Kinh nghiệm: Mua bếp gas âm hay bếp điện từ?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Ngoclan281, 22/9/2014.

1. Ngoclan281

Ngoclan281 Thành viên tập sự

Chào cả nhà. Các mẹ tư vấn giúp em với ạ. Nhà em đang phân vân mua bếp gas âm và bếp điện từ. Nhà em đang muốn sắm bếp mới chuyển vào chung cư ở nhưng đang phân vân giữa bếp ga âm và bếp điện từ. Bếp gas âm của Taka em khá ưng vì có hệ thống ngắt gas toàn tổng, hàng nhìn đẹp, bền bỉ nhưng sợ vào chung cư pải mua máy hút mùi mới ổn, còn nếu mua bếp điện từ thì em nghĩ chỉ phù hợp đun nấu mấy món luộc, ninh, hầm, ăn lầu chứ mấy món rán, chiên xào thì không ổn. Em đang phân vân quá, cả nhà cho em ý kiến với ạ. Hai vợ chồng thảo luận mất hơn ngày rồi mà chưa đưa ra được kết luận :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngoclan281
    Đang tải...

2. Vuongthibich

Vuongthibich Thành viên tập sự

Ðề: Mua bếp gas âm hay bếp điện từ?

theo em chị nên mua bếp điện từ dùng cho sạch sẽ chị ạ. Nhà đứa bạn em gia đình nó cũng đang dùng bếp ga âm của Taka cũng kêu dùng thích lắm nhưng theo em thấy giờ hầu hết người ta dùng bếp từ rồi chị ạ. Nếu k ở chung cư dùng bếp ga cũng được nhưng ở chung cư không khí bí thì nên dùng bếp từ chị ạ

3. HoaMai09

HoaMai09 Thành viên tập sự

dùng bếp từ cho an toàn, giơ dùng bếp ga nguy hiểm lắm

4. maithehung

maithehung Thành viên tập sự

Không hẳn là dùng bếp ga nguy hiểm đâu. Nhà tôi cũng đang dùng bếp ga âm này, dùng được gần 2 năm rồi, rất tiện và an toàn. Giờ công nghệ bếp hiện đại rồi, đặc biệt là bếp ga âm giờ còn được trang bị hệ thống ngắt ga tự động, mặt kính của Đức rất an toàn nhé

5. Binbin012

Binbin012 Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi, mẹ nó nghe em nên mua bếp đôi cả từ và hồng ngoại ý. Nhà mình đang dùng bếp từ mã IR02B của Taka, có cả từ và hồng ngoại. Dùng tiện lắm, bên bếp từ thì mẹ nó nấu, luộc, ăn lẩu thoải mái, bên hồng ngoại nhà tớ xào, chiên ngon như thường. Đặc biệt mẹ nó nấu xong chịu khó vệ sinh bếp sạch sẽ như nhà tớ đây dùng hơn 1 năm rồi mà mới cứng. Ai vào chơi cũng hỏi mới mua à :))

6. Mẹ Dale

Mẹ Dale Guest

Em nghĩ nên dùng bếp điện hay hơn chị ạ. Dùng bếp gas dùng gas hệ thống thì giá gas sẽ nhỉnh hơn 1 chút và chính dùng bếp ga âm cũng tốn ga hơn nữa.
    Dùng bếp điện an toàn hơn đấy

7. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Gas hợp với cỗ bàn muốn làm nhiều, đứng bếp chừng trên hai tiếng , nhiệt nhiều , không sợ nóng bếp , nóng dây dẫn , còn với nấu ăn hàng ngày độ một tiếng mình thấy dùng bếp từ và bếp hồng ngoại là hợp lý , bạn không phải nghĩ tới việc gọi gas , có điều mất điện là ăn cơm ngoài hoặc tự sắm thêm cái bếp cồn tiện phết ~,~ ,

Bếp hồng ngoại nóng lâu , cứ sôi lên mà tắt bếp thì vẫn sôi tiếp , luộc gà rất tiện , luộc hầm rau gì cần dừ cũng khá tiện , rán thì nói chung cũng nhanh chóng , nhà mình bỏ gas đã 4 năm @.@

8. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

em cũng đang nghiên cứu thay bếp hồng ngoại đây, an toàn hơn là ga

9. nhichan

nhichan Thành viên rất tích cực

Mình cũng ủng hộ bếp từ, trước nhà hàng xóm dùng cứ khuyên mua bếp từ, nấn ná mãi rồi cũng mua, thấy thích lắm, rán xào đều OK, vì bếp có nhiều mức nhiệt, thêm nữa lại rẻ và an toàn. Mình mua nồi từ cũng rẻ.

10. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình ủng hộ ý kiến bạn này. Cô mình sắm bộ bếp gas âm dùng thích lắm, công nghệ giờ hiện đại nên tính an toàn cũng cao.

11. Nhunghang

Nhunghang Thành viên tập sự

nhà tôi thì hơn năm nay không dùng bếp ga rồi, giờ đang dùng bếp từ kết hợp hồng ngoại của hãng taka mua được hơn năm rồi nhưng dùng rất tiện, bếp cứ dùng xong chịu khó lau chùi sạch sẽ đến giờ trông vẫn mới tinh