiều mai chị mang về quê cho ông bà, mà tiện em qua lấy khoai tây nhé, c nhắn em bên topic rồi :D

5. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Ok chị, mai em ship đúng giờ, trước khi ship em sẽ gọi báo chị nhé. Hihi, uống ngon, mát chị tiếp tục ủng hộ em nhé :*

6. Ðề: CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc :heart: :heart:

Bạn ơi, chè vằng này t thấy rất nhiều tác dụng, có dùng chè vằng để giảm mỡ bụng được không bạn (t hem bầu bí, hay sinh bé gì nhé) :p

7. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Chè Vằng có tính chất giúp giảm cân, giảm mỡ bụng, tiêu độc chị ạ. Thậm chí các nhà khoa học còn chiết xuất tinh chất từ chè vằng để làm các loại thuốc giảm cân. Nhưng em thấy sử dụng các loại lá tự nhiên thế này là tốt nhất, kết hợp cùng chế độ ăn uống khoa học thì vừa khỏe lại vừa có dáng chuẩn chị nhỉ ^^

8. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Nhiều mẹ sau khi sinh xong, một phần do thiếu sữa, một phần do chồng, bố mẹ khuyên ăn nhiều cho con khỏe nên tích cực ăn các loại thực phẩm nhiều sữa như móng chân giò ninh cháo, cháo chân chó, chân chó hầm đu đủ, chân giò ninh bí đỏ... Các món này nhiều chất nên khá dễ ngấy, nhiều mẹ ăn đến độ chỉ nhìn thấy thôi là sợ rồi. Ngoài ra ăn nhiều các món này rất dễ béo @@

Tuy nhiên với chè Vằng, các mẹ có thể hãm lấy nước cốt, uống thay nước lọc. Tác dụng nổi bật của chè là LỢI SỮA, rất thích hợp để các mẹ sử dụng sau khi sinh và muốn cho bé có dòng sữa tốt và bổ dưỡng nhất. Bên cạnh đó, Chè Vằng có tác dụng tiêu độc, chống viêm, giúp nhanh lành vết thương, phục hồi cơ thể. Một đặc tính nữa rất được các mẹ yêu thích là tính chất giảm cân, giảm mỡ thừa, mỡ bụng một cách hiệu quả. Các mẹ nhớ dùng thử để xem kết quả rõ rệt sau khoảng 2 tháng nhé.:)

9. Ðề: CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc :heart: :heart:

Thế b cho m 2kg lá khô nhé sdt cua m la 0973 606 năm hai sáu

10. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Dạ vâng, hôm nay em giao hàng cho chị nhé. Trước khi giao hàng em sẽ gọi cho chị ah :)

11. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Em xin giới thiệu thêm về chè Vằng thêm thông tin cho các chị nhé. Chè Vằng còn có tên là chè Cước man, Cẩm Văn, dây Vắng, mỏ sẻ, mỏ quạ, râm trắng, râm ri... là một loại cây bụi nhỏ mọc hoang. Có 3 loại Vằng, Vằng lá nhỏ (Vằng sẻ) dùng tốt hơn cả, Vằng lá to (Vằng trâu) cũng được dùng, còn Vằng núi không dùng làm thuốc. Và loại lá chè Vằng nhà em cung cấp là chè Vằng Sẻ các chị nhé.
    Cây chè Vằng mọc hoang ở khắp nơi, mọc thành bụi hoặc bám vào các thân cây lớn hơn, đặc biệt nhiều ở vùng đồi núi cao, là loại cây bụi nhỏ, đường kính thân không quá 6mm. Thân cứng, từng đốt vươn dài hàng chục mét, phân nhánh nhiều. Vỏ thân nhẵn màu xanh lục. Lá mọc đối hơi hình mác, phía cuống tròn, mũi nhọn, có ba gân chính nổi rõ ở mặt trên, mép nguyên, càng lên ngọn cành lá càng nhỏ. Lá chè Vằng có 3 gân dọc trong đó 2 gân bên uốn cong theo mép lá, rõ rệt. Hoa chè Vằng mọc thành chùm nhiều hoa (chừng 7-9 hoa), cánh hoa màu trắng thường nở vào tháng 3 đến tháng 5 hàng năm. Quả chè Vằng hình cầu cỡ hạt ngô, chín màu vàng, có một hạt rắn chắc. Vì cây chè Vằng bám quanh những bụi gai rậm rạp trên một độ cao nhất định, uống sương và dưỡng khí trong lành, quanh năm lá xanh. Và đặc biệt không hề chịu tác động của con người như bón phân, phun thuốc...nên các chị lại càng yên tâm khi sử dụng nhé :)

Sửa lần cuối: 13/8/2014
  12. nhimyeutn

nhimyeutn Thành viên mới

May quá, nhà đang hết :D Cho mình 5kg. Ship cho mình về 105C15 khu tập thể Thượng Thanh, Long Biên nhé. Có tính ship không bạn? :D
    Số của mình 0904 chín hai chín tám không hai.

