Cần giúp: Hỏi Về Thuốc Điều Trị Rối Loạn Kinh Nguyệt

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi May Station, 20/8/2014.

1. May Station

May Station Thành viên tập sự

Hỏi về thuốc điều kinh nguyệt
    Em chào các chị/ các mẹ ạ.Các chị các mẹ cho em hỏi một chút ạ. Em năm nay 21 tuổi. Kinh nguyệt của em không đều. Nói đúng hơn là gần như không có.
    Bảo không có cũng không phải. Lần đầu có kinh của em là năm lớp 10. Nhưng cứ vài tháng mới có một lần. Mới đầu thì em thấy khá thoải mái vì đỡ bất tiện và nghĩ là do mới có nên chưa đều. Nhưng 1 ,2 năm sau vẫn tình trạng 3 tháng rồi 6 tháng có các chị ạ.
    Em có đi khám , siêu âm mấy lần thì kết luận bình thường. Em nhớ có một lần bà bác sĩ có kê cho em uống thuốc tránh thai, mà theo em biết thì để tăng lượng hóc môn nữ trong cơ thể.Uống xong thì hai tháng sau đó kinh nguyệt của em bình thường nhưng rồi lại thôi.Sau đấy thì chu kì của em lại lặp lại là 6 tháng, rồi 3 tháng.Đi khám gặp mấy chị đến khám thai ở bv phụ sản các chị ấy bảo là trước khi lấy chồng cũng như em, lấy xong khắc đều. ..Nói thêm là mẹ em vòng kinh rất đều ạ. Thể trạng cơ thể của em cũng bình thường.
    Em chưa lập gia đình nhưng theo đọc sách báo và tìm hiểu thì em được biết là nếu muốn có em bé thì vòng kinh của mình phải đều. Em cũng hơi bất an. Nên em muốn chữa càng sớm càng tốt.
    Nên cho em hỏi là có mẹ, chị nào cũng từng bị kinh nguyệt không đều như em, mà bây giờ kinh nguyệt đã đều, và nhất là đã có em bé ấy ạ thì mách giúp em thuốc nam hay thuốc bắc mát tay chữa bệnh này với ạ. Em cảm ơn các mẹ, các chị.
    Chúc các mẹ các chị sức khoẻ và luôn vui vẻ :)
    Xin phép mod . Em không biết đặt bài này ở đây. Nếu có sai mục mong mò chuyển lại giúp em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi May Station
    Đang tải...

2. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Ðề: Hỏi về thuốc điều trị rối loạn kinh nguyệt

nếu e đi khám sk sinh sản, buồng trứng, vòi trứng, âm đạo,... tất cả đều bt thì cứ để tự nhiên thôi. Còn ko muốn điều trị thì có thể tham khảo thuốc cao ích mẫu ý, chị thấy nhìu ng khen, uống cái đó 1 thời gian là kinh đều nhưng thuốc này có thể làm nổi mụn vì nóng đó, kinh chị cũng ko đều nhưng chi mới lấy ck nên cứ để 1 time đã

May Station thích bài này.
  3. Hicare.vn

Hicare.vn Thành viên chính thức

Đúng rồi bạn,nếu bạn đi khám chức năng của tử cung và buồng trứng thì khả năng mang thai của bạn hstoàn toàn bình thường thôi. Không biết bạn đã làm kiểm tra lương Hoocmon chưa? Nếu tất cả bình thường thì bạn không phải lo lắng.
    Có thể sử dụng Cao ích mẫu hoặc ngải cứu để sử dụng cũng có tác dụng hoạt huyết. Nếu sau này bạn lấy chồng mà muốn có thai thì có thể chậm hơn so với người bình thường,bạn có thể mua que thử thai về, quan hệ nhiều vào những ngày que thử báo trứng rụng là nhanh chóng có thai thôi.
    An tâm nhé,lo lắng cũng ảnh hưởng đến chu kì kinh nguyệt là không tốt đâu.

4. Me-Hin va Rodo

Me-Hin va Rodo Bắt đầu nổi tiếng

Hành kinh không đều do nhiều nguyên nhân lắm em. Có thể do vòi trứng có vấn đề, có thể do nội tiết. Do vòi trứng , do trứng thì phải đi chụp XQ mới biết được,theo chị em nên mua cao ích mẫu về uống thời gian đều đặn xem sao.

