Say nắng... Chỉ 1 chút mà thôi!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi muasaigon12, 19/9/2013.

1. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Ðề: Say nắng... Chỉ 1 chút mà thôi!!!

Mình cũng nghĩ ít người trong môi trường làm việc cơ quan mà không 1 lần say nắng. Cảm giác nhẹ nhẹ và không lý giải được. Ai cũng có gia đình. Chỉ là thêm 1 chút gia vị cho riêng mình, thoang thoảng nhè nhẹ và đừng mong sẽ sở hữu điều đó thôi.

Đang tải...

2. muasaigon12

muasaigon12 Thành viên tập sự

Hôm nay cả phòng đi ăn, có lẽ là lần cuối. Anh vẫn thường ngồi kế bên như mọi lần, vẫn quan tâm chu đáo nhưng sao cảm thấy buồn quá, cảm giác nặng nề. Chiều nay lại có tiệc, anh bảo chiều anh có việc bận, có thể không đến, cảm giác hào hứng lúc ban đầu không còn, cũng chỉ muốn ở nhà mà thôi. Hic, khó chịu quá, 30t rồi chứ còn nhỏ gì nữa đâu mà mơ với mộng. Trên vai là 1 tình yêu lớn, 1 tình yêu nhỏ, là trách nhiệm, là nhiệm vụ nhưng sao khó điều khiển được trái tim mình. Cố gắng, cố gắng đến bao giờ để qua được con nắng này.....

yeucon_go thích bài này.
  3. hanaav23

hanaav23 Bắt đầu tích cực

Cố lên chị ơi, trái tim tuy rung động nhưng cũng phải lý trí nhé, nên trân trọng những điều tốt đẹp mình đang có :)

4. Tuyệt cú mèo

Tuyệt cú mèo Thành viên chính thức

chúc bạn có một tình yêu đẹp và hạnh phúc nha

5. muasaigon12

Cũng đã gần 5 tháng rồi khi anh chuyển đơn vị mới. Ngày cuối cùng anh ở cty em ko có mặt để chia tay anh được. Để rồi sau đó vô nhìn chốn cũ mà thẫn thờ, vẫn bàn, vẫn ghế nhưng mọi thứ đã dọn sạch sẽ cho người mới chuẩn bị đến. Những ngày đầu không có anh em cảm thấy công việc chán nản vô cùng. Em im lặng hẳn.
    Giờ đây vẫn 1 cảm giác nhớ anh đến lạ. Cảm giác buồn buồn khi nghe tin công việc mới của anh không thuận lợi lắm. Ai gặp em cũng đều hỏi dạo này có điện thoại cho anh không. Thật sự em không dám anh ah. Em sợ...
    Dạo fb thỉnh thoảng anh em mình vẫn hỏi thăm nhau. Anh up hình gia đình anh, rất rất hạnh phúc. Em cũng vui vì điều đó. Hy vọng mọi việc đến với anh sẽ dễ dàng hơn.
    Nhớ cơn say nắng của em lắm, vẫn nụ cười hạnh phúc thế anh nhé!!!!

6. minhxuan92

minhxuan92 Thành viên đạt chuẩn

Có gia đình vẫn có thể bị say nắng. Vậy nếu khi còn tự do yêu đương (chưa lập gia đình) thì mình có được cho phép mình bị say nắng bới 1 người nào đó không phải là người yêu của mình không các anh/chị. Em thì sợ kiểu này, kiếu như là mình có lỗi với người mình thương ấy. Nên dù có chán người ta thế nào, hay gặp chuyện gì em cũng chẳng bao giờ nghĩ đến người khác. Đọc được câu chuyện của chị em mới biết con người đô khi vẫn có thể say nắng như thế này.

muasaigon12 thích bài này.
  7. muasaigon12

Đôi khi mình ko làm chủ đc, nhưng mình cần biết điểm dừng để dừng lại. Em chưa có gia đình, em còn có tự do yêu đương, tự do cảm xúc. Còn với người có gia đình rồi thì chỉ dám giữ cảm xúc đó cho riêng mình mà thôi. Chị vẫn xem trọng tình cảm này, nó làm mình nhẹ nhàng hơn em ah

8. chim cu gáy

chim cu gáy Thành viên chính thức

Chỉ say nắng một chút thôi nhé............

9. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

1 chút say nắng cho cuộc sống thêm màu sắc nhưng đừng vượt quá giới hạn cho phép là được ah

10. myhusband88

myhusband88 Thành viên chính thức

Đó là chuyện bình thường, nhưng hành động bằng cái đầu chứ đừng có chạy theo trái tim mà khổ

11. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

khó nói các chị nhỉ..tình cảm đôi khi chẳng điều khiển được..nhìn thấy ng ấy lại thổn thức..ko dám nhìn thẳng vào ánh mắt ấy nữa :(( nó chứa đựng nhiều yêu thương quá

12. dieulinh192

dieulinh192 Thành viên đạt chuẩn

cảm giác say nắng đúng là thật đẹp, em cũng từng có cảm giác này với 1 đứa bạn thân và vẫn giữ nó làm kí ức đẹp cho riêng mình :)

13. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình cũng vậy, ai cũng vậy đều có ít nhất 1 lần. Thoảng qua rồi lại lấy lại được thăng bằng vì không ai muốn sáo trộn.

14. bao.na

bao.na Thành viên chính thức

đọc tâm sự của mn mà em nhớ đến truyện ngắn Gà ấp bóng của Y Ban. phụ nữ mình có lẽ nhiều ng từng trải qua cảm giác say nắng. nhưng em nghĩ rồi sẽ sớm qua thôi

15. muasaigon12

Cuối tuần đi làm.
    Tự dưng nhớ lại bài viết năm nào. Lôi em ấy lên lại.
    Giờ thì anh & em lại cùng làm cùng 1 nơi nhưng khác phòng ban rồi. Em và anh, xa nhau lắm. Vẫn có công việc trao đổi cùng nhau nhưng ko phải ngồi cùng 1 nơi như trước đây nữa. Tình cờ gặp anh em vui lạ.
    Giờ đã 7 năm từ ngày đầu em đến công ty làm việc cùng anh. Qua bao thay đổi em cảm nhận anh vẫn như xưa. Anh vẫn hay đùa, vẫn hay chọc, ta vẫn hay để icon trêu nhau khi mail công việc cho nhau (điều mà e ko hề làm với các đồng nghiệp khác). Có lần anh nói, những con người bây giờ ko thật như mình em ah. Em hiểu!
    Mà thôi, em cũng chỉ mong mình cứ như thế này.
    Hôm nay anh nghỉ, đầu tuần lại qua nhờ anh trình hồ sơ tiếp.
    Gặp sau nhé!

16. muasaigon12

Gặp lại anh!
    Lần này em là người chuyển công tác. Cũng đã hơn năm rồi em không gặp lại anh. Thỉnh thoảng 1 cảm giác nhớ. Có lần, em vô tình bấm số anh khi gọi cho 1 người cùng tên trong danh bạ. Khi nghe giọng em còn không nghĩ là mình đã gọi cho anh. Bối rối hỏi thăm anh, anh bảo nhớ anh hay sao mà kiếm vậy. Cũng định nói là uh, nhớ đấy nên em gọi nhưng rồi lại thôi. Anh hẹn khi nào cafe nhé, em vâng dạ qua loa, cũng hẹn uh thì rảnh mình cafe. Nhưng rồi e cũng chẳng dám.
    Hôm rồi, em lên công ty anh có việc. Lòng mong ngóng lắm, chỉ cần thấy anh là vui rồi. Rồi tình cờ ta gặp nhau tại nhà ăn vào giờ trưa. Anh và em, 1 lần nữa lại ngồi cạnh nhau ăn cơm trưa. Em bối rối không dám nhìn thẳng vào mắt anh. Mình hỏi thăm nhau về gia đình, về công việc nhưng chưa được nhiều thì mình hòa vào câu chuyện của mọi người. Xong bữa, anh chỉ chào em nói anh đi trước nhé, em còn ngồi trao đổi công việc nên cũng chẳng thể nói gì nhiều. Thật lòng lúc đó em ước chỉ em và anh có thể ngồi trò chuyện lâu hơn.
    Đôi khi, trong giấc mơ, em thấy ta gặp nhau, cũng nói, cũng cười, cũng vẫn có lời hẹn mình gặp nhau ở ABC. Rồi em chợt tỉnh. Những lần như vậy em chỉ muốn giấc mơ kéo dài hơn chút.
    Em không hiểu lòng em thế nào. Đã qua rồi cái tuổi mới lớn, mới nhớ nhung, mơ mộng nhưng sao em lại thế này?! Kể từ lúc trải lòng lên đây cũng đã 5 năm rồi mà sao em vẫn không thể xem anh là người xa lạ được....

17. trinhdinhha99

trinhdinhha99 khu đô thị thanh hà cienco 5

vâng thế là quá là có lỗi rồi. nhưng lếu như thế mà là có lỗi em nghĩ các anh hay vấp phải cảnh gái xinh lung linh hơn

18. susu_2011

susu_2011 Bắt đầu nổi tiếng

đây k còn là 1 cơn say nắng đơn thuần rồi

trinhdinhha99 thích bài này.
  19. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

hãy để ck chị giúp chị qua cơn say nắng này. Anh ấy mà biết thì ngon rầu :D