Sửa lần cuối: 11/8/2014
  13. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Dạ có em sẽ nhờ ship chuyển hàng cho chị nhé ^^ Trước khi giao hàng em sẽ gọi báo chị chị ạ :)

14. Hà Phương 1989

Hà Phương 1989 Dưỡng da & Trang điểm

oách dấu :D hôm nào có nhu cầu sẽ OD nhà mnó :D chúc mnó đông khách

15. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Hị hị, cảm ơn mẹ nó nhiều :D Có gì mẹ nó nhớ ủng hộ em nhá :D

16. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Các nghiên cứu dược lý chứng minh lá chè Vằng có chứa terpenoit, glycosit đắng, flavonoit, nhựa và ancaloit có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, làm tăng nhanh tái tạo tổ chức, làm mau lành vết thương, thông huyết, điều kinh, đau bụng, hay điều trị đau khớp xương, thiếu máu, mệt mỏi, kém ăn, cảm hay vàng da. Bộ phận dùng làm thuốc là cành, lá tươi hoặc khô nhưng các mẹ thường dùng chè vằng đã sao khô cho đỡ hăng và dễ uống hơn.

Tác dụng đặc biệt của chè vằng đối với phụ nữ sau sinh cũng được kiểm nghiệm. Là thuốc bổ đắng dùng rất tốt cho phụ nữ đẻ, chè Vằng cũng có thể trị nhiễm khuẩn sau đẻ, viêm hạch bạch huyết, viêm tử cung, viêm tuyến sữa, bế kinh, khí hư, thấp khớp, nhức xương. Các sản phụ khi dùng chè Vằng rất lợi sữa, người chóng khỏe, các cơ bụng, cơ tử cung co lên nhanh chóng, ăn ngon miệng.

Nhiều chị ở cơ quan khi chưa quen thì có hỏi em chè Vằng có khó uống không. Em nghĩ nhiều chị cũng có cùng thắc mắc này nên em trả lời luôn nhé. Chè vằng có mùi thơm nhưng vị hơi đắng và chát, nhấm nháp lần đầu cảm giác khó uống, nhưng sau vài lần thấy thấm ngọt, nhiều chị uống quen rồi thậm chí đâm ra nghiện cái nước chan chát, đăng đắng đó và uống thay nước lọc luôn cơ :) Ban đầu chưa quen các chị có thể pha loãng một chút, cho dễ uống và nên uống nóng. Có thể uống sau khi đun hoặc cho vào ấm giữ nhiệt để uống khi cần các chị nhé.

17. Ðề: CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc :heart: :heart:

Đây, comment sản phẩm cho nàng đây, chè sạch, mở túi ra thơm lừng luôn, c cẩn thận tìm lông bới vết nhưng k bới được gì ngoài lá và thân chè vằng, :p, tác dụng ngay lần đầu sử dụng nhé, shop cố giữ chất lượng và vệ sinh tốt là mình và nhiều mẹ khác lại ủng hộ thôi

18. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Iu chị thế, chị họ em làm nên về chất lượng chị cứ yên tâm chị nhé, bao giờ dùng hết chị lại mua ủng hộ em tiếp chị nhé(u)

19. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Ðề: CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc

Cao lá vằng nhà em đóng túi 1kg sẽ khoảng 50 gói, các chị nên để trong tủ lạnh để cao cứng, giòn và dễ lấy. 1 gói cao chia làm 4-5 miếng, mỗi miếng pha trong 1-1.5 lít nước và tùy theo nhu cầu và sở thích của người uống. Uống thay nước lọc hàng ngày, trước hay sau bữa ăn đều được. Riêng buối tối, các bà mẹ có thể pha đặc thêm cao để uống đủ sữa cho bé ty cả đêm nhé. Chúc các mẹ nhiều sữa cho bé ^^

Sửa lần cuối: 15/8/2014
  20. huong-heo

huong-heo Thành viên mới

Ðề: CHÈ VẰNG – CAO CHÈ VẰNG QUẢNG TRỊ – Ship toàn quốc

Nhiều mẹ có thắc mắc có nên dùng Chè Vằng ngay sau khi sinh không thì em xin trả lời luôn là CÓ nhé^^

Tác dụng đặc biệt của lá vằng đối với phụ nữ sau sinh cũng đã được kiểm nghiệm. Đây là thuốc bổ đắng dùng rất tốt cho phụ nữ, chè vằng trị nhiễm khuẩn sau sinh, viêm hạch bạch huyết, viêm tử cung, viêm tuyến sữa, bế kinh. Chè vằng dùng ngay sau khi sinh sẽ có công dụng kháng viêm và kích thích tuyến sữa. Thời gian dùng Chè vằng đối với phụ nữ nuôi con bằng sữa mẹ là trong thời gian cho con bú. Nếu có điều kiện và thời gian, nên dùng Chè Vằng quanh năm thay cho nước uống hằng ngày. Ngoài ra còn giúp cả nhà kích thích tiêu hóa và ngủ ngon đấy các mẹ ah :)

Sửa lần cuối: 15/8/2014