5. Mẹ Dale

Mẹ Dale Guest

Bạn dùng thuốc điều kinh đi, uống đều đặn và kiên trì vào để bệnh khá hơn. Chứ nếu không thì sẽ dễ ảnh hưởng nhiều vấn đề sau này lắm

6. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

ban nên đi bs tư vấn .về vấn đề của ban sẽ ảnh hưởng đến việc sinh sản bạn ạ.

7. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

e nên đi kiểm tra sức khỏe sinh sản càng sớm càng tốt nhé, kinh nguyệt ko đều sau này lập gia đình chuyện con cái khó khăn lắm

8. chipxynh

chipxynh Thành viên mới

Chị cũng kinh nguyệt không đều như em. trước khi lấy chồng đi bệnh viện khám tất cả đều bình thường bác sĩ cũng nói lấy chồng vào khác hết nhưng lấy chồng được 3 tháng rồi kết quả là chưa có con thậm chí 1 tháng có kinh đến 2 lần. uống thuốc cao ích mẫu vào thì nóng nổi mụn nói chung là cũng không có tác dụng gì hết nên không uống nữa cứ để kệ nó luôn

9. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Mẹ đẹp nuôi con khỏe Thành viên chính thức

Như vậy là nội tiết tố của bạn quá yếu, nên phải dùng thuốc tránh thai hàng ngày để tạo vòng kinh nhân tạo, tạo nếp để cơ thể sau này quen dần tự điều chỉnh nội tiết tố. Thường thuốc này phải dùng trong tầm 3-6 tháng. Cùng với đó bạn dùng một số thảo dược để cân bằng nội tiết tố từ bên trong thì sẽ tốt hơn nhé.

10. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Khéo mẹ nó bị bệnh gì bên trong rồi ấy, chứ 1 tháng có kinh đến 2 lần cơ mà. Hồi đi khám có siêu âm không mẹ nó?

11. Lương Phạm

Lương Phạm Bắt đầu tích cực

Tốt nhất là đi khám bác sỹ để được tư vấn, đừng uống thuốc linh tinh kẻo lại ảnh hưởng đến đường con cái sau này mẹ May Station
    Chúc mẹ nó sớm ổn định

12. nhim2010

nhim2010 Bắt đầu nổi tiếng

Tốt nhất bạn đến khám ở bv phụ sản để hiểu rõ nguyên nhân và được bsyx tư vấn nhé. Mình cũng từng trải qua thời kỳ vô cùng khó khăn trước khi có con nên khuyên bạn thật sự phải quan tâm vấn đề này.

13. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Em nên đi khám tổng thể về nội tiết để điều trị nhé.Như vậy chẳng bình thường chút nào cả

14. lantabra

lantabra Thành viên tập sự

Mỗi tháng đến ngày "đèn đỏ" em cứ như "người mượn' ý. Trước em có uống Ích Mẫu, Phụ Huyết Khang nhưng cũng không thấy tốt hơn. Mẹ nào chỉ giúp em, cách cầm máu trong những ngầy ấy với, vì em cảm giác mình như bị băng kinh. Vô cùng mệt mỏi và khổ sở :(

15. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Ùi, phải đi khám mới biết bệnh được, vì có nhiều vấn đề lắm. Mình tự uống thuốc ko ăn thua đâu.

16. lantabra

Trước em có đi khám và uống thuốc 2 tháng, cơ mà vẫn vậy ạ ::):)(

17. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Chuẩn luôn, rối loạn kinh nguyệt do nhiều nguyên nhân lắm, uống mấy thuốc điều kinh cũng chỉ giúp điều trị triệu chứng thôi. Chưa tìm ra nguyên nhân bệnh để chữa dứt thì còn lâu mới khỏi.
    Mẹ nào muốn được bác sĩ tư vấn miễn phí thì alo số 093 531 4488 nhé. Không khám xét cụ thể được, nhưng mà sẽ giúp các mẹ được phần nào đó

18. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Khổ quá, thế thì chẳng mấy chốc mà thiếu máu ấy.

19. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Vậy em có khi phải tái khám, họ cho thuốc khác, chứ ko sao lại bị vậy mãi chứ.

lantabra thích bài này.
  20. lantabra

Vâng, em phải đi tái khám lại. Những ngày ấy thật là "kinh khủng" ::)(